Xin tư vấn về Tour Hà Nội-Nam Ninh (TQ)

Cayman

Xe máy
Chả là nhà em lại được mời đi du lịch Nam Ninh (TQ) cuối tháng này. Tour chỉ có 3 ngày, đi ô tô qua Lạng Sơn.
Các cụ đã có kinh nghiệm đi Nam Ninh tư vấn cho em là sang đấy thì đi thăm những đâu và mua gì.
Em sẽ lại làm một phóng sự ảnh hầu các cụ.
(b)(b)(b)

mercurate

Xe tăng
Nhắn cụ: cụ qua đó nhớ trả thù dân tộc nhá

CD125TBL

Xe tải
Chỉ không nên mua bất cứ thứ gì ở nơi HDV dẫn vào vì đắt và lởm (ngọc bích, ngọc trai, thuốc, bắt mạch kê đơn, mật gấu...này kia kia nọ, về vứt đi hết).
Sau nữa là cẩn thận với bọn chợ: nó đồng ý bán, mình trả tiền thật, sau nó bảo nó nhầm giá, nếu mình thêm tiền thì nó bán, nếu không thêm tiền thì nó trả lại tiền mình...lúc sau đi khỏi mới biết là tiền của mình đã được đổi một cách tinh vi:'(
Ôi Nam Ninh

Lungcu

Xe điện
Mua gì giá nó phát ra, cụ trả=1/4 thôi. bọn tầu nói thách khủng kiếp,:102::102:

vinatour

Xe buýt
Nếu rảnh hoặc chưa đi TQ bao giờ thì đi chơi thôi, theo e Nam Ninh chẳng có gì mà chơi với cái thời gian là 36 tiếng cả, mua những thứ lặt vặt thì tương đối rẻ nhưng ko tốt, nếu vào siêu thị + trung tâm thương mại thì cũng đắt đấy tuy nhiên hàng xịn ( ko mặc cả, nếu có giảm giá thì có biển đề sẵn )... Tối buồn thì đi trả thù dân tộc nhưng cái này ko biết cũng khó tìm, muốn uống rượu ăn đêm thì đến phố Trung Sơn, chuyên đồ nướng.. ăn uống nhậu nhẹt đồ nướng kiểu TQ rẻ mà vui phết... Nếu có điều kiện yêu cầu HD viên đưa đi ăn lẩu cừu cũng ngon !
Mua đồ rẻ quần áo giày dép thì chợ Hoà Bình, Dư Phong... và phố đi bộ ngay con đường bên cạnh.
Đồ điện tử : Tầng hầm bách hoá đại lầu hoặc sunning bên cạnh.
Đồ hiệu : Wall mart, Parkson hoặc những trung tâm thương mại nằm trên đường Triều Dương đối diện với Bách Hoá Đại Lầu... nếu gặp thời điểm sales thì rẻ mà đẹp !
Nếu đi theo tour thì khả năng bác ở khách sạn trên đường Triều Dương là rất cao nên đi lại ăn uống cũng tiện. Đi đâu vài ba người rủ nhau đi taxi cho rẻ , nhớ cầm theo card KS để khi về Taxi đưa mình về đúng chỗ vì nói nó cũng chẳng hiểu... Dọc 2 bên đường Triều Dương gần KS có rất nhiều cửa hàng bán vali ,túi + quần áo rẻ như cho mặc cả nhiều bằng tiếng việt cũng được nhưng nếu cần bền thì ko nên mua... Còn nhiều thứ nữa mà tạm thời ko thể nhớ được hết nhưng với 36 tiếng như thế có lẽ cũng đủ rồi ! à nhớ mang theo tiền + máy chụp hình về báo cáo với anh e OF cụ nhá !

quyt

Xe tăng
Không mua Thuốc - Đông Trùng Hạ Thảo, đắt lòi ra mà không biết có đúng không
Không mua Ngọc ở cửa hàng bán Ngọc, toàn ngọc đểu
Không mua Thuốc của cửa hàng Tây Tạng, thuốc không có tác dụng gì
Không mua chè vì còn chán hơn chè của mình
Không nhờ Hướng dẫn viên mua Sim điện thoại để gọi về nhà, nó thịt ít nhất 100 tệ của mình
Không uống nước bán lề đường - cẩn thận đau bụng
Không mua ngọc trai ở cửa hàng bán ngọc trai vì toàn đồ mỹ ký
Không mua quần áo ở cửa hàng vớ vẩn vì hay bị nó lừa

Nên đi "thư giãn" ở khách sạn mình nghỉ
Nên đi bộ ra chỗ ăn đềm, vì nhiều món ngon mình chưa được ăn

Nhớ đi taxi thì thỏa thuận giá cả trước
Nhớ đem theo giấy thông hành khi ra đường
Nhớ đem thuốc chống nôn khi đi xe oto vì mất 1 ngày đường đi từ Lào Cai sang Vân Nam
Nhớ đem theo máy ảnh để chụp ạ :102::102:

