[HĐCĐ] Xin tư vấn HN-Tây Nguyên-HN

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn

Lê Khánh Vân

Xe tăng
Website
www.khinsflowers.com

nhatnam244

Xe buýt
Website
nhatnamjsc.com.vn
Cảm ơn các cụ nhiều... Coi như lịch đường đi đã ổn , các cụ có thể cho em xin chút thông tin ăn chơi , ngủ nghỉ ngon bổ rẻ với ạ ! Gia Lai và Buôn mê thuột em chưa có cơ hội nên muốn tìm hiểu chút ạ

quandicom

Xe buýt
Em đang lên kế hoạch đi như lịch trình sau nhờ các cụ tư vấn:
Ngày 1: Hà nội - Đồng Hới, Quảng Bình
Ngày 2: Quảng Bình - Quảng Ngai
Ngày 3: Quảng Ngai - Quy Nhơn
Ngày 4: Quy nhơn - Nha Trang
Ngày 5: Nha trang - Đà Lạt
Ngày 6: Đà Lạt - Buôn Mê Thuột
Ngày 7: Buôn Mê Thuột - Kontum
Ngày 8: Kontum - Đà Nẵng
Ngày 9: Đà nẵng - Hà Tĩnh
Ngày 10 Hà Tĩnh - Hà Nội
có thể dừng nghỉ thêm 1 đến 2 ngày nữa. Nhờ các cụ xem giúp lịch trình thế đã ok chưa? Cám ơn các cụ
theo kinh nghiệm của em cũng đi năm 2017 cung như cụ thì chiều đi nên đi đi Tây Nguyên trước. Lý do vì chiều đi cả đoàn còn khỏe nên sức để đi đường đèo núi đỡ mệt hơn, chiều về đi đường 1 ven biển nhiều điểm nghỉ ngơi dọc đường nên dưỡng sức đỡ mệt. Từ Đà Lạt của xuống Nha Trang cũng gần và khoảng giờ chiều đến Nha Trang ăn tối luôn sau khi chơi Đà Lạt. Chú ý khu vực Tây Nguyên đường tốt nên xe đi nhanh dễ dính tốc độ, điểm đổ xăng ở đây cũng cách xa nhau

nhatnam244

Xe buýt
Website
nhatnamjsc.com.vn
Ngày 1: Phi thẳng Đà Nẵng
Ngày 2: Đà Nẵng - Bờ Y, tối về Kon Tum Ngủ
Ngày 3: Sáng khám phá Kon Tum, chiều đi quan Thủy điện Yaly, Biển Hồ về Pleiku ngủ.
Ngày 4: Pleiku - Buôn Đôn, tối ngủ Buôn Mê Thuột.
Ngày 5: Khám phá Buôn Mê Thuột (Làng Cà phê Trung Nguyên, buôn Cô Thôn, bảo tàng Tây Nguyên, 4h chiều về Ko Tam ngó nghiêng đặt ăn tối ở đây có giao lưu cồng chiêng.
Ngày 6: Buôn Mê - Hồ Lak khám phá
Ngày 7: Hồ Lak - Đà Lạt
Ngày 8: Đà Lạt
Ngày 9: Sáng Đà Lạt, chiều đi Nhà Trang
Ngày 10: Nha Trang
Ngày 11: Nha Trang - Huế
Ngày 12: Huế - HN

Nếu có điều kiện thì đi hẳn 15 ngày tức 2 tuần. Lúc đó sẽ ở thêm Đà Lạt 1 ngày, Qui Nhơn 1 ngày, Hội An 1 ngày hoặc chạy từ Đà Lạt xuống Phan Rang khám phá Núi Chúa, Vĩnh Hy...
Em nghiên cứu qua cung này đúng ý định của em đấy ợ. CCCM có thể cho em thông tin ăn chơi, ngủ nghỉ ở kontum , buôn mê với ạ . Cảm ơn CCCM nhiều ạ !

KHÔI MẬP

Xe buýt
Em nghiên cứu qua cung này đúng ý định của em đấy ợ. CCCM có thể cho em thông tin ăn chơi, ngủ nghỉ ở kontum , buôn mê với ạ . Cảm ơn CCCM nhiều ạ !
Ăn uống rẻ lắm cụ ợ. Em vừa đi về...

