Xin tư vấn các cụ về INOVA V !!!

nguyenakin

Xe buýt
E dự định cưới em này về với nhu cầu :
- Phục vụ GĐ có 2 F1
- Công việc cần xe 7 chỗ
- Số tự động ( Vì vợ trc số tự động nên e lười nó quen mất rồi...:)) )

Nhưng thấy trong này quá ít bài review về e nó ...E còn đang lăn tăn về mức độ tiêu thụ, độ ồn, giá thành ( 2hand ) của nó ...Vậy xin các cụ đã và đang đi xe này chia sẽ giúp e ít kinh nghiệm !

E xin cám ơn và vodka hậu tạ ạ ;;)

KAT

Xe tăng
Innova G phiên bản mới là số AT bác nhé! Giá rẻ hơn bản V mà vẫn đáp ứng được yêu cầu số tự động của bác.

Review ít vì thực ra ai cũng hiểu là với từng ấy tiền, xe 7 chỗ rộng rãi, lành, thương hiệu Toyota thì đáp ứng được nhu cầu của nhiều người.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
7 chỗ thù cụ sài bản v còn 8 chỗ thù bản g. Trc e chạt ỉn v thì thấy ngon mà mỗi cái là khi chạy đủ người thù tốn xăng hơn nhiều

fordfiesta

Xe tải
chào cụ chủ thớt. nếu cụ thích dòng 7 chỗ sang trọng thì lấy anh V. NÓI chung là inova đi lành phiên bản 2012 mới ra em thấy cũng ổn. thời điểm này toy đang giảm giá ồ ạt vì nămnay làm ăn khó khăn quá

Tourcare

Xe tăng
Có gì mà phải tư vấn, cụ tìm xe Inn thường rồi + thêm tí xăng cho em, đường trường + 1l trong phố +2-2.5l/100km là xong chứ gề :D

RAVA

Xe ba gác
- Phục vụ GĐ có 2 F1
- Công việc cần xe 7 chỗ

Nhưng thấy trong này quá ít bài review về e nó ...E còn đang lăn tăn về mức độ tiêu thụ, độ ồn, giá thành ( 2hand ) của nó ...Vậy xin các cụ đã và đang đi xe này chia sẽ giúp e ít kinh nghiệm !

-Em này thì lành như con trâu, ăn xong rồi cày nên chả có gì để nói cả, tay lái hơi nặng nên lái trong phố hơi mệt, ngồi trong thì hơi ù, chạy qua ổ gà thì hơn Sorento và Santa Fe. Em In V đời 2012 thì hơn đời cũ khá nhiều thứ như có điều khiển trên vô lăng, đèn báo vị trí cần số trên táp lô, màn hình DVD cảm ứng (nhưng chỉ có 1 disc), điều hòa auto, nội và ngoại thất đẹp hơn nhưng chỉ có 7 chỗ (đời cũ là 8 chỗ). Em chạy thấy đồng hồ chỉ 10-11l/100km đường hỗn hợp, nói chung là ăn uống theo kiểu Toy thì cũng ít, mỗi cái là bây giờ mua mới rồi đăng ký xong thì đắt quá, nếu kinh tế thì bác mua lấy em chạy lướt tầm 600-700 củ thì hay hơn.

Em này bản G thì em chạy nhiều chứ V thì chưa chạy bao giờ, nhưng em nghĩ nó chỉ hơn nhau cái hộp số với cả mấy option lặt vặt thôi chứ Ỉn vẫn là Ỉn. Ưu điểm thì nhiều bác nói rồi, đúng cả. Chỉ riêng cái khoản vỏ mỏng và lắc đuôi thì không biết đời 2012 đã khắc phục được chưa chứ đời trước là Ỉn nổi tiếng khoản này kèm theo tiếng tăm qua vụ anh Tạch. Xét công bằng thì cùng tầm tiền này tại VN vẫn chưa có mẫu nào qua mặt Ỉn đâu nên bác cứ múc ngay cho nó nóng. À mà em chả đồng ý với kiểu chém của bác Rava là em này chạy qua ổ gà ngon hơn So và STF đâu nhé. Không tin bác cứ hỏi bác Bóng chày - đồng hương một thuở ấy!

RAVA

Xe ba gác
Em này bản G thì em chạy nhiều chứ V thì chưa chạy bao giờ, nhưng em nghĩ nó chỉ hơn nhau cái hộp số với cả mấy option lặt vặt thôi chứ Ỉn vẫn là Ỉn. Ưu điểm thì nhiều bác nói rồi, đúng cả. Chỉ riêng cái khoản vỏ mỏng và lắc đuôi thì không biết đời 2012 đã khắc phục được chưa chứ đời trước là Ỉn nổi tiếng khoản này kèm theo tiếng tăm qua vụ anh Tạch. Xét công bằng thì cùng tầm tiền này tại VN vẫn chưa có mẫu nào qua mặt Ỉn đâu nên bác cứ múc ngay cho nó nóng. À mà em chả đồng ý với kiểu chém của bác Rava là em này chạy qua ổ gà ngon hơn So và STF đâu nhé. Không tin bác cứ hỏi bác Bóng chày - đồng hương một thuở ấy!
-Em chả việc gì phải hỏi bác Bóng cả vì em check cái lits các xe bác ấy chạy từ năm 1991 đến giờ thì chỉ toàn là sedan, bây giờ bác ấy mới mua con suv đầu tiên, trong khi em thì mới chạy có 3 con sedan, còn lại rặt là suv và crossover nên về kinh nghiệm chạy xe gầm cao ko thể ít hơn được. Còn em thấy chạy con Ỉn qua cái ổ gà nó còn kêu lịch bịch chứ con So thì cái ổ gà bé tẹo mà còn kêu pành pành thì bác tự hiểu!

