[xin tư vấn] CHỌN XẾ ĐỘP MTB NGON BỔ RẺ

Tiger Chen

Xe máy
E là lính mới hiện sống ở HP chưa có kinh nghiệm về MTB, e đang muốn mua 1 e tầm tiền 13 trẹo đổ về để chiều chiều đi thể dục rèn luyện sức khỏe,mong các cụ tư vấn nên lấy e nào đi đc lâu dài và phù hợp với tiêu chí : tiện dụng, độ bền cao, phụ tùng dễ tìm và thay thế.

E đang phân vân giữa : Canondale Trail 6 và dòng Giant ATX hoặc RiCon

Các cụ tư vấn cho e nên chọn e nào đi thì hợp lý ? Chế độ BH xe nào tốt hơn ?

Mong các cụ giúp đỡ để e có thể mua đc 1 e ưng ý

Cu Quỳnh

Xe buýt
giant dòng ATX trải dài rất nhìu mẫu, cấu hình đa dạng nên tuỳ luá mà bác lựa thôi, còn mê hàng thươg hịu mẽo thì quất canông nhg kấu hình bị rút khá nhìu, phối thập kẩm mấy món dòng rẽ tiền vô. Nếu dự định đy lâu dài 1 e 1 thì quất canông đc cái sườn tốt, 1 tgian tích lúa tích exp mai mốt chán nâng cấp group truyền động, phuộc....giữ lại sườn. Hoặc chơi giant đc đồ đạc ngag chạy lâu dài khỏi nâng cấp, chạy chán thì tiễn kã xe lun mua kon khák...tùy bác nhé.! :D

pheoxnew

Xe hơi
Ngon mà thương hiệu tương đối và chi phí bỏ ra vừa phải thì Giant dòng ATX là phù hợp với cụ.

Tiger Chen

Xe máy
giant dòng ATX trải dài rất nhìu mẫu, cấu hình đa dạng nên tuỳ luá mà bác lựa thôi, còn mê hàng thươg hịu mẽo thì quất canông nhg kấu hình bị rút khá nhìu, phối thập kẩm mấy món dòng rẽ tiền vô. Nếu dự định đy lâu dài 1 e 1 thì quất canông đc cái sườn tốt, 1 tgian tích lúa tích exp mai mốt chán nâng cấp group truyền động, phuộc....giữ lại sườn. Hoặc chơi giant đc đồ đạc ngag chạy lâu dài khỏi nâng cấp, chạy chán thì tiễn kã xe lun mua kon khák...tùy bác nhé.! :D
Cảm ơn cụ đã đóng góp ý kiến, nghe rất hợp lý. Theo cụ mình nên chọn e Giant nào mà giá tiền đó mà đồ đạc ok nhất

Cu Quỳnh

Xe buýt
13 củ cứ Giant mà phang, đồ đạc khá ngon so vs bác hồ bỏ ra. Dòng này thì nhìu mẫu vô kể kụ tham khảo website mấy thằng giant việt thắng, shopxedap..v.v...để nắm rõ giá rổ rùi tìm đại lý gần nhà chạy thử, đo size vừa ý thì hốt thui. Cụ nên tham khảo vài kon rùi post kấu hìh xe lên đây đễ m.n dễ xem xét. Chứ giant nhìu xe wá nhì u khi đag onl=đt cùi khó search lắm:D

Tranmanhhoan

Xe tải
ko biết XTC 800 có đáp ứng được nhu cầu cụ chủ thớt ko nhỉ. Mấy con ATX em nghĩ mua làm gì. Ko thì trail 6 cũng được, oai hơn Giant, về giữ cái khung còn đổi hết lên Deore

Tiger Chen

Xe máy
ko biết XTC 800 có đáp ứng được nhu cầu cụ chủ thớt ko nhỉ. Mấy con ATX em nghĩ mua làm gì. Ko thì trail 6 cũng được, oai hơn Giant, về giữ cái khung còn đổi hết lên Deore
Đúng là cao nhân chỉ lối, e thấy con này khá tuyệt, có khi e phải cố thêm tý thóc múc e này quá cụ à

Giant XTC 800 2016

Khung nhôm GIANT ALUXX SL siêu nhẹ, công nghệ độc quyền

Phuộc dầu GIANT WIN RL M9 có remote trực tiếp trên ghi đông

Bộ chuyển động: Tay đề SHIMANO DEORE SL-M610, 3x10 speeds

Đề trước SHIMANO DEORE FD-M610

Đề sau SHIMANO DEORE RD-M610-D, 30 speeds

(Bộ group chuyển động sản xuất trực tiếp tại Nhật)

Phanh đĩa dầu SHIMANO M396L BR-M395R, đĩa phanh Shimano đường kính 180mm nhẹ và tản nhiệt rât tốt

Ghi đông, pô tăng hợp kim nhôm GIANT WIN

Cốt yên: hợp kim nhôm GIANT

Yên xe: GIANT SR

Bộ đùi rỗng SHIMANO DEORE 40/30/22T

Vành xeMAVIC XM119 DISC 27,5”, hợp kim nhôm 2 lớp

May ơ GIANT aluminum

Lốp GIANT QUICKSAND 27.5" * 2.0 60TPI

Size: L/M/S/XS

Màu: Đen Xanh / Trắng đen

Khuyến mại: Chuông cao cấp, Khóa dây cao cấp, Túi gióng ngang, Gọng kẹp bình nước (trị giá 300.000 vnđ)

