Xuyên Việt - Độc hành cũng Ducati Scrambler

lee.chung94

Xe đạp
up cho cụ chủ ước mơ về sau của em cũng giống như cụ bh cưỡi PKL đi phượt xuyên đất nước =D>=D>=D>

huyho2390

Xe máy
Ủn lên giúp cụ 1 đoạn vậy. đợt ấy cháu cũng đi ĐN có điều đi theo đoàn nên ko cảm nhận dc hết cái đẹp như cụ.

tinhcuoi916

Xe tải
cháu chào chác cụ, chúc các cụ một tuần làm việc mới tốt lành, mọi việc hanh thông như ý muốn..
cháu xin tiếp tục hành trình, ĐN- Hội An ...
Hẹn nhau 5g ra bờ biển gặp nhau rồi đi, cháu đi 1 xe vợ chồng nó thuê 1 xe đèo nhau, thêm cả ông con nữa, 2 xe cứ tà tà đi tận hưởng gió biển đến khoảng 6g kém thì đến Hội An, mua vé du lịch sau đó loanh quanh chụp choẹt 1lúc thì ăn tạm cái gì riêng của Hội An thôi vì hẹn nhau tối về ĐN nhậu
F1 nhà ông bạn

Bữa nhậu ở ĐN quán bà gì ấy cháu quên,
mang bô ảnh chekin Facebook lại gặp ngay 1 ông bạn địa học nửa cũng ở HN tỷ năm ko gặp cmt, thế là thêm ông bạn nhậu, bạn bè lâu ngày ko gặp vui đáo để các cụ ạ, chém đủ thứ chuyện trên đời

Nhậu xong hơn 1g đêm quay về trung tâm nghỉ thì lại gặp bạn cò quay à cháu nhầm cầu quay =))

Đêm Hội An
1

2

3. cháu làm đồ handmade cho em Scram ( đính mấy hạt vào móc khóa)

4

5 cháu chơi bài chòi

6 1 góc phố cổ

7 2 chú bé bán đèn hoa đăng

8 Phố ẩm thực

9 chùa cầu

10

11

12

13 bên kia chùa cầu

Chỉnh sửa cuối:

tinhcuoi916

Xe tải
cháu xin tiếp và nốt .... ngày 3

1

2

3

4

5

6

7

8

9

10

11

12

13

14

15

16

17

18. Tâm điểm vẫn là em Scram vì cháu đi mỗi mình cũng muốn rúc đầu vào cái ảnh, nhưng chả nhẽ lắp chân máy hẹn giờ xong nhe răng như thằng điên giữa đường, ngừoi ta lại gọi cấp cứu thì ai đi xe về

19

20

21

22

Sáng hôm sau em xe đã vào service ở khoảng 1k3 km

Chỉnh sửa cuối:

AlphaTroay

Xe tăng
Anh #104 co phai ca chia voi k cu?nhin lai nho tran nhau tungbung o My khe DN cach day 2 nam

tinhcuoi916

Xe tải

image gratuite à télécharger
Bé này vẫn còn làm hả cụ? Cuối năm 2013 cũng qua cửa hàng của bé này ở Huế.
dạ cháu này khác cháu chố em làm cụ ạ, em làm ở Hội AN

Anh #104 co phai ca chia voi k cu?nhin lai nho tran nhau tungbung o My khe DN cach day 2 nam
vâng đúng cá chìa vôi ạ, không hiểu sau cháu rất khoái món này, lần nào vào cũng chén vài con :D

