xin tư vấn về mua escape trả góp.

quanbeo1983

Xe đạp
em đang muốn mua 1 em ford escape 2010 vay trả góp 70% trong vòng 3 tới 4 năm. nhưng kẹt 1 nỗi là em không chứng minh tài chính được. em đã qua đại lí ford để hỏi nhưng cũng không được vì ngân hàng trả lời là em có 1 khoản nợ xấu nên sau 3 năm mới có thể vay được.
lí do của khoản nợ xấu là như thế này: trước em có mua 1 xe civic trả góp trong 3 năm. đôi khi vì quên, đôi khi vì công việc phải đi xa không về trả tiền hàng tháng cho ngân hàng đúng hẹn được. lần chậm trả lâu nhất là 1 tháng. cũng có 1 phần lí do là em hơi bị ức chế thằng ngân hàng làm hợp đồng cho em vì đôi khi mùng 1 âm lịch nó cũng gọi đt bảo mình phải đi đóng tiền nên em có chửi nó và nó nói sẽ đưa em vào danh sách nợ xấu. lúc đó em không nghĩ gì nên thách thức nó. chắc có lẽ vì thế mà nó đưa em vào mức cao nhất. hiện tại em đã trả hết tiền ngân hàng và không nợ gì cả. vì sau đó em cũng bán em civic đó đi rồi.
em lập thread này xin hỏi ở trên đây có bác nào có cách giúp em có thể mua xe trả góp không? mức phí là bao nhiêu?
em hộ khẩu tại hn, có 1 vợ và 2 con, sn 83.
rất mong nhận được tư vấn của các bác.

at2009

Xe tăng
Không vay ngân hàng này thì bác vay ngân hàng khác đi!

quanbeo1983

Xe đạp
nhưng mà nếu bác đã bị xếp vào danh sách nợ xấu thì tên của bác có ở trên hệ thống liên ngân hàng. vậy nên ngân hàng nào người ta cũng biết bác ạ.

at2009

Xe tăng
Vậy thì bác đứng tên vợ bác đi đừng đứng tên bác nữa, em nghĩ có nhiều cách để lách mà

buituananh_as

Xe điện
83 mà đã 1 vợ 2 con..cụ máu nhể..dùng tên người khác cụ ạ ( đổi tên khác hì hì )
tóm lại cụ lấy tên gấu cho nhanh

toanvinh_forever

Xe điện
híc cụ ơi, bây giờ ngân hàng nào cũng thế đấy, tất cả khách hàng trả muộn hoặc quên, người ta cũng đều quy cho là ko có trách nhiệm với khoản nợ của mình, mà bên ngân hàng thì chỉ muốn làm việc với người đúng hẹn thôi, nên người ta sẽ cho vào sổ đen đấy, sao bác ko nhờ người trả hộ hoặc chuyển khoản cho đỡ muộn.
bây giờ chỉ còn cách lấy tên người khác thôi bác à

Chỉnh sửa cuối:

C.k

Xe buýt
em đang muốn mua 1 em ford escape 2010 vay trả góp 70% trong vòng 3 tới 4 năm. nhưng kẹt 1 nỗi là em không chứng minh tài chính được. em đã qua đại lí ford để hỏi nhưng cũng không được vì ngân hàng trả lời là em có 1 khoản nợ xấu nên sau 3 năm mới có thể vay được.
lí do của khoản nợ xấu là như thế này: trước em có mua 1 xe civic trả góp trong 3 năm. đôi khi vì quên, đôi khi vì công việc phải đi xa không về trả tiền hàng tháng cho ngân hàng đúng hẹn được. lần chậm trả lâu nhất là 1 tháng. cũng có 1 phần lí do là em hơi bị ức chế thằng ngân hàng làm hợp đồng cho em vì đôi khi mùng 1 âm lịch nó cũng gọi đt bảo mình phải đi đóng tiền nên em có chửi nó và nó nói sẽ đưa em vào danh sách nợ xấu. lúc đó em không nghĩ gì nên thách thức nó. chắc có lẽ vì thế mà nó đưa em vào mức cao nhất. hiện tại em đã trả hết tiền ngân hàng và không nợ gì cả. vì sau đó em cũng bán em civic đó đi rồi.
em lập thread này xin hỏi ở trên đây có bác nào có cách giúp em có thể mua xe trả góp không? mức phí là bao nhiêu?
em hộ khẩu tại hn, có 1 vợ và 2 con, sn 83.
rất mong nhận được tư vấn của các bác.
mấy cái đôi khi của bác chẳng thuyết phục gì cả. Ngoài ra bác còn GẤU nữa, bác ko vừa ý là chửi bới người ta nữa ai dám cho bác vay

blue esc

Xe tải
Theo em tìm hiểu thì nợ xấu là nợ nhóm 3 trở lên nghĩa là chậm phải trên 90 ngày bác ợ. Như thế lý do bác bảo chậm nhiều nhất 1 tháng có vẻ không hợp rùi. Thằng cán bộ NH chỗ bác vay chắc cũng ko đủ trình thay đổi từ nợ thường của bác thành nợ xấu đâu.
Biện pháp thì em nghĩ mấy ông bán xe cho bác thạo hơn, các ông ý thường biết nhiều NH để còn gửi khách nữa. Nếu hãng xe đã bó tay rồi thì hết cách.

