Xin tư vấn xe Louis Garneau

mammam

Xe hơi
Em vừa mua hôm nay. 6 củ khoai. Mới keng không vết xước, chắc còn lâu mới hỏng. Đi xem mấy con hàng bãi, con nào vừa mắt tý cũng toàn trên 6 củ. Con này cấu hình với các cụ dân chuyên thì kém, với em thấy đủ dùng. Trước em cũng đi 1 con hàng bãi, có thụt mấy năm thì mất chứ cũng chẳng hỏng gì.
Google phát ra đầy cụ. Em mua ở Võ Thị Sáu.
Ngõ 96 Võ Thị Sáu phỏng cụ ???
Nếu đúng, em cũng mới rước 1 con Trinx ở đấy. Ngon, bổ, rẻ !!!

anhmt

Xe buýt
Con Louis Garneau mà các bác bảo mới 100% và con Trinx Free 2.0 này thì con nao ngon hơn ạ?

ninjacanthi

Đi bộ
Mình thấy ở đây bán hàng đập thùng luôn nhưng không biết có xịn không các bác?

duytrong

Xe lăn
Tuy cùng là xe sản xuất tại Đài loan nhưng nhập được vào thị trươngf từng nước lại theo tiêu chuẩn khác nhau của từng nước, do vậy chất lưoengj cũng không hề giống nhau, nếu xe nhập và tiêu thụ được ở thị trường Nhật thì chất lượng cực cao các cụ ạ.
Vậy nên tại sao cùng mặt hàng của moitj hãng sản xuất nhưng mua ở Nhật giá lại đắt hơn mua ở ta...

namhien

Đi bộ
Tuy cùng là xe sản xuất tại Đài loan nhưng nhập được vào thị trươngf từng nước lại theo tiêu chuẩn khác nhau của từng nước, do vậy chất lưoengj cũng không hề giống nhau, nếu xe nhập và tiêu thụ được ở thị trường Nhật thì chất lượng cực cao các cụ ạ.
Vậy nên tại sao cùng mặt hàng của moitj hãng sản xuất nhưng mua ở Nhật giá lại đắt hơn mua ở ta...
Làm gì có ạ, cũng như iphone samsung sx tại vn và china thôi ạ. giống nhau 100% vì nó là 1 chỉ khác cái mã để quản lý. Không tin cứ vào yahoo japan và jakuten jp mà xem, hàng china xuất sang ngập tràn, giá rẻ như VN vậy và chất lượng cũng như hạch luôn, nhiều ông ăn quả đắng vì mua hàng bãi nhật đắt lòi mà về dùng mới biết là khựa. Điển hình là xe đạp, máy hút bụi, máy phát điện mua về hư hỏng không có đồ thay tháo ra 100% china lởm vô cùng. Và giá bên đó cũng toàn trên 20k yên quy ra = 5-6tr vnd lấy đâu ra mà tiêu chuẩn nhật ạ. Dân mình cuồng nhật bãi, nhưng mua phải am hiểu và biết, đừng để bị bọn lái buôn nó thịt, có ai thấy cái xe đạp 5-tr đi chán nát về VN vẫn 5tr không ? Em sẽ đính cái hình trên web rakuten các cụ xem xe tàu xuất nhật đủ hãng rẻ và cũng y chang như xuất sang Ta đây

Chỉnh sửa cuối:

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Sau 1 năm sử dụng, Cụ có nhận xét thêm gì không ạ?
Cũng ko vấn đề gì cụ. Mà 1 năm nay có đi được mấy đâu. Khung sườn OK, group ok, chân nan hoa có vẻ han, mà moayo cũng chưa có vấn đề gì nhưng ko thể bằng đồ xịn, cao su chắn bụi của moayo xộc xệch chứ ko chắc chắn như con bãi cũ của em.

goldsmith

Xe buýt
Cũng ko vấn đề gì cụ. Mà 1 năm nay có đi được mấy đâu. Khung sườn OK, group ok, chân nan hoa có vẻ han, mà moayo cũng chưa có vấn đề gì nhưng ko thể bằng đồ xịn, cao su chắn bụi của moayo xộc xệch chứ ko chắc chắn như con bãi cũ của em.
Chào cụ,
Com của cụ có giống con này không ạ,
Em thì không hiểu gì về xe đạp, mà thấy on này hoàn thiện có vẻ ngon trong tầm giá ( shop đang báo 7,8 củ)