[CCCĐ] Xuyên 3/4 đất nước , 8 ngày T5 2022

donamtrung

Xe hơi
Cụ có lịch trình chi tiết ko gửi e tham khảo với, chỗ ăn và các điểm chơi cần đến. Tới đây e cũng dự đi 10n9đ từ HN đi đến BMT, vòng về Tuy Hòa theo đg ven biển về. Cảm ơn cụ

tungpt13

Xe buýt
Cụ có lịch trình chi tiết ko gửi e tham khảo với, chỗ ăn và các điểm chơi cần đến. Tới đây e cũng dự đi 10n9đ từ HN đi đến BMT, vòng về Tuy Hòa theo đg ven biển về. Cảm ơn cụ
chào cụ , chuyến đi lâu quá rồi nên em cũng không còn giữ được map của chuyến đi . Cụ đi tận 10 ngày mà chỉ đi tới tuy hòa thì tha hồ nhẩn nha , thưởng thức chuyến đi.
lịch trình thì em cũng ghi rồi đấy /

1: hà nội - nghĩa trang trường sơn - tp huế
huế thì quá nhiều quán ăn ngon rồi , nhu cầu như nào thì cụ tự triển khai nhé. Một điểm du lịch chất lượng .

2 : Huế - ngã 3 đông dương - tp kon tum .
Chơi : ngã 3 đông dương , nhà rông konklor , tòa thánh kontum .
Ăn : gỏi lá kontum , chè chuối , phở khô
nghỉ : bông villa hotel .

3 : kon tun - pleiku.
chơi : biển hồ , chùa minh thành , hàng thông reo
ăn : chè , ca fe , gà nướng plit , bún cua chi (bún cua thối)

4 : pleike - bôn đôn - thác dray nur - tp BMT
chơi: học viện bóng đá HAGL .buôn đôn , thác dray nur

5 : BMt - cưỡi voi hồ Lak .
Chơi : bảo tàng ca fe trung nguyên , bảo tàng tỉnh đak lak ,Hiện tại ở bản đôn đã ngừng dịch vụ cưỡi vôi nếu cụ muốn cưỡi voi thì đi về KDL Hồ LAK.

6. , nếu không thích cưỡi voi thì từ BMT cụ theo đường QL 29 về Tuy hòa . trên đường đi cụ có thể qua đập đồng cam .
ăn ở tuy hòa : cơm gà tuyết nhung , bánh xèo đại nam , quán hoa sữa , dê tươi tuy hòa , bánh hỏi lòng heo bà triệu phú yên ,bắp nướng tuy hòa .
từ đây ngược về bắc thì có rất nhiều lựa chọn cho cụ rồi

Lịch trình như thế , có gì cần cụ cứ hỏi , biết gì em sẽ trả lời.

Chỉnh sửa cuối:

donamtrung

Xe hơi
chào cụ , chuyến đi lâu quá rồi nên em cũng không còn giữ được map của chuyến đi . Cụ đi tận 10 ngày mà chỉ đi tới tuy hòa thì tha hồ nhẩn nha , thưởng thức chuyến đi.
lịch trình thì em cũng ghi rồi đấy /

1: hà nội - nghĩa trang trường sơn - tp huế
huế thì quá nhiều quán ăn ngon rồi , nhu cầu như nào thì cụ tự triển khai nhé. Một điểm du lịch chất lượng .

2 : Huế - ngã 3 đông dương - tp kon tum .
Chơi : ngã 3 đông dương , nhà rông konklor , tòa thánh kontum .
Ăn : gỏi lá kontum , chè chuối , phở khô
nghỉ : bông villa hotel .

3 : kon tun - pleiku.
chơi : biển hồ , chùa minh thành , hàng thông reo
ăn : chè , ca fe , gà nướng plit , bún cua chi (bún cua thối)

4 : pleike - bôn đôn - thác dray nur - tp BMT
chơi: học viện bóng đá HAGL .buôn đôn , thác dray nur

5 : BMt - cưỡi voi hồ Lak .
Chơi : bảo tàng ca fe trung nguyên , bảo tàng tỉnh đak lak ,Hiện tại ở bản đôn đã ngừng dịch vụ cưỡi vôi nếu cụ muốn cưỡi voi thì đi về KDL Hồ LAK.

