Xin tư vấn Du lịch HCM - Mũi Né

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Xin chào các cụ nhà mình. Chúc các cụ tuần mới gặp nhiều may mắn.

Sắp tới Em có công tác SG cùng vợ. Tiện thể cho vk đi Mũi Né chơi. Các cụ có kinh nghiệm gì chỉ giúp E với.
+ Nên ở khách sạn nào? (Vk Em thì thích ở trung tâm thi càng tốt)
+ Ăn uống ở đâu là ok nhất ah?

Cảm ơn các cụ nhiều nhé.

los.angeles

Xe đạp
Website
vemaybay123.vn
mình cũng đang định làm một chuyển ở mũi né nữa đấy bác, có cụ nào chia sẽ kinh nghiệm giúp bác #dolong và #mình không nhỉ?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bác đi Mũi Né thì phải ở Mũi Né, cách Phan Thiết khoảng 13km, để còn tắm biển. Bác vào Agoda hay Booking, cứ Ks nào rate > 8.6 thì ở.

Ăn uống thì ra bờ kè, em hay ăn ở Gia An, giá hợp lý, hải sản tươi sống.

Năm nào nhà e cũng đi Mũi Né 3-4 chuyến cho F1 lướt sóng.

Cụ cần gì e tư vấn thêm. Các resort Mũi Né em đã ở gần hết!

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Bác đi Mũi Né thì phải ở Mũi Né, cách Phan Thiết khoảng 13km, để còn tắm biển. Bác vào Agoda hay Booking, cứ Ks nào rate > 8.6 thì ở.

Ăn uống thì ra bờ kè, em hay ăn ở Gia An, giá hợp lý, hải sản tươi sống.

Năm nào nhà e cũng đi Mũi Né 3-4 chuyến cho F1 lướt sóng.

Cụ cần gì e tư vấn thêm. Các resort Mũi Né em đã ở gần hết!

Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ cho biết cụ thể khách sạn nào được không? Em k cần tới 5sao đâu cụ. Em định ở Mường Thanh mà thấy bảo xa trung tâm.
Em cũng muốn thuê xe ôto cho tiện đi lại. Cụ có biết dịch vụ thuê xe ở đó k ah?

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Mường Thanh mình chưa ở, nhưng mình đã ở Mường Thanh ở Quy Nhơn thấy dịch vụ quá chán.

Biển Hàm Tiến, đg Nguyễn Đình Chiểu cả dãy là Ks. Bác cứ vào Agoda sẽ tìm được Ks ưng ý, nhiều khi có sale rất rẻ.

Gần đây nhất, 2/9, mình ở Bamboo village thâý rất ổn, biển thoải tắm tốt. Cụ phải để ý nếu Ks có bờ kè là biển ăn sâu vào bờ, nước lên sẽ 0 tắm được.

Mũi Né nhiều taxi, đi lại cũng tiện. Nếu cụ định đi Đồi cát thì nên thuê xe.

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ nhiều.
Cụ cho biết cụ thể khách sạn nào được không? Em k cần tới 5sao đâu cụ. Em định ở Mường Thanh mà thấy bảo xa trung tâm.
Em cũng muốn thuê xe ôto cho tiện đi lại. Cụ có biết dịch vụ thuê xe ở đó k ah?
Đoạn biển chỗ Ks Mường Thanh dự là 0 tắm đc cụ ạ!!!

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Em ktra thì chỗ cụ comment Em hỏi mà họ hết phòng thơi gian Em đặt. Em đang cân nhắc cái "Swiss Village Resort & Spa" 44 Nguyễn Đình CHiểu. Gần cái cụ comment. Nhưng không biết ntn. Mấy cái nhận xét trên Web hên xui ghê cụ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa ở chỗ này. Kinh nghiệm là chỗ nào nhiều cmt mà rate > 8.5 là ở được cụ ạ.

Blue Ocean cũng được, nhưng mà cát biển hơi to, nhiều vỏ sò nên F1 kêu đau chân.

Tránh chỗ Sealinks, biển thì xa, phải đi qua đường, bãi tắm chán. Dịch vụ quá tệ!

