[CCCĐ] Xuyên Việt bằng đường không và đường bộ, chuyện bây giờ mới kể

muadem

Xe cút kít
Server OF có vấn đề, link em upload trực tiếp mà tèo hết ảnh. Báo hại em làm lại từ đầu ~X(~X(~X(

vkdcom

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chạy một mình thì hơi buồn, nên cung núi sẽ cô đơn hơn. Mỗi cung có cái đẹp riêng phù hợp với tâm trạng và sở thích của mỗi người, cụ ưu tiên cung nào chưa đi sẽ thấy thú vị hơn.
Chúc cụ lốp cứng đá mềm!
Em thì cả 2 cung đều chạy rồi, nhưng mọi khi đi đều có 3 hoặc 4 tài nên không care lắm đường nào, lần này chạy alone nên phải tính. Mà cụ về phía Bắc thì chạy 1A hay đường mòn HCM?

muadem

Xe cút kít
Em thì cả 2 cung đều chạy rồi, nhưng mọi khi đi đều có 3 hoặc 4 tài nên không care lắm đường nào, lần này chạy alone nên phải tính. Mà cụ về phía Bắc thì chạy 1A hay đường mòn HCM?
Từ Nha Trang về em chạy AH1, tính ra đợt này em không chạy đường mòn km nào.

Tu ky

Xe tăng
Đọc bài của cụ chủ làm em nhớ lại mảnh đất Tây Ninh, người nhà cụ chủ ở vùng nào? Trước em ở trong thị trấn Gò Dầu 02 năm, đã ăn một cái Tết ở đó, đi núi Bà Đen bằng cáp treo nhưng không đẹp như bây giờ, cabin nhìn như cái chuồng c. hó, bốn bề thoáng, ngôic chỉ sợ rơi thôi, còn cảm giác đi máng trượt thì phê thật.

Binhduong07

Đi bộ
Lại khen và thán phục tác giả...

Binhduong07

Đi bộ
Em cũng rất muốn được xv 1 lần trong đời như bác chủ (bình dương-vinh) mà nghĩ tới con matiz cùi bắp thấy lo...nhưng sẽ q.tâm!
Chúc bác chủ cùng gd hf!

muadem

Xe cút kít
Hết ảnh rồi hả lão?
Hết năm nay, năm tới thì chưa :D

Đọc bài của cụ chủ làm em nhớ lại mảnh đất Tây Ninh, người nhà cụ chủ ở vùng nào? Trước em ở trong thị trấn Gò Dầu 02 năm, đã ăn một cái Tết ở đó, đi núi Bà Đen bằng cáp treo nhưng không đẹp như bây giờ, cabin nhìn như cái chuồng c. hó, bốn bề thoáng, ngôic chỉ sợ rơi thôi, còn cảm giác đi máng trượt thì phê thật.
Nhà ngay ở huyện Hòa Thành, giờ núi bà Đen em thấy đầu tư khá đẹp.

Lại khen và thán phục tác giả...
Các cụ quá khen, em cũng xuyên đi xuyên lại nhưng vẫn thấy tuyệt vời.

Em cũng rất muốn được xv 1 lần trong đời như bác chủ (bình dương-vinh) mà nghĩ tới con matiz cùi bắp thấy lo...nhưng sẽ q.tâm!
Chúc bác chủ cùng gd hf!
Cụ cứ mạnh dạn lên, đưa matiz đi bảo dưỡng và kiểm tra kĩ. Tiếp đến là sắp xếp thời gian, dành một khoản tiền, xem thể lực cả nhà nữa là vi vu thôi.

sieurua

Xe tăng
Chiều 27 Tết, nhìn cảnh vợ 2 nhem nhuốc không đành lòng, em đưa đi xơ ba cho thêm phần thơm tho đặng còn đón Tết. Ông thợ rửa xe hỏi rửa hết à, em nói vâng. Cứ nghĩ rửa và dọn nội thất ai dè ổng mở cả khoang máy lên xịt rõ là sạch, báo hại ổng xịt cả lên tấm chống nóng nắp capo làm rách tả tơi :(

May không cho xà bông vào nội thất để rửa ;))

sieurua

Xe tăng

Từ bãi xe này nếu du khách muốn lên đỉnh cao nhất thì có 2 cách: hoặc đi bộ hoặc đi xe uoat dịch vụ, tuy nhiên cũng có vài trường hợp được tự lái xe lên.

