Thảo luận Xin ý kiến các cụ về Trailblazer

Hiupeo

Xe hơi
E đang phân vân Trailblazer 2019 4x4 ltz(bản cao nhất- E đi Colorado nhiều thấu cũng chim ưng) E thấy giá rất tốt so với các option. Cụ nào đang đi cho E xin thêm chút thông tin( E thấy nói hay hỏng phần điện) về sửa chữa(có hay hỏng vặt j ko) các cụ đừng báo lỗi hết dầu ko đi đc phải kéo về Gara nhé :( tội E

Hiupeo

Xe hơi
Bác đã đi Colorado rồi thì Trailblazer chắc chắn sẽ làm bác hài lòng ạ
So với Colorado Trailbalzer có thêm tính năng cảnh báo điểm mù, cảnh báo xe cắt ngang khi lùi xe, điều hòa 2 dàn riêng biệt...
Cụ cần xem xe và lái thử cứ nhắn em nhé
>:D<Hotline 24/7 : 093.222.0123 (Mr Phúc):-c
Cám ơn cụ, E đi colo nhiều nhưng ko phải dửa chữa và bảo dưỡng bao giờ nên muốn tham khảo các cụ đã đi rồi

tuanphong1909

Xe máy
E đang phân vân Trailblazer 2019 4x4 ltz(bản cao nhất- E đi Colorado nhiều thấu cũng chim ưng) E thấy giá rất tốt so với các option. Cụ nào đang đi cho E xin thêm chút thông tin( E thấy nói hay hỏng phần điện) về sửa chữa(có hay hỏng vặt j ko) các cụ đừng báo lỗi hết dầu ko đi đc phải kéo về Gara nhé :( tội E
Mình lấy trail từ hồi tháng 9 năm ngoái chạy đến giờ được 7k km rồi cụ. Nói chung xe còn mới quá cũng chưa phát sinh cái gì cả, cứ đổ dầu là chạy ầm ầm thôi. Cũng khá tiết kiểm dầu, đường trường hơn 6L, đường phố khoảng hơn 8L. Bảo dưỡng thì mới làm một lần hồi 1k chỉ thay dầu thôi chứ cũng chả làm gì, chờ tới 1 vạn km vào thay dầu tiếp.
Xe đi gia đình rộng rãi thoải mái, đưa vợ con, ông bà đi chơi chạy một mạch 200km xuống xe mọi người vẫn khỏe re
Hồi năm ngoái e phân vân e này với Everest. Cuối cùng sale báo ever bản biturbo tới 1,4t + lạc 70tr e chia tay luôn, qua lấy trail được km có 999tr. Chênh lệch hai xe tới 500tr, bỏ ngân hàng tháng lấy vài triệu đổ dầu chạy phe phé
Mà thấy cũng lạ. Em trail này tháng bán cũng trăm mấy gần 200 xe mà chả thấy bài viết chia sẻ hay đánh giá gì nhiều, không thấy khen cũng chả thấy chê. Chẳng lẽ các cụ ấy mua về cứ lầm lũi chạy vậy thôi, ko có ý kiến gì :-/

Hiupeo

Xe hơi
Mình lấy trail từ hồi tháng 9 năm ngoái chạy đến giờ được 7k km rồi cụ. Nói chung xe còn mới quá cũng chưa phát sinh cái gì cả, cứ đổ dầu là chạy ầm ầm thôi. Cũng khá tiết kiểm dầu, đường trường hơn 6L, đường phố khoảng hơn 8L. Bảo dưỡng thì mới làm một lần hồi 1k chỉ thay dầu thôi chứ cũng chả làm gì, chờ tới 1 vạn km vào thay dầu tiếp.
Xe đi gia đình rộng rãi thoải mái, đưa vợ con, ông bà đi chơi chạy một mạch 200km xuống xe mọi người vẫn khỏe re
Hồi năm ngoái e phân vân e này với Everest. Cuối cùng sale báo ever bản biturbo tới 1,4t + lạc 70tr e chia tay luôn, qua lấy trail được km có 999tr. Chênh lệch hai xe tới 500tr, bỏ ngân hàng tháng lấy vài triệu đổ dầu chạy phe phé
Mà thấy cũng lạ. Em trail này tháng bán cũng trăm mấy gần 200 xe mà chả thấy bài viết chia sẻ hay đánh giá gì nhiều, không thấy khen cũng chả thấy chê. Chẳng lẽ các cụ ấy mua về cứ lầm lũi chạy vậy thôi, ko có ý kiến gì :-/
Vâng E thấy các cụ đi ngoài đường ko ít, bản thân E cũng có thiện cả với Chevy. Mà hỏi ông anh làm gara ông ấy cứ chê làm E phân vân quá

tuanphong1909

Xe máy
Vâng E thấy các cụ đi ngoài đường ko ít, bản thân E cũng có thiện cả với Chevy. Mà hỏi ông anh làm gara ông ấy cứ chê làm E phân vân quá
Cụ đã chạy colo lâu rồi thì ưu nhược điểm của động cơ và bảo dưỡng chắc cụ nắm rõ cả. Trail và colorado giống nhau có lẽ phải đến 80% chỉ khác colo có cái thùng sau còn trail 7 chỗ và bộ nhún sau của trail là liên kết đa điểm sẽ êm dịu và thoải mái hơn treo nhíp của colo.
Cụ vào nhóm trailblazer vn trên face nhé. Nhiều cụ trong nhóm mua gia đình có, mua chạy dịch vụ cũng có, chia sẻ với nhau cả trên đó.

