Xin tư vấn xe Louis Garneau

T-Đức

Xe tải
Xe đạp đời mới ngày nay các hãng đều đặt nhà máy sản xuất ở Taiwan hết. Nhưng công nghệ thì không phải 100% taiwan như các cụ phán. Công nghệ có thể được nghiên cứu ở bất kỳ đâu nhưng sẽ được thử nghiệm và sản xuất ở Taiwan. Vì sao taiwan? vì đó là nơi đã có sẵn các dây truyền sản xuất đạt các chuẩn cáo cấp do các hãng lớn của US và EU đem tới. Nhân công kỹ thuật đáp ứng vận hành với chi phí thấp hơn nhiều EU/US. Taiwan cũng là nơi có nguyên liệu rẻ do nhập được từ China và các nước có nhiều dầu mỏ ở châu Á. Taiwan cũng là nơi các hãng sản xuất được an tâm hơn về các chính sách bảo vệ bản quyền, bảo vệ các bí kíp công nghệ từ chính quyền.
Quan trọng một quá trình sản xuất là phải tuân thủ các chuẩn kỹ thuật cụ thể và quá trình kiểm định sản phẩm trước khi đến tay người tiêu dùng, thương hiệu và đẳng cấp không phải đơn giản mà có.
Cụ nói có lý!

Đúng là cái nhà máy đặt ở Đài Loan nhưng chưa chắc công nghệ là của nước sở tại. Em nói cũng vội nên không chính xác, ý em là nó là hàng Made in Taiwan. Còn công nghệ thì phải phân tích kỹ, ví dụ như một phát minh được áp dụng vào xe đạp, mà phát minh đó đã được cấp ở Canada thì được coi là có công nghệ Canada. Hay các dây truyền sx được nhập thì cũng có thể coi là công nghệ nhập.

Trường hợp Louis Garneau thì em nghĩ nó thì là thuần túy thương hiệu Canada chứ công nghệ nếu có nhập thì từ nhiều nước không hẳn của hãng Louis Garneau chính quốc. Vì hãng nó có sx xe đạp bao giờ đâu. Các xe xịn dòng này đều có chữ Design by Louis Garneau Canada, Assembled in Taiwan và có chữ ký tên ông chủ tịch (cũng là tên hãng, tên thương hiệu Louis Garneau). Tuy nhiên những cái đó chỉ làm màu cho sang, chứ nó chỉ là sự hứa hẹn đảm bảo uy tín mà hãng sở hữu thương hiệu cam kết. Tuỳ theo hợp đồng nhượng quyền thương hiệu, mà nó bắt nhà sx phải tuân thủ nhưng qui định nào trong quá trình sx xe.

Chất lượng dòng xe cao cấp của Louis Garneau không tồi, chứng tỏ nó cũng có cái gì đáng tin cậy. Nhưng gần đây nó lại mở rộng thị phần sang cả dòng xe bình dân, vậy đương nhiên có cả dòng xe rẻ tiền, chất lượng thấp.

Hai cang

Xe buýt

nguyenanhtuan

Xe tải
Sao trong cái link trên thì giá bên Nhật đã là 52.000 Yên, quy đổi tiền Việt theo tỉ giá ngày hôm nay đã là 10.77tr (VND). Mà sao ở VN lại bán rẻ vậy hả các Bác?
Hãy là nhà tiêu dùng thông thái))) he he.. câu chuyên về chiếc xe này rất hay và còn nhiều chuyện để bàn

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em vừa mua hôm nay. 6 củ khoai. Mới keng không vết xước, chắc còn lâu mới hỏng. Đi xem mấy con hàng bãi, con nào vừa mắt tý cũng toàn trên 6 củ. Con này cấu hình với các cụ dân chuyên thì kém, với em thấy đủ dùng. Trước em cũng đi 1 con hàng bãi, có thụt mấy năm thì mất chứ cũng chẳng hỏng gì.
Google phát ra đầy cụ. Em mua ở Võ Thị Sáu.

