Xin tư vấn Du lịch HCM - Mũi Né

uoat

Xe buýt
Website
www.minhquan.vn
Xin chào các cụ nhà mình. Chúc các cụ tuần mới gặp nhiều may mắn.

Sắp tới Em có công tác SG cùng vợ. Tiện thể cho vk đi Mũi Né chơi. Các cụ có kinh nghiệm gì chỉ giúp E với.
+ Nên ở khách sạn nào? (Vk Em thì thích ở trung tâm thi càng tốt)
+ Ăn uống ở đâu là ok nhất ah?

Cảm ơn các cụ nhiều nhé.
Ở cụ ra Bamboo rerort là ngon, 2 vc làm 1 block sát biển trăng thanh gió mát, ăn thì vào tp phan thiết thì vô vàn món ngon cụ chọn

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Ăn trong Phan Thiết có quán gà xối mỡ gần KFC cũng Ok, còn tránh xa các quán dọc bờ kè sông Cà Ty, đg Phạm Văn Đồng, vì đắt đỏ, nấu chán, dịch vụ kém.

Bỏ qua quán Cây Bàng nhé. 5-7 năm trước còn Ok, giờ chỉ phục vụ khách đoàn, đồ ăn và dịch vụ quá tệ.

Nhà em đi nghỉ thì phần lớn thời gian ở trên biển, trưa cũng ăn trong Ks, chỉ buổi tối mới ra bờ kè ăn hải sản.

Nếu muốn ăn đồ Ý, bạn có thể vào quán Santimatti.

Chỉnh sửa cuối:

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. E đã đi và ở Bốn Biển khá ok. Chi phí hợp lý. E đặt qua booking. Nói chung là phòng sạch sẽ.
Vào đó may quá Em thuê được xe tự lái mới tinh. Xe Kia Rio mới đi được 1000km giá 700k/ngày. (Rất rẻ so với mong đợi) Bình thường E đi Đà Nẵng hay Quy Nhơn giá toàn 1triệu/1ngày. E đi 2 ngày mà đi được hết các điểm Du lịch (tông hợp khoảng 400km). E đi được hầu hết Mũi Né, Phan Thiết. (Kê Gà, Núi Tà Cú, Bãi Bàu Trắng, Bàu Đỏ, Tắm Bùn ......)
Em ở Bốn Biển và ăn ơ Gia An cuối Bờ Kè. Đồ ăn thì tươi. Vị trí đẹp. Giá ở Mũi Né rẻ thật các cụ. Nhưng biển thì do Du lịch phát triển quá thành ra Biển thì k được đẹp. Cát không đưuowjc trắng. So với Kỳ Co, hay Hòn Khô ở Quy Nhơn hoặc Bãi Dài Nha Trang thì Mũi Né thua xa. Biển có mùi tanh, dơ, E xuông bãi chính mà k tắm được. Em có qua bên Kê Gà cũng vậy. Cát Đen, nước trong nhưng rất nhiều Sứa.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế bãi ở Phan Thiết không đc đẹp nhưng do vị trí gần Tp HCM nên thuận tiện đi lại.
Mặt khác do các resort đã chiếm hết các bãi biển, nên vị trí bãi biển đẹp dân thường 0 tiếp cận đc.
Mũi Né lý tưởng cho việc lướt sóng (Wind surfing) vì có gió lớn vào buổi chiều.
Cụ chủ đã có chuyến đi vui vẻ..!!

khoi3324

Xe máy
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. E đã đi và ở Bốn Biển khá ok. Chi phí hợp lý. E đặt qua booking. Nói chung là phòng sạch sẽ.
Vào đó may quá Em thuê được xe tự lái mới tinh. Xe Kia Rio mới đi được 1000km giá 700k/ngày. (Rất rẻ so với mong đợi) Bình thường E đi Đà Nẵng hay Quy Nhơn giá toàn 1triệu/1ngày. E đi 2 ngày mà đi được hết các điểm Du lịch (tông hợp khoảng 400km). E đi được hầu hết Mũi Né, Phan Thiết. (Kê Gà, Núi Tà Cú, Bãi Bàu Trắng, Bàu Đỏ, Tắm Bùn ......)
Em ở Bốn Biển và ăn ơ Gia An cuối Bờ Kè. Đồ ăn thì tươi. Vị trí đẹp. Giá ở Mũi Né rẻ thật các cụ. Nhưng biển thì do Du lịch phát triển quá thành ra Biển thì k được đẹp. Cát không đưuowjc trắng. So với Kỳ Co, hay Hòn Khô ở Quy Nhơn hoặc Bãi Dài Nha Trang thì Mũi Né thua xa. Biển có mùi tanh, dơ, E xuông bãi chính mà k tắm được. Em có qua bên Kê Gà cũng vậy. Cát Đen, nước trong nhưng rất nhiều Sứa.
Bác cho em thông tin thuê xe được không, tháng 12 này em cũng đi lịch trình như vậy. TKS

