[Funland] Xin tư vấn về thụ tinh nhân tạo

Leanh65

Xe container
Vụ này em có chút kinh nghiệm, xin chia sẻ với cụ.

Vk em sinh được một bé rồi, hai năm sau thả mãi không được nên có đi khám. Kết luận chồng em 0% tinh trùng tiến tới.Vì bs có khuyên về nhà thay đổi chế độ ăn uống, ăn giá đỗ, Hải sản, thịt bò. Nói thuốc quảng cáo bên ngoài đắt lòi mà không có nhiều tác dụng. Chúng em về nhà làm theo gần một năm sau đi khám rải rác thì lên từ 5 - 7- 11-17%.

Thế mà mãi vẫn không thấy có bầu, đi khám lại thì em bị tắc vòi trứng. Bs khuyên nên Thụ tinh ống nghiệm hoặc mổ thông vòi dù kết quả hạn chế. Em thì tiếc tiền lên mổ thông vòi, rồi sau đó đi bơm mà thấy bại. 4 tháng sau vòi trứng tắc lại. Nghe mấy hội nhóm trên mạng mách đi thông vòi trứng bằng thuốc kháng sinh. Em đi 3 tháng liền liên tục đau đớn muốn chết kết quả cuối cùng tắc vẫn hoàn tắc. Thuốc Nam thuốc Bắc chẳng biết bao nhiêu mà kể. Cuối cùng em quyết định bay vào SG làm IVF ở bệnh viện Mỹ Đức, được 4 phôi, chuyển lần là thứ 2 mới đậu mà cuối cùng em không giữ được. Sau đó em định làm tiếp thì hết trứng😂. Rồi đi xin trứng nhưng việc này thật gian nan không kém! Sau đó vô tình gặp mà em nhận một bé vì cháu bị bỏ rơi ngay từ khi sinh. Giờ cháu gần 3 tuổi. Em cũng yêu cháu chẳng khác gì con đẻ!

trong khi đó, vc ông anh trai đẻ 3 con gái, nguyện vọng có con trai nên đi làm đủ các xét nghiệm ở SG rồi bay ra HN làm ( em xin giấu tên bv). Được 6 phôi nuôi ngày 5 xét nghiệm được duy nhất 1 phôi trai, chuyển phôi may mắn thành công. Giờ bé được 2 tuổi.

chúng em chữa hiếm muộn khoảng 5 năm, trong thời gian này em cũng gặp nhiều hoàn cảnh vô cùng. Với hiếm muộn thật khó cho lời khuyên vì mỗi trường hợp một khác. Bạn bè em khá nhiều người bơm thành công mà chi phí lúc em làm khoảng 15 - 20 triệu trong khi em làm IVF ở Mỹ Đức tầm 70 triệu, có người cùng đợt em làm 160tr. Nếu cho quay trở lại, em sẽ làm IVF ngay chứ không bơm không thuốc Nam Bắc gì cả bởi chữa vô sinh quá tốn thời gian, đau đớn cả tinh thần và thể xác, tốn kém đủ đường. Thậm chí còn phải đối phó với cả họ hàng láng giềng - những người chưa bao giờ biết cái phòng khám vô sinh như thế nào nhưng mà phán thì cực nhanh. Thà ivf xong không được quay sang thuốc Nam Bắc còn hơn là đi chưã các kiểu như em cuối cùng thất bại vẫn hoàn thất bại mà chi phí cũng chả khác gì IVF.

Chúc vc cụ chủ thành công sớm!
Nhà em giống nhà mợ này, chỉ có điều tg là 14 năm và 1 lần C xịt, bay vào nam 3 lần đậu cả 3, 1 lần không giữ được, 2 lần 1 trai 1 gái. Sau về lại tòi tn 1 gái là 3. Em cũng khuyên các cụ mợ khó khăn là tích lúa đi thẳng ivf luôn. Tk thời gian và tiền bạc. Thời em trẻ chưa có ivf phải lăn lộn khắp các bv, ông lang bà vãi, xoa đầu cô cậu vất vả trăm đường. Thông tắc, canh trứng ăn dầm ở rề khắp C, ps HN, trung tâm HN, bs TV, bs H...rồi bà lang HN, ĐB.🤣

