[Funland] Xin ý kiến về máy tính bảng cho trẻ

thanhhuyen2102

Xe hơi
Nếu tài chính hạn hẹp, cụ nên tham khảo thêm dòng tablet Fire HD của Amazon, bản 8" hoặc 10" loại mới nhất ấy, bản 3GB bộ nhớ trong, tầm 3 củ em thấy ngon bổ rẻ, dùng cho trẻ em tốt chán.
cảm ơn cụ, để em tham khảo thêm ạ

thanhhuyen2102

Xe hơi
Càng đập thì càng nên dùng iPad mợ ạ!
Vì 1 số lý do mà có hư màn hay gì gì đó thì thay màn iPad (thường là ép lại được) sẽ rẻ hơn màn của SS. Khả năng chịu rơi nó cũng tốt hơn MTB của SS.
Về phần mềm thì MTB chạy Android của SS không có HĐH hành dành riêng cho MTB như iPad nên cũng có 1 số hạn chế về phần mềm.
Về bản chất Android là HĐH mở nên khi chạy nó sẽ sinh ra nhiều file cache hơn, sẽ làm cho máy chậm & lag hơn.
Mợ nhìn xung quanh sẽ thấy, em lấy ví dụ MTB của SS sản xuất tầm 2015 thì tầm này dùng rất khó chịu, nhưng MTB của Apple sản xuất 2015 tầm này dùng vẫn phe phé.
cảm ơn cụ, chắc em trao đổi thêm với xã để đầu tư, chứ thấy mọi người đều bảo nên mua ipad thì chắc là ổn hơn hẳn rồi.

Andydo

Xe điện
Càng đập thì càng nên dùng iPad mợ ạ!
Vì 1 số lý do mà có hư màn hay gì gì đó thì thay màn iPad (thường là ép lại được) sẽ rẻ hơn màn của SS. Khả năng chịu rơi nó cũng tốt hơn MTB của SS.
Về phần mềm thì MTB chạy Android của SS không có HĐH hành dành riêng cho MTB như iPad nên cũng có 1 số hạn chế về phần mềm.
Về bản chất Android là HĐH mở nên khi chạy nó sẽ sinh ra nhiều file cache hơn, sẽ làm cho máy chậm & lag hơn.
Mợ nhìn xung quanh sẽ thấy, em lấy ví dụ MTB của SS sản xuất tầm 2015 thì tầm này dùng rất khó chịu, nhưng MTB của Apple sản xuất 2015 tầm này dùng vẫn phe phé.
Amazon có con fire kid bọc chống sốc. Phần mềm tinh chỉnh cho trẻ con. Ngăn chặn nội dung độc hại. Tầm tiền vừa phải lại hàng mới. Mợ chủ thớt nên xem xét.
Ai cũng biết ipad tốt nhưng nó không phù hợp tiêu chí của chủ thớt

comcoi

Xe buýt
Em tư véo. Dùng Xiaomi nhé. Em dùng con MiPad 4 Plus cho cháu nó. Dùng nhanh, máy gọn. Rơi 1 vài lần (thấp thôi) nhưng ko xi nhê gì cả. Chưa sửa bất cứ cái gì. Chạy phe phé

Moriarty

Xe container
dùng máy tính bảng 1 vài hãng rồi cuối cùng vẫn thấy ipad nó đáng tiền nhất, mua cũ cũng đc

tomo21311

Xe tăng
Cứ làm em mini 5 cũ là chuẩn bài, bền mà dùng lâu dài. Trước con nhóc nhà em nó phá 2 con android mà em mua con mini2 đến giờ nó chả thèm hỏng, thay pin xem youtube vẫn ngon, chận tí thôi.

Nhudadauyeu

Xe tăng
ipad cũ dùng vẫn ok mà giá hợp lý hơn mấy hãng Cụ đưa

formen

Xe lăn
e đang dùng song song ipad và samsung.

1 lần nữa ipad cụ nhé

hxduong

Xe lăn
Amazon có con fire kid bọc chống sốc. Phần mềm tinh chỉnh cho trẻ con. Ngăn chặn nội dung độc hại. Tầm tiền vừa phải lại hàng mới. Mợ chủ thớt nên xem xét.
Ai cũng biết ipad tốt nhưng nó không phù hợp tiêu chí của chủ thớt
Kindle fire Kid hay HD/HD Plus... pin tốt, va đập tốt, mạnh về hiển thị đọc, giá lại dễ đầu tư.
Nhưng nó có hạn chế là màn nhỏ, do phần mềm tinh chỉnh nên 1 số phần mềm cài vào lại hơi khó khăn, không thông dụng, không hỗ trợ tiếng Việt. Có nhiều phụ huynh mua về rồi thấy khó khăn khi khai thác nên lại bán đấy cụ.
Em va vào nhu cầu như cụ chủ hằng ngày, nên tất cả những gì em tư vấn đều rất thực tế.

