[CCCĐ] Xuyên Việt Tháng 7/2017

thanh1609

Xe tải
Cụ chạy khiếp nhề, e ngày đạp 500km là ê càng. Theo e cụ bỏ VT đi, về SG ngụ, tiết kiệm đc 1h45p đấy.
Chúc gđ thượng lộ bình an.
Em đi từ Bình Thuận sang, thấy còn 2 tiếng nữa đến SG nhưng cả nhà muốn qua VT nên em rẽ qua; chứ VT em đi chơi với ae cũng khám phá rồi.

thanh1609

Xe tải
Cập nhật tình hình là em vẫn bám sát chương trình. 17h chiều em đã có mặt ở Vũng Tàu. Tắm biển đã xong. Bạn Google mà ko chỉ nhầm vào đường sửa thì em còn đến VT trước 16h., tại GG làm em đến chậm hơn tiếng.

Gửi hình ảnh cho các cụ nào đa từng vui ở VT ;)

thanh1609

Xe tải
Ngày thứ tư: Biến cố đầu tiên; chạy xe trong sự hốt hoảng của bà cả.

Được các cụ tư vấn về quãng đường từ VT đi Đất Mũi Cà Mau sẽ tốn nhiều thời gian, vì thế nhà em quyết định xuất phát từ sớm để cho kịp tiến độ. 4:10 nhà em Xp, sau khoảng 15 phút thì đi qua Khu du lịch Chí Linh của đại gia Lê Ân rồi dừng đèn đỏ. Biến cố xuất hiện, một xe máy vượt đèn đỏ chạy đến giữa ngã ba thì dừng lại trao đổi với 2 người nữa. Hết đèn đỏ khi em tiến lên thì lái xe máy đột ngột phi ra dựng chân chống chắn đầu xe em lại. Em quan sát nhanh thấy đối tượng mặt quắt tai rơi dựng xe xong chỉ thẳng tay vào xe em; thấy có vẻ vấn đề không ổn, em đánh lái vượt qua luôn.

Lập tức gã mặt quắt lên xe đuổi theo, thêm một xe nữa xuất phát từ ngã tư nhưng chỉ khoảng vài trăm mét khi xe em tăng tốc thì một xe dừng quay đầu lại. Đường đoạn này rất nhiều biển hạn chế tốc độ 60, hơi ngu ngốc là trong lúc có biến em vẫn tuân thủ tốc độ, hậu quả là 3 lần liền em bị gã mặt quắt tạt đầu xe định ép vào "ăn vạ"??? Bà xã em hốt hoảng " anh ơi, làm sao thế". Em giải thích nhanh lý do để còn tập trung cắt cái đuôi quấy rối, trong đầu xuất hiện 3 phương án:
1. Dừng xe nói chuyện phải quấy -> 2. Không nc được thì đưa ít tiền lẻ -> 3. Trường hợp xấu, chiến tại chỗ ( tay phải em nắm đèn pin 40cm, được rút ra để nháy liên tục khi mặt quắt liên tục chạy áp sát xe).

Bà xã lúc này hốt hoảng:" làm thế nào bây giờ, gọi điện cho ai bây giờ anh ơiii"...

Tạm note thế đã, chi tiết sẽ được update sau, em đang ở Tiền Giang. Giờ phải chạy tiếp cho kịp tiến độ.

korandovinhyen

Xe container
Đi chơi mà dậy sớm quá, ko có thời gian nghỉ ngơi. Đã đi tự do là ko cần tính toán nhiều, chỗ nào đẹp, hấp dẫn thì ta chơi lâu, đi đường nhìn thấy đâu phong cảnh đẹp đỗ lại chụp choẹt. Em đi nhiều, đúng là có ngày chạy 500km, nhưng có ngày lại chỉ được khoảng 200km. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ!

amycamtu

Xe đạp

Được các cụ tư vấn về quãng đường từ VT đi Đất Mũi Cà Mau sẽ tốn nhiều thời gian, vì thế nhà em quyết định xuất phát từ sớm để cho kịp tiến độ. 4:10 nhà em Xp, sau khoảng 15 phút thì đi qua Khu du lịch Chí Linh của đại gia Lê Ân rồi dừng đèn đỏ. Biến cố xuất hiện, một xe máy vượt đèn đỏ chạy đến giữa ngã ba thì dừng lại trao đổi với 2 người nữa. Hết đèn đỏ khi em tiến lên thì lái xe máy đột ngột phi ra dựng chân chống chắn đầu xe em lại. Em quan sát nhanh thấy đối tượng mặt quắt tai rơi dựng xe xong chỉ thẳng tay vào xe em; thấy có vẻ vấn đề không ổn, em đánh lái vượt qua luôn.

Lập tức gã mặt quắt lên xe đuổi theo, thêm một xe nữa xuất phát từ ngã tư nhưng chỉ khoảng vài trăm mét khi xe em tăng tốc thì một xe dừng quay đầu lại. Đường đoạn này rất nhiều biển hạn chế tốc độ 60, hơi ngu ngốc là trong lúc có biến em vẫn tuân thủ tốc độ, hậu quả là 3 lần liền em bị gã mặt quắt tạt đầu xe định ép vào "ăn vạ"??? Bà xã em hốt hoảng " anh ơi, làm sao thế". Em giải thích nhanh lý do để còn tập trung cắt cái đuôi quấy rối, trong đầu xuất hiện 3 phương án:
1. Dừng xe nói chuyện phải quấy -> 2. Không nc được thì đưa ít tiền lẻ -> 3. Trường hợp xấu, chiến tại chỗ ( tay phải em nắm đèn pin 40cm, được rút ra để nháy liên tục khi mặt quắt liên tục chạy áp sát xe).

Bà xã lúc này hốt hoảng:" làm thế nào bây giờ, gọi điện cho ai bây giờ anh ơiii"...

Tạm note thế đã, chi tiết sẽ được update sau, em đang ở Tiền Giang. Giờ phải chạy tiếp cho kịp tiến độ.[/Q
Cập nhật tình hình là em vẫn bám sát chương trình. 17h chiều em đã có mặt ở Vũng Tàu. Tắm biển đã xong. Bạn Google mà ko chỉ nhầm vào đường sửa thì em còn đến VT trước 16h., tại GG làm em đến chậm hơn tiếng.

Gửi hình ảnh cho các cụ nào đa từng vui ở VT ;)

Chào bác, chúc bác có chuyến đi vui vẻ. Mình vừa đi về hôm 6/7 vừa rồi. Xin góp ý với Bác là lịch trình của bác căng quá. Mình vừa đi tổng 32 ngày và hơn 6200 km mà cũng thấy hơi mệt. Theo lịch trình của bác mình xin góp ý như sau:
1. Bạc liêu nên đi KDL điện gió ( trên đường có thể ghé chùa Xiêm cán ) còn khu nhà tưởng niệm Cao văn Lầu không có gì chỉ đứng ngoài chụp ảnh là xong
2. Chùa dơi không có gì, nên đi chùa Chén Kiểu đẹp hơn.
3. Đồng tháp: Chùa lá sen mùa này sen không to, không đứng nên chụp ảnh được đâu. bác cân nhắc đi chàm chim đồng tháp hay hơn.
4. Châu đốc: Nên ngủ tại KS victoria Núi sam lodge, cảnh đẹp lắm. Nếu có thời gian đi đồi Tà Pạ, xe 7 chỗ lên đến tận nơi cảnh đẹp lắm. Miếu bà chúa xứ nên đi về đêm. Rừng tràm trà sư nên đi
5. Phan Thiết nên đi Bàu Trắng để đi xe địa hình rất thú vị, bãi đá bảy màu cũng rất đẹp và lên Đà lạt từ Phan Rang đường đẹp hơn từ phan thiết.
6. BMT: Buôn đôn không có gì, Nên sắp xếp đi KDL Kotam, chụp hình cũng đẹp
7. Playku: Nên đi thêm chùa Minh Thành, biển hồ có hai đường vào, nếu đi được cả hai đường thì cũng đẹp , mình đi đến tận cầu treo, có bãi cỏ rộng và đẹp lắm ( đi bộ qua vườn cà phê )
8. Từ CK Bờ y lên cọc mốc : 7 chỗ đi tầm 30 phút đấy, mùa này đang mưa chú ý nhé.
9. Không biết bác đã đi kontum chưa, nếu được sắp sếp lên Kontum rồi chạy từ kontum về đà nẵng đẹp hơn, thăm nhà thờ gỗ và cầu treo, nhà rông không cho vào.
10. Nếu chưa chốt phòng nghỉ và thời gian có hạn như bác thì theo tôi nên bỏ khúc hà tĩnh và Bái Đính, tăng thời gian ở Ninh thuận ( Vĩnh Hy, Hang Rái, đường ven biển Cà Ná - Ninh Thuận ) và đi từ nha trang nên Đà Lạt là gần nhất và dễ đi nhất nhé.
Cuối cùng chúc Bác sức khỏe và lái xe an toàn nhé, chúc cả gia đình mạnh khỏe đi chơi vui vẻ nhé
Còn nữa: hôm nay mới đọc bài của bác, bác bỏ qua bãi môn, hải đăng đại lãnh và điệp sơn rồi. Đoạn từ gia lai về BMT nhiều xx lắm nhé. đường miền tây hơi bé và sóc khó đi nhanh đấy.
có mấy cái ảnh định gửi bác nhưng sao up cứ báo dung lượng lớn không gửi được, sẽ tìm cách gửi sau nhé

Taplaioto1812

Xe hơi
Công nhận cụ chủ chạy khiếp thật. E chẳng có kinh nghiệm gì nhưng nhìn cái lịch trình thì thấy ngồi xe nhiều thật!
Chúc cụ và gia đình tiếp tục hành trình an toàn! Cụ chia sẻ nhiều hình ảnh và kinh nghiệm vào nhé!!!

tunguyen146

Xe hơi
em vào hóng chuyến đi nhà cụ
chúc cụ và gđ có chuyến đi an toàn vui vẻ

thanh1609

Xe tải
Chào bác, chúc bác có chuyến đi vui vẻ. Mình vừa đi về hôm 6/7 vừa rồi. Xin góp ý với Bác là lịch trình của bác căng quá. Mình vừa đi tổng 32 ngày và hơn 6200 km mà cũng thấy hơi mệt. Theo lịch trình của bác mình xin góp ý như sau:
1. Bạc liêu nên đi KDL điện gió ( trên đường có thể ghé chùa Xiêm cán ) còn khu nhà tưởng niệm Cao văn Lầu không có gì chỉ đứng ngoài chụp ảnh là xong
2. Chùa dơi không có gì, nên đi chùa Chén Kiểu đẹp hơn.
3. Đồng tháp: Chùa lá sen mùa này sen không to, không đứng nên chụp ảnh được đâu. bác cân nhắc đi chàm chim đồng tháp hay hơn.
4. Châu đốc: Nên ngủ tại KS victoria Núi sam lodge, cảnh đẹp lắm. Nếu có thời gian đi đồi Tà Pạ, xe 7 chỗ lên đến tận nơi cảnh đẹp lắm. Miếu bà chúa xứ nên đi về đêm. Rừng tràm trà sư nên đi
5. Phan Thiết nên đi Bàu Trắng để đi xe địa hình rất thú vị, bãi đá bảy màu cũng rất đẹp và lên Đà lạt từ Phan Rang đường đẹp hơn từ phan thiết.
6. BMT: Buôn đôn không có gì, Nên sắp xếp đi KDL Kotam, chụp hình cũng đẹp
7. Playku: Nên đi thêm chùa Minh Thành, biển hồ có hai đường vào, nếu đi được cả hai đường thì cũng đẹp , mình đi đến tận cầu treo, có bãi cỏ rộng và đẹp lắm ( đi bộ qua vườn cà phê )
8. Từ CK Bờ y lên cọc mốc : 7 chỗ đi tầm 30 phút đấy, mùa này đang mưa chú ý nhé.
9. Không biết bác đã đi kontum chưa, nếu được sắp sếp lên Kontum rồi chạy từ kontum về đà nẵng đẹp hơn, thăm nhà thờ gỗ và cầu treo, nhà rông không cho vào.
10. Nếu chưa chốt phòng nghỉ và thời gian có hạn như bác thì theo tôi nên bỏ khúc hà tĩnh và Bái Đính, tăng thời gian ở Ninh thuận ( Vĩnh Hy, Hang Rái, đường ven biển Cà Ná - Ninh Thuận ) và đi từ nha trang nên Đà Lạt là gần nhất và dễ đi nhất nhé.
Cuối cùng chúc Bác sức khỏe và lái xe an toàn nhé, chúc cả gia đình mạnh khỏe đi chơi vui vẻ nhé
Còn nữa: hôm nay mới đọc bài của bác, bác bỏ qua bãi môn, hải đăng đại lãnh và điệp sơn rồi. Đoạn từ gia lai về BMT nhiều xx lắm nhé. đường miền tây hơi bé và sóc khó đi nhanh đấy.
có mấy cái ảnh định gửi bác nhưng sao up cứ báo dung lượng lớn không gửi được, sẽ tìm cách gửi sau nhé
Cảm ơn bác rất nhiều.