6. , nếu không thích cưỡi voi thì từ BMT cụ theo đường QL 29 về Tuy hòa . trên đường đi cụ có thể qua đập đồng cam .
ăn ở tuy hòa : cơm gà tuyết nhung , bánh xèo đại nam , quán hoa sữa , dê tươi tuy hòa , bánh hỏi lòng heo bà triệu phú yên ,bắp nướng tuy hòa .
từ đây ngược về bắc thì có rất nhiều lựa chọn cho cụ rồi

Lịch trình như thế , có gì cần cụ cứ hỏi , biết gì em sẽ trả lời.
Cảm ơn cụ. Để e ngcuu, có j e hỏi cụ nhé

quangkhang8714

Xe buýt
E định làm chuyển HN-Huế 4d3n. ngày1 xuất phát từ 22h, xe e 2 lái thay nhau. định chạy 1 mạch luôn để trưa hsau có mặt ở Huế. sẽ nghỉ 1 chặng tại Vinh lúc 2h đêm. Các cụ cho em hỏi ăn đêm ở Vinh, muốn ăn đồ về lươn thì có hàng nào mở không ạ? em cảm ơn các cụ

tungpt13

Xe buýt
E định làm chuyển HN-Huế 4d3n. ngày1 xuất phát từ 22h, xe e 2 lái thay nhau. định chạy 1 mạch luôn để trưa hsau có mặt ở Huế. sẽ nghỉ 1 chặng tại Vinh lúc 2h đêm. Các cụ cho em hỏi ăn đêm ở Vinh, muốn ăn đồ về lươn thì có hàng nào mở không ạ? em cảm ơn các cụ
Em google thì không thấy có quán ăn nào. Nhờ các cụ khác nhiều kinh nghiệm hỗ trợ.

Dazhur

Xe hơi
Em google thì không thấy có quán ăn nào. Nhờ các cụ khác nhiều kinh nghiệm hỗ trợ.
Em lái xe đi thì thấy là khi kết thúc cao tốc tới Diễn Châu, rẽ vào quốc lộ 1 thì có 1 nhà hàng Lươn Xứ nghệ màu vàng vàng khá nổi bật ở ngay trên trục quốc lộ 1 (nếu đi từ Hà nội xuôi xuống thì nó bên đối diện đường) - từ lối rẽ cao tốc đi thêm khoảng 1 đoạn là thấy - khoảng giữa điểm xuống tới đường rẽ vào Cửa Lò

Em chưa ăn bao giờ nên ko comment về chất lượng. Em đưa lên vì trông nó khá nổi bật thôi.

Em có lẽ ko biết quán lươn hay khẩu vị ko tốt lắm, em ăn lươn ở Nghệ An em ko thích bằng lươn ở chợ hàng da (em cũng gần chục năm rồi ko ăn ở đó vì cơ bản em ko thích ăn lươn).

Đi xuôi miền trung thì em chỉ thấy hải sản là ngon. Em thích hải sản suốt dọc từ Hải Hòa chạy tới Lăng Cô.

Zinger 2008

Xe buýt
Bài hay quá, 30/4 này e và gia đình cũng làm 1 chuyến 9 ngày phi vào Tây Nguyên rồi phi ra, xuất phát ở TP Thái Bình!

quangkhang8714

Xe buýt
Em lái xe đi thì thấy là khi kết thúc cao tốc tới Diễn Châu, rẽ vào quốc lộ 1 thì có 1 nhà hàng Lươn Xứ nghệ màu vàng vàng khá nổi bật ở ngay trên trục quốc lộ 1 (nếu đi từ Hà nội xuôi xuống thì nó bên đối diện đường) - từ lối rẽ cao tốc đi thêm khoảng 1 đoạn là thấy - khoảng giữa điểm xuống tới đường rẽ vào Cửa Lò

Em chưa ăn bao giờ nên ko comment về chất lượng. Em đưa lên vì trông nó khá nổi bật thôi.

