Xin tư vấn về mua nhà trong khoảng 1tỷ - 1tỷ 2 ạ !?

Tầm tiền đó nên cố chung cư mini cũng được cụ à, tập thể cũ được cái khu trung tâm, tiện lợi đi lại nhưng hạ tầng cũ lại nhanh chán

Dinhanhhs

Xe máy
em đang ở khu kiến hưng đây cụ ơi
em đang ở tòa 19t3 lucky house kiến hưng hà đông nhận xét 1 số vấn đề về ưu và nhược điểm khu hà đông cụ tham khảo nhé
ưu điểm : em thấy rất ổn bản thân em đang ở khu nguyễn xiển rồi xuống đây ở : - không khí khá ổn trong lành thoáng mát ,phía trong đường Lê Xuân Điệp là tòa 19t5 và 19t6 -19T3
- dân cư rất hiền lành và thân thiện
- và đặc biệt thực phẩm mua khá tiện chợ dân sinh đa số các bác các bà làm rau các ven ,vườn bán (3k/mớ thôi)
- hệ thống trường học khá tốt mầm non có :trường tư có trường Hoàng Chính Thanh ,trường công có trường Hàng Đào (trường công xin làm tạm trú xin vào ko mất tiền học phí 1tr/tháng được trợ cấp sữa 50% ,các cô rất nhiệt tình ),trường tiểu học Kiến Hưng ,trung học cở sở Kiên Hưng con cụ mà đi học cơ thể đi bộ mà ko sợ về an toàn giao thông
- Gia đất ở đây em thấy khu lền kề tầm 40tr-45tr/m2
- Chung cư hiện tại có nhà ở xã hội lucky house 13,650tr/m2 đã có 3 tòa vào ở hiện đang xây thêm tòa 19t1 của chủ đầu tư vinaconex 21 ,em đang ở tòa 19t3 khá ổn ạ
- dọc đường Lê Xuân Điệp ra ngoài có dự án Mipec City View giá khoảng 16-18tr/m2 bán khá nhanh đã 2 tòa bàn giao còn 1 tòa M1 tháng 4/2019 bàn giao
- vui chơi có các sân bóng như :sân bóng mậu lương ,bể bơi đa sỹ
- thủ tục ở phường xã thấy các bác hỗ trợ rất nhiệt tĩnh
Nhược điểm : em thấy mỗi cái em ko ưng lắm là về quê hơi xa vì em về phú thọ
Xa trung tâm và ko sầm uất lăm
góp ý cho cụ chút em ở khu này rất ổn và em chọn khu này làm nơi an cư luôn tầm 900tr cụ mua bên Lucky có căn full đồ rồi ạ ,còn 1tỷ đến 1,2 tỷ cụ mua Miec city view là ổn đấy cụ ạ
vâng ạ, cảm ơn cụ, để e tìm hiểu về khu đó ạ, bài của cụ rất chi tiết ạ. thank cụ lần nữa ^^

vanhai493

Tháo bánh
bác nào làm môi giới hoặc có thông tin liên quan về nhà đất thì inbox giúp em nhé, hoặc để lại thông tin, e sẽ mời rượu và inbox.
mong muốn như sau ạ:
  1. tầm tiền: 1,5 tỷ. cố quá thì tới 1.6 là căng đét
  2. pháp lý: sổ đỏ chính chủ - nói không với sổ hồng
  3. có nhà sẵn, mong muốn là 2 tầng, nhiều hơn càng tốt :D xây mới cách đây vài năm thì tốt. còn xây lâu quá sợ nó xuống cấp ạ
  4. địa điểm: cách khu keang nam hay duy tân CG khoảng 7-8-9km (vì em đi làm gần khu CG, Mỹ đình nên muốn gần khu này)
  5. diện tích: mong muốn 30-35m2
  6. hướng: mong muốn Đông, Đông Nam
  7. hình thù nhà: mong muốn vuông vắn, nở hậu càng tốt (thóp hậu thì ko ưng lắm)
  8. đường vào: mong muốn ngõ rộng 2,5-3m; đi từ đường to vào tới nhà ko quá xa, ngóc ngách ko quá ngoằn ngoèo (vì vợ em não cá vàng, sợ ngoằn quá lại lạc mất thì k tìm dc :D)
Lý do em tìm nhà đất: vì e là dân nhập cư, nên xác định 10-15 năm nữa là về quê, nên nếu mua CC thì bán lại lúc đó sẽ rất khó + kén khách. đó là lý do muốn tìm nhà đất
Cảm ơn các cụ, các mợ, cô, dì, chú bác đã quan tâm!

