[CCCĐ] Xuyên Việt: đưa Gấu đi chơi xa trên con xe tay ga

ocean123

Xe máy
Website
dulichdaiduong.vn
em vào hóng kinh nghiệm các bác ạ

2 cụ mợ nhìn dáng đẹp đôi thật đó :">

à e hỏi ngoài lề cái là đi đường dài mà mợ mặc váy ạ ? e thấy mấy ảnh kia phòng hộ kín đáo gọn gàng lắm mà, hay đoạn này cụ mợ nghỉ lại chỉ ra chụp choẹt thôi xong về ksan , mai mới đi típ ?

tinhcuoi916

Xe tải
Mong các cụ các mợ thông cảm vì công việc hơi bận nên ngồi lâu cháu hơi táo!! =))

Cụ tranh thủ chơi cho đã đi cái cảm giác đưa con gái nhà người ta đi chơi nó khác hẳn với cảnh vợ chồng đi chơi với nhau cụ ạ. Gấu nhà cụ có trong giới sâu bít không mà càng dài thía ạ?
Gấu nhà em có mà sâu róm ý động vào nó xù lông lên ngứa rát mặt, hãi lắm cụ ạ

à e hỏi ngoài lề cái là đi đường dài mà mợ mặc váy ạ ? e thấy mấy ảnh kia phòng hộ kín đáo gọn gàng lắm mà, hay đoạn này cụ mợ nghỉ lại chỉ ra chụp choẹt thôi xong về ksan , mai mới đi típ ?
cái này có mẹo chứ mợ, cứ thay đi thay lại thì tốn thời gian lắm: Hôm nào xác định có đoạn đẹp trên đường đi thì gấu mặc váy sẵn xong mặc áo giáp ra ngoài bình thường, đến điểm chụp thì tháo giáp, kéo cái quần lên quá đầu gối 1 phát thế là xong :) có mấy cái ngược sáng thấy cả quần sau váy, gấu ko cho post, ko nó vả vỡ mật ạ :))

datnscc

Xe hơi
Cơ hội đến rồi đạp xuống cho chừa tÍnh làu bàu :)

[/QUOTE]
Thôi xin cụ tha cho em nó

Matiz 1.0

Xe điện
Nhiều cụ hóng ảnh seo phì của vợ chồng cụ quá :)
Phục cụ

TONGIA

Xe lừa
Em chụp đèn lồng đây nhiều lần mà ngắm lại lần nào cũng thấy đẹp
Khoảng 8h hơn bọn cháu đến Hội An, nhận phòng tắm rửa .. 9h tối bọn cháu bắt đầu đi chơi ở Phố Hội.

tối ở Hội An thì đặc sản là đèn lồng rồi

namisman

Xe hơi
Qua ảnh cụ chủ thớt Đất nước mình đẹp quá.

dutoan

Xe buýt
Quá nể cụ, em phượt 4 bánh cũng mới chỉ dám từ Lũng Cú đến tới Hội An... xem xong tọp píc này lấy tinh thần xiên vịt 1 cú ;)

TONGIA

Xe lừa
sorry mấy cụ dặc thù nghề nghiệp cứ đến mùa thi cử là bận nên tuần rồi cháu ít online
để cháu tiếp tục ạ
Ngày 3:
6g sáng bọn cháu dậy đón bình minh trên phố cổ, loanh quanh chụp ảnh, lúc này phố xã uể oải tỉnh dậy sau 1 đêm sôi động của ngày chủ nhật, chưa hàng quán nào mở cửa, lác đác vài ng bán đồ ăn sáng, chợ bên đầu cầu đã họp nhưng vẫn vắng, đi dạo quanh phố cổ lúc này cảm giác thật khác đêm hôm trước, không khí trong lành, yên tĩnh đến lạ, nắng tinh tươm nhảy nhót trên những giàn hoa, xuyên qua những kẽ lá vấn vít trên tóc cô mẫu ảnh ... thôi lan man quá :)) chơi đến 8g kém thì bọn cháu về ăn sáng.
Sau khi ăn sáng xong, bọn cháu lại quay ra quán cafe ngồi đến gần 10h thì về trả phòng và lên đường đi tiếp, điểm dừng chân tối nay sẽ là Tuy Hòa - Phú Yên, trên đường sẽ qua cầu Gỗ An Hải, Gành đá đĩa, ăn tối đầm Ô Loan, đường đi sẽ qua đèo Cù Mông ko đi đường ven biển Quy Nhơn PHú Yên, vì nửa năm trước bọn cháu đã chơi ở Quy Nhơn gần 1 tuần

Đẹp quá cụ ơi!

Xem ảnh cụ, làm em nhớ đến HA.