Bảo hành: Khung 5 năm, Bộ đề 2 năm, Phụ tùng khác 1 năm

Bảo dưỡng, cân vành, căn chỉnh miễn phí

Tiger Chen

Xe máy
13 củ cứ Giant mà phang, đồ đạc khá ngon so vs bác hồ bỏ ra. Dòng này thì nhìu mẫu vô kể kụ tham khảo website mấy thằng giant việt thắng, shopxedap..v.v...để nắm rõ giá rổ rùi tìm đại lý gần nhà chạy thử, đo size vừa ý thì hốt thui. Cụ nên tham khảo vài kon rùi post kấu hìh xe lên đây đễ m.n dễ xem xét. Chứ giant nhìu xe wá nhì u khi đag onl=đt cùi khó search lắm:D
cảm ơn cụ chỉ bảo, đúng là bỏ tiền gần tương đương mà đồ đạc khá ổn, có khi e thêm ít thóc nữa bốc con XTC 800 2016 về đi cụ à, mà nghe nói đi dòng Giant sau này đi chán có thể thanh lý cũng dễ đúng ko cụ ?

pheoxnew

Xe hơi
Cứ khoảng 13tr quay đầu :)
Em định trả lời nhưng cụ khác đã nói hộ rồi, con XTC 800 đồ đạc ngon, giá vừa phải. Cụ múc đi không phải lăn tăn đâu. Tầm tiền này mua xe các hãng như Spe, Canon đồ đạc chán lắm.

pheoxnew

Xe hơi

Cu Quỳnh

Xe buýt
dòng xtc là ngon rồi! Sườn ngon choét hơn đàn e atx mà laị dc full group deore thì phang ngay thôi! Giá rổ z là wá ngon cho 1 e cấu hình cao, lại là dòg xtc nữa. Khi xúc nhớ đo size sườn cho vừa vs mìh hẳn xúc, k có size hợp thì wa đại lý khác tránh mua nhầm size chạy dc vài bữa moỉ mệt lại đổ thưà e nó thì tội ẻ :D có thể gg cách chọn size phù hợp vs mìh để bít mà chọn đúg size xe,đy mới thoải mái dc chứ đy k đúg size thì cưỡi siêu xe cũng thấy chán ấy chớ!!!

Cu Quỳnh

Xe buýt
Tiger Chen: giant nổi tiếg toàn cầu mà dân mình khá chuộg (như toyota...), giá cả mềm nên sẽ dễ bán lại cho người mún mua sd, lỗ thì tùy tình trạng xe lúc đó ra s. Xe ngầu hơn canông, gt.... hay k chỉ là mặt hìh thức, quan trọg là cảm giác lái và khả năng vận hàh kủa e nó ra s thui. Sau này có đkiện nhìu hơn thì hẳn tính tới xe mẽo, h đề pa vs giant là chuẩn r, ra đg chạx vẫn phê hơn khối e tây kấu hình thập cẩm ấy chứ (k nói kái sườn nha)!

Tiger Chen

Xe máy
Tiger Chen: giant nổi tiếg toàn cầu mà dân mình khá chuộg (như toyota...), giá cả mềm nên sẽ dễ bán lại cho người mún mua sd, lỗ thì tùy tình trạng xe lúc đó ra s. Xe ngầu hơn canông, gt.... hay k chỉ là mặt hìh thức, quan trọg là cảm giác lái và khả năng vận hàh kủa e nó ra s thui. Sau này có đkiện nhìu hơn thì hẳn tính tới xe mẽo, h đề pa vs giant là chuẩn r, ra đg chạx vẫn phê hơn khối e tây kấu hình thập cẩm ấy chứ (k nói kái sườn nha)!
Cảm ơn cụ, bgiờ e toàn tâm toàn ý với Giant rồi, đang tham khảo bên anh Tập để lấy 1 e XTC 800 2016 ( chính hãng rẻ hơn VN gần 5tr, giá khoảng 10,600k ) hoặc XTC 820 ( chính hãng rẻ hơn VN gần 5,4tr, giá khoảng : 12,700k ), theo cụ có nên lấy nhập e đấy về ko vì e rất nhiều người quen có thể mang về được ? chỉ ngại mỗi vấn đề BH phải gửi đồ sang đấy thì hơi lách cách thôi, cụ có cao kiến gì xin chỉ giáo.

Tiger Chen

Xe máy

Tiger Chen

Xe máy
Em định trả lời nhưng cụ khác đã nói hộ rồi, con XTC 800 đồ đạc ngon, giá vừa phải. Cụ múc đi không phải lăn tăn đâu. Tầm tiền này mua xe các hãng như Spe, Canon đồ đạc chán lắm.
bgio mình đã hiểu rồi cụ ạ, 100% là Giant XTC thôi :)

thuyphongthanh

Xe lăn
Cảm ơn cụ, bgiờ e toàn tâm toàn ý với Giant rồi, đang tham khảo bên anh Tập để lấy 1 e XTC 800 2016 ( chính hãng rẻ hơn VN gần 5tr, giá khoảng 10,600k ) hoặc XTC 820 ( chính hãng rẻ hơn VN gần 5,4tr, giá khoảng : 12,700k ), theo cụ có nên lấy nhập e đấy về ko vì e rất nhiều người quen có thể mang về được ? chỉ ngại mỗi vấn đề BH phải gửi đồ sang đấy thì hơi lách cách thôi, cụ có cao kiến gì xin chỉ giáo.
Có điều kiện cứ xách về. Cái chỗ tiền chênh lệch dùng để sửa chữa khi có vấn đề.
Nói thế chứ xe mới đi vài năm chỉ cần dầu mỡ đầy đủ là OK...