Chi hội Xin tư vấn về bảo hiểm xe

Falconct

Xe máy
Nên mua bảo hiểm xe ở đâu các cụ nhỉ. Có nên vào hãng mua ko ạ. Em mới lấy xe. Lóng ngóng bị xước mất vết. Cho e hỏi là giờ mới mua bảo hiểm thì có đc xử lí mấy vết đấy ko các cụ. Tks all

phamhieudhtl

Xe đạp
Nên mua bảo hiểm xe ở đâu các cụ nhỉ. Có nên vào hãng mua ko ạ. Em mới lấy xe. Lóng ngóng bị xước mất vết. Cho e hỏi là giờ mới mua bảo hiểm thì có đc xử lí mấy vết đấy ko các cụ. Tks all
Theo em là ko nên mua cụ ạ, mua 1 năm khoảng 8 củ gì đó. Cụ đi cứ xước sát thoải mái cuối năm sơn lại cả xe chắc cũng chỉ khoảng đó. Mua bh đến khi làm thủ tục cũng rối rắm lắm, bh họ yêu cầu này kia thấy mệt lắm.

Dvha79_ddt

[Tịch thu bằng lái]
Xe cũ thì nên cân nhắc có nên mua bảo hiểm hay ko vì phí bảo hiểm cũng hơn 8 củ rồi. Tuy nhiên bảo hiểm không phải chỉ có làm sơn tút mà còn nhiều hạng mục khác của chiếc xe, đơn cử như vỡ đèn, kính, dập móp biến dạng...

Falconct

Xe máy
Xe cũ thì nên cân nhắc có nên mua bảo hiểm hay ko vì phí bảo hiểm cũng hơn 8 củ rồi. Tuy nhiên bảo hiểm không phải chỉ có làm sơn tút mà còn nhiều hạng mục khác của chiếc xe, đơn cử như vỡ đèn, kính, dập móp biến dạng...
E đã tham khảo qua thì giá khoảng 5tr4 đến 6tr3 cụ ạ

tuanstyle

Xe hơi
em cũng mới tinh như cụ này :), cũng đang quan tâm tìm hiểu

minhthang168

Xe tải
mua bảo hiểm là để phòng tránh rủi ro cho những tổn thất lớn, chẳng may nếu bị nặng thì đỡ dc khối tiền. Còn may mắn đi cả năm ko sao thì coi như mua may mắn, còn cụ nào mà mua bảo hiểm mà tính toán lời lỗ thì tốt nhất là đứng có mua

Bình minh food

Xe tải
Năm nay bh làm chặt lắm, em mua xong vào làm thì cứ yêu cầu này kia, rõ ràng là có thông báo trên tổng đài, chụp hiện trường, vào làm thì nhân viên bảo là " lạ nhỉ, sao anh đi lại đâm được ntn???" rồi bảo " anh cứ để tạm đi, bao giờ vỡ nhiều em thay cho", lộn ruột, mua cái bh hơn 8 củ, cả năm đi sơn lại badosoc có một lần :(, chỉ có điều mua thì cũng yên tâm vì những va chạm mạnh không đáng có, xe mới, xe cũ cũng nên mua nhưng chọn bên nào tư vấn chuẩn một tí cụ chủ à, em thấy PVI chán lắm, thấy bảo MB đỡ hơn, nhưng em chưa tìm hiểu.