Xin tư vấn HN Đà Nẵng 6 ngày

thuysinh.tl

Xe container
Theo em thì không nên tham. Ngày đầu chạy vào Quảng Bình. Ngày sau chạy vào Đà Nẵng chơi độ 2 ngày rồi 1 ngày vào Hội An. Từ Hội An chạy ra Quảng Bình hoặc Hà Tĩnh rồi túc tắc về. Quảng Bình để đợt khác
Bớt 1 ngày đầu tiên hoặc thêm bớt tùy tâm chứ cụ:))

beSuSu

Xe điện
cụ khuyên thế e thấy hơi ngược.
Trừ khi chạy cao tốc thôi chứ QL1A chạy đêm ghê phết, vừa dễ buồn ngủ, vừa ko quan sát đc từ xa những đoạn có lối sang đường, gặp con xe đạp lấp ló phi ra thì xác định.
Cụ thớt đi ĐN 6 ngày thì ko nên đi, vì ít nhất mất 1 ngày rưỡi đi, 1 ngày rưỡi về là còn có 3 ngày chơi, hơi ít.
Đi dài ngày hơn đỡ mệt, mà dọc đường tạt té thăm thú, vừa đỡ mệt lại hay hơn.
Cụ thu xếp đi được 8-9 ngày, đi 2 ngày, chơi 5 ngày, về 2 ngày
cụ nhầm lẫn giữa chạy đêm và chạy tối.
Đêm có mấy xe đạp phi ra. Tối tầm 6-9pm thì mới nguy hiểm. Còn sau 9pm thì thoáng hơn nhiều.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Theo em thì không nên tham. Ngày đầu chạy vào Quảng Bình. Ngày sau chạy vào Đà Nẵng chơi độ 2 ngày rồi 1 ngày vào Hội An. Từ Hội An chạy ra Quảng Bình hoặc Hà Tĩnh rồi túc tắc về. Quảng Bình để đợt khác
Kiểu gì cũng ngủ QB chứ cụ, nếu không chơi thì đi tầm 4h chiều đến Nhật Lệ thì thuê phòng rồi lẹo dẹo xong tối làm tí beer rồi đi ngủ, mai lên đường. Hội An Đà Nẵng khác gì mình đi làm hàng ngày nên có thể ở, không thì lượn ra lượn vào tùy giá xăng lúc đấy:D

Thanh Thanh 3010

Xe tải
Năm ngoái dịp 30/4-1/5 nhà e cũng làm chuyến HN - Huế 5 ngày, nên e nghĩ cụ đi HN - ĐN 6 ngày thì ngon ơ. Nhà e thành phần 2 ng lớn + 3 trẻ con, 1 lái mà đi rất thảnh thơi, chỗ nào vắng, biển đẹp là xuống checkin, tắm biển rồi mới lên đg. Đi về e có làm hẳn 1 bài cụ thể đấy ah

toanh04

Xe tải
Cuối tháng này em cũng chạy HN - Huế - ĐN (6 ngày)
em khởi hành 28/4 và 3/5 về HN.
Cụ nào có kinh nghiệm cho em xin vài địa chỉ ăn uống ở Huế, Đà nẵng và dọc đường với

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Ngày 2 phi tới Quảng Bình ra chỗ Phong Nhã ở đó có cái Phong Nha Lake House resort bình dân ở cũng hay. Nghỉ 2 đêm, ngày đi chơi loanh quanh Phong Nha rồi ngày phi thẳng DN chơi 3 hôm. Chuyến về chạy tít tít tí về Hà Tĩnh ra biển Thiên Cầm ở lại 1 đêm, hoặc cụ ra hồ kẻ gỗ ở bụi cũng vui. Hôm sau túc tắc về HN kết thúc chương trình:))
Hồ kẻ gỗ có chỗ nào ngủ tốt ko cụ? Ăn uống và có gì chơi ở đó nữa

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hồ kẻ gỗ có chỗ nào ngủ tốt ko cụ? Ăn uống và có gì chơi ở đó nữa
Đúng tầm này năm ngoài em đi, chẳng thấy chỗ Ngủ nào quanh hồ, giừo thì không rõ lắm. Chơi thì thuê thuyền đi ngắm hồ rất đẹp, ăn có mấy quán ven hồ cũng được. Em ăn mỗi 1 bữa trưa rồi lên thuyền đi chơi, chiều về TP ngủ sáng hôm sau lên đường.

hamcuare!

