[CCCĐ] Xuyên Việt: đưa Gấu đi chơi xa trên con xe tay ga

bodi

Xe tăng
Ảnh chụp rất đẹp, ủng hộ cụ chủ

Già Ham Vui

Xe đạp
Phục cụ chủ thật, em leo hết 11 page mà đã thấy mỏi lưng giờ đang phải nằm comment đây :(

SongHQS

Xe tải
Ảnh rát đẹp. thank cụ! Diễn mãi cảnh lưng nhìn nhiều sau này ra đường chỉ cần nhìn lưng là em đoán ra gấu nhà cụ:D

hotboy2k7

Xe tải
cụ chủ vẫn chưa xin được giấy phép public "mặt" à, cứ làm anh em ngóng dài cổ :))

rain161088

Xe buýt
cụ chủ chụp bằng máy ảnh gì thế, chụp xong có chỉnh sửa gì ko?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Leo hộc mật con SH lên đỉnh quả đồi tý ngã sấp mặt mấy lần, nhưng ko xuống được

Thôi đành diễn mấy bô đầy trên đồi

trên đường từ cây cô đơn về, đang hậm hực vì không vào được thì gặp cây sinh đôi, thế là diễn

Khà khà ảnh đẹp, hồi e cưới gấu 2003 có mỗi con viva đểu, h cụ hoành quá:))

tan nghi

Xe hơi
Vào hóng ảnh cụ tiếp :)

Dở người

Xe điện
Công nhận cụ chủ với gấu khỏe dã man.
Em xưa cũng chạy vài trăm cây/ ngày bằng quả xe citi thần thánh. Giờ già rồi, đi xe máy xa đau lưng lắm.
Cụ chủ vào dalat nhà em chụp ảnh đẹp quá. Sau cụ có đi dập mật ở đơi thì pm em, em mời cụ với gấu cà phê ( không phải An) nhé.
Good luck.

phuongchi

Xe buýt
Nể phục 2 vợ chồng cụ chủ.
Em cũng ao ước 1 ngày gần nhất được đi xuyên Việt như nhà cụ mà mãi chưa dứt ra để đi được đây.
Không biết có đủ sức khỏe để đi được như cụ không nữa. Em dự định đi cả tháng mới về cơ, đến chỗ nào đẹp thì nghỉ, thích thì lên đường. Đi chơi mà bị khống chế nhiều thời gian quá em sợ không đủ sức và thoải mái tinh thần vì có 1 mình em lái thôi. Gấu có bằng mà chả dám lái bao giờ.

TrungEcopark

Xe hơi
Nhìn mà mê luôn cụ ạ
Hic bao giờ em mới có gấu để cùng nhau đi khắp nơi thế này :(
Mà đi phượt bằng tay ga kiểu này có tốn xăng không cụ? cả lúc lên đèo chắc phê hả cụ?

29H- 55-22

Xe tăng
Chào các cụ!
Lâu lắm rồi cháu chỉ vào CCCĐ tàu ngầm đọc bài các cụ thả vài cmt, vài ly vodka đâm ra lại ngứa ngoáy vì gần năm trời chả có chuyến đi chơi xa nào cho ra tấm ra món. Ngứa quá ko chịu được thì phải gãi: gãi đầu xin sếp nghỉ phép, gãi mít xem còn thóc lúa mà đi ko ... đời đến là khổ.
Để mà nói về Xuyên Việt thì cháu đã chạy 4 lần, tuyền độc hành HN-SG bằng xe 2 bánh vào dịp 30/4 (không phải tinh thần nhiệt tình cách mạng lên cao đâu ạ, mà vì đợt ấy được nghỉ nhiều) năm nay thì xe hỏng nên cũng chả có ý định chơi gì, bẵng qua kì nghỉ thì nhận được lệnh của Gấu:
- đi chơi xa: xem ông đi 1 mình ăn chơi đu đởn như thế nào, hay có con nào chỗ này chỗ kia? ko cho N.Y đi cùng.
- Ờ đi thì đi, xem còn sức với thời gian mà đú đởn ko? cơ mà xe đâu?
- Xe tôi ...
... Ô..ô .. Ô kê đi thì đi!
Thế là 2 đứa lên đường trên con SH150 phiên bản Đại Ngu thời 4.0
Về hành trình, thì dự định 10 ngày từ HN- Vào Cà mau theo đường ven biển
cuối cùng biển đảo đẹp quá níu chân, đành sửa cung HN -TP HCM ra thêm dảo Bình Ba, ở thêm Bình Lập 1 ngày, vì Cà Mau 2 đứa cũng đi rồi, và với bọn cháu Miền Tây thì ko hấp dẫn bằng Nam Trung Bộ.
chốt lại Hành trình như sau:
Ngày 1: HN - Hà Tĩnh
Ngày 2: Hà Tĩnh - Hội An
Ngày 3: Hội An - Tuy Hòa
Ngày 4 Tuy Hòa- Đà Lạt
Ngày 5-6: Chơi ở Đà Lạt ( Vì Gấu chưa đi ĐL bao giờ, lại thích không khí ở đây quá)
Ngày 7 Đà Lạt - BÌnh Ba
Ngày 8: Bình Ba- Bình Lập
Ngày 9 Bình Lập - Mũi Né
Ngày 10: Múi Né - SG - xe lên tàu hỏa, ng lên tàu bay ... chim cút cả lũ ..
Về mặt xe cộ, đường xá cảm nhận thì cháu thấy Su Hào đi thoải mái, yên to, có cốp có tay cầm yên dễ buộc đồ đạc, 2 ng đi vô tư không chật chội. Bất cập là bộ nhún chán lắm, cứng đơ, xóc lộn ruột đâm ra đi bị mỏi, bứt tốc kém, đang quen đi con xe rách nên nhiều khi vượt xe tải: quen thói kéo ga là vẫy tay chào tài xế, cơ mà đằng này kéo đến kịch cái mà vẫn ngang cabin, đâm hoảng sau 2 ngày mới quen được....
cháu đăng cái ảnh hành trình, và đề mô vài cái ảnh ... cuối tuần rảnh cháu biên bài hầu các cụ
Hi vọng đi trên CCCD đến đích như thực tế, kết bài mà thấy được, cháu xin hầu tiếp các cụ cung Năm ngoái cháu chạy xuyên Việt qua Tây nguyên và đường mòn HCM