Toanbin

Xe hơi
E định đi pleiku và buôn mê thuột, các cụ cho e hỏi trong đó có cho thuê xe máy không hoặc xe 4 chỗ có lái

nhimbi

Xe buýt
Thời gian di chuyển thì em nghĩ tùy sức của cụ chạy được ngày bao nhiêu thôi nhưng cụ đi với ông bà thì mỗi ngày chắc giới hạn 300km đổ lại thôi cho đỡ mệt. Có lưu ý là tháng 7 trong Tây Nguyên sẽ là mùa mưa nên cụ chuẩn bị cho điều đó.
Em có một số điểm đến và ăn uống thú vị xin được chia sẻ cụ như sau:
1. Xuất phát từ Đà Nẵng thì cụ sẽ đi lên quốc lộ 14 và bắt đầu chạy về Ngọc Hồi, trên đường tới Ngọc Hồi sẽ đi qua đèo Lò Xo, một con đèo rất đẹp, đi ngang qua vườn quốc gia Ngọc Linh, nếu cụ quan tâm tới Sâm thì có thể ghé đây mua ạ. Trước khi tới đèo Lò Xo ở đâu đó dưới chân đèo bên tay trái có một quán ăn có món cá suối giòn rất ngon, thịt nó giòn dạng như cá chép giòn ngoài này nhưng là tự nhiên, tên gì em lỡ quên mất rồi :)).
Sau khi vượt đèo Lò Xo cụ sẽ tới Ngọc Hồi, ở Ngọc Hồi thì cụ ghé thăm cửa khẩu Bờ Y (Ngã Ba Đông Dương) một tí, rồi tối hôm đó có thể ngủ ở Ngọc Hồi hoặc nếu còn sớm thì chạy về Kon Tum.

Trước mắt tới đây thôi ạ, cụ có cần thêm gì không ạ, mai em sẽ nói tiếp với Gia Lai hihi
Cụ cho thêm thông tin đi, em đang lên kế hoạch đi từ Đà Nẵng

cakiem8x

Xe buýt
Cung này hay quá à. Em cũng note lại để tham khảo. Cảm ơn các cụ!

XecoBT

Xe tải
Ngày 1: Phi thẳng Đà Nẵng
Ngày 2: Đà Nẵng - Bờ Y, tối về Kon Tum Ngủ
Ngày 3: Sáng khám phá Kon Tum, chiều đi quan Thủy điện Yaly, Biển Hồ về Pleiku ngủ.
Ngày 4: Pleiku - Buôn Đôn, tối ngủ Buôn Mê Thuột.
Ngày 5: Khám phá Buôn Mê Thuột (Làng Cà phê Trung Nguyên, buôn Cô Thôn, bảo tàng Tây Nguyên, 4h chiều về Ko Tam ngó nghiêng đặt ăn tối ở đây có giao lưu cồng chiêng.
Ngày 6: Buôn Mê - Hồ Lak khám phá
Ngày 7: Hồ Lak - Đà Lạt
Ngày 8: Đà Lạt
Ngày 9: Sáng Đà Lạt, chiều đi Nhà Trang
Ngày 10: Nha Trang
Ngày 11: Nha Trang - Huế
Ngày 12: Huế - HN

Nếu có điều kiện thì đi hẳn 15 ngày tức 2 tuần. Lúc đó sẽ ở thêm Đà Lạt 1 ngày, Qui Nhơn 1 ngày, Hội An 1 ngày hoặc chạy từ Đà Lạt xuống Phan Rang khám phá Núi Chúa, Vĩnh Hy...
Kính CCCM, nhà cháu cũng quyết tâm muốn đi cung này xả stress sau dịp giãn cách xh vừa qua. Dự định mấy ae thuê xe 16 chỗ, đi đầu t5 để về cho các f1 kịp đến trg.
Xin hỏi CCCM, tình hình xh, giao thông như hiện nay thì việc thực hiện chuyến đi liệu có trở ngại gì k ạ. Xin cảm ơn CCCM đã quan tâm