cowboy1982

Xe buýt
Trên OF nhà mình đông thành viên,e nghĩ kiểu gì cũng có vài cụ đã trải qua vấn đề này nên e lập thớt xin đc tư vấn cho e để vợ chồng e cũng đc hưởng hạnh phúc như bao người khác
E năm nay thì già nửa đầu 3,vợ e thì chớm đầu 3.vc e cưới nhau đc hơn 3 năm,mãi chưa có nên giờ mới đi khám.vấn đề trục trặc nằm ờ e.e thì kiểm tra xong chất lượng khá yếu.vc cũng tìm hiểu chỗ nọ chỗ kia đc người ta mách loại thuốc khá nhiều người mua nên cũng mua về uống nhưng mới đc tháng nên chưa rõ kết quả ra sao
Bọn e cũng đã tính đến trường hợp thụ tinh nhân tạo.nhưng kinh tế giờ 2 vc cũng mới chỉ đủ ăn,làm thụ tinh phải xin viện trợ 2 bên.e thì do mấy năm nay phá của nhà gần tỷ nên chả dám xin,2vc dành dụm đc ít tiền đưa nhau đi khám xét rồi mua thuốc.bên nhà nội biết đi khám mới đưa cho mấy chục trước
Vợ e bảo có khi chưa đến mức phải thụ tinh,có thể bác sỹ lấy tinh trùng của e ra nuôi bên ngoài rồi bơm thẳng vào vợ e thay vì e bơm trực tiếp,như thế thì rẻ hơn
Nếu làm thụ tinh giờ khoảng bao tiền hả các cụ
E ko hiểu biết hah va chạm về cái mảng này bao giờ,có cụ nào đi trước rồi thì chỉ đường cho e với
Hiện giờ e đang khám chữa chỗ bs tăng đức cương ở viện đông đô
Của cụ bơm trực tiếp còn chả ăn ai nữa là nuôi ngoài.

sieunhan_me

Xe tải
E có một lời khuyên như này.Nếu đã ra bệnh tốt nhất nên tẩm bổ,ăn uống và sử dụng các loại tpcn,sau đó làm ivf luôn .Cứ chữa chạy lắm chỗ ,uống đủ loại rồi k ăn thua gì .lại phải đi ivf.tốn mấy lần tiền .
Cụ có nói là khá yếu nên tốt nhất đừng iui nữa .
Kinh phí tầm 70_100 gì đó.nên vào các viện như nam học ,đại học y.sản hn ,bưu điện .
Vào C thì loằng ngoằng phức tạp .ra tâm anh quá chi tốn kém( vì cụ nói k có đk)
Nên làm sớm đi cụ ạ.

mrSeal

Xe hơi
Cụ lại làm em nhớ lại cảnh vất vả của mình, kiêng rượu bia uống thuốc hơn năm trời, còn bị lang băm lừa cho mấy chục.
Mùng 5 tết 2015 vợ chồng lếch thếch ra viện Phôi nộp tiền làm ống nghiệm, họ đuổi vì Tết chưa làm việc mặc dù họ hẹn, hẹn lại 2 tuần sau đến nộp. Được tầm 1 tuần vợ bảo thấy khác khác, mua que thử 2 vạch. Hic.
2015.17.19 em làm 3 đứa, gái đầu 2 trai sau, cụ chủ an lành, sẽ đến lúc cụ được mãn nguyện.