TONGIA

Xe lừa
Chào các cụ!
Lâu lắm rồi cháu chỉ vào CCCĐ tàu ngầm đọc bài các cụ thả vài cmt, vài ly vodka đâm ra lại ngứa ngoáy vì gần năm trời chả có chuyến đi chơi xa nào cho ra tấm ra món. Ngứa quá ko chịu được thì phải gãi: gãi đầu xin sếp nghỉ phép, gãi mít xem còn thóc lúa mà đi ko ... đời đến là khổ.
Để mà nói về Xuyên Việt thì cháu đã chạy 4 lần, tuyền độc hành HN-SG bằng xe 2 bánh vào dịp 30/4 (không phải tinh thần nhiệt tình cách mạng lên cao đâu ạ, mà vì đợt ấy được nghỉ nhiều) năm nay thì xe hỏng nên cũng chả có ý định chơi gì, bẵng qua kì nghỉ thì nhận được lệnh của Gấu:
- đi chơi xa: xem ông đi 1 mình ăn chơi đu đởn như thế nào, hay có con nào chỗ này chỗ kia? ko cho N.Y đi cùng.
- Ờ đi thì đi, xem còn sức với thời gian mà đú đởn ko? cơ mà xe đâu?
- Xe tôi ...
... Ô..ô .. Ô kê đi thì đi!
Thế là 2 đứa lên đường trên con SH150 phiên bản Đại Ngu thời 4.0
Về hành trình, thì dự định 10 ngày từ HN- Vào Cà mau theo đường ven biển
cuối cùng biển đảo đẹp quá níu chân, đành sửa cung HN -TP HCM ra thêm dảo Bình Ba, ở thêm Bình Lập 1 ngày, vì Cà Mau 2 đứa cũng đi rồi, và với bọn cháu Miền Tây thì ko hấp dẫn bằng Nam Trung Bộ.
chốt lại Hành trình như sau:
Ngày 1: HN - Hà Tĩnh
Ngày 2: Hà Tĩnh - Hội An
Ngày 3: Hội An - Tuy Hòa
Ngày 4 Tuy Hòa- Đà Lạt
Ngày 5-6: Chơi ở Đà Lạt ( Vì Gấu chưa đi ĐL bao giờ, lại thích không khí ở đây quá)
Ngày 7 Đà Lạt - BÌnh Ba
Ngày 8: Bình Ba- Bình Lập
Ngày 9 Bình Lập - Mũi Né
Ngày 10: Múi Né - SG - xe lên tàu hỏa, ng lên tàu bay ... chim cút cả lũ ..
Về mặt xe cộ, đường xá cảm nhận thì cháu thấy Su Hào đi thoải mái, yên to, có cốp có tay cầm yên dễ buộc đồ đạc, 2 ng đi vô tư không chật chội. Bất cập là bộ nhún chán lắm, cứng đơ, xóc lộn ruột đâm ra đi bị mỏi, bứt tốc kém, đang quen đi con xe rách nên nhiều khi vượt xe tải: quen thói kéo ga là vẫy tay chào tài xế, cơ mà đằng này kéo đến kịch cái mà vẫn ngang cabin, đâm hoảng sau 2 ngày mới quen được....
cháu đăng cái ảnh hành trình, và đề mô vài cái ảnh ... cuối tuần rảnh cháu biên bài hầu các cụ
Hi vọng đi trên CCCD đến đích như thực tế, kết bài mà thấy được, cháu xin hầu tiếp các cụ cung Năm ngoái cháu chạy xuyên Việt qua Tây nguyên và đường mòn HCM
Bái phục cụ thớt.
Em có con 2b dòng touring mà chưa biết khi nào mới dám xiên vịt, chứ chưa nói là đi cùng gấu.

Kính cụ 1 ly

tinhcuoi916

Xe tải
Thôi xin cụ tha cho em nó
khổ đang định đạp thì nó phát hiện ra, vả cho mấy cái, rồi bắt đèo đi tiếp, tối cắt hết :'(
Nhiều cụ hóng ảnh seo phì của vợ chồng cụ quá :)
Phục cụ
Các cụ ủng hộ nhiệt tình để cháu xin phép gấu, cuối chuyến hành trình cháu post
Em chụp đèn lồng đây nhiều lần mà ngắm lại lần nào cũng thấy đẹp
Cháu cùng qua đây nhiều lần, lần nào cũng phải cơi nới tối ở đây cụ ạ ... nhiều lúc chỉ ngồi ngắm H.A rồi về, cùng thấy nhẹ người
Quá nể cụ, em phượt 4 bánh cũng mới chỉ dám từ Lũng Cú đến tới Hội An... xem xong tọp píc này lấy tinh thần xiên vịt 1 cú ;)
trong này nhiều cụ Xiên Vịt rồi, rất nhiều kinh nghiệm cụ chỉ cần lên dây cót tinh thần thôi, chứ đi lại thì không khó ạ

js.ngn

Xe máy
xiên vịt 4 bánh đã mạnh, 2 bánh còn mạnh hơn, bái phục^:)^

tinhcuoi916

Xe tải
Thưa các cụ cháu xin tiếp tục hành trình

Ngày 5-6: Chơi và chơi ở Đa Lát city

Sáng cháu dậy sớm hít thở ít không khí trong lành, se se lạnh, ngắm khu sườn đồi phí sau nhà nghỉ, sương quện vào nhau bốc lên hàng thông để ánh nắng xuyên qua tạo những ray sáng huyền ảo, cảm giác thư thái làm thằng nguời nó sảng khoái quên đi hết mệt mỏi của mấy ngày lang bạt qua những vùng nắng cháy,

