Xử phạt vượt đèn đỏ

berryfun

Xe điện
Bác phanh gấp bớt nóng. Bác nói cũng có cái đúng. Nhưng đấm đá thì giải quyết vấn đề giề.
Chưa đấm được người thì mặt đỏ như gang.
Đấm được người rồi thì mặt vàng hơn nghệ.

Các cụ dạy vậy mà các cụ bình tõn :21:lại ạ. Cụ phanhgap uống ly nước đá đi nào

PhanhGap

Xe điện
Bác phanh gấp bớt nóng. Bác nói cũng có cái đúng. Nhưng đấm đá thì giải quyết vấn đề giề.
Chưa đấm được người thì mặt đỏ như gang.
Đấm được người rồi thì mặt vàng hơn nghệ.

Các cụ dạy vậy mà các cụ bình tõn :21:lại ạ. Cụ phanhgap uống ly nước đá đi nào
LX Chưa đâm chết ai măt đỏ hơn Quan Công.
LX Đâm chết người rồi mặt trắng bệch như *** ngâm nhể.
Lúc đấy chỉ mong thằng nào đám vào alo của mình cho máu lưu thông.
Các cụ dạy rồi - Cà quống chết rồi Đít vẫn còn cay - Chưa thấy quan tài chưa đổ lệ - Trình bày nhiều lên phường.:mad:

dang_tim_xe

Xe điện
Hiii, em thấy cụ Phanhgap hơi nặng nhời, tuy nhiên cũng cần phải thông cảm rằng đúng là quá nhiều lx chạy ẩu, mà một trong những người như vậy là cụ chủ thớt đây. Vượt đèn đỏ lại lên OF trình bày rằng xã hội xô đẩy?? Cụ chủ phải tự chịu trách nhiệm với hành động của mình chứ không thể đổ tại được. Trong mọi lý lẽ cụ đều sai. Sai rồi thì post lên đây, bảo "các cụ ơi ném đá cho em tỉnh ngộ lại" còn được, chứ không nên trình bày hoàn cảnh, đổ thừa cho xã hội. :102::102::102:

PhanhGap

Xe điện
Hiii, em thấy cụ Phanhgap hơi nặng nhời, tuy nhiên cũng cần phải thông cảm rằng đúng là quá nhiều lx chạy ẩu, mà một trong những người như vậy là cụ chủ thớt đây. Vượt đèn đỏ lại lên OF trình bày rằng xã hội xô đẩy?? Cụ chủ phải tự chịu trách nhiệm với hành động của mình chứ không thể đổ tại được. Trong mọi lý lẽ cụ đều sai. Sai rồi thì post lên đây, bảo "các cụ ơi ném đá cho em tỉnh ngộ lại" còn được, chứ không nên trình bày hoàn cảnh, đổ thừa cho xã hội. :102::102::102:
ừ, cứ như bác có phải hay k nhể. Chẳng như mấy bác kia. Các bác ấy toàn three right đồng lõa với cái sai, cứ khăng khăng bảo là phương pháp cắt Amidan qua đường hậu môn là sự lựa chọn số 1. :)

dang_tim_xe

Xe điện
ừ, cứ như bác có phải hay k nhể. Chẳng như mấy bác kia. Các bác ấy toàn three right đồng lõa với cái sai, cứ khăng khăng bảo là phương pháp cắt Amidan qua đường hậu môn là sự lựa chọn số 1. :)
Đọc bài của cụ, em tí nữa sặc nước. Chẹp, cái tật hay đổ thừa, không chịu nhận lỗi về miình là hậu quả nặng nề của ***** (cái **** là gì thì chắc các cụ đều hiểu, cụ nào không hiểu PM cho em nhé). Nó làm con người sống luôn luôn đùn đẩy trách nhiệm cá nhân. Ví dụ như một cái hợp đồng của cty nước ngoài chỉ có duy nhất 1 chữ ký đóng dấu, còn của VN thì một cái hợp đồng ít nhất phải có từ 4 chữ ký trở lên---> Chả ai chịu trách nhiệm cả, ông nào cũng đùn cho ông khác ký cùng. Sai á, cãi, lý luận, đổ thừa cho dòng đời xô đẩy.
Thêm một tí về vụ đèn đỏ, sáng nay đi làm đến Kim Mã-Giang Văn Minh mới, có cái đèn đỏ cho người đi bộ sang đường mà chả ông nào dừng. Lúc ấy một mình em dừng, thế là sau đó các xe sau đều dừng. Như vậy có thể thấy rằng cái ****** đã làm cho con người ta chỉ nghĩ đến cá nhân, thích đi kiểu gì thì đi, không quan tâm đến cộng đồng. Không hiểu đến bao giờ thì hết đây???