Đường lên khá dốc và quanh co, em hỏi lái xe thì được nói là hai tháng làm côn một lần

Đường lên khá nguy hiểm, đặc biệt 2 bên ven đường toàn lá thông, trời mưa trượt bánh ra đó là khỏi phanh luôn :D.

E đã cùng morning chinh phục cung này.

bomit

Xe tăng
Cụ chủ đúng là văn hay chữ tốt!
Cụ kể lại mà như em đc đi cùng.
Ngưỡng mộ gd cụ quá?

muadem

Xe cút kít
Giá kể có tí ái thì ngon, lão cứ mạnh dạn pót lên cho đỡ háo :D
Thôi cho em xin, thời buổi làm ăn khó khăn mà cứ bô bô lên đây thì nghĩa nộ hết à :))

Cụ là Soái ca của năm rồi đới.Kính cụ một chén.
Cảm ơn cụ đã cho em một cảm giác xuyên Việt rất sinh động như chính em cùng đi trong chuyến đó.
Tks cụ, những cảm xúc của ọp phơ bao giờ cũng rất thật khi được lướt trên những cung đường đẹp đất nước

May không cho xà bông vào nội thất để rửa ;))
Em không ra nhanh có khi vậy thật :D

Đường lên khá nguy hiểm, đặc biệt 2 bên ven đường toàn lá thông, trời mưa trượt bánh ra đó là khỏi phanh luôn :D.

E đã cùng morning chinh phục cung này.
Cảm giác quá phê cụ nhể

Cụ chủ đúng là văn hay chữ tốt!
Cụ kể lại mà như em đc đi cùng.
Ngưỡng mộ gd cụ quá?
Hlòi xưa học văn tuyền bị cô cho 5 điểm :P

muadem

Xe cút kít

Pedro Tran

Xe hơi
Giấc ngủ đêm giao thừa thật sâu, tỉnh dậy đã thấy ánh nắng luồn qua cửa sổ, mấy lớp rèm mà vẫn chói mắt quá.
Gọi cả nhà dậy cho đúng giờ, sửa soạn để chekout luôn. Xuống đến sảnh được mấy chú lễ tân lì xì năm mới, bắt tay chúc nhau sức khỏe vạn sự như ý.
Nhà em hỏi đường đi ăn sáng, loanh quanh thì cũng tìm được quán phở Bắc, mỗi người cố gắng nhồi hết 1 tô, phần vì hương vị khác nên khó nuốt, nhưng phải cố bởi xác định hôm nay sẽ đi nhiều.

Chợ Bến thành sáng mồng 1 vắng lạ

Đối diện là công trường gì đó, hình như hôm nay cũng nghỉ
Bài viết của cụ thật kỳ công. Từ tư liệu sưu tầm cũng như óc tổng hợp và khả năng diễn đạt ngôn ngữ, cảm thụ... Cảm ơn cụ.

muadem

Xe cút kít
Bài viết của cụ thật kỳ công. Từ tư liệu sưu tầm cũng như óc tổng hợp và khả năng diễn đạt ngôn ngữ, cảm thụ... Cảm ơn cụ.
Tks cụ, em cũng ít khi viết bài, ít khi được thể hiện những gì mình đã có bằng ngôn ngữ chữ nghĩa nên khi có cơ hội là phần nào diễn tả những cảm xúc trào dâng. Và cả khi con người đang nhiều tâm trạng, thêm những nỗi niềm xa xăm nữa thì ...