Xin tư vấn Get 1.1 MT leo dốc Đền Thượng - Ba Vì

thanhgamo

Xe container
Năm ngoái em đi 4 người bằng Santafe thấy nhàn tênh vì số tự động mà máy cũng bốc, sau thì chạy Ỉn số sàn tí phải cho người xuống kê bánh vì lỡ dừng giữa khúc cua để tránh xe trên xuống thế là cứ đề pa thả côn là chết máy lùi ngược. Suy cho cùng tay lái thế nào thôi chứ dốc này cũng bình thường ạ, nhưng mà getz MT mà còn kéo điều hòa sợ không lên nổi hoặc bò đều bằng số 1, số 2 ấy chứ.

thule6

Xe điện
Leo ngon cụ ơi!! Nhà em Laser 1.8 MT leo lên 2 lần đơt hè vừa rồi! Chú ý quan sát và nhường đường lúc cua tay áo thôi!
Năm ngoái em đi 4 người bằng Santafe thấy nhàn tênh vì số tự động mà máy cũng bốc, sau thì chạy Ỉn số sàn tí phải cho người xuống kê bánh vì lỡ dừng giữa khúc cua để tránh xe trên xuống thế là cứ đề pa thả côn là chết máy lùi ngược. Suy cho cùng tay lái thế nào thôi chứ dốc này cũng bình thường ạ, nhưng mà getz MT mà còn kéo điều hòa sợ không lên nổi hoặc bò đều bằng số 1, số 2 ấy chứ.
Lại có vài cụ làm nghề thổ mộ :)) vào chém như đúng rồi :D chủ thớt hỏi kinh nghiệm đưa em Getz 1.1 MT lên đền Thượng từ 2012 vậy mà bih 2014 2 cụ giả nhời là "Laser 1.8 MT với Santafe thấy nhàn tênh vì số tự động mà máy cũng bốc" thì em cũng chịu :)).
Em nghĩ từ hồi đó đến giờ chủ thớt cũng leo ok rồi :D

Phương Nga

Xe lăn
Lại có vài cụ làm nghề thổ mộ :)) vào chém như đúng rồi :D chủ thớt hỏi kinh nghiệm đưa em Getz 1.1 MT lên đền Thượng từ 2012 vậy mà bih 2014 2 cụ giả nhời là "Laser 1.8 MT với Santafe thấy nhàn tênh vì số tự động mà máy cũng bốc" thì em cũng chịu :)).
Chắc các cụ ý bị câu chuyện của em cuốn đi :D
Em cũng thổ mộ :D

oto_do_choi

Xe buýt
He he không để ý:. Thấy nổi lên lại tưởng cụ chủ mới hỏi:)

hocdan

Xe hơi
Túm lại là bác chủ thớt chạy chưa?
Tôi đã chọn cung đường này để luyện lái khi mới có bằng. Matiz cũ rích thuê bên Gia Lâm mà vẫn leo được. Cảm giác khi lên đến đỉnh đèo kỳ lạ lắm - Như cá chép vượt vũ môn. Tui lại vòng xuống, làm cua nữa rồi mới chạy về HN trả xe. Hị hị....
Từ khu nghỉ mát lên Đền Thượng có ba cua tay áo gắt, trong đó có một cua tay áo khó nhất, dễ chết máy, trôi ngược xe. Tôi không nhớ nó ở chỗ nào, nhưng đó là đoạn cua tay áo vòng bên phải (tức là mình xoa vô-lăng sang bên phải). Nó khó vì mình phải đi ở vòng trong của đường cua, nên độ dốc cao nhất. Trước đó, mình thường đi số 2. Nhưng số 2 không qua cua này được. Bác nào muốn thử lần đầu, làm ơn nhớ về số 1 trước khi vào cua đó nhả hết côn ra để đảm bảo tỷ lệ truyền lực 100% là xe mình vượt cua đó ngon lành.
Nếu vẫn lo, bác rủ một người đi cùng. Nếu xe chết máy ở ngang cua, người đi cùng đó sẽ xuống chèn xe cho bác. Nhớ hồi tôi một mình tập vượt dốc này, phanh tay không ăn do xe quá cũ, nguy hiểm và khó xử lý lắm.
Xe lỡ chết máy thì bác xử lý sao?

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Hoi em di thi chi ngu day, ghe tai gau thong bao rui di thoi. The ma den gio tre con nha em cu doi di tiep vi luc do doc vao cua tui F1 bao la nhu di xe truot o cong vien.

