[Công nghệ] Xin tư vấn gấp cái máy lọc nước xịn cho bà xã

nhapnhomsv

Xe tăng
Em cũng đang quan tâm món này nhưng nhiều loại quá,mua lọc tổng ngay tại nguồn thì có loại nào ngon các cụ nhỉ?

starview

Xe tăng
Em cũng quan tâm tới máy lọc nước. Bạn em tư vấn là nên mua luôn máy lọc nước kiềm vì em bị đau dạ dày nhưng em băn khoăn chưa rõ tác dụng của nước này dù đọc thì thấy tốt cho ngiều loại bệnh.
Có cụ, mợ nào dùng chưa hay cccm có ý kiến về loại nước và các máy lọc nước kiềm này chỉ giáo em với. Em chỉ sợ khi PR họ dấu nhẹm đi mặt trái của nước kiềm và máy tạo kiềm.

breeze

Xe tải
Haizz, vợ em nó cứ đòi mua cái nano Kouchi nội địa nhật bản giống nhà hàng xóm. Thấy mở vòi trực tiếp khá mạnh. Không biết có tên tuổi gì ko mà em bảo dùng RO karofi nhất quyết ko nghe

ranbo

Xe máy
Em cũng quan tâm tới máy lọc nước. Bạn em tư vấn là nên mua luôn máy lọc nước kiềm vì em bị đau dạ dày nhưng em băn khoăn chưa rõ tác dụng của nước này dù đọc thì thấy tốt cho ngiều loại bệnh.
Có cụ, mợ nào dùng chưa hay cccm có ý kiến về loại nước và các máy lọc nước kiềm này chỉ giáo em với. Em chỉ sợ khi PR họ dấu nhẹm đi mặt trái của nước kiềm và máy tạo kiềm.
Em nghĩ máy lọc kiềm chủ yếu là PR chứ ko thật.
Thay vì dùng nước lọc kiềm, cụ uống nước lọc với mấy viên canxi, magie thì nó còn hiệu quả hơn. Ăn giảm thịt các loại và tăng ăn rau/thực vật là một cách giảm acid hiệu quả. Đau dạ dày thì phải uống thuốc chữa chứ nước lọc kiềm ko giải quyết gì đâu.

Bà xã em nhất quyết không cho em mua tivi màn hình cong mà để dành tiền mua cái máy lọc nước, bảo là hiện tại chưa tự tin với cái máy lọc ở nhà %-(%-(%-(
Biết là chủ đề này nói nhiều nhưng em vẫn chưa chọn được (chắc do lần này bà xã hạ lệnh mua máy nặng đô nên em có chút lo lắng ko thể tả), mua ko vừa ý bà thì toi đời các cụ ạ. Lên đây nhờ anh em thông thái nhấp em vài phát góp ý cái nào ngon lành mà các cụ đang xài được không? Lõi RO hay Nano? Brand nào và xài nay được bao lâu rồi ạ?
Bà xã anh quả là sáng suốt, nước rất quan trọng, là thứ uống trực tiếp vào cơ thể mà. Em làm máy lọc nước mấy năm rồi em biết, nguồn nước VN mình chỉ nên dùng dòng RO thôi, bác cần tư vấn thì ib cho iem.

Máy nào cũng ok cụ ơi, Aosmith hay Korofi gì đó là được, tầm dưới 6tr đủ dùng cho ăn uống hàng ngày
còn nếu cả tắm rửa nữa thì mua máy công suất cao hơn
AOsmith dùng cũng ổn, mỗi tội thay lõi giá cao, mà hãng lại độc quyền mảng dịch vụ.

cụ cho e hỏi thằng nào nó lọc mà nước thải ít ko, vừa lòng vòng xem có thím than trời vì lọc 1 lít nước mà 20 lít nước thải ra =)) oải chà đậu quá mợ. con vk e nó đã xuống tay xài hàng hịn r dó :((
Có đó cụ, Karofi mới ra dòng màng Aqualast lọc đc 70% nc sạch cụ nhé.