Mondeo one

Xe hơi
Theo em tìm hiểu thì nợ xấu là nợ nhóm 3 trở lên nghĩa là chậm phải trên 90 ngày bác ợ. Như thế lý do bác bảo chậm nhiều nhất 1 tháng có vẻ không hợp rùi. Thằng cán bộ NH chỗ bác vay chắc cũng ko đủ trình thay đổi từ nợ thường của bác thành nợ xấu đâu.
Biện pháp thì em nghĩ mấy ông bán xe cho bác thạo hơn, các ông ý thường biết nhiều NH để còn gửi khách nữa. Nếu hãng xe đã bó tay rồi thì hết cách.
Cụ nói đúng, nhưng vẫn còn cách là nhờ gấu đứng tên. Bác làm việc lại với NH nhé.

laixe-hn

Xe hơi
Bác để e xử lý cho. Bác gọi cho e hoặc nhắn cho e số điện thoại, e giải quyết được.

boy_xedap

Xe điện
Bác nói thế nào ấy chứ, không vay nh này thì sang nh khác.Hiện các nh chưa link với nhau về thông tin nợ xấu,chắc chắn luôn.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
trường hợp bí bách quá mới nên mua xe trả góp còn nếu đi làm ăn lương thì ko nên bởi lãi xuất của vn quá cao kiếm được đồng nào ốp nộp cho xe hết, tại sao bác lại kiêng cữ mồng 1 mồng 2 thế nhỉ mình nợ cứ đến ngày thì trả, chả lẽ cứ ngày đó là ngừng giao dịch ạ, cứ để dư trong tài khoản vài chục chai nếu đi đâu vắng thì họ tự động cắt thế cho tiện.đứng tên người khác là ok. có điều vưỡn giống tập 1 thôi.....

ford.haiphong

Xe tải
hic, bác dính tên trong hệ thong liên ngân hàng rồi thì hơi ban căng, chắc là bên em sẽ nghiên cứu cách nhận nợ với bác thui..hehe

BELFOTO

Xe tải
Bác qua 319 tây sơn xem sao, hình như là ko liên quan gì đến ngân hàng nào cả.

laixe-hn

Xe hơi
các ngân hàng đều nắm được thông tin của khách hàng bác ơi

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Cụ nói đúng, nhưng vẫn còn cách là nhờ gấu đứng tên. Bác làm việc lại với NH nhé.
Hệ thống ngân hàng lấy thông tin qua hệ thống thông tin tín dụng trên cả nước, nêu bác chư thớt đã bị tính đến nợ xấu từ nhóm 3 trở lên thì ko vay đc ở bất kỳ ngân hàng nào đâu ạ, đứng tên vợ cũng ko xong đâu vì bao giờ người ta cũng tra thông tin của cả 2 vợ chồng. cách duy nhất là đứng tên ng khác hoặc công ty thôi ạ!
Em nói thật đây là cái giá bác phải trả cho việc ko trả nợ đúng hạn cho ngân hàng, bác tức thằng nhân viên thì bác có thể chửi nó nhưng bác vẫn nên trả đúng hạn bác ạ! các kụ nói rồi : 1 lần bất tín,vạn lần bất tin kụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Hệ thống ngân hàng lấy thông tin qua hệ thống thông tin tín dụng trên cả nước, nêu bác chư thớt đã bị tính đến nợ xấu từ nhóm 3 trở lên thì ko vay đc ở bất kỳ ngân hàng nào đâu ạ, đứng tên vợ cũng ko xong đâu vì bao giờ người ta cũng tra thông tin của cả 2 vợ chồng. cách duy nhất là đứng tên ng khác hoặc công ty thôi ạ!
Em nói thật đây là cái giá bác phải trả cho việc ko trả nợ đúng hạn cho ngân hàng, bác tức thằng nhân viên thì bác có thể chửi nó nhưng bác vẫn nên trả đúng hạn bác ạ! các kụ nói rồi : 1 lần bất tín,vạn lần bất tin kụ ạ!
Chuẩn luôn,tốt nhất là có bi nhêu xiền thì ta mua xe bấy nhêu cụ ạ,đỡ phải nợ nần,đỡ phải cay cú mắng chửi ai hết....:)):)):))

laixe-hn

Xe hơi
Bác chủ thớt lên hỏi được một câu xong không biệt vô âm tín luôn.

vôlangday

Xe tăng
em khuyên cụ chủ thớt không nên mua trả góp, tính ra giá trị xe đắt lắm !