[Funland] Xử lý con mẹc đỗ chắn cả ngày trước cửa hàng

muoibaconcho

Xe điện
Em có bảo sai luật đâu nhỉ?cụ báo CA xử lý luôn cái thằng đỗ xe trước cửa nhà cụ đi vậy,mà chỗ đó ko có biển cấm đỗ thì CA xử kiểu gì cụ nhỉ?
Sai luật mới gọi CA đc, ko sai luật ko gọi CA đc là dĩ nhiên.

muoibaconcho

Xe điện
Cụ dốt lắm! Điều chỉnh hành vi con người ngoài pháp luật nó còn là văn hoá sống nữa cụ! Giờ luật nào quy định phải xếp hàng đợi đến lượt, ăn buffer thì hạn chế lấy nhiều rồi thừa bầy hầy ra lãng phí… không??? Cụ sống làm việc theo pháp luật thì chỉ đảm bảo cụ không đi tù thôi, còn cụ muốn người khác cảm mến, trẻ con nó tôn trọng thì phần nhiều đến từ cái sự cư xử văn hoá của cụ nữa đó cụ à 😁
Cụ ko xếp hàng, người ta có quyền ko bán cho cụ. Nếu cụ muốn họ bán, cụ phải xếp hàng.
Đi ăn buffet, họ có quy định của họ, cụ không thích quy định thì ko dùng, còn đã dùng thì phải chấp nhận quy định.
Cũng giống như còm trên OF này tức là chấp nhận dịch vụ của OF thì phải tuân theo quy định của OF, ko tuân theo thì họ ko cung cấp dịch vụ.
Cả 3 việc trên hoàn toàn khác việc đỗ xe vì đỗ xe ko sử dụng dịch vụ của bất kỳ ai nên ko có bất kỳ quy định nào mà chỉ cần tuân thủ luật pháp.
Cụ mở mồm ra là văn hóa sống mà chê người khác dốt, em chưa hiểu văn hóa sống của cụ ở đâu?

Xikar

Xe tăng
Cụ để xe máy của cụ dọc đường sát vỉa hè ấy, oto họ sẽ ko đỗ vào đấy dc

Tom80

Xe buýt
1. 4b đỗ không sai, sai CA đã bế,
2. cụ chủ chỉ có quyền sử dụng đường để tham gia giao thông ngang hàng với 4b, cụ có thể đỗ xe của cụ chiếm chỗ (2b để lòng đường là bế đấy nhá),
3. cụ muốn yên ổn làm ăn hay muốn húng chó, ai cũng có quan hệ, có đáng không,
4. khách vãng lai mới cần dùng biển hiệu, ngon bổ rẻ thì trong ngõ cũng có khách xếp hàng. Tiếng lành thì khó, chứ tiếng xấu thì vang xa, nhanh lắm,
5. mấy hôm tới, khu cụ chủ đông dân lên, thể nào cũng có thuê bao vỉa hè lòng đường, đến lúc đấy 100% có 4b đỗ như thế này 24/7. Cứ lúc nào cụ thấy cắm biển cấm đỗ, là sắp có biển trông giữ xe.
Tập sống chung đi.

Roman

Xe điện
Cứ làm con bếp lò, quạt gần xe... thằng cùi ngại bòi gì thằng hủi. Đấy 1 bộ phận lớn ng dân sẽ khuyên cụ thế.

Tuy nhiên ý em thì cụ nên báo Trật tưự P, mời hội ng cao tuổi, các cháu thiếu niên, hội pnu... ra giảng giải cho cán bộ Mẹc kia hiểu.
Hát nội giờ cấm dùng bếp lò than rồi cụ nhé. :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
vì nó nhìn thấy cái ngõ chứ còn sao nữa =))
Ngõ thì nó lùi sâu vào trong đỗ cả ngày em có nói gì đâu . Đây nó bịt hết lối luôn làm em móm cả ngày . Tối hôm qua thì cũng 1 ông mẹc đỗ giữa đầu ngõ luôn chia 2 làn xe máy 2 bên . Điểm chung của hội đi mẹc là ki bo hay sao ấy .

The Tank

Xe điện
Ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ mà các cụ. Đi đến đâu người ta đuổi như đuổi tà, cả dãy phố nhà nào cũng đuổi (mặc dù ko có biển cấm dừng đỗ), dừng đỗ 1 tí là ca nhạc, nước bẩn, sơn, keo con voi, băng vs, lò than tổ ong, đinh vít… bay tới tấp!

HH1993

Xì hơi lốp
Ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ mà các cụ. Đi đến đâu người ta đuổi như đuổi tà, cả dãy phố nhà nào cũng đuổi (mặc dù ko có biển cấm dừng đỗ), dừng đỗ 1 tí là ca nhạc, nước bẩn, sơn, keo con voi, băng vs, lò than tổ ong, đinh vít… bay tới tấp!
Trên diễn đàn này còn đủ thứ huống chi thực tế.

HH1993

Xì hơi lốp
Đỗ xe trước cửa khiến chủ nhà không ra vào được là hành vi cản trở giao thông cụ nhé. Ai bảo ko sai luật.
Khi nào không ra vào được hãy kêu. Trong thớt cụ thể này có đến mức đó chưa? Và trong thớt này chủ thớt khẳng định báo CA và họ trả lời xe đỗ không sai thì kêu cái gì?

muoibaconcho

Xe điện
Khi nào không ra vào được hãy kêu. Trong thớt cụ thể này có đến mức đó chưa? Và trong thớt này chủ thớt khẳng định báo CA và họ trả lời xe đỗ không sai thì kêu cái gì?
Cụ ko đọc hết thớt mà chỉ đọc đoạn cuối nên ko hiểu ý của em.
Quan điểm của em là: ko sai luật thì ko gọi CA đc. Trong trường hợp cụ chủ thớt là chỉ ảnh hưởng kinh doanh, ko cản trở giao thông thì ko sai luật, ko gọi CA đc.
Có cụ khác vào ví dụ đậu xe trước cửa nhà em.
Thì em giả nhời đậu xe mà ko ra vào được là sai luật. sai luật thì gọi CA, còn ko sai luật thì chịu.