nhimphich

Xe điện
Tôi cũng bị một cậu công an trẻ tuổi mặc áo xanh dừng xe tại ngã tư ĐCV-Phố Huế trong khi mình đang đi sau một xe khác trông xâu hơn. Tôi hỏi cậu ta sao chú mày dừng xe anh ? Cậu ta trả lời "anh vượt đèn đỏ". Mình nói "sao chú không dừng xe trước xe tôi mà lại nhằm xe tôi dừng?" (Mình đi con GLK mớii đăng kí được 2 ngày). Chú ta bèn viện anh CSGT ra xử lí. Mình nói "chú CA áo xanh này bắt bậy, tôi đi đang còn đèn xanh, vì vướng xe trước không đi được nên thành ra nằm ở vị trí đó khi đèn chuyển sang đỏ. Tôi đi xe không khi nào phạm luật, chẳng qua tình huống xô đẩy, nếu phạt người như tôi thì giữ xe suốt ngày. Xe cx đi trước không thấy giữ lại mà nhè xe mới để xử lí :102:". Chú CSGT mời đưa xe ra góc đầu phố Huế (bên trái) dừng để kiểm tra giấy tờ xong vẫn muốn xin ít tiền lì xì. Mình bực mình vì vội đi làm nên cương quyết không chịu lì xì. Cuối cùng các chú phải cho đi. (b)
Nhiều khi các bác phải làm cứng, trừ phi mình mắc lỗi hiển nhiên thì nộp phạt nhanh cho xong chuyện.
Khoe hàng, khoe hàng:)):))

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ thích đấm thì cứ đấm đi! Em đi xe 5 năm rồi, đây là lần đầu tiên mà cũng không phải em vượt cơ, em cũng giống cụ nào trong này là do xã hội xô đẩy, mấy chú đi xe máy ở ngã tư kia vượt mặt em nên em nhường sang tới nơi đèn đỏ nên anh xxx vẫy vào thôi. Mỗi tội em không thích cãi và em cũng không muốn xì tiền cho mấy ảnh nên em yêu cầu viết biên bản!(b)
Em thấy mấy tay đi xe máy cũng vượt nên em vượt :)):)):))

Shop_Mĩ

Xe máy
ko ai giữ xe bác đâu ạ, họ chỉ giữ bằng lái của bác thôi. Bác khéo chút là được. Kinh nghiệm sau bao nhiêu lần nộp tiền phạt của em.

Supreme

Xe tăng
Em thì em xin hoan nghênh tinh thần xây dựng xã hội của cụ chủ thớt, mình trót đi sai mình nộp tiền cho kho bạc chứ không đưa tiền cho xxx, việc này không phải ai cũng dám làm, nếu tất cả đều làm được như cụ thì xã hội mới văn minh được, mời cụ chai bia (b)
Còn em không tán thành phương pháp "xây dựng" của cụ phanhgap, người ta ai cũng có lúc phạm sai lầm không phải cố ý, cụ không nên vơ đũa cả nắm, chưa biết rõ ràng mà đã chởi mắng người khác, như vậy là thiếu sự tôn trọng đối với anh em OF, em mà có vang đỏ em mời cụ ngay :77:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
:) Xe vi phạm thì giữ xe mà không giữ người,
Còn hoa cải mà vi phạm thì lại giữ người nhể :)

muoibaconcho

Xe điện
Tôi cũng bị một cậu công an trẻ tuổi mặc áo xanh dừng xe tại ngã tư ĐCV-Phố Huế trong khi mình đang đi sau một xe khác trông xâu hơn. Tôi hỏi cậu ta sao chú mày dừng xe anh ? Cậu ta trả lời "anh vượt đèn đỏ". Mình nói "sao chú không dừng xe trước xe tôi mà lại nhằm xe tôi dừng?" (Mình đi con GLK mớii đăng kí được 2 ngày). Chú ta bèn viện anh CSGT ra xử lí. Mình nói "chú CA áo xanh này bắt bậy, tôi đi đang còn đèn xanh, vì vướng xe trước không đi được nên thành ra nằm ở vị trí đó khi đèn chuyển sang đỏ. Tôi đi xe không khi nào phạm luật, chẳng qua tình huống xô đẩy, nếu phạt người như tôi thì giữ xe suốt ngày. Xe cx đi trước không thấy giữ lại mà nhè xe mới để xử lí :102:". Chú CSGT mời đưa xe ra góc đầu phố Huế (bên trái) dừng để kiểm tra giấy tờ xong vẫn muốn xin ít tiền lì xì. Mình bực mình vì vội đi làm nên cương quyết không chịu lì xì. Cuối cùng các chú phải cho đi. (b)
Nhiều khi các bác phải làm cứng, trừ phi mình mắc lỗi hiển nhiên thì nộp phạt nhanh cho xong chuyện.
Em nói thật, mấy chuyện nhỏ như thế cãi nhau với xxx làm quái gì, trừ khi bị đòi giam xe. Cái gì mà giải quyết bằng tiền được thì cứ giải quyết cho nhanh. Để đầu óc thảnh thơi làm việc khác.

