Xin tư vấn đi Quảng Bình

viet phuong

Xe máy
Chào các bác!
Nhân dịp gấu và F1 nhà e được nghỉ hè, e dự định tổ chức đi một chuyến Quảng Bình thăm động Phong Nha và tắm biển Nhật Lệ. Những nơi này thì e lại chưa từng đến, e định đi từ thứ 5 đến chủ nhật bằng con Vịt còi của e.
e rất mong được các bác giúp đỡ để chuyến đi của e được vui ẻ, chọn vẹn!
Cám ơn các bác nhiều!

booking365

Đi bộ
QUảng Bình rất đẹp đó a,đi tham quan các hang động rất có ích cho trẻ e và anh chị.

zin1999

Xe hơi
Quảng Bình cụ quất đường HCM từ sáng vừa đi vừa ngắm cảnh thì chiều đến nới , cụ đi từ địa phận Hà Tĩnh đến QB thong dong ngắm cảnh sắc 2 bên đường thì quá đẹp , hải sản ngon bổ rẻ ....

minhkhuetb

Xe hơi
Quảng Bình có bánh mướt ăn rất ngon, đặc biệt là mực 1 nắng, có cái quán bên tay trái gần đầu cầu đi vào khu sun spa resort ấy cụ ạ, quán này đông lắm đấy, ăn thì hơi bị ngon

khachquaduong

Xe đạp
Bac cu duong ho chi Minh thang tine, An uong va moi thu o day dung hat de thoi. Chuc bac di gap nhieu may man

nguyenqb

Xe tải
lâu mới vào nên không biết có kịp không vì bác không đề ngày tháng.Nhưng vẫn để ngỏ một lời mời của nhà cháu.Bác vào Quảng bình :)] cho nhà cháu nhé.số cầm tay là:0912997699.nhà cháu sẽ cố gắng hết mình>:D<

Chutich

Xe tải
Thế này cụ nhé:Cụ cứ theo đường HCM thẳng tiến,từ HN vào Phong Nha hết khoảng 9 giờ,ngủ lại ks ở PN cũng thú vị lắm(có thể tắm sông Son).Khoảng 8h sáng vào thăm động,12h ra ăn trưa ở PN có món cá sông cực ngon,xong về Đồng Hới tắm biển Nhật Lệ và chén hải sản thì tuyệt cú mèo.

minh0075

Xe điện
Đi QB-Đồng hới e chỉ khuyên cụ 1 điều duy nhất:Đừng đi vào dịp gió lào,cụ hãy đi đầu mùa hay đợi thu sang cụ ạ.Gió lào nóng như rang hạn chế mọi di chuyển của cụ đấy.
Còn đâu thì đều quá tuyệt,cụ lên Cội ăn thịt rừng hay ra Nhật Lệ chén đồ biển đều ngon.Đi Phong Nha thì nhớ kiếm cá chình sông Son xơi nhé.

lenamhung83

Xe tăng
Bác có thể tham khảo;
Thứ 5: khởi hành từ 6h: HN - Ba La - Tế Tiêu - Chợ Bến - đường HCM - Khe Gát - đường HCM đông - Phong Nha. Trưa tiện đâu nghỉ đó, khoảng 16h đến Phong Nha, tìm KS nghỉ
Thứ 6: sáng 8h - 12 thăm PN, ăn trưa, trả phòng. Chiều về Đồng Hới nghỉ và tắm biển. Chú ý biển Nhật Lệ có chỗ nước xoáy nguy hiểm, hỏi dân địa phương để tránh. Tối ngủ Đồng Hới
Thứ 7: sáng tắm biển, đi chợ và thăm quan tp ĐH; ăn trưa. 12h trả phòng rồi về HN theo QL1. Chiều về qua Đèo Ngang có mấy KS, nghỉ, tắm biển, ăn chiều
CN : Tắm biển, ăn sáng rồi về nhà cho sớm

Chỉnh sửa cuối:

vietran

Xe ba gác
Hè này cháu cũng định đi Quảng Bình bằng 4b theo đường Hcm
Tiện thể các cụ cho hỏi đi Cửa Lò có đi đường hcm đc không và có nên đi theo đường hcm không hay đi ql1 ạ?

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Cụ đã đi chưa, tư vấn cho nhà cháu cái! Nhà cháu cũng có cái dự đi Quảng Bình vào tuần đầu của tháng 6_2010.
Hóng tin cụ nhá!

xe may ga tau

Xe buýt
Phong Nha kẻ bằng: Nếu có trẻ em nên hết sức cẩn thận vì vào động ướt, hang dài khoảng 600m, rất tối, nhiều thuyền chỉ sợ va vào nhau.
Chẩn bị: Đèn pin, áo phao.
Đặc sản ở đây có món cá trình suối, dưng mà bán khá đắt 700k/1Kg.
Nếu có thời gian nên đi hang Thiên đường mới đưa vào khai thác.

abc_cad

Xe tăng
Chúc gia đình bác đi vui vẻ.
Buổi tối, gia đình bác nên thuê tàu đánh cá của ngư dân ra ngoài khơi câu mực. Em đảm bảo là vô cùng thú vị. Cứ riệu tây tây nằm trên mũi tàu, con nào lên tàu cho nướng luôn =P~=P~=P~ chẹp chẹp....Em cũng đang trên đường "vô trỏng:-|"

