[CCCĐ] Xuyên Việt Tháng 7/2017

susu

Xe điện
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ. Em thì lại đang chạy vào.

sonpru

Xe tải
Buôn đôn thì em mới chỉ đi từ BMT đến, đường đẹp dễ đi cách BMT khoảng 45Km đến ngắm mấy chú vui ngộ nghĩnh

thanh1609

Xe tải
Cảm ơn các cụ đã tư vấn.

Em đã tham khảo thông tin của các cụ và bỏ qua Thác Gia Long.

Theo kế hoạch thì tối nay em sẽ ngủ ở Pleikub nhưng không thực hiện được, em tóm tắt sơ bộ ở đây để khi về có thời gian viết hoàn chỉnh sau:

Ngày 10:
Buổi sáng nhà em tắm biển, ra ngọn Hải Đăng Kế Gà, lang thang chụp ảnh ở quanh bãi đá mà nhiều cụ đã đến chụp rồi; sau đó chạy ra đồi cát trắng Bàu Trắng - Mũi né chơi và ăn trưa ở đó, à, trước khi ra đồi cát trắng thì nhà em có tạt qua thăm Trường Dục Thanh nơi Bác Hồ dậy học ngày xưa.
Đến khoảng hơn 13h nhà em chạy đi Đà Lạt; em cực ấn tượng với Đèo Đại Ninh nối Bình Thuận với Lâm Đồng, một cung đèo đẹp và hiểm trở, ngoằn ngòa ngoằn ngoèo không gì các đèo phía Bắc mà em đã vần vô lăng qua như: Thung Khe, Pha Đin, Ô Quy Hồ...
Đến Đà Lạt nhà em thăm Crazy House mất hơn tiếng, sau dạo ngắm cảnh thành phố, trời mưa làm ĐL tối thêm buồn và lạnh.
Ngày 11
Nhà em chạy ra thác Datanla chơi; sau đó đưa bà cả vào thăm cô bạn 20 năm mới gặp ở Liên Hà, Lâm Hà, Lâm Đồng vì sự nhiệt tình hào sảng đúng chất người cao nguyên nên nhà em đi Buôn Ma Thuột muộn; lẽ ra tối nay nhà em ngủ ở Pleiku theo chương trình đã lên nhưng không kịp
Đúng như các cụ tư vấn, QL27 từ Lâm Đồng sang Đắc Lắc đang sửa nên không đi nhanh được, chưa kể có gần 200km mà khoảng 150km đường đèo dốc quanh co nên không thể đi nhanh được.
Trước tình hình đường xá khó đi như vậy thì nhà em cũng sẽ thay đổi lại lộ trình, ngày mai chỉ đến Pleiku, chơi ở đấy và ngày kia mới CK Bờ Y.
Lịch trình NB em bỏ theo tư vấn của các cụ, thực tế thì em đưa 2 ngày cuối để dự phòng nên bỏ đi khôg sao.

Em vẫn cần các cụ tư vấn tất cả các thông tin liên quan đến đi lại, ăn chơi ở BMT, Pleiku, CK Bờ Y ạ.

Cảm ơn các cụ.

Chúc cccm ngủ ngon.

3d4s

Xe tăng
Cụ chạy ác chiến quá :) em đang ở Phan Thiết đây. Đi 13 ngày từ HN mới vào đến được Phan Thiết :)