Dinhanhhs

Xe máy
Tầm này tiền cụ vẫn mua được chung cư mới nội thành tầm 50-60m khoảng 1.2 tỏi nhé. Quan trọng là cụ có thích không thôi
dạ ko cụ ạ, nhà thì được cái mới mẻ rộng rãi nhưng hành lang thì ko có, chi phí sinh hoạt đi kèm, cộng thêm việc giấy tờ sở hữu cũng chưa rõ ràng nên e ko chơi

thanhhang90

Xe đạp
Kính chào các cụ,

Chả là em đang có khoảng 1tỷ - 1ty2 muốn dứt cái cảnh đi thuê nhà ạ, em phân vân giữa nhà đất và nhà tập thể cũ, vì quan điểm của em là em quan trọng nhất cái môi trường sống, những khu như trung tự - nam đồng - bách khoa ... đã rất cũ và xuống cấp nhưng bù lại môi trường sống lại tuyệt vời, nhất là với những gia đình có trẻ con như nhà em, nên em hướng đến những khu ntn ạ,

Nhưng tầm nhìn hạn chế và cũng chưa có kinh nghiệm nên em muốn xin ý kiến của các cụ xem tầm tiền đó nên mua loại hình như thế nào thì được ạ, và em chắc chắn phải mua có sổ đỏ ạ,

Xin cảm ơn các cụ nhiều ^^
bác mà muốn mua đất hà đông tầm tiền đó call e nha

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Dinhanhhs

Xe máy

soido

Xe hơi
e có cái nhà nhỏ 2 tầng trong ngõ phố khương thượng, tuy trong ngõ những chỉ cách phố có mấy mét, từ cửa nhà nhìn thấy đường to luôn.
nhưng nhà hơi cũ vì xây cũng lâu rồi, ở tạm thì được còn thích thì đập đi xây mới
DT : 18.1m , sổ đỏ riêng tên vc em
Giá : 1tỉ 250, có thương lượng chút
Cụ thấy phù hợp thì alo cho e: 081 623 7916

minhhoa119

Xe đạp
Tầm này tiền cụ vẫn mua được chung cư mới nội thành tầm 50-60m khoảng 1.2 tỏi nhé. Quan trọng là cụ có thích không thôi
Cc nào tầm này hả cụ? E cg có ý định mà tìm mỏi mắt. Hà đông hoặc tây mỗ đại mỗ kvkl xa e quá

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
dạ em muốn tìm khu vực khác ạ vì tiện cuộc sống làm viêc hơn, bên đó xa quá cụ ạ, thank cụ
Em có cái nhà nhỏ 3 tầng khu Tây Hồ, sinh hoạt khu này thì bách tiện, tầm tiền của cụ thêm chút là okie, cụ cần thì ib e nhé, nhà SĐCC tên e :)

CDX 1.8_Red

Xe tải
Mình có cái cc từ 2006 khu phùng khoang, đã sửa dt 82m2, 1,4 tỷ ai có nhu cầu lh: 090.448.2515

Giang_thuynguyen

Xe tải
Kính chào các cụ,

Chả là em đang có khoảng 1tỷ - 1ty2 muốn dứt cái cảnh đi thuê nhà ạ, em phân vân giữa nhà đất và nhà tập thể cũ, vì quan điểm của em là em quan trọng nhất cái môi trường sống, những khu như trung tự - nam đồng - bách khoa ... đã rất cũ và xuống cấp nhưng bù lại môi trường sống lại tuyệt vời, nhất là với những gia đình có trẻ con như nhà em, nên em hướng đến những khu ntn ạ,

Nhưng tầm nhìn hạn chế và cũng chưa có kinh nghiệm nên em muốn xin ý kiến của các cụ xem tầm tiền đó nên mua loại hình như thế nào thì được ạ, và em chắc chắn phải mua có sổ đỏ ạ,

Xin cảm ơn các cụ nhiều ^^
cụ đang nhắm đến khu vực nào để em tư vấn ạ

Dinhanhhs

Xe máy
e có cái nhà nhỏ 2 tầng trong ngõ phố khương thượng, tuy trong ngõ những chỉ cách phố có mấy mét, từ cửa nhà nhìn thấy đường to luôn.
nhưng nhà hơi cũ vì xây cũng lâu rồi, ở tạm thì được còn thích thì đập đi xây mới
DT : 18.1m , sổ đỏ riêng tên vc em
Giá : 1tỉ 250, có thương lượng chút
Cụ thấy phù hợp thì alo cho e: 081 623 7916
cảm ơn cụ