Chi hội Xin tư vấn đèn LED cho santafe 2016

Thai bp

Xe tăng
em k phải thợ, dải led này em tự làm thôi, đấu theo đèn téc của xe, cụ nuốn làm dải led ban ngày khi bật chìa khoá ttì nó sáng lên thì phức tạp hơn, cụ phải đem ra thợ thui, làm như thế thì cụ phải bổ cả hộp đèn ra đấy
Vậy cụ làm tnay k fai tháo đèn à? Hay quá, e cũng ngại thao đèn, cụ bày cách hộ e vói. Cám ơn cụ!

theanhpro

Xe tải
Vậy cụ làm tnay k fai tháo đèn à? Hay quá, e cũng ngại thao đèn, cụ bày cách hộ e vói. Cám ơn cụ!
làm như em k tháo đèn, cụ đút dây led vào chỗ bóng đèn téc xe ấy, rồi cũng lấy điện ở đèn téc luôn , như vậy k lằng nhằng, em tự mua hẳn 1 quận led giá có gần 300 k , em dán cả đầu xe như vậy mà vẫn chưa hêt quận dây led đó, cụ sem hình em đăng lên rồi đó, đi ban ngày bật lên thì k sáng lắm, nhưng đi về chiều tà và buổi tối thì ai cũng ai cũng phải nhìn, vì nổi trội quá, nhiều lúc đi đường em k dám xuống kính vì họ cứ nhìn mình, ha ha

Thai bp

Xe tăng
làm như em k tháo đèn, cụ đút dây led vào chỗ bóng đèn téc xe ấy, rồi cũng lấy điện ở đèn téc luôn , như vậy k lằng nhằng, em tự mua hẳn 1 quận led giá có gần 300 k , em dán cả đầu xe như vậy mà vẫn chưa hêt quận dây led đó, cụ sem hình em đăng lên rồi đó, đi ban ngày bật lên thì k sáng lắm, nhưng đi về chiều tà và buổi tối thì ai cũng ai cũng phải nhìn, vì nổi trội quá, nhiều lúc đi đường em k dám xuống kính vì họ cứ nhìn mình, ha ha
E chưa hiểu cụ đút dây led vào chỗ mý đèn màu vàng kiêu j? Nó kín mà cụ

theanhpro

Xe tải
E chưa hiểu cụ đút dây led vào chỗ mý đèn màu vàng kiêu j? Nó kín mà cụ
cụ tháo hẳn cả chân cao su bóng đèn téc là cụ đút vào được, nhớ là dây led bé nhé cụ, to hơn thì chịu, cụ mà ở tp lào cai thì em giúp cụ làm free luôn

Thai bp

Xe tăng
cụ tháo hẳn cả chân cao su bóng đèn téc là cụ đút vào được, nhớ là dây led bé nhé cụ, to hơn thì chịu, cụ mà ở tp lào cai thì em giúp cụ làm free luôn
Vâng! Cám ơn cụ rất nhiều. Để mai e thử

theanhpro

Xe tải
Vâng! Cám ơn cụ rất nhiều. Để mai e thử
nói túm lại là cụ muốn tìm hiểu về em nó mà muốn tự chế độ đẽo lung tung thì cụ cứ tháo tung cái chỗ nào mà cụ cần chế ấy ra rồi từ từ tìm hiểu và ủ mưu rồi khác thành hết, em là em cứ tháo tung hết nội y của vợ 2 ra rồi khám phá và lắp lại, độ đẽo cả âm thanh luôn, khỏi phải thợ, cái mắu em là hay tò vò cho lên là em tháo tung hết. cụ có tin là em lấy 2 cái loa nén vi tính rồi em chế vào xe được đấy, cải thiện âm thanh rõ rệt, cả về âm lẫn tép, loa nén vi tính rm nghĩ cụ cũng đã nghe qua ở trong phòng kín thì tiếng nhạc của nó là hat như nào rồi đúng k, cho lên cứ có đam mê tìm tòi học hỏi là ra hết, tự mình làm cho mình, khác biệt, k chung đụng, và đặc biệt là k tốn thóc lúa, ha ha

SeaWolf

Xe hơi
Tình hình là em có nhu cầu thay LED cho đèn:
- Gầm
- Góc lái
- Pha
của San 2016, chỉ muốn Plug and Play, không chế độ, đục khoét.
Xin các cụ tư vấn và cho em thông tin đèn (tên gọi, mã, giá) và địa chỉ bán ở HCM luôn
Thanks và vodka các cụ.
Cụ cho em hỏi chút về con Santa Fe 2016 này. Em đang lăn tăn cuối năm nay lấy con này hay CX-5 hoặc là lại quay về sedan như trước!

