[Cần bán] Xin ý kiên- Mình muốn dạy tiếng Anh miễn phí

Biker

Xe tải
Cụ có dạy online cho người đi làm k ạ, e rất muốn học mà sợ già quá ra trung tâm ngại
Dù gì cũng kính cụ 1 ly ạ
add zalo của mình rồi hẹn gặp mình bàn hướng xem sao, cũng có nhiều trang dạy TA online mà, quan trọng là xem cái nào hợp cụ thôi

Biker

Xe tải
Ôi! Đọc đc bài của cụ mà như vớ đc vàng. Nhưng mà cụ lại ko nhận dạy trẻ bé. Nhà e có bạn lớp 6 và lớp 4. e muốn tìm 1 chỗ cho các bạn ý luyện nói và có ng biết để sửa cho các bạn ý cách phát âm. Rất mong cụ giúp đỡ
adđ zalo của mình vào để bàn, mình có thể giúp hai bạn đó cách cải thiện phát âm

Biker

Xe tải
E cũng già già rồi, hơn 40 cũng muốn học tiếng anh để giao tiếp bình thường mà mãi vẫn chưa đc, cụ mở lớp phù hợp cho e theo với nhé
nếu không gấp thì thôi, nếu cần hẹn cụ qua e hướng dẫn cách cải thiện

ngoctu2109

Xe tăng
E đánh dấu nếu có lịch phù hợp xin tầm sư học đạo cụ thớt

dragonqv

Xe hơi
Chả biết hỏi đâu nên đành đưa lên đây xin ý kiến . Mong các cụ các mợ trên diễn đàn lượng thứ, lướt qua nếu không hài lòng và góp ý nếu có thể
Mình đã 50 mươi tuổi, có chút kiến thức về tiếng Anh ( có bằng DH NN chuyên TA, có đi dạy hơn chục năm trước, có đi làm cho vài cty tập đoàn nước ngoài dùng TA, học MBA Mỹ, đi nhiều nước nay vẫn duy trì dùng TA qua xem TV, đọc sách TA…)
Giờ m muốn dạy miễn phí tiếng Anh cho người cần đặc biệt là người khó khăn. Dạy tại nhà mình (trừ trường hợp đặc biệt có thể khác đi). Dạy theo nhu cầu của người học. ( Có lẽ tầm trình độ thấp hơn Sv chuyên ngữ hoặc IELTS dưới 7.0)
Mong được góp ý xem nên làm sao để tìm được ngừoi học phù hợp và các việc cần lưu ý liên quan
Nhà mình ở cạnh công viên Hoà Bình , dt o834882345 nếu cụ mợ nào quan tâm
Hoặc góp ý hay giúp mình đưa thông tin này ở chỗ phù hợp
có rượu chờ rót mời các cụ
cập nhật để các cụ đỡ công đọc
Rât cảm ơn sự nhiệt tình và các góp ý của các cụ. Em xin tiếp thu và sẽ nghĩ giải pháp. Vì năng lực, hoàn cảnh (sức khỏe , thời gian) có hạn cũng như có các ý kiến hay nhưng trái chiều nhau nên em sẽ tiếp thu dần hoặc từng phần các ý kiến
Có lẽ sẽ đặt thứ tự ưu tiên để phù hợp hơn với nhu cầu chung.
Ví như: Ưu tiên 1 dành cho người khó (khó về tài chính , khó về hoàn cảnh)..
Ưu tiên 2: Hướng dẫn từ cá nhân rồi mới đến quy mô nhóm lớn hơn
Ưu tiên 3: Trực tiếp rồi sau sẽ làm gián tiêp
Ưu tiên 4. Ưu tiên từ HS cấp 3 trở lên và người lớn có nhu cầu
Ưu tiên 5: MIỄN PHÍ trước rồi mới nói đến phí sau. (nếu có thu phí thì theo kiểu không công khai, tùy ý như kiểu bỏ hòm công đức để không ai biết)
- First come first served.
Em sẽ tiếp tục tiếp thu góp ý của các cụ
Em cũng muốn học tiếng anh mà xa trung tâm quá. Cụ có mở lớp online thì em xin đăng ký 1 chân dự thính cũng được ạ, lâu không sài chữ nghĩa đi đâu cả cụ ạ.