Xe container
Cuối tháng này em cũng chạy HN - Huế - ĐN (6 ngày)
em khởi hành 28/4 và 3/5 về HN.
Cụ nào có kinh nghiệm cho em xin vài địa chỉ ăn uống ở Huế, Đà nẵng và dọc đường với
Cụ chạy tốt k? Xe bé hay to? Nếu xe đủ tốt và cụ chạy quen thì nên đi sớm, tầm 5h, thì vào tới Huế cũng chỉ 5-6h chiều.

toanh04

Xe tải
Cụ chạy tốt k? Xe bé hay to? Nếu xe đủ tốt và cụ chạy quen thì nên đi sớm, tầm 5h, thì vào tới Huế cũng chỉ 5-6h chiều.
Em ôm vô lăng cũng hơn 10 niên rồi nhưng về cơ bản là em chạy điềm đạm và chưa bao giờ chạy liên tục quá 400km (xa hơn là em bay). Xe em CR-V 217 Cụ ah
Chuyến Quy Nhơn sắp tới Cụ định chạy 1A hay đg HCM thế ???

Chỉnh sửa cuối:

hamcuare!

Xe container
Em ôm vô lăng cũng hơn 10 niên rồi nhưng về cơ bản là em chạy điềm đạm và chưa bao giờ chạy liên tục quá 400km (xa hơn là em bay). Xe em CR-V 217 Cụ ah
Chuyến Quy Nhơn sắp tới Cụ định chạy 1A hay đg HCM thế ???
Vậy cụ chạy thẳng hn-huế quá đc. Năm 2019 e cũng chạy crv đi hội an mà e đóng thẳng huế, 5h xp-16h tới huế.
E đi đường 1 thôi cụ ạ. Đường hcm đẹp thật nhưng phải đi có đoàn. Chứ e cảm giác k đủ an toàn cả về giao thông và con người khi mình đi 1 mình.

nvh_hn

Xe container
Em túc tắc chạy vào nghỉ Quảng Bình, ra nghỉ Hà Tĩnh đi 6 ngày bình thường, nhà có trẻ con nên em túc tắc chứ không như nhiều cụ bảo chạy 1 mạch trong ngày được.

80Bê

Xe buýt
Cụ nào có quán ăn trưa ổn ở tx Hồng lĩnh ko, em đi qua mấy lần mà chưa nghỉ ăn trưa lần nào. Mà đường tránh và đường đi qua tx Hồng lĩnh là đường nào nhỉ, google map em thấy mỗi đường đi xuyên qua tx.

quandicom

Xe buýt
để tiết kiệm thời gian thì theo em chuẩn bị đầy đủ sẵn tư trang, tan sở hết giờ làm là lên đường luôn. Trên đường đi ăn tối, cơ bản đến Vinh hoặc Hà Tĩnh ngủ nếu không muốn chạy xuyên đêm. Sáng hôm sau chạy tiếp thì chiều đến Đà Nẵng ăn tối rồi. Chạy đêm thì cụ nên đi đường AH1 và đầu tư đèn đóm cho sáng rực rỡ để chạy đỡ căng thẳng. Lịch trình và ăn chơi các cụ khác đã tư vấn rồi.

Quangminhvt9

Xe hơi
HN- ĐN 6 ngày là vừa đẹp cụ ạ. Cung này thì dân phượt HN đi như đi chợ mỗi khi có dịp. Có rất nhiều bài viết về cung đường này để cụ tham khảo ở mục CCCĐ. Hoặc cụ tìm google rất nhiều. Đa số các cụ mới đi lần đầu sẽ đi như sau:
Ngày 1 HN-Đồng Hới
Ngày 2 Đồng Hới- Đà Nẵng
Ngày 3&4 chơi ở Đà Nẵng + Hội An. Chiều ngày 4 có thể di chuyển về Huế.
Ngày 5 Huế - Hà Tĩnh
Ngày 6 Hà Tĩnh - HN.
Nói chung là cứ mạnh dạn xách vali lên đường thôi. Kiểm tra bảo dưỡng xe trước khi đi. Còn lại tùy hứng và sức khỏe của cụ nếu oải quá thì rút ngắn lịch trình. Chúc cụ có một chuyến đi vui vẻ an toàn.