Xuyên Việt - Độc hành cũng Ducati Scrambler

wagon865.46

Xe tăng
Nhà em cũng ước được như cụ!

Aima

Xe đạp
Em lót dép ngồi hóng cụ đây

nightpinky

Xe buýt
Chúc vững tay lái, tầm nhìn xa trông rộng và may mắn nha! Chừng nào chuẩn bị vượt đèo Cả, Phú Yên thì a lô phát để anh em Ô Phở ra vỗ tay!

Xamuxami

Xe tải
Đợt này thấy các cụ xuyên Việt liên tục làm em thấy máu dồn lên não quá.

tinhcuoi916

Xe tải
Cụ chắc đã từng cầm cương các em pkl khác, vậy tiện thể cụ cho vài dòng cảm nhận cá nhân thì hay quá khi so với em scrambler đi.
em thì bình thường thi thoảng chạy Ex thôi ạ, cũng 1 vài lần thử Hornet 250 với CB400 nhưng lâu rồi... hôm nhận xe em run còn chả giám đi vì chỗ viện mắt đông quá, may cậu ở hãng bảo anh cứ số 1 đừng ga, đi 2 vòng hồ Hale mới quen đấy ạ, lúc đầu cũng giật nhưng giờ thì ngon rồi
Mà dáng scrambler ngồi đi xa chắc ko mỏi chứ cụ.
không yên ngồi thoải mái lắm cụ ạ
Chúc vững tay lái, tầm nhìn xa trông rộng và may mắn nha! Chừng nào chuẩn bị vượt đèo Cả, Phú Yên thì a lô phát để anh em Ô Phở ra vỗ tay!
em cảm ơn cụ, nhưng em về rồi... giờ đang gõ phím, tối hầu các cụ 1 đoạn nữa ạ

DinhThuan

Xe hơi
Mình cũng ước được như cụ làm chuyến xuyên Việt nhưng chưa có điều kiện cả về thời gian lẫn phương tiện đành lót dép hóng cụ trên này vậy.

VRX400

Xe tải
em từng lên KH đi như cụ chủ cách đây chục năm lúc còn độc thân bằng cái xe như nick của em, nhưng có lí do gia đình rồi hủy bỏ, đến lúc chuẩn bị lên KH lần 2 thì gặp phải Gấu thế là thôi khỏi KH gì nữa.xe cũng giải tán từ 2 thành 4 bánh.hóng chuyến đi cụ chủ cho bõ ... Cái thèm mà mình k làm được.cám ơn cụ chủ đã có bài report rất đúng chất độc hành.

tinhcuoi916

Xe tải
em từng lên KH đi như cụ chủ cách đây chục năm lúc còn độc thân bằng cái xe như nick của em, nhưng có lí do gia đình rồi hủy bỏ, đến lúc chuẩn bị lên KH lần 2 thì gặp phải Gấu thế là thôi khỏi KH gì nữa.xe cũng giải tán từ 2 thành 4 bánh.hóng chuyến đi cụ chủ cho bõ ... Cái thèm mà mình k làm được.cám ơn cụ chủ đã có bài report rất đúng chất độc hành.
vâng để đi chuyến này cháu cũng ấp ủ 3 năm rời, năm 1 tất cả xong xuôi hết thì còn 1 tuần nữa lên đường cháu ngã gẫy xương quai xanh, thế là bye, năm 2 thì đi công tác đột xuất nước ngoài #-o

