[Funland] Xin tư vấn bếp từ

dovanhiep

Xe hơi
Chào cccm,
Em đang định mua bếp từ, qua tìm hiểu thì thích Bosch và AEG. Và quyết định chọn AEG do nó điều chỉnh được từng vùng bếp. Có tham khảo mã AEG IKB84431FB nhưng tìm 1 số chỗ không còn hàng.
Nhờ các cccm tư vấn mua ở địa chỉ nào uy tín ở Hà Nội ạ.

Chào cccm,
Em đang định mua bếp từ, qua tìm hiểu thì thích Bosch và AEG. Và quyết định chọn AEG do nó điều chỉnh được từng vùng bếp. Có tham khảo mã AEG IKB84431FB nhưng tìm 1 số chỗ không còn hàng.
Cụ mua loại nào dễ sửa ấy, chứ phức tạp quá đến lúc sửa chữa lại khó xử lý.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Chào cccm,
bếp nào mà chẳng điều chỉnh được từng vùng nấu riêng biệt hả cụ, cụ tham khảo thêm Teka của Tây Ban Nha, em dùng thấy ổn, giá thì nó cũng same đội kia,

88Fun

Xe buýt
Lấy bosch 2 vùng nấu /3 là thoải mái, ko có nhiều tay hơn để nấu đâu cụ. Cũng đỡ chặt, đơn giản, dễ sd, dễ sửa

kaku223223

Xe tăng
nên chơi hàng Nhật, bao bền mà nhiều tính năng

traffic_safety

Xe hơi
cụ nên tham khảo chọn bếp Nhật, có nhiều tính năng. Bếp có cảm biến tự ngắt khi nồi cạn nước, tránh đc việc bị cháy nồi. đảm bảo an toàn nữa

Toietmoi

Xe điện
Em đang dùng Bosch, hàng Tàu chính hãng. Trước đây em dùng Electrolux, cũng Tàu chính hãng.
Đánh giá khách quan thì Electrolux dùng thích hơn, còn Bosch đẹp hơn.
Con AEG, Cata gì đó nghe bẩu hàng Tàu fake. Muốn biết mã hàng nào đó có phải chính hãng không cứ lên Ebay hoặc trang web của NSX seach xem nó có tồn tại hay không.

NNS

Xe ngựa
Em đang dùng Bosch, hàng Tàu chính hãng. Trước đây em dùng Electrolux, cũng Tàu chính hãng.
Đánh giá khách quan thì Electrolux dùng thích hơn, còn Bosch đẹp hơn.
Con AEG, Cata gì đó nghe bẩu hàng Tàu fake. Muốn biết mã hàng nào đó có phải chính hãng không cứ lên Ebay hoặc trang web của NSX seach xem nó có tồn tại hay không.
ko biết thì ko nên tư vấn tầm bậy, cụ ạ =))

Toietmoi

Xe điện
ko biết thì ko nên tư vấn tầm bậy, cụ ạ =))
Trước đây mình cũng tìm bếp từ, cũng thực tế tìm hiểu, mấy cửa hàng rao bếp Đức này nọ (Cata, AEG, Chef, Malloca,...) nhưng xuất xứ hàng hóa thì không có, search mã hàng cũng không có luôn, chủ yếu toàn của mấy trang bán bếp VN tự ghi.
Mình có 2 nhà, 1 cái dùng bếp Electrolux, 1 cái dùng Bosch nên mình thấy sao nói vậy.
Nếu cụ biết rõ thì tư vấn dùm nhé!

NNS

Xe ngựa
Trước đây mình cũng tìm bếp từ, cũng thực tế tìm hiểu, mấy cửa hàng rao bếp Đức này nọ (Cata, AEG, Chef, Malloca,...) nhưng xuất xứ hàng hóa thì không có, search mã hàng cũng không có luôn, chủ yếu toàn của mấy trang bán bếp VN tự ghi.
Mình có 2 nhà, 1 cái dùng bếp Electrolux, 1 cái dùng Bosch nên mình thấy sao nói vậy.
bosch ko phải của tàu, Elextrolux cũng ko phải của tàu, đó là những thứ cụ xài rồi, như cụ kể.
Cáta cũng thế, AEG cũng thế, thậm chí Aeg còn made in Germany luôn cơ, bếp từ Bosch của Đức nhưng lại made in Spain, trừ 1 mã bếp từ đôi là made in china.
như cụ nhận định thì samsung là của Việt Nam hay Iphone là cũng của Tàu mất =))

Toietmoi

Xe điện
bosch ko phải của tàu, Elextrolux cũng ko phải của tàu, đó là những thứ cụ xài rồi, như cụ kể.
Cáta cũng thế, AEG cũng thế, thậm chí Aeg còn made in Germany luôn cơ, bếp từ Bosch của Đức nhưng lại made in Spain, trừ 1 mã bếp từ đôi là made in china.
như cụ nhận định thì samsung là của Việt Nam hay Iphone là cũng của Tàu mất =))
Bosch của Đức nhưng cái bếp 2 vùng nấu mình mua sx tại Tàu.
Electrolux là thương hiệu của Thụy Điển nhưng đã bán cho Tàu, bếp Electrolux sx tại Tàu luôn.
Ngay cái bếp PIE631FB1E mà có cụ trên kia tư vấn đố cụ nào search được từ trang web của Bosch đấy.
Xin lỗi vì mình nói thẳng nói thật có thể động chạm đến chén cơm của ai đó :)