ceconam

Xe điện
nếu không gấp thì thôi, nếu cần hẹn cụ qua e hướng dẫn cách cải thiện
E thì ko gấp, nhu cầu của e chỉ là thực tế giao tiếp, đọc sách hàng ngày thôi, e cũng học nhiều lần nhiều lớp nhưng ko đc, nếu đc nhờ cụ sắp xếp thời gian

Biker

Xe tải
E thì ko gấp, nhu cầu của e chỉ là thực tế giao tiếp, đọc sách hàng ngày thôi, e cũng học nhiều lần nhiều lớp nhưng ko đc, nếu đc nhờ cụ sắp xếp thời gian
nhu cầu nâng cao à cụ, giao tiếp và đọc sách tiếng Ạnh hàng ngày là khá giỏi rồi. Vậy nên lúc rảnh cụ qua trao đổi tư vấn thêm nếu em có thể

Biker

Xe tải
Em cũng muốn học tiếng anh mà xa trung tâm quá. Cụ có mở lớp online thì em xin đăng ký 1 chân dự thính cũng được ạ, lâu không sài chữ nghĩa đi đâu cả cụ ạ.
Nếu không cấp thiết thì cụ học online được mà, trên Youtube có nhiều khoá đấy

Biker

Xe tải
Vâng chờ cụ lập được nhóm offline caphe tiếng anh nhé.
Có vẻ nhiều ngừoi thích ý này, cụ thử kêu gọi xem gom được bao ngừoi và lên lịch gặp đi, nếu không quá đông thì sớm qua nhà em, có caphe miễn phí luôn mời các cụ

Gia Cát 67

Xe tải
Có vẻ nhiều ngừoi thích ý này, cụ thử kêu gọi xem gom được bao ngừoi và lên lịch gặp đi, nếu không quá đông thì sớm qua nhà em, có caphe miễn phí luôn mời các cụ
Vâng cám ơn cụ ,vì mới đăng bài nên cụ cần có thời gian lựa chon xem dạy đối tượng nào phù hợp nhất với cụ thì ưu tiên trước .
Trước đây em cũng nhiều năm đưa con em đi học nhóm tiếng anh trên 24C Hàng cót của 1 bác người lùn ( bác Phú ) có quán nước Đi khắp muôn nơi , nhóm học vào tối thứ 4 và thứ 6 hàng tuần từ 5 h đến 8 h giáo viên là người nước ngoài đén từ nhiều nước khác nhau ( Thuy sĩ , Mỹ , Úc, Canada ,,,) họ biết đến chỗ này do truyền tai khi sang VN nên khi nào họ sang VN là họ đến dạy miễn phí cho các cháu , chủ yếu là đến nói chuyện và nghi chép tiếng anh . Đợt vừa rồi Covid nên các thầy ko sang nữa nên lớp học dừng lại chưa biết đến bao giờ.
Hôm nào cụ rảnh lên trên bác ấy chơi , bác ấy cũng nhiều năm học tiếng anh và nhiều lần dc mời đi Mỹ theo hội người lùn Mỹ mời VN.
Có thể cụ mở lớp miễn phí theo mô hình này em nghĩ thấy cũng hợp với nhóm học hơn .