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Xuyên Việt bằng 2 bánh là chuyện hiếm, xuyên độc hành còn hiếm hơn, xuyên bằng Ducatti còn hiếm hơn nữa, hiếm lắm lắm.
Tuổi trẻ như cụ (Xin phép em gọi cụ trẻ, vì em cũng sinh trước cụ cả hơn 12 con giáp) đừng lo chuyện ấy ấy sớm. Lúc đó ít nhất cụ mất gót chục năm mới tạm gọi ổn ổn, rồi cái đầu nó ngổn ngang chả đi dc đâu sất....
Chia buồn với cụ về vụ trời mưa. Em đi đúng dịp đó, nhưng đi 4 bánh, mưa suốt đã thấy vất rồi huống hồ cụ đi như vậy đủ thấy khâm phục ý trí lặn lội của cụ.
Em rất chi là khoái và cảm phục những cú phượt phiêu lưu, lên non xuống biển, vào hang, băng rừng,....hoặc đi 2 bánh dọc ngang đất nước, leo đèo núi cao cùng Tây bắc.
Phục vì em chưa làm dc vậy, phục cũng vì sức khỏe không cho phép...keke....
Thế nên cụ cứ bon bon là có em theo dõi.
Xem giờ cụ từ Đà Nẵng sẽ tiếp chặng Saigon ra sao? Xem em Ducatti của cụ ngon lành nuốt chặng đường tới thế nào.
Mời cụ!

Taplai_07

Xe container
Thưa các cụ !! đầu tiên cháu xin gửi tới các cụ lời chào và mong các cụ đọc thớt 1 cách rất fun
Cháu xin có mấy dòng về bản thân cháu, năm nay 31t chưa vợ, đang làm công ăn lương, ham chơi cắp balo đi xuốt ngày ( chắc do vậy mà ế, cụ nào đọc xong kết rể thì cứ mật thư cho cháu nhé, cháu chấp nhận ở nhà bố vợ nếu diện tích sàn >300m2 , nhà mặt đường lớn có mặt cắt đường >20m:-c)
Trong khi bạn bè thì đứa mải chăm lo kinh tế, đứa vững thì bắt đầu nghiên cứu triết học còn cháu thì vẫn lông bông phượt phẹt, nhiều khi có cốc bia chén rượu vào chúng nó khuyên bảo chửi bới như cụ thân sinh ra mình .. nghĩ cũng thấy nhùng nhụcb-), nhưng cứ cắp mít lên đi là tan biến hết, thấy đời vui lạ, bọn bạn vài hôm lại thấy lang thang Tây Bắc trên FB, bia về lại tua, lại thế 
Cũng như phần lớn đàn ông cháu cũng mê tốc độ, cũng mong được chạy trên những siêu xe, những con xe PKL để lướt cùng những cơn gió,nên ngay từ khi đi làm cháu đã quyết tâm dành tiền mua 1 chiếc để thỏa sức vẫy vùng, trẻ thì thích sờ pót, rồi nác, giờ lớn lên tý thấy thích mấy con cờ lát xích chút, cháu vốn dĩ đã để ý đến Hắc lây 48 từ lâu, nhưng đúng lúc tiền chưa đủ, thì Ducati ra ngay ẻm Scrambler giá hợp túi tiền lại vừa mắt quá, đúng với cái kiểu cờ lát xích mình đang sướng thế là cháu lò mò lên mạng tìm hiểu, và đặt ngay cho mình 1 em trong đợt đầu tiên màu vàng cho hợp mệnh ( cháu vốn mệnh Kim) mua con xe lại được các ông bạn thân sinh cho 1 bài … “ mua con ô tô đi mà có cái che mưa che nắng”
cháu khoe con xế đã

Tuy hay lang thang nhưng cháu chưa lần nào làm chuyến Xuyên Việt, nên từ rất lâu cháu đã ấp ủ và lên kế hoạch ngay từ khi đặt em Scrambler, để nâng cao quyết tâm, cháu tự cai chân 6 tháng giời không rong ruổi, cho thật buồn chân buồn tay, rồi vút cho nó bay cao bay xa ... và đúng dịp 30-4 để được nghỉ dài ngày, để đi được cháu phải xin nghỉ phép thêm 4 ngày phép đi 10 ngày