HH1993

Xì hơi lốp
Lúc đỗ xe bị chửi, lúc ra lấy xe bị chửi cũng là ngu người rồi, không lẽ nghe chửi nó quen rồi :)) .
Thằng nào chửi càn thì tai nó gần mồm,nó nghe trước. Còn ai đỗ xe đúng luật thì cần gì để thứ rác rưởi vào tai cho bẩn tai. Vậy họ mới có mẹc để đi. Còn lại thì....ha...ha...

muoibaconcho

Xe điện
trả lời loanh quanh,lươn khươn,đúng kiểu 1 bộ phận dân gian bây giờ :D
Chưa hiểu loanh quanh lươn khươn chỗ nào. Cụ hỏi đậu xe trước cửa nhà, em bảo đậu xe trước cửa nhà mà cản trở ra vào là sai luật.
Cụ bảo đậu đúng luật ( tức là ko cản trở ra vào) thì dĩ nhiên là ko gọi CA đc.
Còn đậu sai luật, tức là cản trở lối ra vào nhà thì gọi CA tốt.
Lươn khươn ở đâu, cụ chỉ giúp

HH1993

Xì hơi lốp
Điều 18 luật GTĐB 2008 đây cụ:

Như vậy đỗ xe xong vứt đó đi công chuyện là ko ổn rồi ạ.
Điều 19 đỗ xe trên đường phố phải tuân thủ điều 18 này nhé!
Dẫn nốt lên đi bác? Sao bác dẫn có điều 18 vậy?

HH1993

Xì hơi lốp
Nếu xe đấy vào mua hàng nhà cụ thì cụ có đuổi đi ko kể cả có biển cấm đỗ? Thế vấn đề ở đây là lợi ích của cụ, hay lòng tham thôi.
Bác hỏi khó quá,không những khó với anh thớt,khó cả mấy bác có cửa hàng muốn cả vỉa hè,cả đường là của cá nhân họ. Càng khó hơn với các bác lên án chủ xe mẹc trong cụ thể là thớt này.

coolpix8700

Xe ngựa
Tiện em chụp ảnh cho dễ hình dung . Phía trước mặt thì họ kẻ vạch trông xe ở vị trí xe màu xanh coi như miễn bàn rồi . Nhà em chỉ có lối đi bên tay trái , người tinh ý họ lùi vào bên trái đỗ nhờ thì lùi sâu vào trong chừa cho em 1 nửa lối là đủ xe máy phi lên nhưng như hôm nọ có đứa đi con mẹc trắng nó bịt luôn sát tủ điện đến đi bộ lách qua còn khó . Bịt từ 12h trưa đến 8h tối luôn cơ cụ .
View attachment 8225819
Họ đỗ che cái góc ấy (và kẻ cả cá xe xanh kia) bác có quyền gọi xxx GT đến, nếu xxx GX không đến (bác trừ cho họ 1 khoảng thời gian) bác có thể vào đường dây nóng của xxx GX để kiến nghị vì xe đã đỗ sai luật (cẩn thận hơn chụp ảnh thấy rõ biển số giúp cho họ có cơ sở phạt nguội).

Hoang.Berty

Xe buýt
Nếu cụ chủ đuổi thì tôi tin mọi người sẽ có thái độ khác. Còn đây cụ chủ Pic nói chuyện rất nhã nhặn cụ ạ, ở đời em nghĩ sống cũng nên vì mình vì người tí! Đường to nhiều chỗ đỗ, né chỗ người ta làm ăn ra chút cho người ta còn có cửa kiếm cơm nuôi vợ con thì có gì không làm đc mà cứ phải sân si 🙂
Quan điểm của mỗi người khác nhau và câu chuyện này đang nghe từ 1 phía nên e k còm thêm :D

tratida

Xì hơi lốp
Cái tình thì cũng phải dựa trên lý bác ạ. Và đừng cãi cùn hay nổi khùng. Đừng nghĩ mình mất tiền thuê cửa hàng là có quyền sở hữu cả vỉa hè,cũng đừng nghĩ là dùng chiêu,trò bẩn.
Tôi thấy chủ thớt hậm hực,đòi ( xử lý) nghe chối tai,lại thêm mấy bác cùn nên trêu thôi.
giống mụ hàng xóm nhà tôi, bỏ tiền ra mua đất nghĩ cướp được (mà đúng là cướp gần hết đất chung) nên cứ nghĩ nó bỏ tiền ra là quyền lợi nó phải như nó nghĩ.

Sent from Other Universe via OTOFUN

HH1993

Xì hơi lốp
Họ đỗ che cái góc ấy (và kẻ cả cá xe xanh kia) bác có quyền gọi xxx GT đến, nếu xxx GX không đến (bác trừ cho họ 1 khoảng thời gian) bác có thể vào đường dây nóng của xxx GX để kiến nghị vì xe đã đỗ sai luật (cẩn thận hơn chụp ảnh thấy rõ biển số giúp cho họ có cơ sở phạt nguội).
Có chụp nguyên cả biển xe.
Và có gọi xxx đến. Nhưng xxx kết luận xe đỗ không sai phạm. Thế là lên đây bóc,kêu khóc.

Sorry bác. Nhầm là bác đang quote bác Kéo.