[Funland] Xử lý lỗi phạt nguội

vừa đi vừa láii

Xe container
In phiếu đóng tiền gửi cho C.A để đổi lấy cái bằng lái

Đoạn này là sau khi 'hết thời gian thi hành án' thì mới tiến hành cụ ơi :D
Đấy là với lỗi nặng thì mới vậy. Em lỗi nhẹ nên được trả lại liền :D

Em còn bị sự cố khi đóng tiền online ;)
Lúc đóng tiền xong thì không download được phiếu đóng tiền (do mạng lởm, hay điện thoại lởm??) nên không in được phiếu thu. Nói mãi với CA nhưng họ không chấp nhận ( in giao dịch ở bank, tra phạt nguội thì báo đã xử lý..).
Sau chị C.A bảo đi uống cafe, cuối giờ quay lại cô ấy mới kiểm tra được. Cuối cùng cũng xong

Chỉnh sửa cuối:

DCCHA

Xe tải
Bên đăng kiểm lại không lấy thông tin từ bên CSGT, chẳng hiểu có liên thông thông. Có trường hợp bên ĐK có lên ds bị phạt còn bên GSGT không có không cụ?
Em mua xe cond rút hồ sơ, đăng ký biển mới ở tỉnh khác cũng chả sao luôn.

Tuấn Auto

Xe điện
Em thì một hôm ngứa tay tự tra mới biết mình dính, còn hộ khẩu và nơi cư trú của em chuẩn một nơi, không thấy thông báo gì :D
Em đính chính cụ: họ chỉ gửi thông báo vi phạm chứ không phải BB đâu ạ, BB khi cụ đến nơi xử lý, viết tường trình sau đó mới lập BB để cụ ký
Em chưa bị bao giờ, chưa được nhận thông báo bao giờ, nhưng em cũng hiểu như vậy, mình phải ra nhận lỗi thì mới có biên bản, sau khi có 1 biển, 1 tuần sau mới có quyết định xử phạt.

Tuấn Auto

Xe điện
Theo em hiểu thì họ gửi Thông báo về cho thủ phạm :D
Thủ phạm mạng giấy tờ lên thì mới có Biên bản khi đó ký tá đàng hoàng và nộp bằng lái để họ giữ hộ ;))
Trong thời gian 10 ngày (có thể khác nhau) thì thủ phạm đi làm khiếu nại (nếu chưa tâm phục khẩu phục).
Lần sau lên lấy phiếu đi nộp phạt, đóng tiền online. In phiếu đóng tiền gửi cho C.A để đổi lấy cái bằng lái
đúng rồi đấy cụ

Tuấn Auto

Xe điện
Em cập nhật lại việc em đi xử lý để cụ nào bị giống em thì có kinh nghiệm xử lý nhé, tiết kiệm được nhiều thời gian và xăng dầu lắm đấy nhé! :))

