Xuyên việt 2022 - Đường đi và cách ly

Khoai Cún

Xe tăng
Báo cáo các cụ quan tâm, em đã đi hỏi thì: Nha trang khánh hòa rộng mở nhất, tiêm 2 mũi và khai báo là vào. Quy Nhơn có yc test nhanh 72h nhưng chị đại lý dlich báo có cơ sở làm test ngay trong thành phố, cũng nhanh gọn.
Còn Vinh, Đồng Hới, Đà Nẵng mai em mới xem phòng và cập nhật tiếp.

XeChuaCo

Xe tăng
Báo cáo các cụ quan tâm, em đã đi hỏi thì: Nha trang khánh hòa rộng mở nhất, tiêm 2 mũi và khai báo là vào. Quy Nhơn có yc test nhanh 72h nhưng chị đại lý dlich báo có cơ sở làm test ngay trong thành phố, cũng nhanh gọn.
Có mợ cập nhật tình hình thì còn gì bằng :-bd

VietCK

Xe tăng
Em xin phép oánh dấu ạ. Tết năm nào nhà e cũng đi. Năm nay vẫn phải lăn tăn quá vì không biết đến từng tỉnh thì thế nào. Chứ đi thì cũng 1 mình 1 xe và ít tiếp xúc nên khg ngại lắm. Vấn đề là khi đến từng tỉnh, mỗi tỉnh lại 1 quy định.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Như vầy thì 1 gia đình người lớn có thẻ xanh còn trẻ em có thẻ đỏ đi như nào cụ nhỉ ?

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
E cũng thích xuyên việt 1 chuyến, không biết dịch thế này đi qua các tỉnh có gặp khó khăn gì không. Cụ đi về chia sẻ kinh nghiệm nhé.

lacse_09

Xe tăng
nhìn các cụ rôm rả mà e cũng cuồng cẳng quá đây.
E dự mùng 2 lên dg. Ngại nhất dịch đi các tỉnh có đón tiếp ko ợ.

timeout

Xe điện
Em oánh dấu theo dõi tình hình cập nhật của các cụ. Em hoãn kế hoạch bay PQ vì ngại cả nhà đi máy bay nên đang dự kiến mùng 2 bắt đầu cả đoàn 3 xe chạy vào Hội An hoặc Quy Nhơn, sẽ lượn lờ chơi các tỉnh dọc đường nên rất mong thông tin cập nhật chính sách từ các cụ để làm xét nghiệm trước.
Cụ nào có thông tin về nơi làm xét nghiệm em cũng mong chia sẻ cùng luôn ạ.

thanhhaixddd

Xe hơi
Tết này e có kế hoạch đón tết ở Đà lạt, năm nay quyết tâm đi vì cả nhà đều tiêm 3 mũi rồi, các bé chưa tiêm thì cũng nhiễm covid rồi 😢😢 e xuất phát từ 27 âm. Đang tìm hiểu đoạn La sơn-Tuý loan có đi đc ko, có cụ mợ nào đã đi gần đây chưa, theo thông tin thì tuyến thông hết rồi nhưng chưa đưa vào khai thác sử dụng nên ko biết có bị chặn đoạn nào ko, và điểm đầu vào cao tốc từ Huế là đoạn nào, cụ mợ nào thông thái khai thông cho e cái

XeChuaCo

Xe tăng
Tết này e có kế hoạch đón tết ở Đà lạt, năm nay quyết tâm đi vì cả nhà đều tiêm 3 mũi rồi, các bé chưa tiêm thì cũng nhiễm covid rồi 😢😢 e xuất phát từ 27 âm. Đang tìm hiểu đoạn La sơn-Tuý loan có đi đc ko, có cụ mợ nào đã đi gần đây chưa, theo thông tin thì tuyến thông hết rồi nhưng chưa đưa vào khai thác sử dụng nên ko biết có bị chặn đoạn nào ko, và điểm đầu vào cao tốc từ Huế là đoạn nào, cụ mợ nào thông thái khai thông cho e cái
Điểm vào chắc phải tham khảo maps thôi cụ ạ, em xem thì thấy hết đường tránh Huế 1 đoạn thì rẽ phải cụ ạ.