NISSAN GTRL

Xe hơi
innova xe gia đình là hợp lý rùi cụ ợ

0906.006.586

Xe buýt
innova mới ra mắt có 2 phiên bản số tự động.
1> Innova G: 8 chỗ ngồi, nội thất nỉ, CD 1 đĩa, điều hòa cơ, không có cảm biến lùi
2> Innova V: 7 chỗ, nội thất da, DVD, điều hòa tự động, có cảm biến lùi
2 xe kiểu dáng như nhau nhưng chênh nhau khoảng 60 củ, còn hình ảnh thì cụ chịu khó tìm lại trong box toy, có khá nhiều bài viết về em nó rồi đấy ạ

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
theo e thi mau con 8 chỗ vừa rẻ mà dáng vẫn như nhau chỉ có mỗi cái điều hòa tự động là ra ngoài ko lắp đc. Còn mấy cái như cảm biến thì lắp cảm biến ở ngoài lùi thích hơn cảm biến theo xe

waisaika

Xe hơi
ông anh em vừa lấy em In ngày hôm thứ 2 , giá em thấy bớt đc nhiều lắm mà các cụ sale bên Toy cầu giấy phục vụ nhiệt tình

trungtroc250

Xe buýt
-Em này thì lành như con trâu, ăn xong rồi cày nên chả có gì để nói cả, tay lái hơi nặng nên lái trong phố hơi mệt, ngồi trong thì hơi ù, chạy qua ổ gà thì hơn Sorento và Santa Fe. Em In V đời 2012 thì hơn đời cũ khá nhiều thứ như có điều khiển trên vô lăng, đèn báo vị trí cần số trên táp lô, màn hình DVD cảm ứng (nhưng chỉ có 1 disc), điều hòa auto, nội và ngoại thất đẹp hơn nhưng chỉ có 7 chỗ (đời cũ là 8 chỗ). Em chạy thấy đồng hồ chỉ 10-11l/100km đường hỗn hợp, nói chung là ăn uống theo kiểu Toy thì cũng ít, mỗi cái là bây giờ mua mới rồi đăng ký xong thì đắt quá, nếu kinh tế thì bác mua lấy em chạy lướt tầm 600-700 củ thì hay hơn.
cụ chủ nghiên cứu phương án của bác này, em thấy chạy V cũ hay hơn bản mới..

Transit2011

Xe tải
- Phục vụ GĐ có 2 F1
- Công việc cần xe 7 chỗ

1. Mức độ tiêu thụ thì còn tùy (Chân ga, tải trọng chở, số lượng người, điều kiện đường xá, thói quen phóng nhanh vượt ẩu hay không): Trung bình khoảng 11.5L/100km (em đi ở HN)
2. Độ ồn: Không khác gì bản G; Nhưng về độ Ù thì đỡ hơn hẳn bản G, đặc biệt khi ngồi hàng ghế thứ 3
3. Giá thành: Tùy xe, nếu xe còn ngon, đời 2008~2009 khoảng 600Tr
Vài dòng chia sẻ! Chúc Cụ vui!

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Cụ chủ chạy ỉn nên chạy số tự động vừa nhàn vừa sướng mà ko bị ù chạy khác hẳn xe số sàn.
E trước đang chạy ỉn v giờ chuyển qua Fortuner g chạy thấy ỉn v sướng hơn vì máy dầu khác máy xăng mà. Nhưng đc cái đi fortuner g thì tiết kiệm hơn. Khuyên cụ chủ nhé: nếu ko hay đi đường dài để phải suy xét xăng dầu thì nên mua ỉn v hơn là mua fortuner g đấy

Hoangtungaytho

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Làm con G 2012 đi cho nhàn, hoặc V nếu bác có sẵn tiền, em mua G 2009 số sàn giờ đường đông đi mỏi quá. Chỉ tiếc em IN nhà ta vỏ mỏng quá thôi.Đuôi xe và cua đúng là có hơi vặn thật nhưng được cái thoải mái rộng rãi

khauvai

Xe buýt
ưu nhược điểm các bác nói nhiều rồi em chỉ xin bổ sung thêm mức tiêu thụ nhiêu liệu : 9l đường trường và 10 -14l trong phố ( điều hòa đầy đủ)

nguyenakin

Xe buýt
cụ chủ nghiên cứu phương án của bác này, em thấy chạy V cũ hay hơn bản mới..
Tks các cụ chỉ giáo ! E cũng định theo p/a này ! Nhưng bản V cũ ít quá ...chắc xe ngon ko ai muốn bán 8->

lam.giathon

Xe buýt
Website
www.isuzuviethai.bonbanh.com
Em thấy Cụ nói là rất chuẩn, nhưng thời điểm này để kiếm được 1 em in như cụ nói là rất khó đấy ạ.
Nhưng nếu Cụ chủ mua để phục vụ bản thân và gia đình lâu dài thì theo em vẫn lên làm một em In G 2012 mới là tốt nhất, chẳng phải suy nghĩ tính toán nhiều ạ.
Thời điểm này mua xe mới là hợp lý nhất đấy ạ.:D