Cayman

Xe máy
Nếu rảnh hoặc chưa đi TQ bao giờ thì đi chơi thôi, theo e Nam Ninh chẳng có gì mà chơi với cái thời gian là 36 tiếng cả, mua những thứ lặt vặt thì tương đối rẻ nhưng ko tốt, nếu vào siêu thị + trung tâm thương mại thì cũng đắt đấy tuy nhiên hàng xịn ( ko mặc cả, nếu có giảm giá thì có biển đề sẵn )... Tối buồn thì đi trả thù dân tộc nhưng cái này ko biết cũng khó tìm, muốn uống rượu ăn đêm thì đến phố Trung Sơn, chuyên đồ nướng.. ăn uống nhậu nhẹt đồ nướng kiểu TQ rẻ mà vui phết... Nếu có điều kiện yêu cầu HD viên đưa đi ăn lẩu cừu cũng ngon !
Mua đồ rẻ quần áo giày dép thì chợ Hoà Bình, Dư Phong... và phố đi bộ ngay con đường bên cạnh.
Đồ điện tử : Tầng hầm bách hoá đại lầu hoặc sunning bên cạnh.
Đồ hiệu : Wall mart, Parkson hoặc những trung tâm thương mại nằm trên đường Triều Dương đối diện với Bách Hoá Đại Lầu... nếu gặp thời điểm sales thì rẻ mà đẹp !
Nếu đi theo tour thì khả năng bác ở khách sạn trên đường Triều Dương là rất cao nên đi lại ăn uống cũng tiện. Đi đâu vài ba người rủ nhau đi taxi cho rẻ , nhớ cầm theo card KS để khi về Taxi đưa mình về đúng chỗ vì nói nó cũng chẳng hiểu... Dọc 2 bên đường Triều Dương gần KS có rất nhiều cửa hàng bán vali ,túi + quần áo rẻ như cho mặc cả nhiều bằng tiếng việt cũng được nhưng nếu cần bền thì ko nên mua... Còn nhiều thứ nữa mà tạm thời ko thể nhớ được hết nhưng với 36 tiếng như thế có lẽ cũng đủ rồi ! à nhớ mang theo tiền + máy chụp hình về báo cáo với anh e OF cụ nhá !
Vôt kụ (b)(b)(b)
Nhà cụ đi nhiều rổi phỏng?
Nhà em cũng lang thang một vài nơi nhưng chưa có kinh nghiệm, may mà có các cụ để học hỏi.

Cayman

Xe máy
Không mua Thuốc - Đông Trùng Hạ Thảo, đắt lòi ra mà không biết có đúng không
Không mua Ngọc ở cửa hàng bán Ngọc, toàn ngọc đểu
Không mua Thuốc của cửa hàng Tây Tạng, thuốc không có tác dụng gì
Không mua chè vì còn chán hơn chè của mình
Không nhờ Hướng dẫn viên mua Sim điện thoại để gọi về nhà, nó thịt ít nhất 100 tệ của mình
Không uống nước bán lề đường - cẩn thận đau bụng
Không mua ngọc trai ở cửa hàng bán ngọc trai vì toàn đồ mỹ ký
Không mua quần áo ở cửa hàng vớ vẩn vì hay bị nó lừa

Nên đi "thư giãn" ở khách sạn mình nghỉ
Nên đi bộ ra chỗ ăn đềm, vì nhiều món ngon mình chưa được ăn

Nhớ đi taxi thì thỏa thuận giá cả trước
Nhớ đem theo giấy thông hành khi ra đường
Nhớ đem thuốc chống nôn khi đi xe oto vì mất 1 ngày đường đi từ Lào Cai sang Vân Nam
Nhớ đem theo máy ảnh để chụp ạ :102::102:
Hay quá. Đa tạ các cụ (b)(b)(b)

quyt

Xe tăng
Em chắc chăn guide Tour sẽ đưa đoàn bác vào mấy cửa hàng bán mấy đồ kia, và cách thức bán hàng của người ta rất dễ khiến khách hàng móc túi ra mua đồ. Vì vậy theo em nếu bác không muốn mất tiền oan thì nên không vào. Đứng ngoài chơi thôi :21::21::21:
Mình đi xem cảnh là chính chứ ko phải đi sắm đồ

Xecutkit2008

Xe điện
Cửa hàng cành to càng giả, theo em cụ chỉ tham quan thôi còn mua thi về mình cho chắc em đi đấy mua quả túi cho vợ.*** vào chỗ rõ to cuối cùng thì ...

danmexe

Xe điện
1 điều quan trọng là tiện Tệ mà bác mang từ VN sang để tiêu xài thi nên ký hiệu vào góc nhé.Tránh tình trạng nó tráo tiền của mình thành tiền giả rồi trả lại mình...:102: