Xuyên Việt - Độc hành cũng Ducati Scrambler

tuổi trẻ ai cũng có khát khao được thể hiện mình, thích thật các bác nhỉ

Tung Levi's

Xe tải
Xuyên Việt - Độc hành cùng Ducati Scrambler

Thưa các cụ !! đầu tiên cháu xin gửi tới các cụ lời chào và mong các cụ đọc thớt 1 cách rất fun
Cháu xin có mấy dòng về bản thân cháu, năm nay 31t chưa vợ, đang làm công ăn lương, ham chơi cắp balo đi xuốt ngày ( chắc do vậy mà ế, cụ nào đọc xong kết rể thì cứ mật thư cho cháu nhé, cháu chấp nhận ở nhà bố vợ nếu diện tích sàn >300m2 , nhà mặt đường lớn có mặt cắt đường >20m:-c)
Trong khi bạn bè thì đứa mải chăm lo kinh tế, đứa vững thì bắt đầu nghiên cứu triết học còn cháu thì vẫn lông bông phượt phẹt, nhiều khi có cốc bia chén rượu vào chúng nó khuyên bảo chửi bới như cụ thân sinh ra mình .. nghĩ cũng thấy nhùng nhụcb-), nhưng cứ cắp mít lên đi là tan biến hết, thấy đời vui lạ, bọn bạn vài hôm lại thấy lang thang Tây Bắc trên FB, bia về lại tua, lại thế 
Cũng như phần lớn đàn ông cháu cũng mê tốc độ, cũng mong được chạy trên những siêu xe, những con xe PKL để lướt cùng những cơn gió,nên ngay từ khi đi làm cháu đã quyết tâm dành tiền mua 1 chiếc để thỏa sức vẫy vùng, trẻ thì thích sờ pót, rồi nác, giờ lớn lên tý thấy thích mấy con cờ lát xích chút, cháu vốn dĩ đã để ý đến Hắc lây 48 từ lâu, nhưng đúng lúc tiền chưa đủ, thì Ducati ra ngay ẻm Scrambler giá hợp túi tiền lại vừa mắt quá, đúng với cái kiểu cờ lát xích mình đang sướng thế là cháu lò mò lên mạng tìm hiểu, và đặt ngay cho mình 1 em trong đợt đầu tiên màu vàng cho hợp mệnh ( cháu vốn mệnh Kim) mua con xe lại được các ông bạn thân sinh cho 1 bài … “ mua con ô tô đi mà có cái che mưa che nắng”
cháu khoe con xế đã

Tuy hay lang thang nhưng cháu chưa lần nào làm chuyến Xuyên Việt, nên từ rất lâu cháu đã ấp ủ và lên kế hoạch ngay từ khi đặt em Scrambler, để nâng cao quyết tâm, cháu tự cai chân 6 tháng giời không rong ruổi, cho thật buồn chân buồn tay, rồi vút cho nó bay cao bay xa ... và đúng dịp 30-4 để được nghỉ dài ngày, để đi được cháu phải xin nghỉ phép thêm 4 ngày phép đi 10 ngày

Lịch trình dự kiến của cháu như sau:
Ngày 1: Hà Nội –Kỳ Anh
Ngày 2: Kỳ Anh – Huế
Ngày 3 Huế -ĐN – Hội An
Ngày 4: Hội An- Ngã 3 Đông Dương
Ngày 5: Ngã 3 Đông Dương – Quy Nhơn
Ngày 6: Quy Nhơn – Nha Trang
Ngảy 7: Nha Trang – Mũi Né
Ngày 8: Mũi Né- Sài gòn
2 Ngày còn lại cũng gia đình đi Bình Phước Tìm mộ liệt sỹ
Cháu đã hoàn thành chuyến đi, và giờ này đang gõ phím hầu các cụ
Lịch của cụ gấp gáp quá như vậy thì ngoài đi trên đường có đi chơi được nhiều không cụ?

tientaninfotech

Xe tăng
Quá nể Cụ, Cụ quá nhanh, quá liều và nguy hiểm. Dám 1 mình 1 ngựa xiên vịt.