Em post bang mtb mod thong cam

thule6

Xe điện
Ôi sời, em leo bằng Q7 4.2 còn được nữa là Getz :)) Vô tư đi bác ơi :D
Cuối 2010 cụ đi Q7 4.2 sao bih lại rơi xuống Getz MT thảm thế :))

Gấu em chụp bằng cam trước của smartphone đó cụ ạ.

vậy list 3 đỉnh đèo cần test cụ liệt kê thì em lại test cái khó trước mới chết chứ lị :))
Em tưởng cụ test từ 2010 rồi chứ. Em bây giờ đố cụ leo lên A PA Chai = Getz như em đới :))
http://www.otofun.net/threads/675132-hanh-trinh-chinh-phuc-moc-a-pa-chai-bang-xe-gezt?highlight=

chính ra leo + đổ đèo bằng MT em thấy an tâm hơn AT cụ ạ
Khi nào cụ có AT thì hãy so cụ nhé. Em đã leo lên quá nhiều loại và chinh chiến trên các nẻo đường Biên giới cả đường bằng lẫn đường đèo AT vẫn hay hơn cụ ạ. =)) MT cụ phải ôm UAZ mới khỏe cụ ạ :))

thanhgamo

Xe container
Hehe, em chưa chạy getz, ý em là tùy tay lái là chính, Ỉn 2.0 mà số sàn em chạy không mượt vẫn bị chết máy đó thôi cụ ơi, tại cụ không hiểu ý
Còn chuyện đào mộ thì em không đào nhé, nhưng người có công đào lên cho mọi người chia sẻ kinh nghiệm cũng hay mà.

em đến rồi ạ cũng đẹp lắm cụ ạ , leo không mệt như ở thác bạc

adc_nguyen

Xe máy
Em đang tìm kinh nghiệm đi Vườn QG Ba Vì nên lại lôi topic này lên :)
Em lái mới, lại phận nữ nhi nên chưa đủ độ liều vì thế em chỉ định chạy lên tới cốt 400 thôi. Các cụ đi rồi cho em hỏi đường lên tới cốt 400 có khó đi lắm không? Sau đó em nghỉ ngơi rồi để xe ở đó thì có cách nào lên tiếp ngoài leo bộ không ạ? Nếu không thì em loanh quanh chơi ở đó rồi chụp ảnh cũng được hehe.
Em đi Vitara ạ

thule6

Xe điện
Em lái mới, lại phận nữ nhi nên chưa đủ độ liều vì thế em chỉ định chạy lên tới cốt 400 thôi. Các cụ đi rồi cho em hỏi đường lên tới cốt 400 có khó đi lắm không? Sau đó em nghỉ ngơi rồi để xe ở đó thì có cách nào lên tiếp ngoài leo bộ không ạ? Nếu không thì em loanh quanh chơi ở đó rồi chụp ảnh cũng được hehe.
Em đi Vitara ạ
Chào mợ ! :D Vitara của mợ leo ngon mợ nhá, em thề, em hứa em đảm bảo bắt đầu từ đoạn qua sân Gorl mợ đi số 3 sau đó nếu cảm thấy yếu máy thì mợ về số 2 là leo ngon, chỉ cần đều ga và chịu khó còi là ok. (có 5Km thui mờ :D) Nhớ khi xuống mợ để số 2 cho máy ghì lại đỡ phải phanh nhiều nhé. Chú ý xe xuống nhường cho xe lên.
Phương án 2: để xe ở cost 400 rồi xe ôm hoặc vẫy đi nhờ lên đỉnh ok mợ ạ, nếu gặp đoàn các cháu thanh niên mợ nhập bọn cũng vui đáo để :))
Chúc mợ có những trải nghiệm đẹp, vui vẻ.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tôi có chú em mới lấy con Get 1.1 MT 2009 cũ (chạy hơn 2 vạn – máy còn ngon) dịp cuối năm cứ thiết tha rủ ông anh đi Đền Thượng – Ba Vì. Ông anh thì sợ không biết Get 1.1 MT có đủ sức leo Đền Thượng không hay là chỉ nên đến Vườn Quốc gia thôi ??? Nếu gặp mấy cái cua tay áo thì ốm – lên không được, xuống lùi không xong. Xem qua các thớt trước thấy máy get 1.1 yếu lắm, côn lại kém.
Kính các cụ tư vấn giúp, cụ nào đã chạy = get 1.1 MT ở đọan này rồi xin cho ý kiến: có thể leo được không với xe đủ tải, với xe ít tải ????
Trân trọng.
Nhà cháu đi taxi chở đủ người lên ngon! Có nhiều đoạn leo số 1 thôi! Quan trọng là kinh nghiệm lái thôi!