Em vừa lắp cái ecotar 4 thấy bảo của Nga, lọc nano thôi. Nhưng nước lọc xong lại còn ko trong bằng nước chưa lọc. Ở đây có cụ nào dùng loại này rồi ko ạ? Nhân tiện cho em hỏi chỗ đi xét nghiệm nước ạ.
Dòng này ko hạp với nguồn nước của mình cụ ạ.

nambk05

Xe máy
em vã lắm luon í, do tâm lý ko có dự định mua máy lọc nước và e lên hỏi là do con vk e nó réo hoài đó chứ =)) con vk nó cho em dưới 10 củ thôi, đàn bà khoái máy sang sang, nhỏ gọn k chiếm chỗ. Nước đầu ra là sao nhể??? thì máy lọc nước lọc ra uống liền là ngon rồi đúng k?
Em dùng cho ăn uống luôn, còn nguồn nước nhà em thế nào là e chịu r dó =)))
Bác nên kiểm tra nguồn nước nhà mình thì khi mua sẽ được tư vấn chọn lõi lọc nào trong máy thì lọc mới hiệu quả. Em nghĩ với nguồn nước ở mình thì cứ xài RO cho tiện. Máy bác thik nhỏ gọn thì giờ trên thị trường e thấy karofi có con uro 1.0 mới ra siêu gọn lại có chứng nhận uống trực tiếp của bộ y tế và cái chính là họ kiểm tra liên tục chứng nhận ấy, aosmith thì vẫn có tiếng là nhỏ như case máy tính rùi nhưng phần chứng nhận uống trực tiếp thì e thấy ko rõ ràng lắm. 2 thằng ấy giá cũng tầm như bác muốn đó, tuỳ bác chọn.

chabelita

Xe buýt
Lọc Cleansui của Nhật có tốt k các cụ? E thấy gọn nhẹ k cần dùng điện.

Huong do choi

Đi bộ
Nhà em cũng dùng con Geyser ecotar 4, thấy ổn mà bác. Nó sản xuất riêng cho nguồn nước việt nam, giấy tờ rõ ràng, chỉ tiêu xét nghiệm cũng được cung cấp hết. Cũng thấy an tâm vì nó còn giữ lại canxi và khoáng chất trong nước. Chỉ có điều nó phù hợp với nguồn nước máy thôi bác ạ, nếu nước mưa hoặc nước giếng thì chắc bác sang con RO cho lành
Hàng giả hàng nhái bây giờ cũng nhiều, bác cẩn thận ko mua nhầm lại tiền mất tật mang.
Thôi chết, thế em phải đi xét nghiệm nước gấp để còn bắt đền bọn bán hàng.

Ferroli

Xe máy
Website
pmie.vn
nghe lượng nước thải thế này có vẻ thích nhỉ, có điều vừa xem cái model nào của karofi mà thiết kế kiểu gì mà mang theo cái bình ga nhỏ kế bên thấy ớn quá :-ss ko tiện dụng tí nào cả. Với lại a này mấy cụ bảo ko bền cho lắm đấy, k phải k tin hàng Việt mà do nó bị nhiều ng review thế :-??
Bình ga gì vậy bác sao em ko thấy nhỉ? ko bền thì em ko bít vì mới dùng được 3 năm chưa vđề gì. Nhưng với em thà dùng hàng VN em còn tin hơn cái bọn AO smith, kangaru 100% trung quốc. Nếu có điều kiến thì sau em nâng cấp lên hàng Nhật nội địa cho xịn hẳn.

huongdo03

Xe tăng
Nhà em cũng dùng con Geyser ecotar 4, thấy ổn mà bác. Nó sản xuất riêng cho nguồn nước việt nam, giấy tờ rõ ràng, chỉ tiêu xét nghiệm cũng được cung cấp hết. Cũng thấy an tâm vì nó còn giữ lại canxi và khoáng chất trong nước. Chỉ có điều nó phù hợp với nguồn nước máy thôi bác ạ, nếu nước mưa hoặc nước giếng thì chắc bác sang con RO cho lành
Hàng giả hàng nhái bây giờ cũng nhiều, bác cẩn thận ko mua nhầm lại tiền mất tật mang.
Thế hả mợ? Tại em thấy nước lọc xong có 1 lớp như lớp bụi trên mặt nước trong khi nc chưa lọc lại ko có. Em phản ánh thì bên bán hàng bảo dùng thử vài hôm xem có cải thiện ko rồi báo lại họ. Thấy cskh cũng tốt nên chắc ko phải đem con bỏ chợ.