Lịch trình dự kiến của cháu như sau:
Ngày 1: Hà Nội –Kỳ Anh
Ngày 2: Kỳ Anh – Huế
Ngày 3 Huế -ĐN – Hội An
Ngày 4: Hội An- Ngã 3 Đông Dương
Ngày 5: Ngã 3 Đông Dương – Quy Nhơn
Ngày 6: Quy Nhơn – Nha Trang
Ngảy 7: Nha Trang – Mũi Né
Ngày 8: Mũi Né- Sài gòn
2 Ngày còn lại cũng gia đình đi Bình Phước Tìm mộ liệt sỹ
Cháu đã hoàn thành chuyến đi, và giờ này đang gõ phím hầu các cụ
Kụ máu tóa, vote tinh thần. Đi mô tô nhưng đồ nghề chuẩn phết nhờ, vác cả Tripod đi. Cái vụ thẻ thì hơi ẩu vì dân chụp em nghĩ nên có 1 thẻ nữa vứt sơ cua trong túi. Iem toàn làm vậy ( không những một mà 2 thẻ luôn, kèm pin và 1 sạc )

Cuti13

Xe tải
Ủng hộ tinh thần cụ chủ thanh niên chưa vợ. Cháu bằng tuổi cụ nhưng 1 vợ 2 con rồi :))

silver1

Xe điện
Đợi tiếp bài của cụ, hay quá. Em cũng rất thích đi phượt kiểu này mà ko có đ/k, chưa vợ con ít ràng buộc nên như cụ thoải mái hẳn.

huyho2390

Xe máy
đợt nào rảnh làm cái cung tây bắc đi cụ. cho cháu bám càng với <:-P<:-P<:-P

sunsun

Xe tải
Cháo thích xem ảnh đèn lồng Hội An ạ :)

Evolution

Xe điện
Quá thú vị, em bằng tuổi cụ nhưng chắc khó thực hiện được chuyến đi thú vị như cụ .... Vì em có vợ cmnr :))

tinhcuoi916

Xe tải
Kụ máu tóa, vote tinh thần. Đi mô tô nhưng đồ nghề chuẩn phết nhờ, vác cả Tripod đi. Cái vụ thẻ thì hơi ẩu vì dân chụp em nghĩ nên có 1 thẻ nữa vứt sơ cua trong túi. Iem toàn làm vậy ( không những một mà 2 thẻ luôn, kèm pin và 1 sạc )
cháu dân amater thôi cụ ơi, nên cũng chỉ sắm bộ gear đủ dùng thôi ạ, đồ sơ cua chả có gì ạ
đợt nào rảnh làm cái cung tây bắc đi cụ. cho cháu bám càng với <:-P<:-P<:-P
vâng cháu cũng hay đi tây bắc hẹn cụ một dịp gần nhất

tinhcuoi916

Xe tải
Ngày 4 Đà Nẵng – Quy Nhơn ( Ngày cầy bục mặt)
Ngày này thì ảnh ọt cũng không nhiều lắm, vì chủ yếu là cháu bơi trên đường, đoạn này đường xá đang làm xấu và bụi kinh khủng
Sáng như thường lệ cháu tỉnh dậy lúc 6 giờ sáng, chuẩn bị đồ đạc, ăn sáng làm ly café ghi lại hành trình ngày hôm trước, sau đó ra trung tâm viễn thông làm lại cái sim, con sờ tu pít phôn sau đêm nhậu chả hiểu sao ko nhận sim, hì hụi mãi thử sim nọ sim kia cháu nhận ra là phải tháo vứt cái khay sim đi làm sim to nhét thẳng vào luôn..
Đến 9 giờ thì đưa em xe vào servince thay dầu, clear map ..sau đó khoảng 9g30 thì cháu bắt đầu hành trình
Nghĩ đi thẳng Quy Nhơn thì chán quớ sợ đến sớm lại buồn, đến Quảng Nam cháu rẽ luôn đi thánh địa Mỹ Sơn, cho biết vì cháu chưa đến đó lần nào,
Vì đã đi Ăng co của các bạn Cam nên cháu thấy quy mô của khu Thánh địa hơi nhỏ, và không còn nguyên vẹn nhưng cũng khác biệt đấy chứ một cái làm bằng đá còn cái của mình làm bằng đất nung cơ mà … chỉ tiếc bom đạn chiến tranh đã làm nát mất 1 di tích.

