Đánh giá Xtrail 2021

RAVA

Xe ba gác
Outlander so với Xtrail thì tn cụ nhỉ
-2 con này về bản chất là như nhau vì chung khung gầm, máy móc…nó chỉ khác nhau là Out thì 5+2ch, còn X-Trail thì chỉ có 5ch thôi. Còn về hình dáng, kích thước, tk nội ngoại thất thì mỗi con theo 1 style, ai thích loại nào thì chơi loại đó thôi?

Loss1982

Xe buýt
-2 con này về bản chất là như nhau vì chung khung gầm, máy móc…nó chỉ khác nhau là Out thì 5+2ch, còn X-Trail thì chỉ có 5ch thôi. Còn về hình dáng, kích thước, tk nội ngoại thất thì mỗi con theo 1 style, ai thích loại nào thì chơi loại đó thôi?
2 hãng khác nhau sao mà chung khung gầm và máy dc nhỉ

Website
www.otofun.net
Khác nhau nhiều chứ ạ. Riêng đoạn các option về an toàn Xtrail trên hẳn 1 bậc cụ ạ. Outlander trang bị phanh trước dạng đĩa thông gió, phanh sau đĩa đặc còn X-trail sử dụng hoàn toàn là đĩa đặc.Bản Outlander cao cấp, xe trang bị 7 túi khí, hệ thống cân bằng điện tử, phanh tay điện tử và hệ thống kiểm soát chân ga khi phanh. Trong khi đó, X-trail đầu tư đáng kể hơn, xe tích hợp hệ thống phanh chủ động hạn chế trượt, kiểm soát độ bám đường và cân bằng động. Đặc biệt là hệ thống kiểm soát khung gầm chủ động - Chassis Control bao gồm kiểm soát đánh lái, kiểm soát phanh động cơ và kiểm soát vào cua (em vào cua đường núi và lầy rồi, thấy như offroad và rất đỉnh). X-trail cho chỉnh 4 hướng linh hoạt và tích hợp tính năng điều khiển bằng giọng nói, gương chiếu hậu của xe cũng hỗ trợ chống chói tự động, giúp người lái tập trung hơn khi chạy xe trong điều kiện ánh sáng yếu...Nếu thích cảm giác lái và an toàn thì Xtrail là lựa chọn chuẩnđấy cụ ạ.À mà cụ nhớ chọn 2.5 nhé ;)

Clear

Xe buýt
Khác nhau nhiều chứ ạ. Riêng đoạn các option về an toàn Xtrail trên hẳn 1 bậc cụ ạ. Outlander trang bị phanh trước dạng đĩa thông gió, phanh sau đĩa đặc còn X-trail sử dụng hoàn toàn là đĩa đặc.Bản Outlander cao cấp, xe trang bị 7 túi khí, hệ thống cân bằng điện tử, phanh tay điện tử và hệ thống kiểm soát chân ga khi phanh. Trong khi đó, X-trail đầu tư đáng kể hơn, xe tích hợp hệ thống phanh chủ động hạn chế trượt, kiểm soát độ bám đường và cân bằng động. Đặc biệt là hệ thống kiểm soát khung gầm chủ động - Chassis Control bao gồm kiểm soát đánh lái, kiểm soát phanh động cơ và kiểm soát vào cua (em vào cua đường núi và lầy rồi, thấy như offroad và rất đỉnh). X-trail cho chỉnh 4 hướng linh hoạt và tích hợp tính năng điều khiển bằng giọng nói, gương chiếu hậu của xe cũng hỗ trợ chống chói tự động, giúp người lái tập trung hơn khi chạy xe trong điều kiện ánh sáng yếu...Nếu thích cảm giác lái và an toàn thì Xtrail là lựa chọn chuẩnđấy cụ ạ.À mà cụ nhớ chọn 2.5 nhé ;)
Cơ bản là ở vn chưa có cả 2 bản 2021 để so sánh. Còn nhìn chung thì tùy từng thị trường mà xtrail có cả 5 chỗ, 7 chỗ, có nơi chỉ có 5 chỗ. Báo chí chỉ nói đến tt mỹ và người vn như vốn dĩ, auto hiểu là cả tg nó vậy. Xtrail chất hơn outlander nhiều lắm. Còn nhiều bao nhiêu thì lái thử sẽ biết, người có kinh nghiệm thì chỉ cần dạo 1 vòng quanh xe cũng đoán đúng đc đến cỡ 80% sự việc.

