[Funland] Xin tư vấn SEO và Marketing cho web nhà đất ạ.

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Giờ SEO vất vả lắm cụ ạ. :(

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Lâu em xin báo cáo công việc với các cụ tí ạ.
Trả là sau 1,5 tháng em làm thì hiện giờ từ khóa đã lên trang 2,3,4 khá nhiều. có nhiều từ cũng cạnh tranh cao ạ
Vẫn mong các cụ đóng góp ý kiến nhé. em xin cảm ơn ạ.
- Em xin đưa ra một số từ khóa để các cụ thấy hiệu quả nhé,
1. Mua bán nhà đất quận 1
2. mua bán nhà đất quận 2.......12
......
5. mua bán nhà đất hoàn kiếm
6................các quận hà nội luôn
......
Mong các cụ chỉ giáo nhé.
Thanks.

Xe Thồ 007

Xe đạp
các cụ cho hỏi h newbie học seo thì nên học bên nào ạ ? Chi phí tầm bao nhiêu.
Vodka các cụ ạ

Bố ku Mít

Xe máy
Chào cụ chủ, em mới nghía qua cái web của cụ và có tí nhận xét như này :
- Màu chữ bị lẫn và k nổi bật
- Bố cục web k hợp lí gây bối rối cho người dùng.
- Site map k hợp lí
Em mới nghía qua thì chỉ cần vài điểm trên là em muốn tắt luôn cái web của cụ rồi, đó em xem trên con mắt khách hàng đấy ạ. Cụ nên tham khảo những web mua bán chuyên nghiệp xem bố cục như nào và làm theo cũng đc. chứ như này em nói thật là k hấp dẫn lắm

dangnguyhai

Xe đạp
Kính chào các cụ, mợ.
Trả là em cũng có tí đam mê về TMĐT. nên em đã mạnh dạn đầu tư vào tên miền và code.
Nhưng em đã mất nguyên cả một nắm 2016 vừa rồi để SEO mà chưa thành công ạ.
Nên em viết lên đây nhờ các cao nhân trợ giúp em với ạ.

- Tên domani em: Bannha.net
- Code em đã đầu tư bằng Dotnet, phải nói giờ là rất tối ưu đó ạ.
- Do SEO nhiều mà chưa thấy từ khóa lên nhiều nên giờ em phải chạy Adword nữa ạ.
- Em cũng kết hợp với kéo traffic thật từ FB khoảng 7000 người một ngày.
- Về nội dung giờ em cũng thuê riêng một bạn chuyên viết bài mới hàng ngày khoảng 3 bài, viêt xong tối ưu onpage và có đi link các từ khóa nội bộ luôn.
- Em cũng đã làm Email Marketing rùi ạ.
............
Nên em hỏi các cao nhân là các cách trên của em đã tạm chưa ạ và cần bổ xung những ghì nữa ạ.
Hoặc có cụ nào nhã ý muốn đầu tư hoạc làm hoàn thiện cho em việc SEO và Marketing tổng thể web cho em được không ạ.

Mọi thông tin gừi inbox hoạc mail giúp em: ducquyet5000@gmail.com hoạc các cụ cho số em sẽ gọi lại nhé.
Em xin cảm ơn!
Giúp cụ lên chứ em không hiểu về web nhiều.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
các cụ cho hỏi h newbie học seo thì nên học bên nào ạ ? Chi phí tầm bao nhiêu.
Vodka các cụ ạ
Cụ học thì đầy chỗ, nhưng học có làm được hay không lại là chuyện khác đó ạ, cụ cứ hỏi thêm vài chỗ nữa đó ạ.
Chào cụ chủ, em mới nghía qua cái web của cụ và có tí nhận xét như này :
- Màu chữ bị lẫn và k nổi bật
- Bố cục web k hợp lí gây bối rối cho người dùng.
- Site map k hợp lí
Em mới nghía qua thì chỉ cần vài điểm trên là em muốn tắt luôn cái web của cụ rồi, đó em xem trên con mắt khách hàng đấy ạ. Cụ nên tham khảo những web mua bán chuyên nghiệp xem bố cục như nào và làm theo cũng đc. chứ như này em nói thật là k hấp dẫn lắm
Cảm ơn cụ, em sẽ tiếp thu ý kiến cụ ạ. bên em trước khi làm cũng tham khảo ý kiến rùi, khen chê có cả ,...nhưng đợt này em sẽ tiếp thu và sửa cho phù hợp cụ nhé.

Giúp cụ lên chứ em không hiểu về web nhiều.
Cảm ơn cu.
chúc cụ sức khỏe.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
1- sitemaps chưa có hoặc có mà chưa submit
2- robots.txt
3- mobile respondsive
4- Online support
5- Chỉnh lại bộ Filters (bộ lọc) theo giá - khu vực - diện tích (ăn cắp module của bonbanh.com về cho nhanh), cái filter hiện tại của cụ khó dùng quá.
6- Tìm trắng mắt chả thấy phần tin tức / bài viết đâu, toàn black seos = # và tag, nhanh lên nhanh xuống
7- Bỏ luôn cái ảnh cover ở index đi, chẳng có tí giá trị, lại che mất nội dung. Màu sắc của site nên chọn 1 màu làm màu chính, xanh phối với hường nó cứ sao sao ấy
8- Chỉnh lại sơ đồ khối của web, cắt css cho chuẩn, cụ bấm Ctrl + - (zoom + - ) là thấy menu vỡ lung tung, text đè hết cả lên nhau rồi
9- Check lại webmastertool xem website đã được google index bao nhiêu links, ko thì phải ngồi manual submit