adc_nguyen

Xe máy
Chào mợ ! :D Vitara của mợ leo ngon mợ nhá, em thề, em hứa em đảm bảo bắt đầu từ đoạn qua sân Gorl mợ đi số 3 sau đó nếu cảm thấy yếu máy thì mợ về số 2 là leo ngon, chỉ cần đều ga và chịu khó còi là ok. (có 5Km thui mờ :D) Nhớ khi xuống mợ để số 2 cho máy ghì lại đỡ phải phanh nhiều nhé. Chú ý xe xuống nhường cho xe lên.
Phương án 2: để xe ở cost 400 rồi xe ôm hoặc vẫy đi nhờ lên đỉnh ok mợ ạ, nếu gặp đoàn các cháu thanh niên mợ nhập bọn cũng vui đáo để :))
Chúc mợ có những trải nghiệm đẹp, vui vẻ.
Vâng, về xe thì không vấn đề gì, chủ yếu là tay lái em còn non và xanh cụ ạ :). Em mới lái dc 2 tháng nay thôi, mà toàn đi trong phố. Đoạn này có cua tay áo nào ko ạ? Em chủ yếu đi ngắm cảnh và chụp ảnh nên có lẽ lần đầu tiên chỉ loanh quanh khu đó và leo bộ lên chỗ nhà thờ đổ thôi. Còn để dành cho lần sau quay lại nữa.

Em cảm ơn cụ nhá. Vodka cụ rồi đấy ạ
À mà từ ngày vào OF em dc mấy ly vodka rồi ý. Cơ mà chả biết uống như nào :P

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Vâng, về xe thì không vấn đề gì, chủ yếu là tay lái em còn non và xanh cụ ạ :). Em mới lái dc 2 tháng nay thôi, mà toàn đi trong phố. Đoạn này có cua tay áo nào ko ạ? Em chủ yếu đi ngắm cảnh và chụp ảnh nên có lẽ lần đầu tiên chỉ loanh quanh khu đó và leo bộ lên chỗ nhà thờ đổ thôi. Còn để dành cho lần sau quay lại nữa.

Em cảm ơn cụ nhá. Vodka cụ rồi đấy ạ
À mà từ ngày vào OF em dc mấy ly vodka rồi ý. Cơ mà chả biết uống như nào :P
Chỗ đo đỏ mà nhiều thì cuối năm tết đến OF có chương trình đổi ra xiền lì xì mợ nhá :D năm nay em cũng kiếm kha khá :)

vuot_len_tren

Xe buýt
Hồi học sinh em con đi xe đạp lên cụ ợ, khi xuống bọn em buộc ngọn cây sau xe làm phanh

tien

Xe buýt
Em đi Vitara ạ
Lên cốt 400 thì không khó lắm, vitara tham gia giải VOC hoành tráng thế thì leo đâu chả được. Mợ lên đấy, vướt xe cốt 400, leo bộ lên tiếp. Em thấy có nhiều gia đình cho toàn em bé 10-15 tuổi leo bộ đủ 7km lên đến bãi xe đền thượng cho khỏe người (sau đấy có leo tiếp lên đền hay khôgn em không biết)

Đi đường dốc quanh co, có 7km thôi nhưng 1. Đi chậm- đi chậm bằng 1/5 người khác thì có thêm gấp 5 lần thời gian để xử lý tình huống; 2. Xuống chậm bằng số thấp- vừa an toàn vừa đỡ hại phanh; mà mình đi chậm thì buộc ông đi sau cũng phải đi chậm--> giảm thiểu nguy cơ bị húc ***** haha; 3. Giữ khoảng cách xa với ông đằng trước, nhỡ leo dốc mà ông trước chết máy là phiền, còn xuống dốc mà ông trước phanh gấp cũng phiền- đường núi rất trơn trợt, hiếm có ngày khô ráo; 4. Mở cửa, tắt điều hòa để nghe còi xe ngược chiều, chỗ tầm nhìn bị che khuất

adc_nguyen

Xe máy
Nghe cụ Tiền nói vậy em cũng tự tin hơn rồi :). Em đi vào ngày thường cho nó vắng, đỡ căng thẳng hơn.
Vodka cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối: