Xin tư vấn 2 vấn đề về xe asama

033560200

Đi bộ
Tình hình em mới tập tọe đạp xe. Được cho kon Asama AMT 34.
http://xedapasama.com/vn/san-pham/1148_amt-34.html
về em tháo hết chắn bùn với đèo đồ ra rồi.
giờ em thấy có vài vấn đề như sau xin nhờ các cụ chỉ giáo cho em tan ngu bớt đần ạ :)

1. Theo như link web thì em được biết là vành xe em là 27" . Em muốn thay lốp to dạng của xe leo núi có được ko ạ? và mua ở đâu ạ? có phải thay săm ko ạ??? có nên thay hay ko ạ?
vì em thấy mấy web bán đồ toàn chỉ có 26" thì phải.

2. Xe này theo kiến thức có hạn của em thì là city bike nhưng em thấy một vài người nói cái dáng gióng của xe em là dáng nữ. (em là nam)
Em thì ko quan tâm vấn đề dáng nữ hay nam nhưng em quan tâm là khi em là nam ngồi xe nữ có bị chịu lực vào xương cột sống nhiều hơn hay lệch sai thế gì ko ạ???

Xin cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ ạ :)

tigerkisscat

Xe hơi
chả sao. Gống xe máy nữ đó, nam vẫn đi đều

soilua1985

Xe tăng
sao bọn nó làm cái thụt xấu thế nhỉ

tubesd

Xe tăng
Tình hình em mới tập tọe đạp xe. Được cho kon Asama AMT 34.
http://xedapasama.com/vn/san-pham/1148_amt-34.html
về em tháo hết chắn bùn với đèo đồ ra rồi.
giờ em thấy có vài vấn đề như sau xin nhờ các cụ chỉ giáo cho em tan ngu bớt đần ạ :)

1. Theo như link web thì em được biết là vành xe em là 27" . Em muốn thay lốp to dạng của xe leo núi có được ko ạ? và mua ở đâu ạ? có phải thay săm ko ạ??? có nên thay hay ko ạ?
vì em thấy mấy web bán đồ toàn chỉ có 26" thì phải.

2. Xe này theo kiến thức có hạn của em thì là city bike nhưng em thấy một vài người nói cái dáng gióng của xe em là dáng nữ. (em là nam)
Em thì ko quan tâm vấn đề dáng nữ hay nam nhưng em quan tâm là khi em là nam ngồi xe nữ có bị chịu lực vào xương cột sống nhiều hơn hay lệch sai thế gì ko ạ???

Xin cảm ơn ý kiến đóng góp của các cụ ạ :)
0. Cụ nên lắp lại chắn bùn và đèo đồ
1. Lắp được bánh thì không lắp được phanh. Phanh đĩa thì xe này chắc chịu rồi. Không nên thay.
2. Xe quan trọng là tư thế ngồi trên xe chứ ko quan trọng cái khung là nữ hay nam. Khung nữ lên/xuống càng tiện.