Chiều hôm qua ( thứ 6) em cũng đã lên đội 1 trên sóc sơn cũng theo địa chỉ của 1 số cụ nhà mình hướng dẫn, em phi mất 30 km lên (60 km cả đi cả về )
lên đến nơi họ cũng ko kiểm tra giấy tờ chỉ bảo đọc biển số, em đọc xong họ check có hình ảnh xe biển số rõ nét luôn và có số tốc độ 88 km/h, trong khi đoạn đường đó cho phép 80 km.
em hỏi có video ko, thì cán bộ đó bảo không có video, máy bắn ko có video, em ok, và in cho em lại tờ giấy có ảnh xe và tốc độ đó trên màn hình và bảo em sang phòng bên để được hướng dẫn,
sang phòng bên cũng vẫn 1 đồng chỉ hỏi đọc biển số xong lại check y như đồng chí lúc trước và hướng dẫn cầm về quận Hoàng Mai ( nơi địa chỉ chiếc xe đăng ký lúc vi phạm, mặc dù giờ chiếc xe sang tên cho 1 người khác ở một nơi rất xa khác :)))
Em bảo cho em xử lý luôn ở đây, đồng chí ko nghe, đồng chí ấy bảo lúc xe vi phạm chúng tôi đã gửi công văn về quận nơi chiếc xe đó đăng ký rồi, nên giờ phải về đấy xử lý, và xe đã sang tên rồi ko quan trọng, cứ cầm giấy tờ, bằng lái ra xử lý, ai ra cũng được.
Và sáng nay thứ 7 em ra số 5 Ngọc Hồi, đội xử lý ở quận Hoàng mai, gặp 2 cán bộ nữ rất xinh, em đến sớm nên 2 cán bộ chưa kịp thay đồ, vẫn mặc quần áo bình thường nhưng vẫn vui vẻ cười tươi đón tiếp em, nhưng cầm tờ giấy vi phạm em đưa thì cán bộ nói chúng em ở đây chỉ xử lý vi phạm trong quận thôi, anh vi phạm ở chỗ khác thì anh sang số 2 Bùi Huy Bích để xử lý :(( ( em thấy buồn giá được xử lý ở đây thì có phải vui ko, cán bộ vừa trẻ, vừa xinh, lại nhiệt tình mất tiền cũng vui)
Em lại mò sang số 2 Bùi Huy Bích, em đánh thẳng cổng chính vào trung tâm luôn thì được các ảnh chỉ ra ngoài đi vòng cổng sau vào sau dãy nhà 4 tầng, vào đây em thấy cửa ghi nơi xử lý vi phạm hành chính giao thông em thấy vui rồi, nhưng mà lúc này gần 9h sáng rồi mà cửa vẫn đóng, then vẫn cài không 1 bóng ai, cửa có tờ A4 dán mấy chữ to đùng " LỖI ĐƯỜNG TRUYỀN TẠM KHÔNG NHẬN HỒ SƠ "' :(( em gọi số điện thoại ghi trên cửa thìđược 1 chị trả lời, em chuyển công tác làm bộ phận khác rồi, nhưng ở đấy sáng thứ 7 không nhân hồ sơ đâu, chỉ làm việc xử lý hồ sơ nội bộ thôi.
Em về thứ 2 lên vậy.

Em cập nhật lại việc em đi xử lý để cụ nào bị giống em thì có kinh nghiệm xử lý nhé, tiết kiệm được nhiều thời gian và xăng dầu lắm đấy nhé! :))

Chiều hôm qua ( thứ 6) em cũng đã lên đội 1 trên sóc sơn cũng theo địa chỉ của 1 số cụ nhà mình hướng dẫn, em phi mất 30 km lên (60 km cả đi cả về )
lên đến nơi họ cũng ko kiểm tra giấy tờ chỉ bảo đọc biển số, em đọc xong họ check có hình ảnh xe biển số rõ nét luôn và có số tốc độ 88 km/h, trong khi đoạn đường đó cho phép 80 km.
em hỏi có video ko, thì cán bộ đó bảo không có video, máy bắn ko có video, em ok, và in cho em lại tờ giấy có ảnh xe và tốc độ đó trên màn hình và bảo em sang phòng bên để được hướng dẫn,
sang phòng bên cũng vẫn 1 đồng chỉ hỏi đọc biển số xong lại check y như đồng chí lúc trước và hướng dẫn cầm về quận Hoàng Mai ( nơi địa chỉ chiếc xe đăng ký lúc vi phạm, mặc dù giờ chiếc xe sang tên cho 1 người khác ở một nơi rất xa khác :)))
Em bảo cho em xử lý luôn ở đây, đồng chí ko nghe, đồng chí ấy bảo lúc xe vi phạm chúng tôi đã gửi công văn về quận nơi chiếc xe đó đăng ký rồi, nên giờ phải về đấy xử lý, và xe đã sang tên rồi ko quan trọng, cứ cầm giấy tờ, bằng lái ra xử lý, ai ra cũng được.
Và sáng nay thứ 7 em ra số 5 Ngọc Hồi, đội xử lý ở quận Hoàng mai, gặp 2 cán bộ nữ rất xinh, em đến sớm nên 2 cán bộ chưa kịp thay đồ, vẫn mặc quần áo bình thường nhưng vẫn vui vẻ cười tươi đón tiếp em, nhưng cầm tờ giấy vi phạm em đưa thì cán bộ nói chúng em ở đây chỉ xử lý vi phạm trong quận thôi, anh vi phạm ở chỗ khác thì anh sang số 2 Bùi Huy Bích để xử lý :(( ( em thấy buồn giá được xử lý ở đây thì có phải vui ko, cán bộ vừa trẻ, vừa xinh, lại nhiệt tình mất tiền cũng vui)
Em lại mò sang số 2 Bùi Huy Bích, em đánh thẳng cổng chính vào trung tâm luôn thì được các ảnh chỉ ra ngoài đi vòng cổng sau vào sau dãy nhà 4 tầng, vào đây em thấy cửa ghi nơi xử lý vi phạm hành chính giao thông em thấy vui rồi, nhưng mà lúc này gần 9h sáng rồi mà cửa vẫn đóng, then vẫn cài không 1 bóng ai, cửa có tờ A4 dán mấy chữ to đùng " LỖI ĐƯỜNG TRUYỀN TẠM KHÔNG NHẬN HỒ SƠ "' :(( em gọi số điện thoại ghi trên cửa thìđược 1 chị trả lời, em chuyển công tác làm bộ phận khác rồi, nhưng ở đấy sáng thứ 7 không nhân hồ sơ đâu, chỉ làm việc xử lý hồ sơ nội bộ thôi.
Em về thứ 2 lên vậy.
Cụ bắt đầu thấm thế nào là phạt 'nguội', nó nguội lắm luôn ấy :))