Mup

Xe hơi
Hâm mộ cụ, hâm mộ cả em xe luôn :D

Ngoc1912

Xe tải
hóng chủ thớt

dragonkt

Xe máy
Đọc 1 mạch hơn 2 tiếng về chuyến đi. Cảm ơn cụ đã mang lại rất nhiều cảm xúc cho cháu. Cũng đã từng có dự định xiên Việt nhưng người tính không bằng trời tính lại dính quả lấy vợ, lấy vợ xong có ngay thằng cu. Giờ thì nhẫn nhịn ít nhất 2 năm nữa rồi tiết kiệm là 1 em pkl và sẽ hoàn thành những gì còn dang dở. Cụ chủ chất, xe chất. Cảm ơn cụ rất nhiều!

LAND CRUISER 10

Xe hơi
Cụ có vợ rồi mà vẫn độc hành thế ạ, em nể cụ đấy ^:)^^:)^^:)^

l0vecar_hp

Xe buýt
Em cũng máu lắm mà chưa có thời gian, mà nếu có đi chắc lại đi bốn bánh chứ không máu được như cụ :D. Mà cụ chụp bằng máy với lens gì mà lên màu trời với biển đẹp thế.

HungNc2000

Xe buýt
Nhiều cụ đi xuyên Việt bằng Ducati thế nhể!

korandovinhyen

Xe container
Em không có xe to, thế mà xe này em cũng xuyên Việt. Xe to như cụ thì đi vô tư, mỗi tội không có chỗ để đồ đạc. Cụ có chuyến đi thật tuyệt!

Chỉnh sửa cuối:

hoanvsm

Xe đạp
Chủ thớt Post bài Trường Sơn Đông - Tây lên ae chiêm ngưỡng đê \:D/

dung_90

Xe hơi
k biết ở HN có nhiều em này k cụ nhỉ, nhìn yêu thế :x

PVsystems

Xe tải
Qua Thành cổ khoảng 10km thì trời lại bắt đầu mưa, mưa khá dầy và nặng hạt, quốc lộ 1A lại đang làm dở lầy lội, xe công, xe khách xe tải xếp hàng nhúc nhích từng tí một, đường hẹp nên cháu cũng xếp hàng cùng các cụ ấy chứ ko len lỏi để chui qua được b-(, gần đến Huế đã 5g chiều, trời vẫn mưa, phía ấy vẫn mù mịt, nhưng nhìn sang phí biển cháu thấy có chút ánh dương, đoán là phía ấy không mưa, cháu chợt nhớ hoàng hôn trên phá Tam Giang, ngồi 1 mình trên cầu tàu để gió mơn man bên tai và ngắm hoàng hôn thì còn gì tuyệt hơn>:D<, thầm nghĩ mình đi lang thang mà, chỗ nào đẹp thì đến thôi, ko sớm thì muộn cũng về Huế ngủ. thế là cháu rẽ đi phá Tam Giang, càng đi vào gần trời càng ngớt mua và đến nơi thì đã quang đãng, đường vào khu đầm phá cũng thanh bình như quê cháu ngoài bắc, chợt thấy chút nhớ nhà 8-|

hoàng hôn tuy không đẹp như lần trước cháu đến, nhưng so với chiều mưa hôm trước thì rõ ràng bì phấn với vôi, :">:">cháu quyết định dỡ hành lý, lấy con máy ra lắp thẻ nhớ làm vài pô lưu lại chút khoảng khắc này

Khổ lắm các cụ ạ cá mập nó cắn cáp, có mấy cái ảnh nặng nặng post bục mặt từ sáng sớm đến giờ …..