Biker

Xe tải
Vâng cám ơn cụ ,vì mới đăng bài nên cụ cần có thời gian lựa chon xem dạy đối tượng nào phù hợp nhất với cụ thì ưu tiên trước .
Trước đây em cũng nhiều năm đưa con em đi học nhóm tiếng anh trên 24C Hàng cót của 1 bác người lùn ( bác Phú ) có quán nước Đi khắp muôn nơi , nhóm học vào tối thứ 4 và thứ 6 hàng tuần từ 5 h đến 8 h giáo viên là người nước ngoài đén từ nhiều nước khác nhau ( Thuy sĩ , Mỹ , Úc, Canada ,,,) họ biết đến chỗ này do truyền tai khi sang VN nên khi nào họ sang VN là họ đến dạy miễn phí cho các cháu , chủ yếu là đến nói chuyện và nghi chép tiếng anh . Đợt vừa rồi Covid nên các thầy ko sang nữa nên lớp học dừng lại chưa biết đến bao giờ.
Hôm nào cụ rảnh lên trên bác ấy chơi , bác ấy cũng nhiều năm học tiếng anh và nhiều lần dc mời đi Mỹ theo hội người lùn Mỹ mời VN.
Có thể cụ mở lớp miễn phí theo mô hình này em nghĩ thấy cũng hợp với nhóm học hơn .
Mình chưa đến đó nhưng nghe cụ kể thì khá là hay đấy. Có vẻ phù hợp với những người đang cần luyện thêm kỹ năng giao tiếp với người nước ngoài. Cái mình làm hơi khác vậy. Mình nhắm đến việc nâng cao một cách tổng thể khả năng tiếng Anh, tình yêu tiếng Anh cũng như phương cách đi lâu dài trên con đường tự nâng cao khả năng tiếng Anh.

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Các cụ ofer lý thuyết quá.
Thứ nhất, chưa chắc miễn phí đồng nghĩa với việc không hiệu quả (hay không có động lực).
Thứ 2, học có phí thì nhan nhản các trung tâm, các thầy cô dạy riêng, mình phải ở tầm nào mới hút được người học đông đảo. Cụ chủ topic nếu mở lớp học có phí thì liệu có đông người tham gia không? Hay là có đạt được tâm ý (nguyện vọng) ban đầu của cụ ấy không?
Thứ 3, dạy để thu tiền sẽ nặng nề (áp lực) hơn nhiều, 50t cụ ấy chắc cũng không muốn vắt tiếp sức lao động nhiều quá nữa.
Em ủng hộ việc dạy miễn phí, và nếu có thể, em nghĩ cụ nên mở thêm lớp dạy online cho tất cả mọi người quan tâm có thể học (mở rộng đối tượng).
Em cũng đang dạy những khoá học online miễn phí chỉ với mục đích cố gắng lan toả được tới nhiều người, nên em hiểu.
E cũng ý kiến như cụ, cụ chủ nên dạy online sẽ dễ thu hs hơn, mà như vậy không phải quản lý, không phải chịu trách nhiệm. HS đến nhà học cũng phức tạp lắm chứ cụ. Khi nào cụ chủ có link online thì post e vào theo dõi nhé

E nghĩ cụ nên thu phí, dù ít dù nhiều để người học trân trọng và quyết tâm theo học đủ khóa. E thấy cái gì miễn phí nhiều ng lại ko coi trọng lắm dẫn đến khó khăn tí là bỏ

dongnat123

Xe container
Em đánh dấu để theo dõi phương pháp học. Ba đứa nhà em đều tự học ở nhà và giờ cũng khá ổn. Em chỉ lăn tăn cách tự học ngữ pháp để đi thi chứ 5 điểm ngoại ngữ thì chắc là được

Biker

Xe tải
Em đánh dấu để theo dõi phương pháp học. Ba đứa nhà em đều tự học ở nhà và giờ cũng khá ổn. Em chỉ lăn tăn cách tự học ngữ pháp để đi thi chứ 5 điểm ngoại ngữ thì chắc là được
phải phấn đấu cao hơn chứ, 5 NN điểm khó vào được DH lắm

tuananh_tlu

Xe tải
Em xin cụ 1 slot nhé

Tuongtien1977

Xe điện
Cụ vào các cơ sở từ thiện như trại dưỡng lão, trường giáo dưỡng... Đặt vấn đề hỗ trợ sẽ được hoan nghênh hơn và đúng đối tượng

văn Mười

Xe tải
Nếu đc em cho F1 nhà em theo học, học phí hợp lý là ok !