3d4s

Xe tăng
Tặng cụ cái map đèo Lương Sơn - Đại Ninh

longha

Xe đạp
Mình vừa xong chuyến đi hơn 2 tuần: xf từ Hn, ngày đầu; điểm dừng tối nghỉ là biển Cửa Việt, trưa kịp ghé động Thiên đường. Ngày 2, ăn trưa Bé Thân, chiều chạy thẳng biển Mỹ khê, Quảng Ngãi do không lấy đc resort Sa Huỳnh. Bắt đầu từ ngày 3 thong dong các tỉnh phía trong cho tới Mũi Né: Bình định, Phú yên, Khánh Hòa, Ninh Thuận, Bình Thuận. Từ Mũi né lộn về Phan Rang, theo đèo Ngoạn mục -ql 27 lên Đà Lạt, tại Đl 4 ngày, theo đèo Khánh Vĩnh về Nha Trang ăn trưa, chạy tiếp về nghỉ tại Sa Huỳnh, Huế, biển Quỳnh Phương.
Đường xá: QL1, đèo Ngoạn Mục, đèo Khánh Vĩnh rất đẹp. Các bác cứ chạy đúng tốc độ, chú ý hay bắn tốc độ mấy biển báo zone 60 và khu dân cư, đường tránh. Với tốc độ tối đa cho phép trên đường có giải phân cách cố định 90km/h và 60km/h tại khu dân cư, không có giải phân cách cố đinh: 80 và 50 km/h. Các bác tha hồ mà chạy, khỏi phải đạp quá ga mất an toàn.

thanh1609

Xe tải
Chào các cụ,

Tranh thủ chờ ăn trưa em cập nhật tình hình, hiện tại em đã quay ra đến Nghệ An, dự kiến chiều nay về đến Hưng Yên cho bà cụ nhà em lấy ít đồ, sáng mai về HN. Em note tạm lịch trình để nhớ:

Ngày 12:

Nhà em nghỉ ở BMT, buổi chiều tối và sáng sớm thì cả nhà chia đội đá bóng, vì nhà em ở khu sinh thái Đầu Nguồn có 3 sân bóng, thế là vác bóng ra đá luôn.
Sáng nhà em lang thang thành phố sau đó đi Bản Đôn cưỡi voi, ăn trưa ở đó.
Đến khoảng hơn 14h nhà em xp đi Pleiku; đến Pleiku thì chạy lên đỉnh núi Hàm Rồng được biết đến là ngọn núi lửa ngày xưa, chạy lên cũng chả có gì. Rồi chạy qua Quảng trường Đại đoàn kết nơi có tượng Bác Hồ, nghe nói là lớn nhất VN cũng như TG. Sau đó nhà em ra chơi ở Biển Hồ - đôi mắt pleiku. Khoảng 18h nhà em chạy đi Kontum, cách Pleiku có hơn 40 km nên 19h tới nơi. Ngủ tại Kontum.

Ngày 13
Từ Kontum nhà em chạy lên Ngã Ba Đông Dương, nơi mà một con gà gáy ba nước nghe tiếng. Đây là địa điểm thứ hai em mong muốn đặt chân đến sau khi chạm được Cực Nam của Tổ quốc.
Sau đó nhà em quay lại cửa khẩu Bờ Y mua sắm, beer Lào, rượu Lào ở đây rẻ; mua sắm đến hơn 11h nhàem chạy về Lăng Cô.
Đến Lăng Cô gần 18h, nhà em ăn nghỉ tại Lăng Cô.
Ngày 14
Sáng tắm biển và ăn sáng ở Lăng Cô. Sau đó chạy về Biển Thiên Cầm HT, đến nơi là gần 17h, lại tắm biển, ăn uống nghỉ ngơi.
Ngày 15
Sáng lại tắm biển, ăn sáng. Rồi chạy ra. Đến 12h thì dừng nghỉ TX Hoàng Mai, Nghệ An. 2 nhóc nhà em đã ăn xong, em lại lên đường tiếp đây.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Toàn thấy chạy và chạy ....
chữ và chữ .....
chả ảnh ọt mấy

thanh1609

Xe tải
Chả hỉu sao từ hôm đi em không up đươc ảnh. Toàn báo lỗi, không biết có phải do ảnh nặng và mạng kém không.
Thôi thì để về em up và cập nhật đầy đủ thông tin cho các cụ tham khảo lấy thêm thông tin để tự tin ôm vô lăng xuyên Việt.

Chúc cccm ngủ ngon.