zoro1970

Xe điện
Đầu năm có 5 tỉnh cb đón khách QT nên cứ đến đây dịp Tết chắc ổn : Quảng Ninh_Q nam_Khánh Hòa _Kiên Giang và TPHCM

Chemgiothanhthan

Xe đạp
Tết này gia đình nhỏ của em dự định đi ô tô vào Khánh Hòa. Đường đi, ăn nghỉ, vui chơi thì từ Quảng Bình trở vào em không quen lắm nên lên đây hỏi các cụ:

Về đường đi:
1. Đường tránh Lệ Thủy - Quảng Bình em nghe bảo là bị lún không biết đi có OK không các cụ?
2. Cao tốc Quảng Trị - Đà Nẵng chắc chưa xong nên khả năng em đi vào Huế, sau khi hết đường tránh của Huế sẽ gặp lối vào cao tốc La Sơn - Túy Loan, đường này chắc vẫn đang ngon và đi nhanh hơn đường 1A. Không biết em đi như vậy có đúng không ạ?
3. Sau khi hết đường tránh Đà Nẵng sẽ có cao tốc tai tiếng Đà Nẵng - Quãng Ngãi, đường này đi ok không ạ?
4. Em chỉ biết có vậy, từ Quãng Ngãi trờ vào chắc phải đi QL 1A rồi, cụ nào biết đường khác thì chỉ em với ạ

Về chỗ nghỉ ngơi, vui chơi trên đường:
1. Tình hình dịch bệnh thế này không biết có tỉnh nào hạn chế/ cách ly người từ đến tình khác không ạ? Em khả năng chỉ nghỉ ngơi, ăn uống thôi ạ. Từ Quảng Bình vào Khánh Hòa thì nghỉ ngơi, ăn uống ở đâu OK hả các cụ?
2. Trên đường đi có chổ nào đẹp để cho em check-in cúng FB không ạ?
Vừa lập thớt hỏi được mấy hôm, thì thấy thớt này. Cùng ý tưởng, Cụ định đi ngày nào mình cùng xuất phát.

Chỉnh sửa cuối:

XeChuaCo

Xe tăng
Vừa lập thớt hỏi được mấy hôm, thì thấy thớt này. Cùng ý tưởng, Cụ định đi ngày nào mình cùng xuất phát.
Cụ ơi, gấu em sau mấy ngày suy nghĩ thì lại quyết định đi bằng tàu hỏa cụ ạ, cả nhà chọn được 1 buồng riêng. Thứ 5 này xuất phạt cụ ạ. Chúc cụ đi an toàn, vui vẻ

timeout

Xe điện
Em câu thớt lên hỏi thăm các cụ. Cụ nào cập nhật tình hình giúp em ở Đà Nẵng, Hội An có trung tâm nào làm dịch vụ test nhanh Covid dịp Tết này không ạ. Bữa mùng 6 em từ trong đó về Hà Nội có đi qua Huế, thấy KS yêu cầu có giấy xn Covid âm tính trong vòng 48h mà chưa biết chỗ nào làm test nhanh ạ. Ưu tiên là ở Hội An vì em lượn lờ chơi bời ở đó nên tiện nhất, đỡ phải vòng qua Đà Nẵng.
Thanks các cụ ạ.

vinh khanh

Xe tải
Cháu đang lên lịch chạy đây, chiều 27 âm chạy vào tới nghệ an thì nghỉ, sáng hôm sau chạy 5g dậy ăn sáng tại Kỳ Anh, ăn trưa tại Lăng cô, tối là cháu vào được đến Quy nhơn. 30 Tet chơi tại Quy nhơn và chiều về mũi Điện đón giao thừa, ăn nghỉ tại đấy đến chiều mồng 3 thì túc tắc chạy ra Thủ đô. Các cụ chỉ cho cháu chỗ ăn nghỉ ở khu vực mũi Điện Đại Lãnh với ạ
Đại Lãnh có khu K.S chơi đẹp. Phòng ngủ sạch và giá rẻ, Ăn cũng rẻ mà ngon/ Chỗ này mà có trẻ con là đúng bài. Năm nay thời tiết đẹp. không gió chướng nhiều. Tắm dc nhé. ( Em vừa đi vào ngày 22/01). Năm 2019 nhà em ở đây/ Lưu ý đi ra thì ko vô hầm.

