Xin tư vấn mang xế từ Hà về!

MTB

Xe tải
Chả là em sắp có chuyến công tác bên Hàn dài ngày, tính mua 1 em đi lại và đem về độp chung với các cụ cho vui. MOng các cụ tư véo dùm bên đó nên mua xế nào để đem về dùng là kinh tế và hợp lý hơn cả. Tầm dưới 1000 Obama các cụ nhé, tầm cao quá em với không nổi :)
Em Soju các cụ đầy đủ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Tit_mu_tap

Xe tăng
cụ xách về làm gì cho vất vả, mang cái gì gọn nhỏ như đt, máy tính bảng thôi.

MTB

Xe tải
He he vậy mới nhờ đến các cụ chứ. Chả nhẽ mượn hoài người ta hàng tháng trời sao đây! Mà em thấy hàng của họ ngon lắm, tầm vài chục vạn Hàn Kim là ngon lắm rồi. Ăn đứt xế độp nhà ta đấy các cụ à. Em thấy ở bển họ để xế độp đầy sân, có người khoá, có người không khoá, hay là =)).
Mượn xe lâu lâu ngại quá, chắc phải đánh bài tìm xem có cụ nào nhảy hố vôi như ở nhà để múc nhỉ các cụ $-)

ruby09

Xe đạp
cụ bảo ngừoi nhà ra chợ gần chỗ khách sạn của tổ bay VNA hay nghỉ làm một con tên tuổi như trek luois scott or làm quả khung về rồi lắp,vừa ngon bổ rẻ vừa được tự sướng

MTB

Xe tải
Oh cám ơn các cụ. Em là em thấy phê với mấy con xế mượn tạm bên này rồi đấy các cụ ạ. Chất kinh, hay là được ăn sâm nên nó thế hehe
Tiện thể các cụ chiếu cố giúp em xem mang mấy em smart phôn hay máy tính bảng loại nào thì ngon nhất ạ, em quyết định dồn toàn bộ số Obama có được làm 1 chuyến các cụ ạ, về tặng mỗi cụ 1 chiếc cho vui hehe :-?

khelau

Xe tải
bên Hàn thì cứ Sam Sung , Sky với LG mà xách về theo các cụ thương gia thôi cụ :D

nguyenanhtuan

Xe tải
Oh cám ơn các cụ. Em là em thấy phê với mấy con xế mượn tạm bên này rồi đấy các cụ ạ. Chất kinh, hay là được ăn sâm nên nó thế hehe
Tiện thể các cụ chiếu cố giúp em xem mang mấy em smart phôn hay máy tính bảng loại nào thì ngon nhất ạ, em quyết định dồn toàn bộ số Obama có được làm 1 chuyến các cụ ạ, về tặng mỗi cụ 1 chiếc cho vui hehe :-?
Cụ qua Bon's Bike ủng hộ em đi cần gì phải vậy hihihihi

MTB

Xe tải
Hehe cụ cho nhà em mượn tạm nhé, đến mùa quýt em gửi trả hehe em đùa tí chứ về VN là em lại cong chân cong tay mà vít ga chứ làm gì có nhiều time mà độp được đâu cụ. Chả là đang nhởn nhơ ở đây nên hú vậy. Mà cái thời tiết se lạnh dao động tầm -3 đến 18 độ đạp xe sao nó ngon thế nhỉ =))
Cụ qua Bon's Bike ủng hộ em đi cần gì phải vậy hihihihi

MTB

Xe tải
Cụ Bon đâu rồi nhỉ. Hôm nào iem đến đòi nợ cụ nhé!

Olanzapin

Xe hơi
Cụ có điều kiện thì cứ mang về đê. Cho em mượn đi thử vài vòng xem nó ngon hơn xe của các thương gia nước nhà thế nào cụ nhé. :)

nguyenanhtuan

Xe tải
Cụ Bon đâu rồi nhỉ. Hôm nào iem đến đòi nợ cụ nhé!
Kính cụ
Về việc vận chuyển cụ cứ alo cho em.nếu cụ đi qua Seoul thì rất nhiều xe cho cụ chọn đấy.Nếu cụ có người quen bên đấy nhờ dẫn đi xem. Tầm từ 700-1000 obama cụ đã có thể thoả sức lưạ chọn các thương hiệu nổi tiếng như bianchi,felt, trek rồi vì bên đó giá thành xe có thể nói là ok và quan trọng là xịn cụ ạ
Chúc cụ mau cưới được em nó

Small man

Xe tăng
Cụ Bon cho nhà cháu hỏi: Sắp tới nhà cháu sang Nhật công tác ngắn ngày thì có nên mua xe/phụ tùng/phụ kiện gì của xe đạp không nhỉ? Nếu mua thì chú ý những gì? Chả là nhà cháu quá mê, quá nghiện chất lượng của xe đạp Nhật mất rồi. Đa tạ cụ!