Giảm tốc

Xe hơi
Em cũng thích xe này vì nó rẻ hơn so với mấy con FE, Fortuner.. nhưng em thấy hơi cứng. Cụ vào trang của các hội trên face em thấy cũng không có vấn đề gì nhiều.

tienbamboo

Xe container
Về máy thì khác gì con Colo đâu, nói chung lành như nhau và cảm giác lái giống nhau
Còn nội thất option thì khác chút.
Cụ chạy quen Colo rồi, nếu là người ngại thay đổi thì cứ chạy Trail cho quen thuộc
Còn theo ý em thì nên đổi gió ạ :)

dpl

Xe lăn
Bác đã đi Colorado rồi thì Trailblazer chắc chắn sẽ làm bác hài lòng ạ
So với Colorado Trailbalzer có thêm tính năng cảnh báo điểm mù, cảnh báo xe cắt ngang khi lùi xe, điều hòa 2 dàn riêng biệt...
Cụ cần xem xe và lái thử cứ nhắn em nhé
Bây giờ còn cách nào kiếm đc em orlando ko cụ?

SmallRiver

Xe điện
Ngồi cao, giảm xóc cứng, đi hơi lắc. Động cơ khá ồn, tiếng máy vọng vao cabin nhiều.

okono

Xe tải
Trailblazer là chiếc xe mà giá trị cụ nhận được đáng đến từng đồng chi phí cụ bỏ ra
Hiện đang ưu đãi 100tr cho cả 3 phiên bản
Trailblazer bản full giảm còn 966tr
Mức giá này thì tốt nhất phân khúc cho 1 chiếc xe SUV 7 chỗ full options rồi ạ
Cụ nào còn phân vân cứ ới em để xem xe và trải nghiệm nhé
Gia nhập hội Trailblazer OF Click Here

NTTB

Xe hơi
E đang chạy xe trail LT từ 11/2018 đến nay, chạy lũng cú hà giang phe phé, 7 ng lớn ngồi + đồ đạc mà chạy vòng vèo 3 ngày hơn 1k km về vẫn khỏe de, chạy tiết kiệm, chỉ có độ rung, ù của máy thì hơn cao khi dừng xe, khi chạy rồi thì khá êm ( bạn e đi san mà còn khen xe E êm ), có 1 tình huống mà E đầu tiên e cũng hoang mang nhưng sau xử lý đc thì thấy xe mình an toàn thật, số là: xe e bản LT nên ko có cam lùi, e ra thợ lắp cam lùi tích hợp vào cam HT, thợ tháo ốp gắn đèn biển số ra để lắp cam lùi, sau khi thi công xong lắp lại, cam lùi ok, e cũng ko bật đèn biển số ktra xem có ổn ko, bẵng đi khoảng nửa tháng hôm đấy e đi đêm phải bật đèn thì thấy báo lỗi đèn biển số, đang định vào hãng thì nhớ ra nên chạy lại chỗ độ cam ( chỗ quen) nhờ ktra, sau 1 hồi ktra cầu chì rồi blabla... thợ phán câu xanh dờn " Xe này hay lỗi điện lắm, mang vào hãng BH thôi", nghĩ thế nào e bảo cứ tháo xe ktra lại cụm đèn soi biển số xem, hóa ra là khi đấu cam xong lắp lại ông thợ làm kẹp dây đèn biển số - chạm mát - gây lỗi, tách dây băng băng dính lại ok luôn. Chốt lại ông thợ nói: "Từ trước đến giờ cứ bảo Chevy hay lỗi điện, có khi toàn do thợ độ đẽo ko chuẩn".

vietsonxp

Xe tăng
Thích thì mua. Hỏi gì cái ông có khi còn chưa sờ vào xe. Em mà thích là nhích thôi. Ng ta làm ra cái xe cũng k dễ hỏng đâu. Ngay cả Toy với Lex cũng lỗi tùm lum kia kìa. Chẳng qua chót khen rồi đành im thôi. Thêm nữa nhiều option nó không có nên chả có để mà hỏng

GM . Traiblazer

Đi bộ
Em là thành viên mới, xin được tư vấn về xe GM Trailblazer.
Mua thời điểm này có là hợp lý - mua để chạy dịch vụ.
Giá là 820tr cho bản 4x2 AT có đáng để vào tiền?
Khách hàng sử dụng xe so sánh với fortuner ra sao? So sánh cảm nhận của chủ xe/ tài xế giữa 2 xe này?
Có nên lấy xe này hay là tìm mua fortuner mới/ Níssan Terra cùng tầm tiền?

Thành viên mới, sẽ cầy lên Xe điện xin các cụ các mợ chỉ giáo!
Đa tạ!

tuanphong1909

Xe máy
Thời điêm này mua là quá hợp lý do đang được km 100tr mỗi bản, cụ dẻo mồm có khi còn giảm thêm tí gọi là chè nước. Về chạy dịch vụ thì cụ lấy bản mt hoặc at bản thiếu chạy ngon lành, a em trong hội Trail đã có rất nhiều người mua chạy rồi

Nguyen_tuyanh

Xe hơi
e cũng đang định lấy mà chưa biết nên chọn AT thiếu hay AT full, các cụ tư vấn cho e với.

levanvnpt

Xe hơi
Đi gia đình hay dịch vụ thì chơi luôn LTZ 4x4 , lâu lâu cần đi đường đèo dốc thì củng sướng hơn 4x2 nhiều.

Đại Cát

Xe đạp
E xin gia fix chuẩn + km đi kèm bản ltz 2 cầu. Dự lấy đầu tháng 6 âm. Màu trắng. Cụ nào có giá tôt ib e số đt e alo lại ạ.

v_thanhtrang

Xe tải
Website
giaotosaigon.org
Giá hợp lí, xe hơi ồn và rung khi nổ máy. Chạy tầm 40km/h thì êm hơn.