Thảo luận Xưởng Dịch vụ Mazda Nguyễn Trãi

tranhoangminh

Xe container
Cụ nhắc cháu mới nhớ, bên LVL mỗi lần bảo dưỡng xong họ cũng rửa xe. Hôm vừa rồi NT vẫn trả xe bẩn cho nhà cháu.
Hoá ra không phải mỗi mình cháu ko hài lòng với NT, vậy mà họ vẫn đông khách mới tài
không rửa xe là đúng rồi còn gì, xe nào chả vậy, xe e bd 2v cũng chả được rửa, xe ra bẩn như ma, nhưng riêng e có muốn rửa xe e cũng k cần, vì rửa xe thì e hay ra hàng rửa loại xịn, cao cấp chút cho thợ làm chuẩn, chứ rửa free 1 rẻ làm cho cả chục xe tổ xước thêm nên e không cần rửa.

96989

Đi bộ
Các cụ sang Phạm Văn Đồng cho nhanh. Bên đấy vừa vắng, dịch vụ ok.

laserman

Xe tải
Cụ nhắc cháu mới nhớ, bên LVL mỗi lần bảo dưỡng xong họ cũng rửa xe. Hôm vừa rồi NT vẫn trả xe bẩn cho nhà cháu.
Hoá ra không phải mỗi mình cháu ko hài lòng với NT, vậy mà họ vẫn đông khách mới tài
Nhà em cũng ở NT gần ngay gara làm ở đây không bao giờ thấy họ rửa xe. Con xe trước em làm bên Long Vũ họ luôn rửa xe khi bàn giao.

IFun

Xe hơi
Nhà em cũng ở NT gần ngay gara làm ở đây không bao giờ thấy họ rửa xe. Con xe trước em làm bên Long Vũ họ luôn rửa xe khi bàn giao.
Họ đang đông khách quá nên không phục vụ kịp, các cụ né địa chỉ này ra để họ bớt đông, phục vụ cho tốt ạ

IFun

Xe hơi
Có liên kết cụ ah. Nhưng jo PVI phải gọi giám định trước rồi mang vố chỗ e sửa.
PVI giờ có vẻ làm chặt quá, không support khách hàng như trước nữa. Lại còn chỉ giám định vào giờ hành chính từ thứ hai đến thứ sáu

IFun

Xe hơi
không rửa xe là đúng rồi còn gì, xe nào chả vậy, xe e bd 2v cũng chả được rửa, xe ra bẩn như ma, nhưng riêng e có muốn rửa xe e cũng k cần, vì rửa xe thì e hay ra hàng rửa loại xịn, cao cấp chút cho thợ làm chuẩn, chứ rửa free 1 rẻ làm cho cả chục xe tổ xước thêm nên e không cần rửa.
Cụ yêu cầu trả xe không cần rửa là được mà. Rửa xe chỗ xịn, nhà cháu cũng muốn, nhưng không phải lúc nào cũng có được chỗ xịn. Cẩn thận bao lần, chỉ cần 1 lần là xước thôi. Nhà cháu phủ bóng 3 lớp, được gần năm, giờ chả ai còn nhận ra nó được phủ bóng nữa

hbu082

Xe container
Em hay qua bên này cũng chỉ vì gần. Còn phong cách là em ko ưng cái bụng lắm.

X_man005

Xe buýt
Không vừa ý thì cụ đi chỗ khác cho thoải mái góp ý làm gì họ tiếp thu đâu. Bản chất rồi. Nhà cháu làm bên MD Giải Phóng mấy năm nay thấy hài lòng về kỹ thuật và chăm sóc khách hàng.

Glhoanganh

Xe đạp
Em cũng lấy vợ 2 ở Mz Nguyễn Trãi. Có ấn tượng xấu với sale bên đó. Lúc vào thì nó ngọt nhạt các kiểu. Cọc xong cái nó đổi thái độ luôn. Đăng ký đăng kiểm thì vòi vĩnh rất khó chịu. Bàn giao xe thì hướng dẫn lung tung, sai be bét.
Nhưng với mr Tuấn thì em lại có ấn tượng tốt. Hướng dẫn kỹ thuật chu đáo nhiệt tình, lúc nào cũng cười cảm giác thân thiện dễ gần.

