Thảo luận Xpander - Chi tiết thông số kỹ thuật

kimtienbn

Xe hơi
Dù xe có nhập khẩu về thuế 100% hay thuế 0% đi nữa thì thằng nhập, thằng bán và thằng sản xuất đều có lãi. Thuế cao giá xe cao, dân khó mua nhập => mua xe nội địa giá rẻ hơn => giảm nhập siêu và phát triển nền công nghiệp ô tô trong nước, em nói đúng không hả cụ tiepvuongnb

kimtienbn

Xe hơi
Em nói rồi thường thì những cái gì chất nhất, tốt nhất là những thứ người ta ít biết đến, như forum chẳng hạn ít người dùng nhưng thông tin ở forum lại cô đọng nhất. fb nhiều người dùng đấy nhưng khi quá nhiều người dùng thì cũng đủ loại ở đó thông tin bị nhiễu.

Lý do em vẫn dùng forum đến giwof là vậy

Dù xe có nhập khẩu về thuế 100% hay thuế 0% đi nữa thì thằng nhập, thằng bán và thằng sản xuất đều có lãi. Thuế cao giá xe cao, dân khó mua nhập => mua xe nội địa giá rẻ hơn => giảm nhập siêu và phát triển nền công nghiệp ô tô trong nước, em nói đúng không hả cụ tiepvuongnb
nói chung ai cũng có lợi , vấn đề ở chỗ mở cửa thì a e chúng tao có cơ hội lựa chọn và sử dụng nền văn minh mới

tiepvuongnb

Xe tải
đúng, nhưng cái này chỉ là bề nổi của kinh tế vĩ mô, để hiểu được thì phải là tầm lãnh đạo. Họ cao hơn mình vài cái đầu nên đừng có nói họ ăn này, ăn nọ, hay là họ làm sai. mấy ông ý tính hết cả rồi

nguyendoan307

Xe tải
nói chung ai cũng có lợi , vấn đề ở chỗ mở cửa thì a e chúng tao có cơ hội lựa chọn và sử dụng nền văn minh mới
Em cũng chỉ nghĩ như cụ này thôi.
Còn mấy thứ kinh tế vĩ mô vĩ mẽo bác tiepvuongnb nói em không hiểu. Vấn đề là ng dân sẽ bỏ bao nhiêu tiền để mua được xe gần giá trị thực nhất ạ.
Đến như Úc còn đóng cửa toy để nhập từ thái mà bác nhỉ :D

Em cũng chỉ nghĩ như cụ này thôi.
Còn mấy thứ kinh tế vĩ mô vĩ mẽo bác tiepvuongnb nói em không hiểu. Vấn đề là ng dân sẽ bỏ bao nhiêu tiền để mua được xe gần giá trị thực nhất ạ.
Đến như Úc còn đóng cửa toy để nhập từ thái mà bác nhỉ :D
xa xôi làm gì . cái e cần là mua được 1 cái xe che mưa nắng , chuyện nhà nước thì chịu rồi với lại can thiệp chẳng mâp dc tí nào có khi lại mập mình , e chỉ cần nhiều xe rẻ cho a e dc mua rẻ mà đi cho sướng cái cuộc đời

justinlong

Xe tải
Tìm hiểu kỹ xe này thì thấy thiếu hiển thị giờ + nhiệt độ ngoài trời trên màn hình táp lô, thiếu đèn chiếu sáng cốp sau. Chắc anh Mitsu cố tình cắt để định vị rõ phân khúc thấp...nhưng vô tình lại làm người dùng cảm thấy keo kiệt hoặc cẩu thả. Quan trọng nhất là kém hơn Toyota Rush chỉn chu - tinh tế hơn.

Các cụ xem clip so sánh này sẽ rõ, tuy nói tiếng anh nhưng minh họa hình ảnh rõ ràng - chi tiết:

anhchien1711

Xe máy
Tìm hiểu kỹ xe này thì thấy thiếu hiển thị giờ + nhiệt độ ngoài trời trên màn hình táp lô, thiếu đèn chiếu sáng cốp sau. Chắc anh Mitsu cố tình cắt để định vị rõ phân khúc thấp...nhưng vô tình lại làm người dùng cảm thấy keo kiệt hoặc cẩu thả. Quan trọng nhất là kém hơn Toyota Rush chỉn chu - tinh tế hơn.

Các cụ xem clip so sánh này sẽ rõ, tuy nói tiếng anh nhưng minh họa hình ảnh rõ ràng - chi tiết:
Cụ so sánh giá lại đi một thằng mắc hơn mấy chục củ nó khác chứ. Em nói thật doanh số ex ở indo 60k xe mà rush mới 32k. Điêù đó nói nên xe phù hợp với người nghèo vì tỉ lệ nghèo luôn cao hơn giàu. Và em cũng nghèo nên em vẫn chọn ex hihi

MinhducHP

Đi bộ
Điểm yếu anh mít là vật tư đắt vãi

REBEL250

Xe tải
Chỉ tiếc là đèn pha chiếu sáng thấp như sedan. Cũng chỉ có "pha hoặc cốt" chứ không được "pha và cốt" như Rush nên chạy đêm đường trường sẽ vất vả. Thêm nữa lại dùng cầu trước.
Vì vậy: Ex MT sẽ bán chạy. Ex AT sẽ ế vì Rush.
Nếu Rush về MT thì Ex coi bộ khó sống. Tuy nhiên R MT không về vì sợ Inn bị chết.
Wait n see.

