Chi hội Xin tư vấn đèn LED cho santafe 2016

escapes

Xe buýt
Em đang rất muốn cải thiện đèn cho San 16 vì thấy đi đêm đèn tối và chiếu sáng gần quá.
Em phải thay bóng thôi hay thay cả cụm đèn? Có bắt buộc phải cắt dây ko? Tháo lắp xong liệu có nguy cơ bị hở khí đọng hơi nước trong đèn ko ạ?

Nhờ các cụ tư vấn giúp!
Thay mỗi bóng tăng sáng, plug and play, không chế cháo, khoan đục gì, với pha, nên dùng Navara, vì nó có ánh sáng vàng chút, để đi quốc lộ, với cos và sương mù, dùng bóng philips.

xe_bo_6_banh

Xe buýt
Thay mỗi bóng tăng sáng, plug and play, không chế cháo, khoan đục gì, với pha, nên dùng Navara, vì nó có ánh sáng vàng chút, để đi quốc lộ, với cos và sương mù, dùng bóng philips.
Tks cụ. Sáng nay em có qua Otopro, các cụ ấy bảo cos của San 2016 rất ngon rồi, cả bóng lẫn Ballast gì đó, chỉ mỗi cái là bi 1 chế độ.

Vì thế tư vấn em thay bi 2 chế độ, hàng tháo xe Q5, giữ nguyên toàn bộ đèn cũ. Khi đấy sẽ có 4 pha (2 pha cũ nguyên bản, 2 pha bổ sung từ bi mới). Em nghe khá hợp lý. Phương án này ko phải đục đẽo, cắt dây gì, chỉ thay bi là xong.

Em đang tính tuần sau thi công. Các cụ thấy phương án ổn ko ạ?? :)

CR-Vic

Xe container
Xe Q5 bán cơ vẻ đát hàng nhỉ! Toàn thấy tháo bóng ra bán :D

CR-Vic

Xe container
Em sang Quảng Châu vào khu Dongfu Lu là trung tâm đồ ô tô lớn nhất TQ hỏi bọn bán hàng về đồ Q5 tháo xe bọn nó cũng nhe răng cười bác à :D

Trước em có cái DVD Pioneer 7113 là hàng chuẩn của Pioneer sản xuất cho CR-V mà bị hỏng không khởi động được mang cho các kiểu thợ ở Hà Nội mà không thể nào sửa được toàn bảo là vứt đi không khắc phục được - mang sang Quảng Châu để hơn tuần thì sửa xong :D - thợ khựa nó giỏi thật đấy.

Keke...em hiểu nụ cười cụ CRVic....

chien mun

Xe đạp
Nếu có mở máy lạnh thì 99,9% là nước từ máy lạnh rồi. Chắc ăn hơn thì đậu một chỗ nổ máy + mở máy lạnh khoảng vài phút rồi quan sát dưới gầm xe (phía trước) là biết liền.
Anh Andy lam on giúp em chuyên nay,sau tu khi em thay đèn léd DRL cho xe cua em,sau moi lan chay di dau ve la trong đèn DRL toan la hoi nước khong luon anh oi.anh co cach nào khắc phục hiện tượng nay anh lam on chi dum em.em cám ơn anh Andy nhieu lam.

andynguyen0805

Xe hơi
Anh Andy lam on giúp em chuyên nay,sau tu khi em thay đèn léd DRL cho xe cua em,sau moi lan chay di dau ve la trong đèn DRL toan la hoi nước khong luon anh oi.anh co cach nào khắc phục hiện tượng nay anh lam on chi dum em.em cám ơn anh Andy nhieu lam.
Kiểm tra lại mấy cái nút thông hơi xem sao. Xe anh không bị :D
Nếu bị nhẹ và khoảng 1 tiếng sau hơi nước biến mất thì chẳng có gì phải lo đâu.

chien mun

Xe đạp
Kiểm tra lại mấy cái nút thông hơi xem sao. Xe anh không bị :D
Nếu bị nhẹ và khoảng 1 tiếng sau hơi nước biến mất thì chẳng có gì phải lo đâu.
Xe em bị hoi nhiều để qua đêm tới sáng hôm sau mới hết.Anh Andy khong biết hơi nước đó la do minh rua xe no bi hay la do hơi nước cua may lạnh vay anh.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Có phương án nào ánh sáng trắng hoặc xanh và sáng hơn nữa không ạ. E là E thích sáng choang nó mới rõ. E thề

vuhuyhoang

Xe tải

dungtheu

Xe hơi
Em đang rất muốn cải thiện đèn cho San 16 vì thấy đi đêm đèn tối và chiếu sáng gần quá.

sonvn15

Xe đạp
Tks cụ. Sáng nay em có qua Otopro, các cụ ấy bảo cos của San 2016 rất ngon rồi, cả bóng lẫn Ballast gì đó, chỉ mỗi cái là bi 1 chế độ.

Vì thế tư vấn em thay bi 2 chế độ, hàng tháo xe Q5, giữ nguyên toàn bộ đèn cũ. Khi đấy sẽ có 4 pha (2 pha cũ nguyên bản, 2 pha bổ sung từ bi mới). Em nghe khá hợp lý. Phương án này ko phải đục đẽo, cắt dây gì, chỉ thay bi là xong.

Em đang tính tuần sau thi công. Các cụ thấy phương án ổn ko ạ?? :)
Kết quả sao rồi ?

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Cụ inbox giá cho em với. Xe em Santafe 2016 ạ. Coi như không phải đục đẽo gì đúng không ạ. Made in gì đó cụ.
ko phải đục đẽo gì cụ ạ. hàng đài loan công nghệ và chip USA