[Funland] Xin ý kiến các cụ về F1 thuận tay trái?

Nếu những gì quá quan trọng, người ta sẽ có bản thiết kế cho người thuận trái. Còn những gì bình thường trong cuộc sống, xài bằng tay trái thì sẽ gặp chút bất lợi thôi.

Không thuận có thể luyện được, nhưng sẽ không bao giờ đạt tới khả năng như bên thuận. Thành ra giống như bắt ông da đen đi thi bơi vậy :)).
cụ nói chuẩn! giống như vật tay. ông có khoẻ
Hai đ/c này yếu sinh lý, chắc toán cũng chả hơn=))=))=))
tất cả bản năng của con người đều do di truyền cả nhé, còn lặn với trội là ...là do yếu sinh lý đấy
cụ lại nói sai rồi. gen quy định của.
F1 nhà e cũng đầu 2019
Dấu hiệu thuận tay trái chân trái rõ ràng
Và chắc chắn e sẽ cho nó viết bằng tay nào nó thoải mái nhất
Thường đứa bướng lại là đứa khôn cụ chủ ạ
Cám ơn cụ. Em cũng có chút hy vọng vậy thôi! Nó toàn làm ngược những gì mình nói bất cứ chuyện gì?

cụ nói chuẩn! giống như vật tay. ông có khoẻ

cụ lại nói sai rồi. gen quy định của.
Cám ơn cụ. Em cũng có chút hy vọng vậy thôi! Nó toàn làm ngược những gì mình nói bất cứ chuyện gì?
Thật ra e cũng suy từ e ra thôi
He he

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em thuận tay trái (trừ cầm bút và đũa bằng tay phải), nhà em cả 2 đứa khi mới sinh ra cũng có xu hướng thuận tay trái khi cầm nắm đồ vật. Em uốn nắn bằng cách để ý và nhắc nhở liên tục, sau này chúng nó kg còn dùng tay trái nữa. Thực ra em nghĩ trẻ con dễ nắn mà, miễn là cccm để ý đến chúng khi còn nhỏ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chả là nhà em có 2 F1 (a cả sinh năm 2015, út 2019), thằng cả thì chắc chắn thuận tay trái rồi, còn thằng út thì đã nhìn thấy biểu hiện của việc thuận tay trái. Em đang đau đầu vụ này vì thằng đầu nhà em hiện tại nó rất ương, toàn làm ngược ý người lớn, nói không chịu nghe các cụ ạ. Mà sắp tới lại học chữ, viết chữ đến nơi rồi.
Em xin ý kiến các cụ là để cho 2 đứa nó phát triển theo tự nhiên hay phải tập chuyển sang tay phải.
Xin ý kiến các cụ về vấn đề này?
Em thì ngày xưa ông bà đánh khổ sở để chuyển sang tay Phải các cụ ạ.
Cụ cứ để các bạn phát triển tự nhiên thôi. Chỉ hướng cho các bạn sử dụng công cụ làm việc là tay phải, vì các công cụ sử dụng để làm việc, đa số thiết kế tay phải, tránh tai nạn lao động thôi, còn đâu kệ ạ.

latdat

Xe buýt
Em đánh dấu hóng kinh nghiệm các cụ. Thằng thứ 2 nhà em cũng thuận tay trái. Năm nay vào lớp 1. Em bảo gấu cho nó viết bằng tay phai, còn các việc khác cứ kệ cho nó làm bằng tay trái.