Chỉnh sửa cuối:

Mới Tập Bò

Xe hơi
xtrail bản mới dự là 5 chỗ chung khung gầm với out

showluozixiang

Xe buýt
-Bác chịu khó chờ mấy con như Outlander hay X-Trail đời mới, hoặc nếu muốn xịn hơn thì Explorer 2021?
em đang hóng thế hệ mới của 2 con đấy, thích x trail hơn nhưng lo ngại khi về vn chỉ có bản 5 chỗ vì thị trường mỹ trung đều mạc định 5 chỗ ngồi. Hy vọng khi bán tại châu á nissan vẫn giữ tùy chọn 5+2

Jerrrry

Xe tải
Khi nào thì có xtrail mới ở VN các cụ nhỉ.

Misulanu

Xe đạp
Em có khoảng 650tr, chưa mua xe bao giờ. Chiếc đầu muốn mua lướt và trong khoảng tiền đó thì X-Trail mua được đời nào ạ

Cường già

Xe tải
các cụ cứ mung lung bản mới bên nước ngoài sẽ về Việt Nam, cá nhân em làm ở hãng chưa có chút thông tin gì cả các cụ nhé. tương lai xa thì không biết thế nào, ko biết bao nhiêu năm nữa >còn xtrail hiện tại đang bán rất chạy vì giá nó tốt + hỗ trợ trước bạ từ nhà nước nữa ạ. các cụ có nhu cầu lấy sớm em khuyên chân thành, còn không đợi mòn mỏi cũng không thấy bản mới về VN mà lúc chốt mua bản hiện tại hết ngâu giá lại tăng 20 triệu nữa phí ạ.
ib tôi đi

bigbell

Xe máy
Em có khoảng 650tr, chưa mua xe bao giờ. Chiếc đầu muốn mua lướt và trong khoảng tiền đó thì X-Trail mua được đời nào ạ
Cố lên 680-700 tìm X-trail 2017 nhớ tìm loại sx ngoài t6/2017 đổ ra, vì hình như đoạn này là nâng cấp giữa vòng đời

maixuanhuong

Xe tăng
các cụ cứ mung lung bản mới bên nước ngoài sẽ về Việt Nam, cá nhân em làm ở hãng chưa có chút thông tin gì cả các cụ nhé. tương lai xa thì không biết thế nào, ko biết bao nhiêu năm nữa >còn xtrail hiện tại đang bán rất chạy vì giá nó tốt + hỗ trợ trước bạ từ nhà nước nữa ạ. các cụ có nhu cầu lấy sớm em khuyên chân thành, còn không đợi mòn mỏi cũng không thấy bản mới về VN mà lúc chốt mua bản hiện tại hết ngâu giá lại tăng 20 triệu nữa phí ạ.
Bán chạy là 1 tháng được bao nhiêu chiếc ạ?

Mr kokneu

Xe hơi
Em hiện đang đi out 2020 thấy rất hài lòng! Hồi mua cũng so sánh dữ lắm, thấy nhiều cụ khuyên là phân khúc giá tiền như vậy thì các xe cơ bản như nhau. sau chọn outlander vì có 5+2 chỗ, đồng thời thích cái dáng xe. Mua về và đi thì e thấy mấy cụ ấy nói đúng thật. Ko khác nhau nhiều vì sướng hơn cũng ko rõ rệt và cũng chẳng thấy kém hơn gì vì đều đủ dùng hết cả. Công nghệ giờ hiện đại và phổ cập nên được trang bị cũng sàn sàn. Nên lựa chọn thuộc về nhu cầu và sở thích của cụ là chính.