[Funland] [Xin tư vấn] Xe biển trắng 7c chạy thêm dv hàng ngày

VocaVola

Xe tải
Chào các cụ,

Em lại lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp ạ.

Cân đối cv và gđ em tính lấy xe 7c ra biển trắng có mối chạy dv đưa đón chuyên gia (đón trả tại phố cấm biển vàng), đồng thời có ít mối khách du lịch nn.
Em muốn hỏi thời gian rảnh trong ngày (khách lv khoảng 6-7h mới đón) hoặc ngoài giờ, cuối tuần khi ko có khách dl thì em có thể sử dụng xe chạy thêm dv gì ổn định lượng khách, hàng không ạ?
Như em tìm hiểu thì có room sân bay thì phải (không cần đổi biển kd) hay dv giao hàng cần xe 7 chỗ trong phố? Em chưa tham gia không rõ những thông tin về những việc như này nên xin hỏi các cụ có kn chia sẻ giúp nhé.
Em xin cảm ơn trước.
Vcvl

Taihoatu

Xe lăn
Về quy định thì không được
Còn cụ cứ chạy thì khi bị túm cụ không giải thích được thì bị phạt thôi

poiuy

Xe cút kít
Về mặt quy định thì khi chở thuê nó phát sinh trách nhiệm bảo đảm an toàn cho người được chở, chí ít cũng là cái bảo hiểm cho hành khách. Đó cũng là quyền lợi của hành khách. Cho nên vận tải hành khách phải có giấy phép là vậy.

VocaVola

Xe tải
Về quy định thì không được
Còn cụ cứ chạy thì khi bị túm cụ không giải thích được thì bị phạt thôi
Cảm ơn cụ đã cho ý kiến ạ!
Em chưa rõ những quy định là loại gì khi em không đăng ký chạy grab... Ngoài khách chuyên gia và du lịch đi riêng thì em tính đến giao hàng hay room sân bay có cần phải đk kd không? Và khả năng bị tóm khi chạy ngoài như này cao không ạ?
Ví dụ có mối giao hàng xe 7c thì sao nó tóm đc khi em nói giao hàng cho gđ??

VocaVola

Xe tải
Về mặt quy định thì khi chở thuê nó phát sinh trách nhiệm bảo đảm an toàn cho người được chở, chí ít cũng là cái bảo hiểm cho hành khách. Đó cũng là quyền lợi của hành khách. Cho nên vận tải hành khách phải có giấy phép là vậy.
Dạ. Trước giờ em cũng một số lần đưa chuyên gia. Cũng quen và phải dùng biển trắng vào phố. Em đi như kiểu xe gia đình và khách không yêu cầu hđ vận chuyển gì cả như vậy vẫn ok phải không ạ?

VocaVola

Xe tải
Có cụ nào có kn thêm và đang hoạt động với xe biển trắng chạy thêm dv chia sẻ giúp em thêm nhé. Tks

formen

Xe lăn
Một số khách cần hoá đơn vận tải để quyết toán cho cty thì cụ k xuất đc.

HanhTu811

Xe buýt
Hí hí em cũng xin ngồi tham khảo, xe em độc đưa đón vợ con cuối tuần, còn lại nhàn rỗi cất trong nhà chả đi đâu...

patuana76

Xe điện
Không biết cứ giải thích theo kiểu là cho thuê xe có lái, có được chấp nhận không nhỉ? Về vụ không lắp biển vàng cũng như đón trả khách.

VocaVola

Xe tải
Một số khách cần hoá đơn vận tải để quyết toán cho cty thì cụ k xuất đc.
Dạ. Khách thường xuyên chuyên gia hay dl hiện tại không cần hđ ạ.
Ý em muốn nhấn mạnh là thời gian rảnh em có thể sd xe cho dv gì (không tính khách tự đặt chuyến đi riêng). Vd như room sân bay (hình như không yêu cầu biển vàng) hay mối giao hàng hoặc cv liên quan ổn định khác đã có cụ nào làm chưa, có vđ gì không và nếu có thể chia sẻ kn về những việc tương tự ạ...

VocaVola

Xe tải
Không biết cứ giải thích theo kiểu là cho thuê xe có lái, có được chấp nhận không nhỉ? Về vụ không lắp biển vàng cũng như đón trả khách.
Em cũng không rõ vụ này. Còn người thân có xe riêng cho cty thuê cả lái thì em thấy chả cần đổi biển gì vẫn chạy bt. Em thì không muốn bó buộc vào cty nên mới hỏi cơ hội sd xe tự do hơn.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Hí hí em cũng xin ngồi tham khảo, xe em độc đưa đón vợ con cuối tuần, còn lại nhàn rỗi cất trong nhà chả đi đâu...
mấy cái gr a e rảnh rỗi chạy sân bay nhiều lắm. e thấy lôi cả crv, m6, camry ra thì cụ đủ hiểu nhiều & cạnh tranh thế nào.

dattuyet_sghn

Xe điện
Nhiều mối thì cứ chạy thôi, được bao nhiêu ăn cả. Chả phải chia cho bố con thằng nào.
Nhưng đen bị bắt thì chịu phạt thôi (xe tư nhân chở khách chui ko đkkd).