Ledung17

Xe tải
Trên OF nhà mình đông thành viên,e nghĩ kiểu gì cũng có vài cụ đã trải qua vấn đề này nên e lập thớt xin đc tư vấn cho e để vợ chồng e cũng đc hưởng hạnh phúc như bao người khác
E năm nay thì già nửa đầu 3,vợ e thì chớm đầu 3.vc e cưới nhau đc hơn 3 năm,mãi chưa có nên giờ mới đi khám.vấn đề trục trặc nằm ờ e.e thì kiểm tra xong chất lượng khá yếu.vc cũng tìm hiểu chỗ nọ chỗ kia đc người ta mách loại thuốc khá nhiều người mua nên cũng mua về uống nhưng mới đc tháng nên chưa rõ kết quả ra sao
Bọn e cũng đã tính đến trường hợp thụ tinh nhân tạo.nhưng kinh tế giờ 2 vc cũng mới chỉ đủ ăn,làm thụ tinh phải xin viện trợ 2 bên.e thì do mấy năm nay phá của nhà gần tỷ nên chả dám xin,2vc dành dụm đc ít tiền đưa nhau đi khám xét rồi mua thuốc.bên nhà nội biết đi khám mới đưa cho mấy chục trước
Vợ e bảo có khi chưa đến mức phải thụ tinh,có thể bác sỹ lấy tinh trùng của e ra nuôi bên ngoài rồi bơm thẳng vào vợ e thay vì e bơm trực tiếp,như thế thì rẻ hơn
E ko hiểu biết hah va chạm về cái mảng này bao giờ,có cụ nào đi trước rồi thì chỉ đường cho e với
Bác sĩ tên "Cương" thì kinh rồi, mà lại họ "Tăng"

funfunfun

Xe buýt
Uí giời mới 3 năm cụ đừng nghĩ đến thụ tinh vội
Cái này phải chăm sóc bản thân chút ,rượu bia ,thuốc lá bỏ hết đi ,gần đền kì chiến đấu thì tẩm bổ vào (cái này trên mạng dạy nhiều lắm ) thoải mái đầu óc thì mới êm xuôi ra kết quả được
Con cái là lộc trời ,từ từ khác có đừng nên nóng vội ,tâm phải tĩnh mới làm vc lớn được
Em cũng hơn 2 năm đấy ạ
Đừng đi khám nhiều kẻo bọn lang băm nó thịt ,tiền mất tật mang!
Trường hợp đi khám mà bị gì nan y mới cần làm nhân tạo

Bobbo

Xe điện
Uí giời mới 3 năm cụ đừng nghĩ đến thụ tinh vội
Cái này phải chăm sóc bản thân chút ,rượu bia ,thuốc lá bỏ hết đi ,gần đền kì chiến đấu thì tẩm bổ vào (cái này trên mạng dạy nhiều lắm ) thoải mái đầu óc thì mới êm xuôi ra kết quả được
Con cái là lộc trời ,từ từ khác có đừng nên nóng vội ,tâm phải tĩnh mới làm vc lớn được
Em cũng hơn 2 năm đấy ạ
Đừng đi khám nhiều kẻo bọn lang băm nó thịt ,tiền mất tật mang!
Trường hợp đi khám mà bị gì nan y mới cần làm nhân tạo
Chắc bạn đọc chưa kĩ rồi. Vc cụ thớt lấy nhau 3 năm, cụ thớt cỡ 35, vợ 31 cũng nên sốt ruột là vừa. Đàn ông ko sao chứ độ tuổi sinh đẻ tốt của vợ cụ ấy ko còn nhiều

hic. Nhà em đang chờ tuần sau đặt phôi. Bác sĩ đang bảo giờ chọn xét nghiệm 6 phôi hay cả 9 phôi. Nếu xét nghiệm cả 9 phôi đã lên đến 250 triệu rồi. Chưa tính tiền đặt rồi thuốc thang về sau.
Tuỳ cơ thể người phụ nữ tiếp nhận, như con em họ em là 3 lần thì được 2 . Còn kinh nghiệm của nhà em khuyên cụ là trong vòng 2-3 tuần đầu tuyệt đối không được tắm rửa, vì trong thời gian ấy hiểu nôm ma là trứng đang làm tổ. Cơ thể người mẹ khi tắm lạnh quá, phôi dễ bị đào thải, nhất là đến mùa này cũng dễ kiêng. Tbai mấy lần mà kiêng phát được luôn. Đấy là giải thích bên Đông y, còn bên Tây Y thì đi làm xong về chả kiêng gì.

traurung2017

Xe hơi
Trung bình khám vô sính hiếm muộn mất từ 3 - 6 tháng, chỉ cần lỡ một chu kì lại phải đợi tháng sau, thậm chí đến lúc chuyển phôi rồi mà có một xét nghiệm nào chưa đạt thì lại chờ tháng sau nên thành thử chớp mắt cái hết 1 năm, phụ nữ cứ thêm một tuổi thì cơ hội thành công lại ít đi. Cho nên trừ phi các cụ thật vô tư về chuyện con cái còn không theo em phải xử lí ngay cụ chủ ạ.

