[CCCĐ] Xuyên Tây Trường Sơn bằng Sidecar 3 bánh

haiyen1012

Xe điện
Trên đường về bọn em còn rẽ vào Khu di tích mộ Đại Tướng Võ Nguyên Giáp ở Vũng Chùa - Đảo Yến nhưng khu di tích bị đóng cửa không cho vào do dịch Covid. Em đành ra bãi biển bên cạnh chụp vài kiểu ảnh

Trời hôm nay nắng gắt, cánh đồng lúa chín bên đường cũng rực rỡ hơn

Bọn em dừng nghỉ ở Diễn Châu - Nghệ An ăn cơm trưa sau đó chạy thẳng về Hà Nội, chạy QL1 nên cũng chẳng có gì ấn tượng ngoại trừ mỗi quả gặp 1 cụ Ford Ranger chắc đang bức xúc gì :)). Cụ có trên này thì đại xá cho em

5h chiều hôm ấy bọn em về đến Hà Nội kết thúc chuyến đi đáng nhớ nhưng hơi gấp gáp và luyến tiếc. Sau này nhất định bọn em sẽ chạy lại cung Tây Trường Sơn này vào đến tận Tây Giang - Quảng Nam hoặc sâu hơn nữa, dĩ nhiên là bằng 3 bánh và 2 bánh.
Hẹn gặp lại các cụ...

Chỉnh sửa cuối:

thằng nhà quê

Xe điện
Trên đường về bọn em còn rẽ vào Khu di tích mộ Đại Tường Võ Nguyên Giáp ở Vũng Chùa - Đảo Yến nhưng khu di tích bị đóng cửa không cho vào do dịch Covid. Em đành ra bãi biển bên cạnh chụp vài kiểu ảnh

Trời hôm nay nắng gắt, cánh đồng lúa chín bên đường cũng rực rỡ hơn

Bọn em dừng nghỉ ở Diễn Châu - Nghệ An ăn cơm trưa sau đó chạy thẳng về Hà Nội, chạy QL1 nên cũng chẳng có gì ấn tượng ngoại trừ mỗi quả gặp 1 cụ Ford Ranger chắc đang bức xúc gì :)). Cụ có trên này thì đại xá cho em

5h chiều hôm ấy bọn em về đến Hà Nội kết thúc chuyến đi đáng nhớ nhưng hơi gấp gáp và luyến tiếc. Sau này nhất định bọn em sẽ chạy lại cung Tây Trường Sơn này vào đến tận Tây Giang - Quảng Nam hoặc sâu hơn nữa, dĩ nhiên là bằng 3 bánh và 2 bánh.
Hẹn gặp lại các cụ...
chúc cụ sức khỏe và có những chuyến đi mới hay ho - thú vị

divangcuoctinh

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hai cụ máu thật 👍👍
Chạy ko biết mệt luôn.
Mà cái máu nhất là xe độ chế chạy liên tỉnh ko ngại XXX. Em NC750 này anh trai 500X có vẻ ít HQCN nữa ạ.

Cũng tò mò giống mấy cụ trên về cái thuyền kín, ko điều hoà mà cụ seo phì khô ráo tươi tỉnh ko mồ hôi nhễ nhại 😅

haiyen1012

Xe điện
Hai cụ máu thật 👍👍
Chạy ko biết mệt luôn.
Mà cái máu nhất là xe độ chế chạy liên tỉnh ko ngại XXX. Em NC750 này anh trai 500X có vẻ ít HQCN nữa ạ.