djing

Xe đạp
Bình ga gì vậy bác sao em ko thấy nhỉ? ko bền thì em ko bít vì mới dùng được 3 năm chưa vđề gì. Nhưng với em thà dùng hàng VN em còn tin hơn cái bọn AO smith, kangaru 100% trung quốc. Nếu có điều kiến thì sau em nâng cấp lên hàng Nhật nội địa cho xịn hẳn.
sao ai cũng chửi 2 thằng đó TQ mà nhiều người xài khen và thích lắm. Đi 1 vòng khắp nơi thấy mấy anh em mua áosmith hơi bị nhiều

zeichou

Xe đạp
sao ai cũng chửi 2 thằng đó TQ mà nhiều người xài khen và thích lắm. Đi 1 vòng khắp nơi thấy mấy anh em mua áosmith hơi bị nhiều
em để ý thị trường xài aosmith nhièu lắm, các dòng mới update liên tục và đặc biệt càng ngày có nhiều tính năng thông minh vđ, người dùng xài cũng tiện lợi. Anh aosmith này bảo hành 3 năm lận nên xài xả láng mấy bác ơi

cocsku

Xe cút kít
Bà xã em nhất quyết không cho em mua tivi màn hình cong mà để dành tiền mua cái máy lọc nước, bảo là hiện tại chưa tự tin với cái máy lọc ở nhà %-(%-(%-(
Biết là chủ đề này nói nhiều nhưng em vẫn chưa chọn được (chắc do lần này bà xã hạ lệnh mua máy nặng đô nên em có chút lo lắng ko thể tả), mua ko vừa ý bà thì toi đời các cụ ạ. Lên đây nhờ anh em thông thái nhấp em vài phát góp ý cái nào ngon lành mà các cụ đang xài được không? Lõi RO hay Nano? Brand nào và xài nay được bao lâu rồi ạ?
tưởng cần mua máy rẻ mới khó, máy nặng đô thử mấy con nhập ngoại xem. Ví dụ như con này của Mitsubishi http://mitsubishicleansui.vn/products-category/water-purifier?gclid=Cj0KCQjw3v3YBRCOARIsAPkLbK4aHBV1J6KsBC6x0QnpTy_Z3tGxV7T_vHV0LBFLY2ilejInG0RCCGEaAivdEALw_wcB
38 củ nhỏ đã đủ nặng đô chưa cụ?

yeuthichxe

Xe đạp
Ý là đi kèm cái máy lọc nước cá rô phi là có cái bình nhỏ nhỏ như bình ga, chắc bác í dang nói cái bình áp =)) mà công nhận nó gồ ghề k tiện nghi lắm. Chưa dùng karofi bao giờ cả nên k dám đánh giá. mình thấy cứ bắt bệnh nguồn nước ở nhà trước đã r hãy quyết định mua dòng nào

longphamdoan

Xe hơi
Có vẻ mụ vợ của của bác giống mụ vợ em cũng đòi mua máy lọc nứơc bằng được. Cuối tuần rồi em tính mua con màn hình cong về xem Word Cup cho máu mà bị mụ ngăn lại. mua bằng được con máy cá rô fi. Tính ra có nó cũng tiện đỡ phải đun nước uống.

trangttt0405

Xe máy
Mấy ông chồng thì chỉ có tivi màn hình cong là nhanh thôi, người cũng phải cong cong trên dưới mới thích. lạy các ông. Hãy nghĩ về sức khỏe vợ mình, con mình một chút đi. Mất công thay lần nữa thì chọn mua cái tốt hẳn đi, có thương hiệu tý, Hàng Việt Nam chất lên cao thì có Karofi đấy, quảng cáo đủ loại tiêu chuẩn uống trực tiếp. còn mấy máy nhập khẩu thì cũng nên tìm hiểu kỹ chút, nhiều hàng giả nhái lắm, xem có nhập khẩu từ TQ thì cũng vứt.
Chúc gia đình tìm được máy oki