Tcbong

Xe hơi
Em vừa mua hôm nay. 6 củ khoai. Mới keng không vết xước, chắc còn lâu mới hỏng. Đi xem mấy con hàng bãi, con nào vừa mắt tý cũng toàn trên 6 củ. Con này cấu hình với các cụ dân chuyên thì kém, với em thấy đủ dùng. Trước em cũng đi 1 con hàng bãi, có thụt mấy năm thì mất chứ cũng chẳng hỏng gì.
Google phát ra đầy cụ. Em mua ở Võ Thị Sáu.
Thank cụ!

luannissan

Xe tăng
nói chung dòng louis gearneau này thì 100% là hàng tại China, tuy nhiên đồ lắp là đồ tốt, các cụ đi mà bảo dưỡng đầy đủ thì không biết đến khi nào hỏng luôn.có 1 cái em không thích ở cái thằng này là không dùng bạc đạn mà toàn vòng bi, được cái vòng bi thì dễ bảo dưỡng, nhưng rất kiêng nước.
chủ yếu em thấy hay chơi dòng này là touring, còn road và MTB ít thấy có.

Tcbong

Xe hơi
E đang phân vân con này với merida crossway 90 thì chọn con nào?Nhờ các cụ tư vấn ah.

Chỉnh sửa cuối:

bakury

Xe máy
Em cũng định sắm, vào hóng thông tin từ cao nhân

nguyenanhtuan

Xe tải
nói chung dòng louis gearneau này thì 100% là hàng tại China, tuy nhiên đồ lắp là đồ tốt, các cụ đi mà bảo dưỡng đầy đủ thì không biết đến khi nào hỏng luôn.có 1 cái em không thích ở cái thằng này là không dùng bạc đạn mà toàn vòng bi, được cái vòng bi thì dễ bảo dưỡng, nhưng rất kiêng nước.
chủ yếu em thấy hay chơi dòng này là touring, còn road và MTB ít thấy có.
Nói ko với xe fake... đây là chiếc xe sản xuất theo đơn đặt hàng của một đồng chí, giá ban đầu tầm 9 củ về 8 củ 7củ giờ 6 củ 5củ ))) Và nếu một ngày nào đó hãng biết và xuất hiện ở đây thì ko biết chừng. Con xe này có nhiều điểm nhận dạng như nước sơn, khung, trục... cùi đề. Nói chung xe làm khá tinh vi nên chỉ có cái tâm bán hàng mà thôi. Hiện nay nhiều có nhiều hàng Sơn lại xe dập tên hàng như trek bianchi... nói chung cực bát nháo. Vậy nên hãy là nhà tiêu dùng thông thái các cụ các mợ ạ

Hoahoangtu

Đi bộ
Nói ko với xe fake... đây là chiếc xe sản xuất theo đơn đặt hàng của một đồng chí, giá ban đầu tầm 9 củ về 8 củ 7củ giờ 6 củ 5củ ))) Và nếu một ngày nào đó hãng biết và xuất hiện ở đây thì ko biết chừng. Con xe này có nhiều điểm nhận dạng như nước sơn, khung, trục... cùi đề. Nói chung xe làm khá tinh vi nên chỉ có cái tâm bán hàng mà thôi. Hiện nay nhiều có nhiều hàng Sơn lại xe dập tên hàng như trek bianchi... nói chung cực bát nháo. Vậy nên hãy là nhà tiêu dùng thông thái các cụ các mợ ạ
Vậy là mấy bác giao bán con louis garneau này hàng mới giá 5-6tr là fake ak bác

tuanle.dragon

Xe buýt
Vậy là mấy bác giao bán con louis garneau này hàng mới giá 5-6tr là fake ak bác
Cụ vào web của nó mà kiểm tra. Không có trên web hoặc có nhưng cấu hình khác thì là hàng fake. Hàng chính hãng Giant là chuẩn chỉ nhất vì nó có đại lý chính thức ở VN khá lâu rồi.

HaiDoan77

Đi bộ
Em có con hàng bãi mua lâu rồi. Thay đùm, BB mới đang muốn thanh lý đây.

nguyenanhtuan

Xe tải
Hic thanks cụ ạ, e cũng đang hóng kiếm con tay ngang tầm 5-6tr. Lướt youtube thấy mấy kênh xe đạp như hanoi bike review con này hơn 6tr ổn phết. Ấy vậy mà ...
Hãy là nhà tiêu dùng thông thái hihi

nguyenanhtuan

Xe tải
Cụ vào web của nó mà kiểm tra. Không có trên web hoặc có nhưng cấu hình khác thì là hàng fake. Hàng chính hãng Giant là chuẩn chỉ nhất vì nó có đại lý chính thức ở VN khá lâu rồi.

Xe bãi nhật xịn đen đét đây ah... xe fake giờ nó làm như fake túi LV nhưng ko phải là ko có cách nhận biết. Một chiếc bán tại canada và TT nhật đã ko có giá dưới 10tr rồi. Bác nào chờ được em đang gửi chiếc chính hãng về và show cho ace xem...