[CCCĐ] Xuyên 1/2 Việt ~2000km: Hà Nội - Hà Tĩnh - Đà Nẵng - Hội An - Huế - Quảng Bình - Nghệ An(Cửa Lò) - Hà Nội

longphamhoai

Xe tăng
Mình bị bắn tầm 15h. Các anh ấy bảo bồi nộp nhanh ở đây cũng được, k thì gửi giấy về nhà. Nộp nhanh xong ra đến xe để đi thì em xxx vẫn xe mình lúc đầu còn cố hỏi mình nộp bao nhiêu cho đồng chí xxx phụ trách thủ quỹ. Cũng phải 6 lần đi qua Quảng Bình mỗi lần này bị dính, họ chỉ bảo bắn cách đấy 12 km.
Em chỉ biết bị QB, vì tối có khi các đồng chí ko vẫy

3077

Xe container
Chiều tối 31/8 em cũng bị bắn ở Đồng Hới, tầm 6h gì đó. Gấu nhà em check phạt nguội báo thế
31/8 mà đã lên rồi à cụ, check ở trang nào thế để em rà 1 phát xem xe em có dính đâu đợt lễ không

huadinhsao

Xe buýt
Dạo 1 vòng mới biết là đi cái 1A này cũng nh cụ dính đạn phết :-<
Không phải cụ. Em bị bắn gần Đồng Hới buổi chiều ngày 31.8
Chiều tối 31/8 em cũng bị bắn ở Đồng Hới, tầm 6h gì đó. Gấu nhà em check phạt nguội báo thế
Em bị bòm đoạn đường tránh Hà Tĩnh chiều ngày 30-8, chiều hôm đó trời mưa phùn bay bay, đoạn bị bắn là khu Kinh tế Vũng Áng, mải chạy theo đồng chí Giường nằm Ninh Bình - Sài Gòn nên bị bòm 70/50.
Gãi đầu gãi tai giả bộ định cãi vì ảnh bắn ko thấy có điểm giằng mốc tốc độ 50 nhưng thấy anh ý bảo ngày lễ bồi dưỡng cho anh em 1 ít cafe nước nôi, ko quát, ko doạ nạt gì cả nên em đành phải làm hư các anh ấy.

Em được trải nghiệm cung đường ven biển Hà Tĩnh-Nghệ An tuyệt đẹp, các cụ mợ nên đi ạ.
Cái này chiều về từ Hà tĩnh về Nghệ An em chạy rồi, cảnh đẹp được 1 đoạn thôi. còn lại chạy sâu bên trong ko nhìn đc biển đâu, về đến Cầu Cửa Hội thì rẽ ra khu công nghiệp Núi Cấm, rồi ra QL1A là về nhà.[/QUOTE]

longphamhoai

Xe tăng
31/8 mà đã lên rồi à cụ, check ở trang nào thế để em rà 1 phát xem xe em có dính đâu đợt lễ không
để em hỏi gấu nhà em nhé, vì gấu nhà em sáng 05/9 check và báo luôn rồi

longphamhoai

Xe tăng
Em bị bòm đoạn đường tránh Hà Tĩnh chiều ngày 30-8, chiều hôm đó trời mưa phùn bay bay, đoạn bị bắn là khu Kinh tế Vũng Áng, mải chạy theo đồng chí Giường nằm Ninh Bình - Sài Gòn nên bị bòm 70/50.
Gãi đầu gãi tai giả bộ định cãi vì ảnh bắn ko thấy có điểm giằng mốc tốc độ 50 nhưng thấy anh ý bảo ngày lễ bồi dưỡng cho anh em 1 ít cafe nước nôi, ko quát, ko doạ nạt gì cả nên em đành phải làm hư các anh ấy.
Đoạn đường tránh Kỳ Anh thì bị bòm là chuẩn rồi, biển 50, biển cấm vượt, các cụ đi không cẩn thận là dính thôi

huadinhsao

Xe buýt
Đoạn đường tránh Kỳ Anh thì bị bòm là chuẩn rồi, biển 50, biển cấm vượt, các cụ đi không cẩn thận là dính thôi
Đoạn đó nhiều biển 50 và cấm vượt, nên nếu ko để ý là ăn đòn. luôn. Em bị phát đấy là phát đầu tiên và cuối cùng trong chuyến Hà Nội- Đà Nẵng. Vì chạy cố để còn vào Quảng Bình nghỉ ngơi.