Gần 7g thì cháu bơi về Huế lúc này trời tối mịt mà đường từ phá vào Thành nội vắng tanh, hai bên đường có khá nhiều nghĩa trang, xa xa ánh sáng lập lòe từ phía kinh thành, lại văng vẳng mùi hương (không biết trong lúc nghĩ quẩn có phải cháu tưởng tượng ra mùi ấy không) đi 1 mình nơi đất khách quê người lúc ấy cũng khá rợn người dù cháu cũng khá cứng bóng vía :(, đến thành nội thì cũng gần 8g, trời vẫn mưa lay phay, cháu chui vào khu khách sạn trong ngõ đường Lê Lợi nghỉ, nghĩ số mình ko có duyên với Huế hay sao ý 5-6 lần đến Huế lần đếch nào cũng mưa, lục lại hồ sơ tình ái thì đúng chưa có em người yêu cũ nào tên Huế cả lần này về phải tìm cách bổ sung để trả thù… há há:P:P
Vứt đống hành lý đấy đã đói lắm rồi, cháu chạy ngay ra quán bánh Huế làm 1 mâm

Sau đó về lục hành lý lấy đồ tắm rửa thì thấy công tác chuẩn bị quá ổn, không hề bị ướt 1 tý nào, yên tâm rồi, lăn ra ngủ và mơ giấc mơ về ngày mai nắng ấm thôi … 3:-O3:-O3:-O
P/S cụ nào đi qua đá thớt lên hộ cháu, nay cháu đi ctac đến tối, sợ về trôi mất thớt, mà mạng thì ậm ờ…
Cụ ơi, ảnh cụ bao nhiêu MB, OF chỉ cho post ảnh dưới 5MB thôi, nếu ảnh cụ trên 5 MB cụ chỉ em cách post với ạ.

PVsystems

Xe tải
Em không có xe to, thế mà xe này em cũng xuyên Việt. Xe to như cụ thì đi vô tư, mỗi tội không có chỗ để đồ đạc. Cụ có chuyến đi thật tuyệt!

Xe cụ phượt mới là nể đấy ạ. Em nhớ năm 2009 em và gấu, lúc đó là người yêu, thuê một cái xe, chả biết nó là loại gì, chắc xe Tàu ở ngã ba Bình Dương, Bình Định và đi quanh mấy huyện trong đó, xe không có đèn đóm gì cả mà, phanh còn không ăn cứ phi quanh các huyện đó, phê lắm, tối thì thấy chỗ nào cũng có cát, đi nhầm đường liên tục.
Cuối năm vừa rồi em định làm một chuyến từ HN lên thác Bản Giốc mà gấu không cho đi. Không biết bao giờ mới có thể làm một quả xuyên Việt được, cũng phải một tháng thì đi mới đã.

congbeo84

Xe đạp
Vậy là cháu đã hoàn thành bài viết của mình, nói chung cũng cố gắng mãi mới xong ạ ( trước cháu có biên 1 bài đi Mũi Đôi - Cực Đông, nhưng lại phải bỏ vì không có thời gian), mong các cụ không phiền lòng vì sự chậm trễ. Cảm ơn các cụ đã đồng hành cùng cháu trong suốt hành trình vừa qua, cháu xin tổng kết lại Hành trình vừa qua
Cuộc hành trình đã hoàn thành Sau 7 ngày với 2400km đường,
đã đến đích đúng ngày lịch sử 30/4 ... mà ko hề dính xxx trên toàn bộ các cung đường,
vận tốc cao nhất đạt được 1xx km/h (test xe ở KCN Nhơn Lý lúc 6h sáng, đường không một bóng người ạ )
Chi phí cho chuyến đi xấp xỉ 16 củ khoai lang
đã đi qua 18 tỉnh thành với hơn 1000km đường ven biển
Rất ngưỡng mộ cụ chủ và ảnh thật đẹp.

cattuhan

Xe hơi
Một chuyến đi hay đấy cụ ạ. Tự mình trải nghiệm là nhất rồi. Hóng tiếp các chuyển khác của cụ

hanoivw9837

Xe hơi
E cũng xiên vịt bằng oto máy chuyến rùi nhưng giấc mơ chạy bằng PKL thì chưa làm đc, e cũng chạy ducati nhưng của e là monter s4r