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em ktra thì chỗ cụ comment Em hỏi mà họ hết phòng thơi gian Em đặt. Em đang cân nhắc cái "Swiss Village Resort & Spa" 44 Nguyễn Đình CHiểu. Gần cái cụ comment. Nhưng không biết ntn. Mấy cái nhận xét trên Web hên xui ghê cụ.
Pandanus rất tốt, chỉ hơi xa, nhưng khuôn viên rộng rãi, biển thoải rất mịn. Gần Đồi Hồng, buổi chiều chụp ảnh rất đẹp

Gmt210

Xe tải
Nếu cụ muốn ở trung tâm thì cứ bám dọc các resort đường Nguyễn Đình Chiểu. Tầm tầm thì có Sài Gòn Mũi Né 4* cũng tạm được. Khuôn viên rộng, đẹp, biển riêng, phòng hơi cũ nhưng nếu chưa đi lần nào thì không ở trong phòng mấy đâu nên ở đây cũng được, giá hợp lý. Hoặc ở cái Bamboo ngay gần đó cũng ổn. Nếu không ngại xa trung tâm, cụ ở cái The Cliff đi, tuyệt vời, nhưng đi lại hơi ngại. Cụ đi mấy ngày, giờ giấc thế nào thì thông báo em tư vấn cho.

Langthang_Mercedes

Xe container
The Cliff Resort

HappyCRV

Xe đạp
Website
otofix.vn
Bạn nên ghé nhà hàng Đại Dương, 102 Huỳnh Thúc Kháng, cảnh đẹp và đồ ăn thức uống ngon, giá phải chăng!

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Nếu cụ muốn ở trung tâm thì cứ bám dọc các resort đường Nguyễn Đình Chiểu. Tầm tầm thì có Sài Gòn Mũi Né 4* cũng tạm được. Khuôn viên rộng, đẹp, biển riêng, phòng hơi cũ nhưng nếu chưa đi lần nào thì không ở trong phòng mấy đâu nên ở đây cũng được, giá hợp lý. Hoặc ở cái Bamboo ngay gần đó cũng ổn. Nếu không ngại xa trung tâm, cụ ở cái The Cliff đi, tuyệt vời, nhưng đi lại hơi ngại. Cụ đi mấy ngày, giờ giấc thế nào thì thông báo em tư vấn cho.
Cam on cu nhieu nhe.
Minh di 3 ngay thoi. Tìm thuê xe tự lái khám phá mà khó quá.
E cũng định ở Bamboo.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cam on cu nhieu nhe.
E cũng định ở Bamboo.
Thuê xe tự lái ở SG có mà đầy chỉ là cụ phải có người giúp có hộ khẩu SG thì mới thuê được.

Ăn hải sản thì có quán Lâm Tòng, Ngọc Sương là sang trọng hơn xíu, bình dân thì cả loạt quán ngoài BỜ KÈ.

Chơi thì chỉ có đồi cát với đánh Golf là hết, chủ yếu là nghỉ ngơi tắm biển trong Resort thôi.

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Ah, Em thue o MUiNe di lai cho chu dong ay cu oi.

Thuê xe tự lái ở SG có mà đầy chỉ là cụ phải có người giúp có hộ khẩu SG thì mới thuê được.

Ăn hải sản thì có quán Lâm Tòng, Ngọc Sương là sang trọng hơn xíu, bình dân thì cả loạt quán ngoài BỜ KÈ.

Chơi thì chỉ có đồi cát với đánh Golf là hết, chủ yếu là nghỉ ngơi tắm biển trong Resort thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Ah, Em thue o MUiNe di lai cho chu dong ay cu oi.
Mũi Né thì càng khó bởi chỗ đó ít dịch cho thuê xe, khu vực đó bé tý và không có gì để khám phá nên không mấy ai thuê xe cả, chủ yếu xuống Resort nghỉ ngơi. Đằng nào thì cụ cũng xuống SG và bay ngược HN từ SG vậy sao không thuê xe tại SG đi Mũi Né quay lại trả xe rồi về?

Nguyễn Lân

Xe máy
Nhà em hè rồi ở Bốn Biển Resort (3*). Cũng khá ổn vì ở vị trí trung tâm, giá cả hợp lý, bãi biển riêng rất đẹp, bể bơi hơi nhỏ, nhiều cây. Cụ đi đồi cát thì nên thuê xe uaz ở đấy rất nhiều (nên đi sáng sớm hoặc sau 14h để tránh nắng). 1 tour của họ bao gồm đi suối Tiên và 2 đồi cát. Còn ăn uống thì nhà em hôm nào lười đi thì ăn quán ngay bên trái resort, khách ăn bữa 2 thì đc giảm giá 10%, khá hợp lý. Hoặc muốn khám phá thì ăn ở các quán chỗ bờ kè. E hay ăn quán Mr Grab, ngon và rất bình dân.