Em có lẽ ko biết quán lươn hay khẩu vị ko tốt lắm, em ăn lươn ở Nghệ An em ko thích bằng lươn ở chợ hàng da (em cũng gần chục năm rồi ko ăn ở đó vì cơ bản em ko thích ăn lươn).

Đi xuôi miền trung thì em chỉ thấy hải sản là ngon. Em thích hải sản suốt dọc từ Hải Hòa chạy tới Lăng Cô.
Vâng cụ. vì e chạy vào đến Vinh là đêm nên muốn hỏi các cụ trước cho cẩn thận ạ. còn không thì cứ chủ động hàng nào mở thì ghé vào thôi ạ. với trên xe cũng nhiều đồ ăn vặt nên không lo ạ. em cảm ơn cụ nhiều

tungpt13

Xe buýt
Em chào cụ , tình hình nhà em tính Hè này cho 5 nhóc : 12-9-7-5-4 tuổi đi Hà Nội , Đi khoảng 3 tuần . Em có thắc mắc là cụ đi quen đường ? hay có nhò người biết ? hay google map ạ ? Mấy vụ : CSGT , chỗ vui chơi trẻ nho? Xin được nghe chỉ giáo . thanksss

Chào cụ kwin , cụ chắc đã đọc xong topic này .
Em xin trả lời từng câu hỏi của cụ.
Em đi chuyến này thì từ đà nẵng trở vào thì em đi là lần đầu tiên , em thì cứ xem điểm đến và đi theo google map thôi , đoạn nào nghi ngờ thì xuống xe , google mồm hỏi thăm.
Csgt thì trộm vía em đi cả chuyến không gặp vụ nào .
Có đoạn nghệ an , hà tĩnh và quảng bình thì chạy cẩn thận , đoạn nào mà không nhìn thấy biển chỉ dẫn hoặc nghi ngờ thì em chạy hẳn về 50 hoặc 60 cho nhàn đầu.
Đi tây nguyên thì nghe nhiều về ql 14 rồi nên chạy cũng thế , dù sao mình đi dài ngày , đi xa cũng chả nhanh chậm mấy phút làm gì.

Cho em hỏi là nhà cụ đợt này đi tận 5 nhóc , vậy là 2 gia đình hay là tất cả là của cụ vậy , nếu cụ đã đi 21 ngày thời gian rất thoải mái , cụ có định đi xuống mũi cà mau không ? . và mỗi ngày cụ dự định đi bao nhiêu km .
Cụ có thể chia sẻ ở đây , có gì biết em sẽ tư vấn thêm

tungpt13

Xe buýt
Bài hay quá, 30/4 này e và gia đình cũng làm 1 chuyến 9 ngày phi vào Tây Nguyên rồi phi ra, xuất phát ở TP Thái Bình!
Chúc cụ sớm hoàn thành chuyến đi .
Khi nào về cụ cho em xin mấy bức ảnh nắng gió tây nguyên nhé

Dazhur

Xe hơi
Giá có 21 ngày thì em cũng làm 1 chuyến xuống Cà Mau, đi đường biển về đường núi.

Đợt sắp tới nghỉ lễ, em nghỉ 4 ngày mà đang tính lái xe đi Lý Sơn chơi.

kwin

Xe tải
Em chào cụ , tình hình nhà em tính Hè này cho 5 nhóc : 12-9-7-5-4 tuổi đi Hà Nội , Đi khoảng 3 tuần . Em có thắc mắc là cụ đi quen đường ? hay có nhò người biết ? hay google map ạ ? Mấy vụ : CSGT , chỗ vui chơi trẻ nho? Xin được nghe chỉ giáo . thanksss