Đà lạt bao giờ cũng thế đem lại cho người ta cảm giác yên bình, có muốn làm gì thì cũng chẳng vội vã được chúng cháu cũng nhanh chóng bị cuốn vào cái nhịp sống từ từ đầy chất suy tư ấy (bỏ mẹ lại lan man… J )

Như đã trình bày ở trên lịch trình của bọn cháu là kết thúc ở Đất Mũi cho chọn một vòng Việt Nam, nhưng chắc sau mấy ngày nắng vật cho phờ phạc, như thằng đi nắng được vào ngồi điều hòa, giờ chẳng muốn ra nữa Gấu lại chưa đến Đa Lát city bao giờ, bị phong cảnh, không khí ở đây bắt mất hồn Gấu quyết định thôi chơi 2 ngày ở đây cho sướng, làm cháu lại phải bẻ cung, lên lịch lại: Chơi ở đây xong, sau đó qua đèo Ngoạn Mục xuống Khánh Hòa ra đảo Bình Ba chơi rồi quay về đi theo đường ven biển, tiến về Sài Gòn giả dép về thủ đô.

Hai ngày ở Đà Lạt sẽ là hành trình dẫn gấu đi ăn đi chơi với đủ loại thời tiết ấm ớ J Ngày 1 chơi loanh quanh Thung Lũng Tình Yêu, ngắm phố phường đồi thông, chiều quay về trường Cao Đẳng Sư phạm, tối lại chợ đêm ….

Ngày 2 gấu đòi đi Cây cô đơn, đi thì phải qua Suối vàng ( nghe đến đi xuống suối vàng gấu giẫy nẩy “ a định cho tôi đi chết à” cuời lộn tiết =)) chơi ở một số chỗ nữa, tối đạp xe quanh Hồ Xuân Hương …

Ngồi ngắm chán chê rồi bọn cháu cũng đi chuẩn bị trang phục chuẩn bị lên phường, à nhầm lên đường

Lúc xuống lấy xe thì thấy mùi bò quện hương hồi, thơm nức mũi nhìn sang bên cạnh nhà nghỉ có hàng phở đang nấu nước dùng giữa sân bốc khói nghi ngút, quá tiện đằng nào cũng phải ăn sáng, lại đi mấy ngày toàn ăn món vùng miền nên nhớ vị Bắc thế là lao vào làm đôi tô. Cơ mà đời không như mơ Phở trong này có mùi thì giống nhưng vị thì ngòn ngọt, lờ lợ nhưng cũng chả sao ăn tất còn đi, ko ăn ko có sức mất chơi

(cháu xin đề mô mấy cái ảnh từ điện thoại trước ạ)

Sau khi chén xong bọn cháu ra An café ngồi, ngắm phố phường suy nghĩ về nhân tình thế thái

Sau khi cà phê cà pháo xong bọn cháu đi Thung Lũng Tình Yêu

chụp lại cái bản đồ không lạc, thằng nào nó bắt mất gấu lấy tay ngâm rượu thì lại khổ

chơi quá bữa trưa mới đi ăn lẩu bò nổi tiếng xứ ngàn hoa

sau đó chiều đi lòng vòng ngắm phố

ngắm phố rồi về trường Cao Đẳng SP làm vài bô

tinhcuoi916

Xe tải
tiếp theo là ảnh chơi bời ở Đà Lạt
khung cảnh trù phú, màu mỡ nhìn từ đồi thông nào đấy

Hồ Xuân Hương

Chiều trong sân trường Cao Đẳng SP

Chỉnh sửa cuối:

namisman

Xe hơi
Cụ chủ đầu tư chụp choẹt đẹp quá.

Vl1810

Xe máy
Phục cụ quá e là e chịu .lâu lắm chưa đi xa quá 20 km 1 lượt

manh2810

Xe tăng
Nhìn cụ ăn ở Phú Yên e nghĩ là quán Tuấn đầm Ô Loan e đã từng xơi

cu.do

Xe buýt
2 người ăn uống đầy đủ vậy, quả này đi về khả năng là béo lên chứ không gầy đi được.:))

Ảnh đẹp tóa !!!!