NNS

Xe ngựa
Bosch của Đức nhưng cái bếp 2 vùng nấu mình mua sx tại Tàu.
Electrolux là thương hiệu của Thụy Điển nhưng đã bán cho Tàu, bếp Electrolux sx tại Tàu luôn.
Ngay cái bếp PIE631FB1E mà có cụ trên kia tư vấn đố cụ nào search được từ trang web của Bosch đấy.
Xin lỗi vì mình nói thẳng nói thật có thể động chạm đến chén cơm của ai đó :)
việc 1 hàng hoá sx ở nc thứ 3 là chuyện hoàn toàn bình thường, việc bosch có cái mã bếp 2 sx ở china mà cụ bảo luôn Bosch, elec, aeg, cata cũng của tàu luôn thì em cũng ạ cụ.
cái mã bếp kia hãng nó bỏ mẫu lâu rồi, trên amazon.de nó thay bằng mẫu mới rổi cụ ạ, cũng tương tự như cụ ko tìn thấy Iphone xs trên apple nữa thôi :)) nhưng ko thể cứ căn cứ thế là cụ bảo con bếp Bosch Pie trên là hàng fale tàu đc

Toietmoi

Xe điện
việc 1 hàng hoá sx ở nc thứ 3 là chuyện hoàn toàn bình thường, việc bosch có cái mã bếp 2 sx ở china mà cụ bảo luôn Bosch, elec, aeg, cata cũng của tàu luôn thì em cũng ạ cụ.
cái mã bếp kia hãng nó bỏ mẫu lâu rồi, trên amazon.de nó thay bằng mẫu mới rổi cụ ạ, cũng tương tự như cụ ko tìn thấy Iphone xs trên apple nữa thôi :)) nhưng ko thể cứ căn cứ thế là cụ bảo con bếp Bosch Pie trên là hàng fale tàu đc
Em không nói mấy hãng như Cata, EAG,.. của Tàu mà những sp bếp từ gắn mác này chủ yếu hàng Tàu đội lốt.

• Vodka
Reactions: NNS

KeanuR

Xe tăng
Mời cụ xem bếp, thực ra thì Đức cug ko nhiều thương hiệu nổi tiếng đâu ah. Gần như sx oem ở một số nhà máy nhất định rồi chia thương hiệu ra thôi. Như GmbH nó có mấy thương hiệu đình đám trong đó có Bosch
Còn đây là AEG, hãng mà cụ bảo là ko có xuất xứ

NNS

Xe ngựa
Em không nói mấy hãng như Cata, EAG,.. của Tàu mà những sp bếp từ gắn mác này chủ yếu hàng Tàu đội lốt.
uh, cái nài thỉ đồng ý với cụ, đa phần nhưng đồ bọn gian thương nhai nhải Đức, nhật nhập khẩu nguyên chiếc ..... vvv toàn đồ ba láp khựa, như những thương hiệu sặc mùi eu kiểu Malloca, muchen, spelier, giovani, faster, chef, elmich vvvv nhưng hỏi người bản địa chả đứa éo nào biết tên hãng đó cả.
AEG là thương hiệu đồ gia dụng cao cấp thuộc tập đoàn Electrolux, sx tại Đức cho thị trường Đức luôn đó cụ. tàu mua thế nào đc elec, hiện giờ là thế ạ.
cata thì của Spain, cũng tàm tạm hàng bình dân thôi, nhưng ko phải của tàu đâu ạ.

Toietmoi

Xe điện
uh, cái nài thỉ đồng ý với cụ, đa phần nhưng đồ bọn gian thương nhai nhải Đức, nhật nhập khẩu nguyên chiếc ..... vvv toàn đồ ba láp khựa, như những thương hiệu sặc mùi eu kiểu Malloca, muchen, spelier, giovani, faster, chef, elmich vvvv nhưng hỏi người bản địa chả đứa éo nào biết tên hãng đó cả.
AEG là thương hiệu đồ gia dụng cao cấp thuộc tập đoàn Electrolux, sx tại Đức cho thị trường Đức luôn đó cụ. tàu mua thế nào đc elec, hiện giờ là thế ạ.
cata thì của Soain, cũng tàm tạm hàng bình dân thôi, nhưng ko phải của tàu đâu ạ.
Vâng, em viết mấy dòng trên kia để chủ thớt cẩn thận khi chọn mua bếp từ thôi. Với bản thân em thì khi cái gì mình không rõ xuất xứ sẽ không mua, vừa tránh mất tiền oan vừa không tiếp tay cho gian thương cụ ạ.