Taihoatu

Xe lăn
Cảm ơn cụ đã cho ý kiến ạ!
Em chưa rõ những quy định là loại gì khi em không đăng ký chạy grab... Ngoài khách chuyên gia và du lịch đi riêng thì em tính đến giao hàng hay room sân bay có cần phải đk kd không? Và khả năng bị tóm khi chạy ngoài như này cao không ạ?
Ví dụ có mối giao hàng xe 7c thì sao nó tóm đc khi em nói giao hàng cho gđ??
Thì cụ cứ chạy thôi, rồi vào từng tình huống cụ thể cụ sẽ rõ.
Ví dụ nếu cụ chở khách - nó tách khách ra hỏi khách và cụ thì sẽ ra thôi; Còn đi giao hàng thì một vài lần cụ có thể nói là giao cho gia đình nhưng nhiều lần thì chắc chả nói đc, chưa kể nó hỏi thêm thế giao hàng thì chứng từ hóa đơn đâu.
Tuy nhiên với những cái nhỏ lẻ thế này thì xxx họ chả bắt cụ đâu, nhưng nếu cụ vi phạm giao thông chẳng hạn, nó sẽ cộng hết các lỗi. hì hì

cusao

Xe lăn
Có đủ mọi qui định rồi nếu cố tình làm trái thì là do hên xui thôi....về lâu dài là không an toàn đâu.

VocaVola

Xe tải
Thì cụ cứ chạy thôi, rồi vào từng tình huống cụ thể cụ sẽ rõ.
Ví dụ nếu cụ chở khách - nó tách khách ra hỏi khách và cụ thì sẽ ra thôi; Còn đi giao hàng thì một vài lần cụ có thể nói là giao cho gia đình nhưng nhiều lần thì chắc chả nói đc, chưa kể nó hỏi thêm thế giao hàng thì chứng từ hóa đơn đâu.
Tuy nhiên với những cái nhỏ lẻ thế này thì xxx họ chả bắt cụ đâu, nhưng nếu cụ vi phạm giao thông chẳng hạn, nó sẽ cộng hết các lỗi. hì hì
Vâng. Em cũng thấy như vậy. Bt sẽ không sao nhưng có vđ thì lại lằng nhằng.

Vấn đề duy nhất mà đk biển vàng là mất mối khách chuyên gia còn nếu đkkd chạy app thì nhiều...
Em chờ cụ nào ở tình huống tương tự chia sẻ ạ.

thientudolong

Xe container
đã xác định chạy dịch vụ thì lấy biển trắng làm gì nhỉ
vừa kiếm đc tiền vừa oách à :D

AlexHEO

Xe tăng
Thôi cụ ạ, tham bát bỏ mâm. Như cụ nói thì mối nó quen và đều vậy là cụ cũng ấm rồi, tính thêm nếm nữa thì cũng thêm rủi ro thôi. Những xe có HĐ cố định rất khó kiếm kèo ngoài giờ, vì khách thì ít có kiểu trùng được giờ rảnh của cụ lắm. Có được cuốc khách lẻ cụ đón lại trễ giờ của khách HĐ cố định thì cũng mệt.

matizvan2009

Xe ba gác
Chào các cụ,

Em lại lên đây nhờ các cụ tư vấn giúp ạ.

Cân đối cv và gđ em tính lấy xe 7c ra biển trắng có mối chạy dv đưa đón chuyên gia (đón trả tại phố cấm biển vàng), đồng thời có ít mối khách du lịch nn.
Em muốn hỏi thời gian rảnh trong ngày (khách lv khoảng 6-7h mới đón) hoặc ngoài giờ, cuối tuần khi ko có khách dl thì em có thể sử dụng xe chạy thêm dv gì ổn định lượng khách, hàng không ạ?
Như em tìm hiểu thì có room sân bay thì phải (không cần đổi biển kd) hay dv giao hàng cần xe 7 chỗ trong phố? Em chưa tham gia không rõ những thông tin về những việc như này nên xin hỏi các cụ có kn chia sẻ giúp nhé.
Em xin cảm ơn trước.
Vcvl
Klq nhưng chữ cuối Vcvl là cccc gì thế nhỉ