tinhcuoi916

Xe tải
Ngày 3: Huế -Đà Nẵng ( Ngày của bạn bè)
Sáng 6g cháu bật dậy.. tời vẫn mưa lích rích, quen với cảm giác mưa rồi nên cũng chả thèm chán nữa, gói gém đồ đạc xong xuôi, cháu xuống gửi chìa khóa rồi đi ăn, lại bún Huế, lần nào vào cháu cũng phải ăn món này, ở cái quán bên bờ sông hương, cạnh là quán cơm chay café, nói đến đây lại nhớ cách đây 3 năm cháu đến Huế cũng mưa như hôm nay nhưng mùa đông, cũng quán này, cháu vào quán gọi bát bút bò thì được mang ra tô bún với mỗi thịt bò, đang ăn thì thấy O bên cạnh được bê ra bát có cả chả bò, tiết, giò heo… thế là cháu ăn xong gọi luôn bát nữa như O ấy đoánh sạch bay…. O ấy nhìn cháu rúc rích ( cháu nghĩ chắc tại mình đẹp trai … ) đến chiều đi lăng tẩm về cháu lại vào quán chè hẻm oánh luôn 1 phát 6 cốc chè, vì cháu muốn thử mỗi vị 1 tý, và vì cốc chè ở đó chỉ có nửa thôi, mấy O học sinh bên cạnh lại khúc khích cuời (chắc tại mình đẹp trai … ) , thanh toán xong cháu quay sang hỏi “O cười chi?’ O trả lời “ răng anh ăn nhiều rứa” cháu bẩu “ răng anh ăn chè chứ có ăn dứa đâu, chè ngon quá” rồi biến
Ăn xong thì vào café ghi chép lại hành trình của ngày hôm trước

sau đó khoảng 9 giờ kèm thì cháu cho em xe đi checkin thành nội và quanh Huế chút rồi về khách sạn và rời Huế lúc hơn 9g …

đường đi cũng vẫn có vài đoạn đang làm nên cháu cứ tà tà mà đi thôi, vì tính đến Đà Nẵng khoảng 2g cho ông xe vào service thay dầu lần đầu rồi sang Hội An chơi đến tối, sau đó ra QL 1 nghỉ để hôm sau đi check ngã 3 Đông Dương ngày sau vòng về Quy Nhơn, nhưng cuối cùng cháu tính sai toét vì bên hãng họ nghỉ ngày chủ nhật, và anh kỹ thuật về nhà cách đó khá xa đành thuê KS gần đó nghỉ chờ sáng mai, thế là cháu đành bẻ cung hôm sau đi thằng ĐN- Quy Nhơn, do vậy cháu sẽ bớt 1 ngày lại và đến SG đúng ngày 30/4.
Thôi cháu tiếp tục, giữa Huế và ĐN có 2 điểm mà ai cũng biết đó là Lăng Cô và Đèo Hải Vân tất nhiên cháu cũng đi đường đèo chứ không đi hầm, ở Lăng cô có 1 điểm mà lần nào đi qua cháu cũng phải ở lại dù chỉ ngồi để ngắm, để nghe tiếng gió thế thôi đó là đầm Lập An đối diện bãi biển Lăng Cô, với cát trắng, với những con thuyền nằm yên bên bãi cát trắng tinh, với đăng lưới chẳng hiểu sao cháu thích nơi này hơn Lăng cô và cả Phá Tam Giang nữa, đầm này cũng dễ tìm thôi, đi đến Lăng cô có ngã 3 rẽ phải (theo hướng bắc nam) 500m là tới, ngã 3 đó xe du lịch cho khách tây hay dừng uống nước

Sau khi chụp choẹt chán, suy tư chán cháu ra thị trấn ăn trưa

Ăn xong cháu triển cung đường Hải Vân, đây là cầu Lăng Cô

Chỉnh sửa cuối:

tinhcuoi916

Xe tải
Thêm mấy cái ảnh đầm Lập An và Lăng Cô nhìn từ đèo Hải Vân ạ

Như đã nói ở trên sau khi vào KS ở ĐN cháu làm 1 giấc, đang say thì ông bạn học Đại học cùng ở HN nhưng cả tỷ năm mới gặp check Facebook gọi, ra là ông ý đưa vợ con vào xem pháo hoa, nhưng chưa có bạn nhậu, há há đúng dịp nhể…. Thế là chiều cháu và gia đình nó đi Hội An chơi đêm…
cơ mà lắm ảnh quá xin các cụ cho cháu biên tập lại mai post nhé

lando

Xe hơi
Rất là thú vị ! tiếp tục hóng chuyến đi của cụ !