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận vụ kích thước quan trong đấy, hội nhỏ nhà em chơi điện tử trên tv hay monitor ko sao cơ mà cầm đt chơi 1 lúc là mắt trông tèm nhèm ngay.

eagles

Xe buýt
làm con ipad lướt giá đó có đầy bản chỉ wifi, dùng là ngon nhất bền bỉ

Dungha

Xe điện
7 củ cụ làm con ipad cũ dùng ngon choét. Bọn này trừ khi cụ làm vỡ còn ít hỏng lắm. Trước em làm con mini 2 năm 2015 cũng tầm 5-6 củ. Dùng đến khi vỡ:)). Tốc độ và độ bền, đẹp ăn đứt samsung. Mtb samsung dòng 5-7 củ nhanh tã và lỗi mốt kinh.

thichnhiutien

Xe tải
e cũng muốn mua 1 con ipad cho bé nhà em, vậy các cụ thông thái tv giúp e loại như thế nào thì ổn ạ, để em cứ thế ra hỏi cửa hàng.
Cám ơn các cụ

Tunglam7749

Xe máy
e cũng muốn mua 1 con ipad cho bé nhà em, vậy các cụ thông thái tv giúp e loại như thế nào thì ổn ạ, để em cứ thế ra hỏi cửa hàng.
Cám ơn các cụ
Cụ/mợ cứ mua loại ipad giá rẻ nhất hiện tại, wifi thôi, ko cần 3ghay 4g.
Em mua cho bọn nhỏ học ngon rẻ bổ bền

sắt con

Xe điện
trẻ con thì càng không nên cho dùng đồ điện tử :)

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn

hxduong

Xe lăn
Nhu cầu MTB những năm gần đây là cao...
Các hãng cũng nắm bắt được nhu cầu này nên có nhiều hãng sau này cũng tham gia vào thị trường MTB, nhưng không có hãng nào thành công như thằng Apple. Về phone thì còn có đánh giá này khác, chứ tablet thì thằng Apple nó gần như 1 mình 1 sân, không có đối thủ.
Khi mua MTB cho bản thân hay trẻ con học tập thì các cụ/ mợ xác định được nhu cầu thực tế là OK.

Nếu chỉ để học tập không thì gần như MTB nào cũng đáp ứng được. Chỉ là độ bền, pin, màn hình (ảnh hưởng đến mắt) & chi phí thay sửa nếu chẳng may hỏng lỗi.
Các hãng Asus, Mi, hay Huawei... đều có MTB. Ưu điểm là giá dễ chịu, màn hình sáng đẹp, hoàn thiện khá bắt mắt... nhưng nếu chẳng may rơi vỡ thì tiền thay đồ của bọn này có thể đắt hơn máy, thậm chí là muốn thay cũng không phải lúc nào cũng có đồ mà thay.
Màn sáng đẹp, nét... nhưng hầu hết đều bỏ quên tính năng bảo vệ mắt người dùng.
SS cũng là 1 hãng MTB tốt, nhưng hạn chế là độ bền của sản phẩm thường không đi cùng với độ bóng bẩy của sản phẩm ấy. Linh kiên thay thế cũng rất đắt, có khi gần bằng máy nguyên (vì nhiều lý do), phần mềm SS lại không có mảng hỗ trợ riêng cho tablet cũng là 1 hạn chế nhất định.

iPad có điểm mạnh là pin khá, phần mềm của hãng sản xuất riêng nên sẽ tối ưu hơn, trong quá trình sử dụng tạo ra ít file cache hơn nên máy sẽ mượt mà lâu hơn.
Độ hoàn thiện sản phẩm của Apple cũng rất tốt, nên rơi hay va đạp cũng ít hỏng (bền), nếu hỏng thì chi phí thay thế cũng không quá cao.
Điểm yếu của Apple là mẫu nào mới ra cũng không rẻ (MTB bảng đời cao của SS giá cũng khét), nhưng nếu tính theo năm tháng sử dụng & giá trị nó mang lại thì vẫn chấp nhận được.

Nếu chỉ học tập không, không có nhu cầu vẽ vời hay giải trí cao thì bỏ qua những đời Pro của iPad, thì giá đến tay người dùng cũng không quá cao, đây chính là bước xác định nhu cầu thực tế của người mua.
Nếu có điều kiện thì nên mua mới đập hộp, nếu hạn chế hơn về KT thì có thể mua lướt, chọn chỗ nào uy tín chút mà mua là an tâm, em thấy iPad lướt trên thị trường cũng nhiều mà.
Khi mua bán cũng nên kiểm tra cẩn thận chút, không nên ham rẻ quá, nhớ soi kỹ xem serial ngoài vỏ & trong máy có trùng nhau không (đề phòng trường hợp iPad bị thay vỏ).