cụ cho em hỏi là tổng thiệt hại hết bao nhiêu xiền vậy

tinhcuoi916

Xe tải
mong cụ tiếp tục chia sẻ ạ. em hóng lắm
Tuyệt vời, phải nói là rất đẹp và lãng mạn. Nhìn cụ và gấu e lại ước được trẻ lại để có sức đi khám phá mọi nơi. Chứ giờ nghĩ tới đi xa vừa ko có thời gian, lại vừa thấy mệt. Công nhận cụ và gấu của cụ đi xe máy mà xuyên việt thì giỏi thật đấy.
Em rất phục cụ chủ và gấu! :-bd
Giờ mà đi 2 bánh khoảng 50km là em đã thấy mỏi rồi (mặc dù chưa có 4 bánh) :D
Ảnh chụp rất đẹp, ủng hộ cụ chủ
Phục cụ chủ thật, em leo hết 11 page mà đã thấy mỏi lưng giờ đang phải nằm comment đây :(
cảm ơn các cụ đã theo dõi và ủng hộ chuyến đi của chúng em!
Ảnh rát đẹp. thank cụ! Diễn mãi cảnh lưng nhìn nhiều sau này ra đường chỉ cần nhìn lưng là em đoán ra gấu nhà cụ:D
cụ chủ vẫn chưa xin được giấy phép public "mặt" à, cứ làm anh em ngóng dài cổ :))
cháu vẫn đang xin phép gấu, hi vọng đến cuối chuyến đi sẽ được cấp
cụ chủ chụp bằng máy ảnh gì thế, chụp xong có chỉnh sửa gì ko?
cháu chụp = fujifilm XT20 trong máy đã có sẵn nhiều chế độ chụp, nhiều giả lập màu chỉ sẵn chụp, cháu chỉ giảm dung lượng thêm chữ ký thôi, 1 số ít cũng phải bố cục lại do chụp vội.
Khà khà ảnh đẹp, hồi e cưới gấu 2003 có mỗi con viva đểu, h cụ hoành quá:))
năm 2003 cháu học đại học cưỡi con VIva cũng là kinh rồi cụ ạ
Vào hóng ảnh cụ tiếp :)
cháu đang tiếp tục biên ngày tiếp theo, mong các cụ ủng hộ!

tinhcuoi916

Xe tải
Công nhận cụ chủ với gấu khỏe dã man.
Em xưa cũng chạy vài trăm cây/ ngày bằng quả xe citi thần thánh. Giờ già rồi, đi xe máy xa đau lưng lắm.
Cụ chủ vào dalat nhà em chụp ảnh đẹp quá. Sau cụ có đi dập mật ở đơi thì pm em, em mời cụ với gấu cà phê ( không phải An) nhé.
Good luck.
cảm ơn cụ, Dad Lạt nhà cụ quá đẹp, không khí quá tuyệt vời, chắc chắn bọn cháu sẽ còn qua nhiều!

Nể phục 2 vợ chồng cụ chủ.
Em cũng ao ước 1 ngày gần nhất được đi xuyên Việt như nhà cụ mà mãi chưa dứt ra để đi được đây.
Không biết có đủ sức khỏe để đi được như cụ không nữa. Em dự định đi cả tháng mới về cơ, đến chỗ nào đẹp thì nghỉ, thích thì lên đường. Đi chơi mà bị khống chế nhiều thời gian quá em sợ không đủ sức và thoải mái tinh thần vì có 1 mình em lái thôi. Gấu có bằng mà chả dám lái bao giờ.
ĐÚng cụ ạ, đi bị khống chế thời gian như này vội vã và có thể xót nhiều nơi trên hành trình, nhưng cụ ơi muốn chơi thì phải cày cục cho đủ ăn đủ mặc đã, công việc của cả 2 đứa cháu cân đối mãi mới đúng dịp nghỉ của cả 2

Nhìn mà mê luôn cụ ạ
Hic bao giờ em mới có gấu để cùng nhau đi khắp nơi thế này :(
Mà đi phượt bằng tay ga kiểu này có tốn xăng không cụ? cả lúc lên đèo chắc phê hả cụ?
tốn cũng bình thường, lên xuống đèo sợ bỏ cha vì cháu thường ko chạy xe ga khi đi phượt, lần này đi xe gấu cho rộng rãi thoải mái

Cụ chủ người Hải Phòng? Có khí chất lãng tử!!
cháu người Nam Hà mạn Định cụ ạ, gấu ở Hải Phòng
cụ cho em hỏi là tổng thiệt hại hết bao nhiêu xiền vậy
khoảng 19 củ khoai cụ ạ: Sinh hoạt, Xăng xe, ăn uống, vé du lịch tàu phà, khách sạn cả rì sọt luôn :)) vé máy bay. và chi phí gửi xe từ SG ra HN bằng tàu hỏa.

RedSea198

Xe tải
Em vào theo dõi tiếp chuyến đi của cụ chủ và gấu! ;))

phutungxaydung

Xe đạp
Website
phutungxaydung.com
cụ chủ và gấu còn trẻ chưa vướng bận gì thì đi chơi còn được chứ con cái vào rồi thì khó mà đi lắm.