taxi tai

Xe tăng
Ước gì mình còn đủ sức, cụ có chuyến đi thú vị quá

blackberryvietn

Xe buýt
Chuyến đi tuyệt quá, cụ chủ làm em máu rồi đấy ko lẽ vác con ex150 ghẻ ra và đi nhỉ? Cung đường cụ chủ đi cũng chính là cung đường trc đây em đã đi nhưng em đi ô tô toàn đi đêm và cũng đi 1 mình. Qua đoạn Quảng Trị Huế đêm cũng cảm giác lạnh lạnh phết.

vientri

Xe máy
Rất thích làm 1 chuyến như cụ chủ, sau này về già có cái kể cho con cháu. Vote 5star cho cụ.

thanhtrung052

Xe tăng
Ngày 1: Hà Nội –Kỳ Anh ( Ngày khởi hành U ám)
Về căn bản thì đồ dùng cá nhân cháu đã chuẩn bị kỹ, nên chiều hôm trước khi đi cháu yên tâm làm bữa bia chia tay với mấy ông bạn thân sinh ở Hải Xồm chỗ Hào Nam, về đã 10 giờ khuya cháu lăn ra ngủ, đến 4 giờ sáng thì dậy, chuẩn bị nốt phần còn lại (thế mà vẫn quên vài thứ), làm vệ sinh cá nhân thắp hương mong các cụ phù hộ, 7g hơn cháu xuất phát ra khỏi nhà, đến quán quen đánh bát phở gà, sau đó ra Mỹ Đình checkin cái tạm biệt bạn bè:
Hành trang mang theo

chào Hà Nội

vừa đến đoạn Tố Hữu thì trời bắt đầu mưa, lại lóc cóc dỡ đồ bọc ni lông lại, mặc quần áo mưa mất đến gần 15 phút, đi đến Xuân Mai đoạn bắt đầu vào đường mòn thì trời tạnh hẳn, trên đường cứ lúc lại rải vài hạt mưa nhỏ li ti, lúc lại tạnh, hành lý và máy ảnh thì đã bọc nên ngày này cháu chỉ chụp được bằng con sờ tu pít phôn đời đầu

Lần đầu tiên cháu đi đường mòn, đượng không rộng một số chỗ đã bắt đầu xuống cấp nhưng đặc biệt vắng xe, vì ngày đầu nên cháu cứ thong thả đi đúng tốc độ, vui vui lên thì vít ga 1 chút chút... hai bên đường cảnh rừng núi khá đẹp và yên bình, nhưng thời tiết âm u và hơi mù nên cháu cũng không chụp choẹt được nhiều

Cháu dừng bên đường đổ xăng, chỉ biết chỗ này còn cách địa phận Nghệ An 50km, ra khỏi chỗ này 10 phút thì ác mộng bắt đầu, trời mưa rào, mưa to như trút nước, cháu không đi nhanh đc vì kính bị nước làm nhòe đi, và bùn đất từ bánh trước vẩy ngược vào người

Đoạn sông ở đầu huyện Cẩm Thủy, nhìn phong cảnh rất hữu tình nhưng trời âm u quá

Cầu Cúc Phương em không nhớ số mấy đúng lúc các cháu học sinh đi học về

Đến đoạn vườn hoa hướng dương thì trời tạnh cháu ngồi nghỉ ngơi bắn điếu thuốc làm tợp nước cho lại người

sau đó là một hành trình đầy khủng hoảng cho ngày đầu của cháu, mưa rào ầm ầm, đến tận Hà Tĩnh, cháu đành nghỉ chân lại Hà Tĩnh, vậy là ngày đầu đã không hoàn thành hết lịch trình dự kiến, có chút buồn
cháu Di phuot cung nhieu. Xin Co vài ý kiến cùng cu. Để cụ tham khảo lần sau. Đô bảo hộ thiếu, xe có 1 kính. Mbh như thế k an toàn. E đi la cứ phải full face. Bảo hộ khuỷu tay. Đầu gối giáp vai lưng bụng.giày cao cổ găng tay.... Tính mạng là quan trọng cụ a

huybetn

Xe hơi
Chuyến đi tuyệt vời quá cụ ạ.
E hỏi khí ko phải chứ có phải cụ làm cho Ducati Việt Nam ko ạ =)) Chuyến đi của cụ đem đi PR cho e Scrambler này quá tuyệt luôn.
Mà xe này nếu đi 2 người thì còn chỗ để buộc hành lí ko nhỉ. Nhìn yên nó hơi ngắn :D.

