Xin tư vấn về mua nhà trong khoảng 1tỷ - 1tỷ 2 ạ !?

Lamborghini 1985

Xe tăng
Kính chào các cụ,

Chả là em đang có khoảng 1tỷ - 1ty2 muốn dứt cái cảnh đi thuê nhà ạ, em phân vân giữa nhà đất và nhà tập thể cũ, vì quan điểm của em là em quan trọng nhất cái môi trường sống, những khu như trung tự - nam đồng - bách khoa ... đã rất cũ và xuống cấp nhưng bù lại môi trường sống lại tuyệt vời, nhất là với những gia đình có trẻ con như nhà em, nên em hướng đến những khu ntn ạ,

Nhưng tầm nhìn hạn chế và cũng chưa có kinh nghiệm nên em muốn xin ý kiến của các cụ xem tầm tiền đó nên mua loại hình như thế nào thì được ạ, và em chắc chắn phải mua có sổ đỏ ạ,

Xin cảm ơn các cụ nhiều ^^
Tiền ít k thể đòi hít thơm cụ à. Các khu cụ kể không có khu nào là không trung tâm cả, mua tập thể cũ còn khó chứ cụ ngồi đấy mà chê không mua. Cụ nên đi xa để mua thì may ra có. 1 tỷ đúng là to, không hề nhỏ tí nào, nhưng so với bất động sản thì nó bé lắm cụ ạ! Giờ cụ vẫn muốn ở trung tâm thì nên tiếp tục ở thuê, dồn thêm tiền sau mua trả góp chung cư hoặc mua nhà k sổ thì mới có trong tầm tài chính của cụ hoặc cụ phải đi xa hẳn để mua đc miếng tử tế như khu Hà Đông, Thanh Trì, các khu Lĩnh Nam, Thuý Lĩnh ở Hoàng Mai..::