Sau khi chơi chán, xem hát múa người chăm chán cháu lại tiếp tục hành trình của mình, ra đến QL1 thì đã quá trưa, cơn buồn ngủ bắt đầu mò đến, nhưng trong này có 1 thứ cứu cánh những người đi đường như cháu là café võng, rẽ vào quán nhỏ ven đường cháu gọi 2 ly nước mía và nhờ bác chủ nấu cho gói mì tôm với 2 trứng vịt. đang ngồi thì có 1 tốp thanh niên ập đến uống bia, họ rất thân thiện hỏi han con xe rồi quê quán, tình hình đi lại của cháu, cháu cũng hỏi qua về tình hình đường xá, thì họ nói 1 đoạn đẹp rồi, còn lại là hơi khó đi đấy, sau đó họ mời lon bia và vài miếng mực, cháu lịch sự từ chối vì sợ đường xa có tý men đi ko chuẩn…..chén xong bát mỳ cháu đặt báo thức 15p rồi lăn ra ngủ luôn… lúc dậy mấy anh ấy bảo “cán bộ gáy to thế, hơn cả dân chài bọn em” ngượng quá cơ, cháu chào họ rồi tiếp tục lên đường .

Sông Trà với đặc sản cá bống

Đường từ Quảng Nam sang Quảng ngãi vừa làm xong nhựa phẳng lỳ, Qua Thành phố Quảng Ngãi cháu bắt đầu bước vào 1 hành trình đầy mệt nhọc giữa cái nắng miền trung, đường 1A đang sửa, có đoạn thì hẹp, hoặc đang trải nhựa xe xếp hàng dài ì ạch nhích từng tý một. có đoạn thì làm xong 1 bên đường bên kia là đất đá mỗi lần có cơn gió ngang qua lại bụi mù mịt rồi thi thoảng có bác cầm cái máy thổi bụi bay tứ tung nữ, cứ đi vài chục km cháu lại kiếm chố dâm dâm tra tý nước muối vào mắt cho sạch …. nghĩ lại vẫn kinh

Biển Sa Huỳnh đẹp nhưng nhiều rác

Cháu còn nhớ lúc dừng xe ở tiệm thuốc cách Quy Nhơn khoảng 70km vừa hạ chân chống bác già bán thuốc đang quét hiên hỏi luôn mua thuốc nhỏ mắt hả cháu, cháu vừa nhỏ mắt vừa dăm câu 3 điều, bác ấy kể khổ lắm, nhà bán hàng khách khứa thì giảm, mà cứ mở cửa là bui, có hôm đóng cửa cả ngày mà bụi vẫn dầy cả mm…
Rồi cháu lại tiếp tục hành trình ngày đau khổ của mình…đến Quy Nhơn thì đã 8g tối..

Đang lang thang ở TP thì có 1 cậu em lại gần hỏi han và dẫn đến Khách sạn bên ven bờ biển, em ấy bảo hay dẫn mấy anh motor đến đay nghỉ, và các anh ấy cũng hay café quanh đấy, lúc ấy trong ví không còn nhiều tiền và chưa xác định được cây ATM ở đâu nên cháu đành xin lối em ý để đi tìm nhà nghỉ bình dân hơn ( Qua đây nếu em đọc đc bài này cho anh gửi lời cảm ơn nhé!).. sau đó cháu loanh quanh TP tìm cây ATM rút tiền và kiếm 1 phòng nghỉ bình dân nghỉ tạm hôm sau lên đường..

Bữa tối ở Quy Nhơn

Tranh thủ tý buổi trưa, còn vài cái ảnh…các cụ cho cháu nợ đến tối ạ

Chỉnh sửa cuối:

xichlomoauto

Xe hơi
Phục cụ lắm lắm. Không biết con " Giấc mơ Trung Hoa " của cháu nó có theo được hành trình đó ko cụ nhỉ? Cùng thời điểm cụ đi em cũng đi Lào nhưng bằng 8 bánh, chán mù cụ ah.

Taplai_07

Xe container
cháu dân amater thôi cụ ơi, nên cũng chỉ sắm bộ gear đủ dùng thôi ạ, đồ sơ cua chả có gì ạ

vâng cháu cũng hay đi tây bắc hẹn cụ một dịp gần nhất
Kụ thửa 2 quả túi hông thì để được ối đồ và xe dáng đẹp hơn :)>-