[Funland] Xpander che biến số bùng tiền xăng.

h_mdc

Xe điện
Một lần em mua xăng xong lúc trả tiền thì phát hiện quên ví. Em bảo gửi lại CMT hôm khác qua trả nhưng họ không cầm bảo lúc nào qua trả cũng được.

vieteuro

Xe container
Bần cùng sinh đạo tặc.
Họ cũng biết việc làm sai,cũng cảm thấy xấu hổ khi mọi người biết (che biển số) chắc có việc cần đến xe nhưng không có tiền đổ xăng,giá trị cũng không nhiều,thôi bỏ đi,coi như làm từ thiện bất đắc dĩ,tự thân họ cũng bứt rứt ,cũng đau lòng lắm, thôi.
Loanh quanh 2 3 cây xăng khu vực e bị thằng này lừa rồi

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Có trường hợp như vậy em thấy những quán phở đông khách như phở bò tái lăn Thìn ở Lò Đúc thu tiền trước mới ra phở, là tính xa như vậy

NhimKenkute

Xe hơi
Vào trạm xăng nghe ĐT cũng là ý thức kém rồi.
Nó đóng kịch mà bác, cái tác phong nghe đt là thấy giả vờ nghe đt rồi, cầm cái tập hồ sơ j j đó cũng là để đánh lạc hướng chị bơm xăng, lúc chị nv chạy theo gọi nó cố tình phi xe nhanh đấy thôi. Loại này tóm đc bắt uống hết chỗ xăng ý

Seven up

Xe buýt
Chuẩn bị kỹ phết: Che biển số, giả vờ nghe điện thoại quay vào trong xe để giấu cái mẹt.

Crusaderland

Xe điện
Bần cùng sinh đạo tặc.
Họ cũng biết việc làm sai,cũng cảm thấy xấu hổ khi mọi người biết (che biển số) chắc có việc cần đến xe nhưng không có tiền đổ xăng,giá trị cũng không nhiều,thôi bỏ đi,coi như làm từ thiện bất đắc dĩ,tự thân họ cũng bứt rứt ,cũng đau lòng lắm, thôi.
Cụ nói hay nhỉ, ai cũng như thế thì loạn hết.
Chưa nói đến việc tay đi Xpander này với chị nhân viên cây xăng ai khó khăn hơn ai cụ nhé.

nhuthanh10591

Xe tải
chắc cùng đường rồi , tiền vay ngân hàng đến tháng phải trả đều như vắt chanh , giờ dịch khách chẳng có tũng quẫn thì làm liều làm liều thì thành quen và trở nên chuyên nghiệp hơn .

Như này mà người bán chịu thì nhân viên họ nghỉ hết.
Một tai nạn do bị cướp xăng trắng trợn mà lại người bán chịu?
Nghỉ kiếm người mới. Khi bán xăng chắc chắn đã được đào tạo rồi. Còn đây do sơ suất thì phải đền chứ. Tháng cứ chục ca thế này thì chủ bán nhà à?

Lam__Phương

Xe điện

longdelta

Xe tăng
Với người mình, văn minh không hề dễ ;))
Một số cây xăng Petro vào đổ nhân viên sành điệu lắm, khách cứ yên tâm ngồi trên xe, bấm nút mở bình xăng rồi nhân viên tự vặn nắp bình xăng, tự bơm xăng, xong xuôi tự nhân viên đó đóng nắp bình xăng cho khách. Họ làm vậy rất hay. Nhưng vô phước vớ phải trường hợp này thì ăn cháo. Đấy. Muốn làm xã hội tốt đẹp lên cũng ko dễ.
Em đổ xăng méo bao giờ ngồi trên xe.
Thứ nhất tắt máy xe, xuống xe vận động tí cho đỡ mỏi, người.
Thứ hai nói thật bảo đa nghi nhưng em cũng đếch tin nhân viên cây xăng, mà họ cũng có biển yêu cầu khách hàng nhìn đồng hồ cây xăng trước khi bơm :D

peugeot

Xe tải
Em hiểu ý cụ "lụt" nói là nếu thằng ăn trộm bị cướp tóm được sẽ thịt luộc mất trăm củ.
Thế là xã hội toàn trộm với cướp, cụ "lụt" nói nát. :D
Chắc ý cụ ý là vừa mua xe xong ko làm ăn đc, giờ thanh lý lại đã mất ngay 100 củ. 😁

illidandh

Xe tải
Em đi đổ xăng toàn tắt máy xuống xe tự xoáy bình xăng, tự đóng nắp. Chị này làm hộ nó luôn mà đen gặp đúng thằng mất dạy.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Nghỉ kiếm người mới. Khi bán xăng chắc chắn đã được đào tạo rồi. Còn đây do sơ suất thì phải đền chứ. Tháng cứ chục ca thế này thì chủ bán nhà à?
Kiếm thạc sỹ, tiến sĩ thì dễ chứ kiếm người lao động làm trong môi trường độc hại mà lương lại phọt phẹt thì ko dễ đâu.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung cũng còn tùy chủ cụ ạ.
Vâng, tất nhiên sẽ kiểm tra trách nhiệm của người bán xăng xem đúng quy trình chưa.
Cái này do mỗi cây xăng đặt ra.
Nhưng ý e muốn nói đối với người lao động thì khả năng đề phòng để ko bị lừa như này rất khó.
Cho nên chắc chắn sẽ ko có chuyện bắt đền như cụ gì trên nói.

namson229

Xe điện
Hy vọng là quên chứ ko phải cố tình. Nhiều thể loại cũng bựa và khôn lỏi hết cỡ.
nhìn thế bảo quên gì cụ, cướp luôn còn gi, biển che ghi xe đi đăng ký, lúi húi trong xe (ko dc nhìn dc mặt lái xe) , mà nhân viên đuổi theo nó ko thấy à? e đổ xăng, trong lúc nhân viên bơm là mình đã chuẩn bị tiền sẵn luôn rồi, đóng nắp bình là trả tiền; chắc nó ko may mắn lần sau, ăn no đòn

Nhà e ko làm cây xăng nhưng cũng ko đi làm công ăn lương như cụ.
Vậy thì chắc cũng làm chủ. Làm chủ mà ko bắt đền người làm như cụ là hiếm có ko tìm thấy đâu đấy. Với người lao động để xảy ra việc thất thoát hàng hoá tiền nong thì cứ lương mà trừ thôi, ngồi nói lý với tình có mà cả ngày. Chủ có tâm thì chịu cho một nửa đã là may mắn và cảm động lắm rồi.