Chào cụ kwin , cụ chắc đã đọc xong topic này .
Em xin trả lời từng câu hỏi của cụ.
Em đi chuyến này thì từ đà nẵng trở vào thì em đi là lần đầu tiên , em thì cứ xem điểm đến và đi theo google map thôi , đoạn nào nghi ngờ thì xuống xe , google mồm hỏi thăm.
Csgt thì trộm vía em đi cả chuyến không gặp vụ nào .
Có đoạn nghệ an , hà tĩnh và quảng bình thì chạy cẩn thận , đoạn nào mà không nhìn thấy biển chỉ dẫn hoặc nghi ngờ thì em chạy hẳn về 50 hoặc 60 cho nhàn đầu.
Đi tây nguyên thì nghe nhiều về ql 14 rồi nên chạy cũng thế , dù sao mình đi dài ngày , đi xa cũng chả nhanh chậm mấy phút làm gì.

Cho em hỏi là nhà cụ đợt này đi tận 5 nhóc , vậy là 2 gia đình hay là tất cả là của cụ vậy , nếu cụ đã đi 21 ngày thời gian rất thoải mái , cụ có định đi xuống mũi cà mau không ? . và mỗi ngày cụ dự định đi bao nhiêu km .
Cụ có thể chia sẻ ở đây , có gì biết em sẽ tư vấn thêm
mỗi nhà e thôi cụ ơi . nhà e muốn xuống cả Cà Mau , em chưa từng đi quá Nghệ An nên rén ghê cụ ạ .

tungpt13

Xe buýt
mỗi nhà e thôi cụ ơi . nhà e muốn xuống cả Cà Mau , em chưa từng đi quá Nghệ An nên rén ghê cụ ạ .
Wao , nhà cháu khâm phục cụ quá .
Nếu chưa đi xa lần nào , đợt 30t4 này cụ có thể đi thử cung đà nẵng hoặc huế trong 5 ngày . nếu ngon lành thì tầm t6 khi bọn trẻ con nghỉ hè cụ đi xuyên việt tầm 21 ngày vô tư .
Đi được nửa việt rồi ,về đánh giá , rút ra những kinh nghiệm cho chuyến đi xa và dài ngày là chuẩn nhất cụ ạ 👌

tranquang83

Xe điện
Tớ cũng vừa hoàn thành chuyến đi xuyên lưng lửng Việt, cụ thể là từ Cam Ranh, Khánh Hòa ra Hà Nội với hơn 1.500 km trong 5 ngày... Có nhiều đoạn chạy ven biển
Tính toán chính xác thì xuyên được 78,64% Việt rồi
Đón bình minh tại Thành phố Quy Nhơn (ngày 31/3/2024)

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tớ cũng vừa hoàn thành chuyến đi xuyên lưng lửng Việt, cụ thể là từ Cam Ranh, Khánh Hòa ra Hà Nội với hơn 1.500 km trong 5 ngày... Có nhiều đoạn chạy ven biển
Tính toán chính xác thì xuyên được 78,64% Việt rồi
Đón bình minh tại Thành phố Quy Nhơn (ngày 31/3/2024)

Quy Nhơn tầm này có j hay ko cụ, nhà e cũng sắp đi

tranquang83

Xe điện
Quy Nhơn tầm này có j hay ko cụ, nhà e cũng sắp đi
Tớ đi lối ven biển của Bình Định, từ Tx Sông Cầu (Phú Yên) đến Tt Tam Quan, chỉ nghỉ đêm ở Quy Nhơn thôi
Các chỗ ăn chơi ở Bình Định thì có nhiều: di tích cổ thì tháp Đôi, tháp Dương Long, tháp Bánh Ít,... Bảo tàng Quang Trung ở Tây Sơn. Chỗ du lịch có Gềnh Ráng và Eo Gió bên Nhơn Lý, Khu Du lịch Kỳ Co,...

tungpt13

Xe buýt
Quy nhơn nhiều chỗ ăn ngon
Chơi cũng nhiều cảnh đẹp .
Có quán ốc thúy kiều , có điều kiện thử thì cụ review cho em xem với. Bê thui cũng ngon , nói chung cứ nghĩ là thèm. 🤤