Em là em thích ánh sáng trắng mà xem thông số các kiểu chỉ thấy ghi là đèn HID. Như vậy low beam là HID, còn high beam có phải HID ko ạ? Mazda nó ghi hẳn là Bi-Xenon nên em khỏi lăn tăn và nhìn thấy rõ xe ngoài thực tế chỉ có 1 bóng Bi. Còn Santa Fe em thấy có cả 1 anh Halogen ở cạnh nên em nghi ngờ là high beam là anh này! Nhưng có khả năng có cả Bi Xenon và halogen cùng là high beam thì em còn OK. Vậy bác xác nhận giúp em xem có phải là Bi Xenon không hay chỉ là Xenon ko thôi?

andynguyen0805

Xe hơi
Cụ cho em hỏi chút về con Santa Fe 2016 này. Em đang lăn tăn cuối năm nay lấy con này hay CX-5 hoặc là lại quay về sedan như trước!

Em là em thích ánh sáng trắng mà xem thông số các kiểu chỉ thấy ghi là đèn HID. Như vậy low beam là HID, còn high beam có phải HID ko ạ? Mazda nó ghi hẳn là Bi-Xenon nên em khỏi lăn tăn và nhìn thấy rõ xe ngoài thực tế chỉ có 1 bóng Bi. Còn Santa Fe em thấy có cả 1 anh Halogen ở cạnh nên em nghi ngờ là high beam là anh này! Nhưng có khả năng có cả Bi Xenon và halogen cùng là high beam thì em còn OK. Vậy bác xác nhận giúp em xem có phải là Bi Xenon không hay chỉ là Xenon ko thôi?
High Beam sử dụng bóng Halogen cụ ạ, nên em mới phải tìm bóng Led để thay

Bactrungnam98

Xe đạp
Có cụ nào đi Santafe 2016 màu đen không ạ? LED Daylight gầm đẹp không các cụ?

[/QUOTE
cụ cho em hỏi bậc lên xuống cụ lắp bao nhiêu vậy? và bộ led nữa? bậc lên xuống có phải khoan đục gì không cụ?
Có cụ nào đi Santafe 2016 màu đen không ạ? LED Daylight gầm đẹp không các cụ?

cụ cho em hỏi bậc lên xuống cụ lắp bao nhiêu vậy? và bộ led nữa? bậc lên xuống có phải khoan đục gì không hay chỉ lắp vào thôi hả cụ?

Dung OtoPro

Xe hơi
cụ cho em hỏi bậc lên xuống cụ lắp bao nhiêu vậy? và bộ led nữa? bậc lên xuống có phải khoan đục gì không hay chỉ lắp vào thôi hả cụ?
Cả đèn và bậc ko phải khoan đục gì cụ ạ!

Zod

Xe máy
Cụ nào lắp cho em xin giá led gầm 2016 nhé

Ankeda

Đi bộ
Xe e santafe 2016. E qua garage gần nhà, người ta báo giá đèn led gầm (mí) hết có 3 triệu, nghe thợ nói tháo đèn ra rồi chế lại phần mí chứ k cần thay cả cụm đèn gầm. Các cụ nào biết cho em hỏi, làm như thế có ảnh hưởng gì không? Vì e thấy bên chỗ otopro làm đèn led gầm (thay cả bộ) là 6 triệu. Thanks các cụ trước!

datnt

Xe hơi
Pha Led cho Santafe đã cụ nào lắp thử chưa ah? có loại nào lắp ăn ngay ko cần đục đẽo ko ah? Cảm ơn các cụ