longphamhoai

Xe tăng
Đoạn đó nhiều biển 50 và cấm vượt, nên nếu ko để ý là ăn đòn. luôn. Em bị phát đấy là phát đầu tiên và cuối cùng trong chuyến Hà Nội- Đà Nẵng. Vì chạy cố để còn vào Quảng Bình nghỉ ngơi.
Lúc đi (Vinh - Huế) đoạn đó gần 5h chiều, buồn ngủ quá để gấu chạy vì chạy quá khó chịu, đi qua hầm đèo Ngang em mới chạy. Còn chiều về Đồng Hới - Vinh - HN em tự tay chạy thì thấy ít nhất 2 xe (1 cụ chạy Santafe chạy sau em vượt ở chỗ cấm vượt, 1 cụ Ourlander chạy từ Đồng Hới) vị vẫy khi hết đg tránh Kỳ Anh

3077

Xe container
2 đầu đường tránh Kỳ Anh đều cắm biển 50 mà nó rất dài, dài tới mức có lúc em nghĩ hay mình đi qua biển cấm không biết k. Quá vô lý khi đường tránh mà chạy chậm hơn cả qua đô thị. Đi dọc ql1 sẽ thấy rất nhiều đoạn cắm 40, 50 qua công trường xong chả có biển hết đâu đi rất ức chế vì k biết khi nào mới hết

peace_park

Xe buýt
Mấy năm gần đây hè năm nào nhà e cũng đi 10 ngày đến Phú yên hoặc Quy nhơn. Thế mà e chưa bị các anh áo vàng vẫy vào bao giờ, phạt nguội cũng chưa bị luôn.

Nhà e thích ngắm cảnh ven đường và xác định đi chơi nên cũng thong thả. Do đó nhà e toàn ưu tiên đi cao tốc và đường ven biển, tránh tối đa 1A nên có lẽ vậy mà e chưa bị mất bánh mỳ bao giờ.

huadinhsao

Xe buýt
Lúc đi (Vinh - Huế) đoạn đó gần 5h chiều, buồn ngủ quá để gấu chạy vì chạy quá khó chịu, đi qua hầm đèo Ngang em mới chạy. Còn chiều về Đồng Hới - Vinh - HN em tự tay chạy thì thấy ít nhất 2 xe (1 cụ chạy Santafe chạy sau em vượt ở chỗ cấm vượt, 1 cụ Ourlander chạy từ Đồng Hới) vị vẫy khi hết đg tránh Kỳ Anh
2 đầu đường tránh Kỳ Anh đều cắm biển 50 mà nó rất dài, dài tới mức có lúc em nghĩ hay mình đi qua biển cấm không biết k. Quá vô lý khi đường tránh mà chạy chậm hơn cả qua đô thị. Đi dọc ql1 sẽ thấy rất nhiều đoạn cắm 40, 50 qua công trường xong chả có biển hết đâu đi rất ức chế vì k biết khi nào mới hết
Đúng là có biển hạn chế 50, và có biển cấm vượt. Nhưng cái biển đó nếu nhìn kỹ thì ko theo QC41, và cũng ko có biển nhắc lại khi qua đoạn giao nhau. Cái ảnh bắn em xem qua thì thấy ko có điểm giằng vị trí giới hạn tốc độ hay ko. Nhưng thôi khỏi cãi vì cũng chạy quá tốc thật. Các anh ấy xin mấy đồng nghỉ lễ uống nước nên em cũng vui vẻ.

longphamhoai

Xe tăng
Đúng là có biển hạn chế 50, và có biển cấm vượt. Nhưng cái biển đó nếu nhìn kỹ thì ko theo QC41, và cũng ko có biển nhắc lại khi qua đoạn giao nhau. Cái ảnh bắn em xem qua thì thấy ko có điểm giằng vị trí giới hạn tốc độ hay ko. Nhưng thôi khỏi cãi vì cũng chạy quá tốc thật. Các anh ấy xin mấy đồng nghỉ lễ uống nước nên em cũng vui vẻ.
Em cũng chuẩn bị tinh thần để cãi như cụ ý kiến, nhưng Gấu nhà em bảo thôi, đi chậm 1 tí, khó chịu 1 tí nhưng đỡ mất thời gian cãi nhau. Về nguyên tắc biển như vậy cứ qua ngã 3 ngã 4 là hết hiệu lực rồi. Vì giữ hòa khí trên xe vs Gấu nên em cũng túc tắc chạy cho dù khó chịu.

longphamhoai

Xe tăng
Đi QL 1 còn bị giật mình khi đang bon bon với tốc độ 90km/h thấy biển hết hạn chế 60km/h mới đau tim, nghĩ lại hóa ra biển đó dành cho xe tải hoặc xe khách >30 chỗ. Nhiều khi thấy thật là hên sui hoặc kemeno cứ bò 50. Biển cắm ở Kỳ Anh là dã man, cụ có thể tranh luận vì hiệu lực biển hết khi qua ngã 3 ngã 4.