Chỉnh sửa cuối:

nguyendoan307

Xe tải
Em nói rồi thường thì những cái gì chất nhất, tốt nhất là những thứ người ta ít biết đến, như forum chẳng hạn ít người dùng nhưng thông tin ở forum lại cô đọng nhất. fb nhiều người dùng đấy nhưng khi quá nhiều người dùng thì cũng đủ loại ở đó thông tin bị nhiễu.

Lý do em vẫn dùng forum đến giwof là vậy
Cụ tham gia forum này lâu chưa ạ :))
Các cụ cứ nói hươu nói vượn mà chẳng thấy cô đọng được một chút về vấn đề chính tý nào.
Còn cụ tiepvuong thì nói như thánh, nhưng em thấy cũng toàn lý thuyết suông, ngồi trà đá em còn nghe nhiều cụ chém giỏi hơn nhiều.
Còn em, em chỉ qtâm giá xe và giá trị sd nó mang lại thôi. Hơi sức đếch đâu mà nghĩ vĩ với chả mô làm gì.
P/s: Cụ tiepvuong cho được em lên làm lãnh đạo thì em xin đội ơn cụ luôn. Kkk

moonlife

Xe container

Cụ nài nghe ra đc tiếng Anh thì em cũng bái phục cụ :D
Cụ xem clip quay thực tế nội thất Rush màu đen đi, trông nản nghèo nàn như nội thất xe tải. Chả hiểu cụ thấy nó chỉn chu tinh tế chỗ nào.

khanhnguyenld1980

[Tịch thu bằng lái]
Mạnh mẽ và an toàn. Cảm ơn cụ vì thông tin nha.

KhoiNT

Xe buýt
Cụ xem clip quay thực tế nội thất Rush màu đen đi, trông nản nghèo nàn như nội thất xe tải. Chả hiểu cụ thấy nó chỉn chu tinh tế chỗ nào.
cái này e đồng ý, xem qua con Rúsh nhìn chán vcđ còn dăm ba cái hiển thị nhiệt độ h giấc hay đèn đóm chiếu sáng, bớt cho em 5 -10tr giá bán thì xơi tất, bảo sao xe Hàn nó vẫn bán đc mấy con Cerato hơn 7xx có dăm ba cái option ghế điện nhớ ghế, tắt máy ghế tự lùi ra như xe sang, với e xe quan trọng nhất khung gầm động cơ, cảm giác lái, sự tiện ích nó mang lại cho cả nhà.... chứ k phải dăm ba option vớ vẩn. E thích gương cụp tay luôn càng tốt chỉ cần chỉnh điện là đủ. XP đáp ưng đc khung RISE, động cơ MIVEC còn cảm giác lái thì phải thử, đa dụng thì khỏi bàn. Đúng là với 550-600tr k thể mua đc xe nào hơn xe này trong đk mua xe mới tinh.

XimBlue

Xe máy
Em cứ thấy hợp lí và hợp ví là Em quất.. lí và ví của Em chắc chắn là không thể giống của tất cả các Cụ và các lãnh đạo được rồi :)

kienbeo2020

[Tịch thu bằng lái]
mà bác biết cái thép siêu cường của Mit 980MPa 590 MPa là gì không? em không hiểu lắm về cái này
Chỉ số đấy là khả năng chịu được lực va chạm tùy vào thép loại nào, ở vị trí nào đó bác

justinlong

Xe tải
Chắc do bọn Indo mượn nhiều từ tiếng Anh với cả ngữ điệu khó nghe nên em nhầm. Nội thất xấu đẹp thì ít người bàn ở phân khúc này, có những chi tiết nhỏ nhưng tiện dụng thì Xpander thiếu so với Rush. Mitsu có nhiều xe làm cá nhân em thấy thích về tổng thể nhưng vài chi tiết lại rất bảo thủ... Doanh số 2 hãng nói lên tất cả thôi

moonlife

Xe container
Chắc do bọn Indo mượn nhiều từ tiếng Anh với cả ngữ điệu khó nghe nên em nhầm. Nội thất xấu đẹp thì ít người bàn ở phân khúc này, có những chi tiết nhỏ nhưng tiện dụng thì Xpander thiếu so với Rush. Mitsu có nhiều xe làm cá nhân em thấy thích về tổng thể nhưng vài chi tiết lại rất bảo thủ... Doanh số 2 hãng nói lên tất cả thôi
Doanh số 2 thằng sẽ nói lên tất cả về bản tính của người Việt cụ ạ :D