BiK

Xe điện
Đã cất công vào đến Quảng Bình em khuyên bác ghé qua thăm động Thiên Đường. Bác đi theo đường Hồ Chí Minh, còn cách Đồng Hới khoảng 50km, cách động Phong Nha khoảng 5km ( theo chiều Bắc vào Nam ) thì bác sẽ thấy biển chỉ dẫn bên phải. Vé vào thăm động TĐ là 120K cho người lớn và thêm vé xe điện đến chân động 25K/ người nữa, bác sẽ không hối tiếc, em nói thực lòng. Demo cho bác ảnh động TĐ em mới chụp về.

Chutich

Xe tải
Hè này cháu cũng định đi Quảng Bình bằng 4b theo đường Hcm
Tiện thể các cụ cho hỏi đi Cửa Lò có đi đường hcm đc không và có nên đi theo đường hcm không hay đi ql1 ạ?
Đi CL theo đường HCM tuyệt quá.Nhiều người thường rẽ về Yên Lý để vào CL.Tuy nhiên,để khám phá đường HCM thì cụ thẳng tiến đến khi gặp biển báo "NAM ĐÀN 26km" là rẽ trái,khoảng 40 km đến Vinh,đi tiếp 15 km đến CL.
Khi quay về,theo QL1 đến Yên Lý rẽ trái khoảng 30 km đến đường HCM.
Khuyên cụ kô nên theo QL1 vì 2 lý do:
1/Xe cộ quá đông nên di chuyển chậm
2/XXX quá nhiều nên khó thoát bị vịn.

Bóng Chày

Xe lừa
thứ năm 2/6, em đi xuyên nủa Việt, đêm đầu cũng sẽ nghỉ ở Quảng bình. Cụ nào có tình cờ đi cùng ngày thì pm đi cùng cho vui nhá. kính các cụ

vietran

Xe ba gác
Đi CL theo đường HCM tuyệt quá.Nhiều người thường rẽ về Yên Lý để vào CL.Tuy nhiên,để khám phá đường HCM thì cụ thẳng tiến đến khi gặp biển báo "NAM ĐÀN 26km" là rẽ trái,khoảng 40 km đến Vinh,đi tiếp 15 km đến CL.
Khi quay về,theo QL1 đến Yên Lý rẽ trái khoảng 30 km đến đường HCM.
Khuyên cụ kô nên theo QL1 vì 2 lý do:
1/Xe cộ quá đông nên di chuyển chậm
2/XXX quá nhiều nên khó thoát bị vịn.
Cám ơn cụ nhiều, cháu chạy vào QK4 đi đường 1A thấy vất vả quá, đường đông căng mắt mà chả biết chỗ nào hạn chế tốc độ chỗ nào hết
Giá như bên giao thông kẻ cho cái vạch hạn chế ở đường cho dễ nhìn để người dân tuân thủ pháp luật đc tốt hơn có phải hơn không

PoBeo

Xe điện
Đi QB-Đồng hới e chỉ khuyên cụ 1 điều duy nhất:Đừng đi vào dịp gió lào,cụ hãy đi đầu mùa hay đợi thu sang cụ ạ.Gió lào nóng như rang hạn chế mọi di chuyển của cụ đấy.
Còn đâu thì đều quá tuyệt,cụ lên Cội ăn thịt rừng hay ra Nhật Lệ chén đồ biển đều ngon.Đi Phong Nha thì nhớ kiếm cá chình sông Son xơi nhé.
Chài! Giọng cụ y như....... công tử bột ấy nhỉ? Quảng Bình thì đúng là nóng thật, nhưng chỉ cần che được ánh nắng mặt trời là đủ, còn lại không khí vẫn rất thích dù nóng. Chỉ nên hạn chế di chuyển từ 12h đến khoảng 2h thôi.....

Cụ xem em ở Đồng Hới - Quảng Bình 1 năm, giờ vẫn béo trắng ra đây này, mặc dù em làm dự án phải đi suốt từ Đồng Hới lên Tuyên Hóa, Minh Hóa rồi lại sang Quảng Trị..... người thì to béo mà cũng có thấy khiếp như cụ mô tả đâu :(

Chutich

Xe tải
Cám ơn cụ nhiều, cháu chạy vào QK4 đi đường 1A thấy vất vả quá, đường đông căng mắt mà chả biết chỗ nào hạn chế tốc độ chỗ nào hết
Giá như bên giao thông kẻ cho cái vạch hạn chế ở đường cho dễ nhìn để người dân tuân thủ pháp luật đc tốt hơn có phải hơn không
Cháu cũng chán ngấy cái QL1A lắm,lái xe cực kỳ căng thẳng vì xe cộ đông đúc,lơ đễnh 1 tý là tai nạn như chơi,ngoài ra còn phải theo dõi đồng hồ tốc độ,biển báo...
Cụ nào đã đi đường HCM chắc chẳng bao giờ muốn đi QL1A nữa(trừ trường hợp bắt buộc phải đi).