3077

Xe container
Đi QL 1 còn bị giật mình khi đang bon bon với tốc độ 90km/h thấy biển hết hạn chế 60km/h mới đau tim, nghĩ lại hóa ra biển đó dành cho xe tải hoặc xe khách >30 chỗ. Nhiều khi thấy thật là hên sui hoặc kemeno cứ bò 50. Biển cắm ở Kỳ Anh là dã man, cụ có thể tranh luận vì hiệu lực biển hết khi qua ngã 3 ngã 4.
Em đi qua cái ngã 3 nó chỉ rẽ ra QL1 là thấy yên tâm có thể cãi được nên em phi nhanh rồi thế mà phải rất xa sau mới thấy biển hết 50, giật hết cả mình, nhưng em để ý rồi, họ bắn ngay đầu đường vì e thấy có con xe con đỗ sát lề

Dazhur

Xe hơi
Cao tốc xong cũng phải năm 2025. Bây giờ từ HN nối đến Diễn Châu, từ Quảng Trị nối đến Đà Nẵng. Từ Đà nẵng trở đi thì em k tính. Lúc đó các anh xxx chắc sẽ buồn lắm.
Hiện tại cao tốc thông được 3 đoạn rồi thì phải:
1/ Hà nội - Diễn Châu Nghệ An
2/ Quảng Trị tới Quảng Ngãi
3/ Nha Trang tới Thành phố Hồ Chí Minh.

Nếu mà nó triển khai xong đc thêm đoạn tới Quảng Trị nữa thì sáng Hà nội, chiều Quy Nhơn ấy nhỉ?

huadinhsao

Xe buýt
Đi QL 1 còn bị giật mình khi đang bon bon với tốc độ 90km/h thấy biển hết hạn chế 60km/h mới đau tim, nghĩ lại hóa ra biển đó dành cho xe tải hoặc xe khách >30 chỗ.
cái biển phụ dành cho Xe khách/Xe tải thì bé xíu, nhiều khi giật mình đạp phanh, nhưng đến gần thì thấy biển phụ, đúng là hài hước.

longphamhoai

Xe tăng
Em đi qua cái ngã 3 nó chỉ rẽ ra QL1 là thấy yên tâm có thể cãi được nên em phi nhanh rồi thế mà phải rất xa sau mới thấy biển hết 50, giật hết cả mình, nhưng em để ý rồi, họ bắn ngay đầu đường vì e thấy có con xe con đỗ sát lề
Nếu bắn tự động thì khó cãi, còn bắn thủ công thì cãi thật lực, có biển báo rẽ ra QL1 vs Biển báo có đường rẽ là ngã 3 rồi cụ

longphamhoai

Xe tăng
cái biển phụ dành cho Xe khách/Xe tải thì bé xíu, nhiều khi giật mình đạp phanh, nhưng đến gần thì thấy biển phụ, đúng là hài hước.
Sau đó em kinh nghiệm có cái biển phụ be bé thì kệ, cứ yên tâm đạp gas xong lại giật mình thấy biển hết 60 nhé

j23

Xe container
Dịp 2.9 tôi cũng bị 1 lần trên quốc lộ 1 A gần Đồng Hới, 70/60 bị bắn cách 15 km. Chả hiểu bị như nào mặc dù nhìn biển rất cẩn thận. Lúc về bị 1 lần ở đường tránh Kỳ Anh 60/50, biển sửa đường. Các năm trước đi vào Đà Nẵng thì chả bị lần nào. Bây giờ biển phụ cắm nhiều quá
Năm ngoái biển 50 sửa đường tầm tháng 7 mới khiếp, phải tầm 7-8 km, cực nhiều xe bị gọi vào, cũng chủ quan vì qua ngã 3 nhưng ko có biển nhắc lại nên nhiều xe đóng thẳng cánh, sau lại xếp hàng cho xxx nó phạt vạ, đến chán với xxx Hà Tĩnh rất abcxyz