PhanhGap

Xe điện
Em thì em xin hoan nghênh tinh thần xây dựng xã hội của cụ chủ thớt, mình trót đi sai mình nộp tiền cho kho bạc chứ không đưa tiền cho xxx, việc này không phải ai cũng dám làm, nếu tất cả đều làm được như cụ thì xã hội mới văn minh được, mời cụ chai bia (b)
Còn em không tán thành phương pháp "xây dựng" của cụ phanhgap, người ta ai cũng có lúc phạm sai lầm không phải cố ý, cụ không nên vơ đũa cả nắm, chưa biết rõ ràng mà đã chởi mắng người khác, như vậy là thiếu sự tôn trọng đối với anh em OF, em mà có vang đỏ em mời cụ ngay :77:
E cũng chẳng đồng tình với cụ PhanhGap tí nào cả. Hơi tí là đã phanh rồi. chán quá.:)):))

Nấm mỡ

Xe điện
Đến ạ các cụ, các cụ đúng là lái cả tổ - tổ lái :77: Cụ jarome chỉ hỏi về luật thôi chứ có hỏi vượt đèn đỏ đúng hay sai đâu mờ các cụ cho toàn đá tảng thía :^) (sai thì đã sai lè da dồi & đã bị xxx xử ný dồi còn giề :102:)

@cụ jarome: lần sau cụ hỏi giề về vi phạm luật thì bẩu lờ hỏi hộ thằng bạn không phải OFer nhá, cho lành :101:

jarome

Xe máy
Đến ạ các cụ, các cụ đúng là lái cả tổ - tổ lái :77: Cụ jarome chỉ hỏi về luật thôi chứ có hỏi vượt đèn đỏ đúng hay sai đâu mờ các cụ cho toàn đá tảng thía :^) (sai thì đã sai lè da dồi & đã bị xxx xử ný dồi còn giề :102:)

@cụ jarome: lần sau cụ hỏi giề về vi phạm luật thì bẩu lờ hỏi hộ thằng bạn không phải OFer nhá, cho lành :101:
Ghi nhận đóng góp của cụ và tất cả các cụ khác :D(b)

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Hôm nay E cũng bị phạt vượt đèn đỏ chỗ Phùng Hưng ra Bốt Hàng Đậu...Các chú xxx bảo phạt từ 300K-400K phạt 350K giữ cà vạt 30 ngày....thế là nhận lỗi với các chú nói mấy câu các chú xxx cho đi luôn. May mấy chú xxx già cũng dễ tính....

DreamII1997

Xe tải
Website
1z-vietnam.com
Thưa Cụ nếu các chú xxx muốn phạt Cụ được ngay. Luật là cụ phải đi cách xe trước 5m Cụ ạh.....

trongkhanh09

Xe tăng
Cám ơn các cụ trả lời nhanh thế :D.

Em bị giữ bằng lái, em thấy bảo là phải qua đội CSGT số 4 để nộp phạt. Em cũng chưa biết gì, không bị giữ xe là may rồi :D.

Chỗ ngã 4 Đại Cồ Việt + Phố Huế đúng là cái bẫy :(

Các cụ cho em hỏi luôn địa điểm của đội CSGT số 4 cái, em nóng lòng đi nộp phạt quá rồi :D
ơ, nộp ở kho bạc chứ sao lại nộp ở đội CSGT?:^)

chúng nó có lập biên bản cụ ko đấy? nếu có biên bản thì phải nộp ở kho bạc chứ

hôm qua em cũng vừa phải đi nộp tiền xong...bị phạt 90k vì tội lấn vạch sơn trên đg đấy cụ ạ

mcv30

Xe điện
có lần em nhỡ đà . mất toi 2 lít . vui vẻ thôi cơ mà lỗi mình phải chịu nhể ???