Thuốc Nam thuốc Bắc cũng tốt thôi, vấn đề là cụ cứ uống mà chẳng biết bao giờ có kết quả thì cũng mệt lắm.

buicongchuc

Xe ba gác
Nguyên nhân chậm con là gì cụ?

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Em cũng lấy vợ muộn và hơn 2 năm sau mới có bầu, cũng vừa sinh bé đc 2 tháng. Vợ chồng em tâm linh một xíu, về thắp hương tổ tiên, cũng laf lòng thành để mình thêm yên tâm. Rồi uống thuốc bổ của một bác người quen, thuốc bổ thôi chứ k hẳn là thuốc chữa. Năn ngoái em có công trình trong Bình Thuận, đưa vợ vào Đà Lạt đi du lịch thế là về có luôn.

CVT

Xe tải
hic. Nhà em đang chờ tuần sau đặt phôi. Bác sĩ đang bảo giờ chọn xét nghiệm 6 phôi hay cả 9 phôi. Nếu xét nghiệm cả 9 phôi đã lên đến 250 triệu rồi. Chưa tính tiền đặt rồi thuốc thang về sau.
Nhà Cụ đã tách theo nhóm rồi thì k cần xét cả 1 lúc. Thường 9 phôi họ sẽ tách 3-4 nhóm đặt. Cụ mà muốn chọn thì cứ làm từng nhóm. Khi đã rã đông là họ xét xem là đực hay cái luôn. Nếu xét k đúng mong muốn thì lúc đó huỷ bỏ nhóm 1, xét đến nhóm 2( k may thì tát cả các nhóm đều k như mong muốn). Như vậy kinh tế hơn xét từ đầu mấy nhóm luôn

TÔN

Xe container
Em cảm ơn các cụ đã quan tâm
Sau lần làm ivf đầu tiên tháng 7 vừa qua ko đc,đến tháng 9 vợ chồng e đi làm lại và may mắn là đã thành công.hiện gấu nhà e đang bầu bé trai đc gần 6 tháng rồi ạ
Cống Ngầm

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Bạn em 2vc vào Từ Dũ làm nhân tạo 2 lần được 2 nhóc. Mà tốn kém lém, hơn 1 tỏi một đứa.

TÔN

Xe container
Bạn em 2vc vào Từ Dũ làm nhân tạo 2 lần được 2 nhóc. Mà tốn kém lém, hơn 1 tỏi một đứa.
Chữa nhanh hay chậm,tốn ít hay nhiều phụ thuộc vào tình trạng sức khoẻ bệnh tình của vợ hoặc chồng.e trộm vía hết có gần 200tr.vợ chồng đứa e vợ e thì hơn 100tr rồi chưa đâu vào đâu.trục trặc cả vợ lẫn chồng mới khổ

buicongchuc

Xe ba gác
Con cái là duyên Trời định, cần gì phải cố quá hả cụ?

Cống Ngầm

Xe buýt
cảm ơn các cụ các mợ đã tư vấn
trộm vía baby nhà e giờ đc hơn 2 tháng rồi ạ :)
từ ngày có baby tuy hơi mệt mỏi vất vả 1 tí nhưng cả nhà thấy hạnh phúc hơn,tính cách của e cũng thay đổi tích cực hơn

hungkttt

Xe tăng
Cã cụ khác đã nói rõ hết rồi, em thì kinh qua dài hơn cụ nhiều lắm gấp 5 lần cụ cơ. Nhưng ông trời run rủi em vừa thành công đc 1 nửa rồi chờ bé ra đời thôi.