Tuấn Auto

Xe điện

Tuấn Auto

Xe điện
Sáng nay thứ 2 em lên không đông lắm nhưng cũng phải lấy số xếp hàng chờ đến lượt.
Đến lượt em vào em cũng xuất trình giấy tờ thì được đồng chí cán bộ nhận giấy tờ và check. Đồng chí bảo xe của em ở đây không xử lý được vì đã quá 1 năm kể từ ngày thông báo vi phạm và lại bảo em phải quay lên đội trên sóc sơn để xử lý :((
Và thứ 2 nữa đồng chí nói là nếu ở đây xử lý thì phải có chủ xe, xe đã sang tên phải có hợp đồng mua bán để chứng minh, vì giờ trên đăng ký xe biển số khác không trùng với biển số xe lúc vi phạm.
Chán ghê
Em bảo sao phải cần chủ xe chỉ cần người lái xe lên xử lý chứ vì như khi tham gia giao thông trên đường người lái xe vi phạm xuống xử lý chỉ cần xuất trình đủ giấy tờ xe và gplx là đc. Đồng chí bảo nếu là lái xe lên xử lý thì vẫn phải có chủ xe đi cùng
Em thấy vấn đề này sai sai hay sao ấy

Tuấn Auto

Xe điện
Và Hôm nay em lại phải lên đội Đội TTKSGTĐB-Cao tốc số 1 ( trên Sóc Sơn ) để xử lý, sau khi em trình bày lại là đội Hoàng Mai trả lời là đã quá 1 năm kể từ ngày gửi thông báo chủ xe không ra xử lý, nên đội không xử lý nữa mà phải lên đội Đội TTKSGTĐB-Cao tốc số 1 để xử lý, thì đội Đội TTKSGTĐB-Cao tốc số 1 đồng ý và lập biên bản cho em luôn vẫn tạm giữ giấy phép lái xe và hẹn 1 tuần sau lên nhận quyết định nộp phạt.em bảo lỗi của em có bị giữ bằng lái xe đâu, các đồng chí ấy bảo gọi là tạm giữ nên vẫn tham gia giao thông bình thường, nếu có bị CSGT kiểm tra bằng cứ đưa biên bản ra. :))

vừa đi vừa láii

Xe container
Và Hôm nay em lại phải lên đội Đội TTKSGTĐB-Cao tốc số 1 ( trên Sóc Sơn ) để xử lý, sau khi em trình bày lại là đội Hoàng Mai trả lời là đã quá 1 năm kể từ ngày gửi thông báo chủ xe không ra xử lý, nên đội không xử lý nữa mà phải lên đội Đội TTKSGTĐB-Cao tốc số 1 để xử lý, thì đội Đội TTKSGTĐB-Cao tốc số 1 đồng ý và lập biên bản cho em luôn vẫn tạm giữ giấy phép lái xe và hẹn 1 tuần sau lên nhận quyết định nộp phạt.em bảo lỗi của em có bị giữ bằng lái xe đâu, các đồng chí ấy bảo gọi là tạm giữ nên vẫn tham gia giao thông bình thường, nếu có bị CSGT kiểm tra bằng cứ đưa biên bản ra. :))
Các anh làm thế là đúng quy trình, em ưng :D