Cũng tò mò giống mấy cụ trên về cái thuyền kín, ko điều hoà mà cụ seo phì khô ráo tươi tỉnh ko mồ hôi nhễ nhại 😅
Chiều đi chạy trong núi cũng mát ko nóng còn chiều về chạy ven biển thì cũng nóng đấy cụ, tất nhiên là ngon lành mới cho lên sóng chứ xấu giai thì cất đi thôi

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Như này là cụ chạy đến ngang Phong Nha cụ rẽ vào đường nhỏ đi qua suối nước Mọc rồi. Theo em nếu đi thẳng đến Cam lộ (nơi rẽ đi Đông Hà để ra QL1A) thì đi KHe Sanh nhanh hơn. Các cụ đính chính nếu em sai cái
Cụ 300 chỉ đường rất chuẩn rồi đấy, không sai tí nào. Tuy nhiên muốn trải nghiệm cảm giác khó thể gặp ở những cung đường khác, thì cụ đi theo cung cụ chủ 1012 đã kể.
Có hai cung đường Trường Sơn em đã từng có cảm giác gặp ma là cung Khe Gát - Khe Sanh và cung Thạnh Mỹ - A Lưới. :D.
Em đã kể những tình huống này trong CCCĐ trước đây.

Đi đường đấy thì thú vị quái gì nữa đâu cụ :)

hieutd2

Xe tăng
cám ơn bài của cụ, e chưa được ngồi xe này nhưng cảm giác ngồi nhìn ra thấy mặt mình ngang bánh xe tải/xe khách thì hốt thật ạ. chúc cụ nhiều sức khỏe và có những trải nghiệm mới!

z300

Xe điện
Cụ 300 chỉ đường rất chuẩn rồi đấy, không sai tí nào. Tuy nhiên muốn trải nghiệm cảm giác khó thể gặp ở những cung đường khác, thì cụ đi theo cung cụ chủ 1012 đã kể.
Có hai cung đường Trường Sơn em đã từng có cảm giác gặp ma là cung Khe Gát - Khe Sanh và cung Thạnh Mỹ - A Lưới. :D.
Em đi nhiều chưa chạy đêm nên ko thấy ma bao giờ

Nangmuaha1991

Xe hơi
Đi mà gặp sự cố mệt mỏi lém

t_rex

Xe buýt
các cụ trâu bò thật đấy. chạy liên tục như thế

supersanhdieu

Xe buýt
e ấn tượng với bài này của cụ quá nên mấy lần e vẫn chưa có can đảm để đi thử. có lần e đi qua cổng động thiên đường một đoạn nhưng thấy đường nhỏ, vòng vèo nên sợ lại quay ra và sợ nhầm. cụ có thể ib giúp e tuyến đường chi tiết theo googlemap đc ko.cảm ơn cụ nhiều!

haiyen1012

Xe điện
e ấn tượng với bài này của cụ quá nên mấy lần e vẫn chưa có can đảm để đi thử. có lần e đi qua cổng động thiên đường một đoạn nhưng thấy đường nhỏ, vòng vèo nên sợ lại quay ra và sợ nhầm. cụ có thể ib giúp e tuyến đường chi tiết theo googlemap đc ko.cảm ơn cụ nhiều!
Cụ chạy 4b mà còn sợ sệt thế :))

haiyen1012

Xe điện
Tại e đi 01 xe nên hơi run, nhớ đoạn cụ ấy bảo đóng bỉm cụ ah
Em thấy chả có bỉm bẻo gì ở đây cả, em ngồi giữa rừng 1 mình qua cả giờ chính ngọ mong gặp người hay ma cho vui còn chả có.
Đường này thì chả có gì nguy hiểm lắm, dễ đi. Chỉ là cụ chuẩn bị xe pháo cho tốt, xăng dầu đầy đủ là ok thôi

zoro1970

Xe điện
Ngồi trong cái hộp Side Car đó trời nằng hè miền Trung vậy sao chịu nổi nhỉ?

haiyen1012

Xe điện
Ngồi trong cái hộp Side Car đó trời nằng hè miền Trung vậy sao chịu nổi nhỉ?
Các cụ ngồi điều hòa quen thì có lẽ đúng thế thật ạ, chứ bọn em thì vẫn chịu nổi

bigman95

Xe điện
Đi như Cụ chủ gặp mưa rừng là cũng ghê phết đấy. Em bốn bánh mà mưa trắng kính cũng thấy muốn tè. Các Cụ tuổi trẻ cứ phải thế này ! Muốn quay lại 20 -30 năm trước