5p phân tích mới thấy có thế thôi cụ ạ

autophatdat

Xe hơi
học hỏi các cụ ạ

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
1- sitemaps chưa có hoặc có mà chưa submit
2- robots.txt
3- mobile respondsive
4- Online support
5- Chỉnh lại bộ Filters (bộ lọc) theo giá - khu vực - diện tích (ăn cắp module của bonbanh.com về cho nhanh), cái filter hiện tại của cụ khó dùng quá.
6- Tìm trắng mắt chả thấy phần tin tức / bài viết đâu, toàn black seos = # và tag, nhanh lên nhanh xuống
7- Bỏ luôn cái ảnh cover ở index đi, chẳng có tí giá trị, lại che mất nội dung. Màu sắc của site nên chọn 1 màu làm màu chính, xanh phối với hường nó cứ sao sao ấy
8- Chỉnh lại sơ đồ khối của web, cắt css cho chuẩn, cụ bấm Ctrl + - (zoom + - ) là thấy menu vỡ lung tung, text đè hết cả lên nhau rồi
9- Check lại webmastertool xem website đã được google index bao nhiêu links, ko thì phải ngồi manual submit

5p phân tích mới thấy có thế thôi cụ ạ
Cao thủ đây chứ đâu.
thực ra em biết là web em mới nên còn một số vấn đề cần sửa.
Cụ xem có time không sửa giúp em em gửi phí ạ.
vì những cái cụ đưa ra lầ hợp lý ạ.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Em thấy chậm, chậm hơn cả web em tự viết. Trang này em mới viết, chưa SEO và cũng không vội lắm: nhadatmart.com. Cụ xem có trao đổi link với em được không? Hihi
Web cụ có ghì mới không, từ khoá ổn không cụ.

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Dạ em xin báo cáo với các cụ thành tích seo qua 2 năm miệt mài đây ạ:
Từ khóa này lên sô 1 và 2 cả có dấu và không dâu ạ.
tư khóa: bán nhà uy tín và ban nha uy tin
Theo google adwords thì từ khóa này hàng tháng có 800.000 lượt tìm kiếm ạ, không biết có thật không ạ,

Em lại xin ý kiến các cao thủ xem từ khóa trên của em có ổn không ạ, mức cạnh tranh ra sao ạ.
Xin cảm ơn.

Ben69

Xe hơi
Hóng các cụ có kinh nghiệm

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Em thấy trên này các cụ ít chơi mảng thương mại điện tử hay sao ý ạ.
Y kiến em xin thấy ít bác giúp đỡ quá.

doinguonvitenda

Đi bộ
Cái này cụ phải seo dài dài, từ khóa cạnh tranh thì phải lâu nó mới có top ạ! E cũng ngu về seo đang tìm hiểu mà thấy khó quá!

nguyenbaophong

Đi bộ
Website
inkhanlanh.net
Theo google adwords thì từ khóa này hàng tháng có 800.000 lượt tìm kiếm ạ, không biết có thật không ạ,

Em lại xin ý kiến các cao thủ xem từ khóa trên của em có ổn không ạ, mức cạnh tranh ra sao ạ.
Xin cảm ơn.

Trước giờ mảng BDS là hót nhất cạnh tranh kinh khủng khiếp nhất thị trường Online. Còn con số 800.000 lượt tìm kiếm đó GG nó thống kê lại khoảng đó của trung bình trong 3 tháng gần đó, chưa kể là hàng ngày các dân SEO cũng check từ khóa, rồi dùng tool tủng seach từ khóa.
Còn bác lên top từ khóa cũng chúc mừng bác, bác nên đánh những từ khóa dài cạnh tranh tháp hơn mà mang lại khách cho bác hiệu quả hơn là từ khóa ngắn cạnh tranh cao này của bác.

Chỉnh sửa cuối:

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net
Cái này cụ phải seo dài dài, từ khóa cạnh tranh thì phải lâu nó mới có top ạ! E cũng ngu về seo đang tìm hiểu mà thấy khó quá!
Vẫn biết lấu nên 3 năm mới lên vài từ. Tốn nhiều tiền lắm rồi cụ ạ.
Trước giờ mảng BDS là hót nhất cạnh tranh kinh khủng khiếp nhất thị trường Online. Còn con số 800.000 lượt tìm kiếm đó GG nó thống kê lại khoảng đó của trung bình trong 3 tháng gần đó, chưa kể là hàng ngày các dân SEO cũng check từ khóa, rồi dùng tool tủng seach từ khóa.
Còn bác lên top từ khóa cũng chúc mừng bác, bác nên đánh những từ khóa dài cạnh tranh tháp hơn mà mang lại khách cho bác hiệu quả hơn là từ khóa ngắn cạnh tranh cao này của bác.
Mong bác cụ thể hơn giúp ạ. Từ khoá dài theo bác từ nào có khách ngay hả cụ...nên đánh vào thị trường nào? Mảng nào hả cụ?

Otovina.net

Xe tải
Website
otovina.net

Xin cảm ơn.

Báo cáo với các cụ là từ khóa: ban nha uy tin - Giờ em nó đang nằm số 1 luôn mới ác chứ ạ. Cụ nào cho em xin cao kiến về vị trí từ khóa này được không ạ.

hhnd

Tháo bánh
Cụ chen vào lĩnh vực BĐS thời điểm này là quá chậm nên nếu không có gì đặc biệt thì trang Web sẽ không thể cạnh tranh được.