diepnh81

Xe tăng
Em thì vừa đầu tư miếng đất nhìn ra biển trên đường Nguyễn Hữu Thọ, hi vọng 5 năm nữa xây đc để đón các cụ qua chơi... vị trí hình thang đánh dấu ấy, bờ biển đẹp, cát trắng nhưng dân đang phơi cá cơm nên chưa kd đc, chính quyền đang gom toàn bộ dân phơi các mú vào 1 khu thì bờ biển này đẹp, lướt sóng sướng lắm, tây lông toàn ra đây

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Em thì vừa đầu tư miếng đất nhìn ra biển trên đường Nguyễn Hữu Thọ, hi vọng 5 năm nữa xây đc để đón các cụ qua chơi... vị trí hình thang đánh dấu ấy, bờ biển đẹp, cát trắng nhưng dân đang phơi cá cơm nên chưa kd đc, chính quyền đang gom toàn bộ dân phơi các mú vào 1 khu thì bờ biển này đẹp, lướt sóng sướng lắm, tây lông toàn ra đây

Khu này cực nhìu Tây. Chúc mừng cụ.

tui102

Xe tăng

Đất thuê 50 năm hay thổ cư à cụ, năm 2006 em học SG toàn đi ô tô vào qua đây, ngày xưa mỗi mai linh có trạm dừng chân ở đây, cảm giác đi qua Nhà trang, Bình thuận, Ninh Thuận, cái nắng khô và đường 1A sát biển có cảm giác lạ lắm...
nhưng cái nắng khô đen nhẻm của miền Ninh Thuận thì hơi khó để thích ứng lâu dài được cho các bác vùng khác.

diepnh81

Xe tăng
Đất thuê 50 năm hay thổ cư à cụ, năm 2006 em học SG toàn đi ô tô vào qua đây, ngày xưa mỗi mai linh có trạm dừng chân ở đây, cảm giác đi qua Nhà trang, Bình thuận, Ninh Thuận, cái nắng khô và đường 1A sát biển có cảm giác lạ lắm...
nhưng cái nắng khô đen nhẻm của miền Ninh Thuận thì hơi khó để thích ứng lâu dài được cho các bác vùng khác.
Đất em là đất trồng cây lâu năm đến năm 2065 nhưng xem chuẩn quy hoạch xây đc cao tầng, đang tính vào đóng thổ cư để sau này xây, em chia làm 2 mảnh, 1 mảnh 1300m2 có 40m mặt tiền và 1 lô 700m2 có 12m mặt tiền, chắc năm tới phải đẩy lô 700m2 đi lấy chi phí

bo_vang

Xe tải
Đất em là đất trồng cây lâu năm đến năm 2065 nhưng xem chuẩn quy hoạch xây đc cao tầng, đang tính vào đóng thổ cư để sau này xây, em chia làm 2 mảnh, 1 mảnh 1300m2 có 40m mặt tiền và 1 lô 700m2 có 12m mặt tiền, chắc năm tới phải đẩy lô 700m2 đi lấy chi phí
Cụ bán đc đất pq chưa? Cụ mua chát k. Em mới vào Thiện Nghiệp thấy cũng sốt kinh rồi

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Em đẩy thớt lên phát, cụ mợ nào biết quán nhậu lai rai ở quanh khu Huỳnh Thúc Kháng, cạnh ksan Mường Thanh gt em phát...em đang ở đây muốn nhậu mà ko biết quán nào :(
Cảm ơn các cụ mợ.