IFun

Xe hơi
Em cũng lấy vợ 2 ở Mz Nguyễn Trãi. Có ấn tượng xấu với sale bên đó. Lúc vào thì nó ngọt nhạt các kiểu. Cọc xong cái nó đổi thái độ luôn. Đăng ký đăng kiểm thì vòi vĩnh rất khó chịu. Bàn giao xe thì hướng dẫn lung tung, sai be bét.
Nhưng với mr Tuấn thì em lại có ấn tượng tốt. Hướng dẫn kỹ thuật chu đáo nhiệt tình, lúc nào cũng cười cảm giác thân thiện dễ gần.
Mr. Tuấn có vẻ thật thà, nhưng làm lãnh đạo cần người tháo vát ạ.
4 nhiệm vụ cơ bản của lãnh đạo tầm trung
1. Tổ chức
2. Đào tạo
3. Giải quyết vấn đề
4. Cải tiến
Việc bác ấy không dạy dỗ nhân viên, khi thấy có vấn đề không gỡ rối được giúp nhân viên (thậm chí chính bác ấy còn cãi nhau với khách) và thấy cái quy trình tiếp nhận khách nó rối tung lên thế mà không biết cải tiến. Người như thế không phù hợp làm lãnh đạo tầm trung

IFun

Xe hơi
Không vừa ý thì cụ đi chỗ khác cho thoải mái góp ý làm gì họ tiếp thu đâu. Bản chất rồi. Nhà cháu làm bên MD Giải Phóng mấy năm nay thấy hài lòng về kỹ thuật và chăm sóc khách hàng.
Nhà cháu làm việc cho cty Nhật, thấy họ cũng là uỷ quyền của cty Nhật, làm chưa tốt thì cũng muốn góp ý xây dựng. Nhưng hoá ra họ chỉ là đại lý, chắc chả bao giờ biết cái phong cách làm việc Nhật nó thế nào nên... từ giờ nhà cháu xin kiếu ạ

lehung89

Xe tải
Cụ xuống ngọc hồi làm tuy xa nhưng ân cần cụ a. Thằng mazda NT là đại lý uỷ quyền thôi, nhâng nháo lắm cháu bị phát cạch luôn.

X_man005

Xe buýt
Nhà cháu làm việc cho cty Nhật, thấy họ cũng là uỷ quyền của cty Nhật, làm chưa tốt thì cũng muốn góp ý xây dựng. Nhưng hoá ra họ chỉ là đại lý, chắc chả bao giờ biết cái phong cách làm việc Nhật nó thế nào nên... từ giờ nhà cháu xin kiếu ạ
Cháu cũng làm 8năm cho cty của Nhật. Sau nghỉ mở cty riêng. Nhưng nhờ những năm làm ở đó cũng hoàn thiện mình nhiều và cty bây giờ.

IFun

Xe hơi
Chưa thấy cụ nào khen xưởng này là sao nhỉ? Cụ nào cũng giống nhà cháu, đi qua NT để đến xưởng khác mà sao họ vẫn đông tới mức coi thường khách hàng là sao nhỉ? (Nhà cháu mới bị mắng xong ạ)

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
EM mời các cụ ghé qua showroom Mazda Phạm Văn ĐỒng bên em làm thử dịch vụ & cảm nhận chất lượng xem sao ạ :D
Xưởng bên em khá rộng & thoáng, đường đi lại hiện tại trong giờ hành chính thì cũng khá vắng và tiện nên nếu các cụ có thời gian cứ nên qua thử 1 lần ạ.
Có gì các cụ cứ alo em xin được hỗ trợ thêm ạ: 0917.888.794 (Em Kiên - PKD Mazda Phạm Văn Đồng ạ).

MDHNN

Xe tải
Chưa thấy cụ nào khen xưởng này là sao nhỉ? Cụ nào cũng giống nhà cháu, đi qua NT để đến xưởng khác mà sao họ vẫn đông tới mức coi thường khách hàng là sao nhỉ? (Nhà cháu mới bị mắng xong ạ)
NT đông là vì vị trí tiện cho nhiều cụ không muốn đi xa cụ ạ.

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

MDHNN

Xe tải
Cụ nào mạn phía Nam Hà Nội qua Mazda Giải Phóng bhbd alo em trước em hỗ trợ ạ. 0911215191 Em Tùng

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

laserman

Xe tải
Theo em bên NT thiếu người tiếp đón khi khách vào cổng và điều phối chung, dẫn đến khách thấy bơ vơ. Ngoài ra nhân viên chưa đủ niềm nở và thân thiện.