P/s: Đề nghị mấy cụ Quote bài ko quote cả ảnh thế kéo mỏi tay lắm :-s

tinhcuoi916

Xe tải
Chuyến đi tuyệt quá, cụ chủ làm em máu rồi đấy ko lẽ vác con ex150 ghẻ ra và đi nhỉ? Cung đường cụ chủ đi cũng chính là cung đường trc đây em đã đi nhưng em đi ô tô toàn đi đêm và cũng đi 1 mình. Qua đoạn Quảng Trị Huế đêm cũng cảm giác lạnh lạnh phết.
cung này xe ga đời đầu cũng đi được cụ ạ Ex thì ngon quá

cháu Di phuot cung nhieu. Xin Co vài ý kiến cùng cu. Để cụ tham khảo lần sau. Đô bảo hộ thiếu, xe có 1 kính. Mbh như thế k an toàn. E đi la cứ phải full face. Bảo hộ khuỷu tay. Đầu gối giáp vai lưng bụng.giày cao cổ găng tay.... Tính mạng là quan trọng cụ a
vâng đồ đoàn thì cháu cũng sắm cả, nhưng nghĩ đi thong dong ngắm cảnh nên cháu chỉ chơi bộ giáp tay chân, cháu hơi chủ quan cụ nhỉ, lần sau cháu rút kinh nghiệm ạ
Chuyến đi tuyệt vời quá cụ ạ.
E hỏi khí ko phải chứ có phải cụ làm cho Ducati Việt Nam ko ạ =)) Chuyến đi của cụ đem đi PR cho e Scrambler này quá tuyệt luôn.
Mà xe này nếu đi 2 người thì còn chỗ để buộc hành lí ko nhỉ. Nhìn yên nó hơi ngắn :D.

P/s: Đề nghị mấy cụ Quote bài ko quote cả ảnh thế kéo mỏi tay lắm :-s
khổ cháu làm công chức nhà nước cụ ạ.. vẫn còn ấm ức bên Ducati , vì thuốc cháu vụ mua xe, bên ý bảo có ngừoi bỏ đặt cọc, thế là cháu xông pha luôn, sau hỏi mấy anh em mua Scram cùng đợt cũng toàn kiểu vậy ạ =))
đi con này 2 người thì hết chỗ buộc đồ cụ ơi, chỉ buộc trên bình xăng
sorry các cụ nay cháu đi chơi chưa bịp biên bài, mong các cụ thông cảm và tiếp tục đồng hành cũng cháu ...

Chỉnh sửa cuối:

huybetn

Xe hơi
khổ cháu làm công chức nhà nước cụ ạ.. vẫn còn ấm ức bên Ducati , vì thuốc cháu vụ mua xe, bên ý bảo có ngừoi bỏ đặt cọc, thế là cháu xông pha luôn, sau hỏi mấy anh em mua Scram cùng đợt cũng toàn kiểu vậy ạ =))
đi con này 2 người thì hết chỗ buộc đồ cụ ơi, chỉ buộc trên bình xăng
sorry các cụ nay cháu đi chơi chưa bịp biên bài, mong các cụ thông cảm và tiếp tục đồng hành cũng cháu ...
cụ ơi thế cụ chỉ cháu cách kiếm tiền mua du cạc ti với. cháu cũng mê lắm mà đi làm lương 2 chịu 4 k biết bnhieu năm nữa mới đủ. hehe e fun tí.

hanh24h

Xe hơi
con này trông chất và đẹp cụ ah