Vài lời chia sẻ cùng Cụ. Chúc Cụ và Mợ có chuyến đi vui vẻ :)

buongco

Xe buýt
Cụ đi hết dãy resort ở đường Nguyễn đình Chiểu, sắp tới dãy quán bờ kè có quán 5Y, đơn sơ nhưng sóng vỗ dưới chân và hải sản giá hợp lý. Vd e hỏi tôm hùm loại 1kg ở đây chỉ bằng 60% ở cây bàng. Cụ nhớ đi Bàu trắng 20km về phía Bắc cũng có chỗ chơi thú vị

Gmt210

Xe tải
Cam on cu nhieu nhe.
E cũng định ở Bamboo.
Dọc Nguyễn Đình Chiểu thì Bamboo ok. Nhà hàng ăn sáng sát biển rất dễ chịu. Cùng tầm tiền cụ có thể tham khảo thêm Victoria.
Đi lại:
Đằng nào cũng phải đi xe từ Sài Gòn xuống. Cụ có thể thuê tự lái ở SG rồi lái xuống đây đi lại luôn. Đi sớm từ SG, đến khu Mekong Long Thành Reststop thì nghỉ để ăn sáng và duỗi chân tí. Vừa đi vừa nghỉ mất khoảng 5 đến 6 tiếng.
Nếu ngại lái quãng đường xa, cụ có thể đi xe giường nằm, các nhà xe hay đỗ dọc trên đường Phạm Ngũ Lão, quận 1. Giá vé giường nằm khoảng 130k/1 chiều. Lúc về cũng đặt như thế. Nhược điểm là đi, dừng theo giờ, không chủ động.
Hoặc có thể thuê xe có lái, trước nhà em có lần thuê là 1,7tr/1 chiều nếu đón từ sân bay Tân Sơn Nhất.
Thuê xe tại Mũi Né thì em không rành lắm vì đến đó em toàn đi taxi.
Ăn uống:
Nếu ở dọc các resort dọc đường Nguyễn Đình Chiểu, sáng ăn tại resort, trưa, tối có thể ăn ở Quán Hồng Vinh 277 Nguyễn Đình Chiểu. Quán này bán theo kiểu chợ hải sản, bầy đầy đồ tươi ngon và niêm yết giá theo cân. Mua xong mới chế biến. Giá thì vợ em bảo hợp lý. Mọi người còn tư vấn đi ăn tại các nhà hàng dọc bờ kè, cái này em không biết vì nhà em có trẻ con nên hay ăn luôn trong resort cho tiện.
Chơi:
Ngày 1 cụ đến Mũi Né thì đã trưa nên đi ăn trưa luôn. Về nhận phòng nghỉ ngơi xong chiều có thể đi đồi cát vàng hoặc suối tiên. Nếu đi 2 nơi này thì đi suối tiên trước. ( Nói thật là chả có gì đâu, lội đoạn suối không sạch lắm, ngắm các vách đá với đồi cát 2 bên). Đến muộn sau 4h30 hãy đến thăm đồi cát vàng cho đỡ nóng. Đi sớm quá thì thành thịt nướng luôn. ( em cũng thấy đồi cát không có gì, già cả sức yếu nên leo lên tí ngó cái rồi xuống dưới nghỉ).
Buổi tối ở Mũi Né 9h là buồn như con chuồn chuồn. Cụ có 2 vc có thể đi bar, cafe, nhà em có trẻ con nên ở phòng ngủ thôi.
Ngày 2 cụ có thể thuê xe jeep đi 1 tour trọn gói: Bàu cát trắng, làng chài cổ, suối tiên, đồi cát vàng. Nếu chiều hôm trước đã đi suối tiên và đồi cát vàng rồi thì bỏ qua để chơi ở Bàu Trắng lâu hơn. Giá tour này là 400k, xe đón tại khách sạn lúc 4h30 để kịp đón bình mình. Đi 2 điểm thì kịp về ăn sáng. Nếu đi để em tìm lại số của bác đợt trước nhà em thuê xe. Trưa về ăn trưa nghỉ ngơi, xong chiều thích thì đi thăm cái Lâu đài rượu vang và tắm biển.
Ngày 3 thì chắc loanh quanh đi chợ rồi về lại Sài Gòn thôi. Nếu tự lái thì trên đường về cụ dừng nghỉ ở trạm bò sữa Long Thành.
Chúc nhà cụ có chuyến đi vui vẻ!