Binhhidecc

Xe buýt
Đại Lãnh có khu K.S chơi đẹp. Phòng ngủ sạch và giá rẻ, Ăn cũng rẻ mà ngon/ Chỗ này mà có trẻ con là đúng bài. Năm nay thời tiết đẹp. không gió chướng nhiều. Tắm dc nhé. ( Em vừa đi vào ngày 22/01). Năm 2019 nhà em ở đây/ Lưu ý đi ra thì ko vô hầm.
Cán ơn cụ, do con cúm Tàu nó làm vỡ hết kế hoạch nhà cháu, cháu chỉ có thời gian làm tuor 4 ngày được thôi ạ

vinh khanh

Xe tải
Em vừa làm một lèo từ Thanh Hóa vô Sài Gòn. Em gửi vài thông tin nhé
1/ Huế đang dịch mạnh - Cơ bản là hạn chế chơi (Nhưng không khó khăn lắm)
2/ Toàn bộ hành trình sạch - ko có trạm test nào. Chỉ có XXX là hăng say. Lưu ý có vài chỗ đang sửa đường. Chắc sắp xong ( Mấy đoạn tránh Hà Tĩnh - ngon lành rồi nhé). Tránh Đồng Hới chắc giờ làm xong rồi, hôm em đi đang thảm. ) Nhưng chúng LÓ chơi bẩn lắm vẫn để mấy biển hạn chế tốc độ cho thi công đường - *** tháo bỏ. để ăn tốc độ/ Bác nào đen thì dính... Em là sợ XXX lắm vì hay xem phim của Séc. Thế mà vẫn bị chặn lúc 3h sáng. Nhưng có vẻ dễ làm luật/ Suốt hành trình tỉnh nào cũng có mấy anh XXX đẹp giai, nhưng có vẻ chỉ thích măn nì thôi.
3/ Đà nẵng em thấy không cấm. Vì nhà em vẫn chơi biển khu Nguyễn tất Thành/ Tuy nhiên bà bán nước nói... đi vào nưã có Dịch.
4/ Ninh hòa - Nha TRang ( KHanhsHoa) ăn nhậu như chưa có dịch. Bạn em nó bảo kệ mẹ nó. Corona nó thích ai thì nó chui vô. Em chơi đây 2 ngày.
5./ Đường tránh các Tỉnh em thấy ko có gì xấu. em vẫn lao 90. sedan.
Quy Nhơn đi vô nên qua QL1D - Ql 1A Hầm Cù Đít vẫn xấu như xưa, mất 100K hầm
6/ Năm nay xăng lên giá - Em bị hụt thêm 600k tiền xăng

***Bình Dương Sài gòn - Như chưa có dịch ( Chỉ khác là giờ ko đeo khẩu trang thì thấy lạc lõng)
Mấy anh Hà Looijii ăn Tết Covid Ô mi cờ chim sát quá. ( Ai bẩu các Bác ghét Sài gòn hồi tháng 7 - 8 năm 2021. Thì giờ họ ghét lại Ba Ke thôi năm 2022)

Vậy nha. Nhớ gì em nhét vô sau

Khoai Cún

Xe tăng
Sáng nay nhà em bắt đầu lên đường. Bước 1: vành đai 3 tắc thường xuyên nên đi Giải Phóng, thông thoáng bất ngờ.
Bước 2: cao tốc Pháp Vân đông như phố, may không ùn.
Bước 3: hí hửng tưởng thông Cao Bồ - Mai Sơn, nhưng vẫn chưa nhé 😮💨