nguyenanhtuan

Xe tải
Cụ Bon cho nhà cháu hỏi: Sắp tới nhà cháu sang Nhật công tác ngắn ngày thì có nên mua xe/phụ tùng/phụ kiện gì của xe đạp không nhỉ? Nếu mua thì chú ý những gì? Chả là nhà cháu quá mê, quá nghiện chất lượng của xe đạp Nhật mất rồi. Đa tạ cụ!
Kính cụ....
Trên thực tế xe tại nhật rất nhiều nhưng thương hiệu nổi tiếng được nhiều ngừoi dùng nhất của nhật vẫn là Precision,Brigston....(E muốn nói thêm Xe của nhật ko có xe đạp điện cụ nhé chỉ có xe trợ lực thôi...xe đạp điện mà bán bây giờ có hơn 3 triệu là xe chế nhé nhiều cụ ko biết...các cụ muốn mua cũng phải lưu ý)...Và hiện tại ở nhật có rất nhiều thương hiệu xe nổi tiếng trên thế được phân phối bởi ASHAHI CORP như Scoot,Louis,Marin,Specialized......Ở nhật ngoài Tokyo ra thì ở Fukuoka là rẻ nhưng trên thực tế để đưa một chiếc về việt nam theo như em tính thì đắt.Xe đạp là mặt hàng nhập được đặt trong diện thuế cao nên tiền phí hải quan và tiền gửi cũng đủ để cụ sắm một em ở mình rồi
Nếu cụ đi nhật cụ có thể tham khảo về phụ kiện và các phụ tùng của Shiamano cụ nhé...Cụ cứ sang đó để xem xe ở nhà mình như thế nào nha...e ko phải nói con Scoot của cụ sẽ cho cụ tham khảo thêm đấy hihi
Kính cụ
Lúc nào cụ đi cụ ới em nhé e sẽ cho cụ chỗ ngồi đẹp nhất nha...hihiihihi

Small man

Xe tăng
Thanks Cụ! Nhà cháu rất ngại đi công tác mà mang vác lỉnh kỉnh (bao nhiêu năm đi buôn ở Đông Âu đủ thích rồi) nên thực tâm chỉ định mua... 1 đôi moayor lắp vào chiếc xe Merinda (chứ không phải con Scoot mới mua của cụ đâu)!

nguyenanhtuan

Xe tải
Thanks Cụ! Nhà cháu rất ngại đi công tác mà mang vác lỉnh kỉnh (bao nhiêu năm đi buôn ở Đông Âu đủ thích rồi) nên thực tâm chỉ định mua... 1 đôi moayor lắp vào chiếc xe Merinda (chứ không phải con Scoot mới mua của cụ đâu)!
Shimano nhật mua tại nhật thì cụ còn phải lăn tăn gì nữa....Bên nhật có rất nhiều đồ chơi và phụ kiện cho xe đạp cụ qua đó nên tham khảo cụ nhé

Small man

Xe tăng
Vâng! Thank cụ! Chả là nhà cháu có con Merinda Nhật bãi. Khá cũ rồi nhưng vẫn cực kỳ bon. Có lẽ nhà cháu đi không thể nào cho đến khi hỏng được. Nhưng nhà cháu lại tò mò nếu lắp 1 đôi moay ơ Shimano Nhật xịn mới cứng thì không biết có bon hơn không nhỉ? Thế nên nhà cháu mới rắp tâm làm 1 đôi chuyến này. Đắt rẻ không thành vấn đề!

MTB

Xe tải
Hjhj xế nhật thì quá xịn roài cụ ơi, nhà em vừa về đây. Lúc bên hàn thấy tosvn xế nhật. Độp xướng cái cẳng thật. Hôm nào rảnh sẽ ghé thăm cụ Bon và mượn tạm cụ 1 chiếc thi thoảng độp cho đỡ chùng chân.

nguyenanhtuan

Xe tải
Hjhj xế nhật thì quá xịn roài cụ ơi, nhà em vừa về đây. Lúc bên hàn thấy tosvn xế nhật. Độp xướng cái cẳng thật. Hôm nào rảnh sẽ ghé thăm cụ Bon và mượn tạm cụ 1 chiếc thi thoảng độp cho đỡ chùng chân.
Kính cụ ...cuối tuần cụ qua em luôn đi cụ ơi....

thanhlunt72

Xe hơi
Để tiền mua cái khác cụ ạ, tầm dưới 1k thì cụ cứ mua ở Việt Nam cho nó đỡ vất vả...