thanh1609

Xe tải
Đã tới điểm em mong muốn nhất

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ chạy thế này kể cũng giỏi, chúc mừng cụ và gia đình!
Thằng mặt quắt có ăn đấm ko cụ :D

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn

Lập tức gã mặt quắt lên xe đuổi theo, thêm một xe nữa xuất phát từ ngã tư nhưng chỉ khoảng vài trăm mét khi xe em tăng tốc thì một xe dừng quay đầu lại. Đường đoạn này rất nhiều biển hạn chế tốc độ 60, hơi ngu ngốc là trong lúc có biến em vẫn tuân thủ tốc độ, hậu quả là 3 lần liền em bị gã mặt quắt tạt đầu xe định ép vào "ăn vạ"??? Bà xã em hốt hoảng " anh ơi, làm sao thế". Em giải thích nhanh lý do để còn tập trung cắt cái đuôi quấy rối, trong đầu xuấht hiện 3 phương án:

Tạm note thế đã, chi tiết sẽ được update sau, em đang ở Tiền Giang. Giờ phải chạy tiếp cho kịp tiến độ.

e hóng cụ xử lý thế nào

Matizcoi

Xe cút kít
Đọc xong cái lịch trình của bác chủ em khiếp đen, xuất phát từ sớm ngày nào cũng vài trăm ki lô mếch, xe cỏ của em mà chạy thế về chỉ có nước bán sắt vụn :D
Cơ mà chúc bác thuận buồm xuôi gió. Hành trình dài ngày ngắn đường của em cũng được 1/3 zồi ;))

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Em chạy đã khiếp mà cụ còn chạy kinh hơn. Em đi 05/7 mà giờ đang ở Đắk nông thôi.

thanh1609

Xe tải
Chả hiểu sao em không up ảnh được.
Chiều nay nhà em đến Đất mũi sớm hơn kế hoạch do háo hức muốn đặt chân đến điểm Cực Nam của Tổ Quốc.

6km cuối đang làm đường nên phải đi qua đường nội bộ của khu dân cư nên rất nhỏ các cụ à. Chỉ vừa 1 xe đi vào, ra sẽ đi chiều khác nhưng vẫn là đi qua đường nội bộ rất nhỏ của cư dân.

Đến sớm lên quay về sớm; ra khỏi cột mốc GPS 0001 khoảng 10km thì em thấy có khu du lịch Khai Long, cả nhà em rẽ vào chơi, thấy hay hay nên thuê phòng ở lại luôn. Thích nhất là: Lần đầu tiên trong đời em được đá bóng trong phòng, 3 bố con em chia 2 đội, xếp gôn đá luôn; phòng rất rộng; ở Vin 6* cũng chả đá được bóng trong phòng thế này :D.

Dự định sau chuyến đi em sẽ tổng kết đầy đủ các thông tin để chia sẻ cho các cụ muốn xuyên Việt: Từ thông tin đường xá, vị trí các chốt xxx và bí kíp để không vi phạm (cái này em nhờ bà cả take note đầy đủ, cứ qua chỗ nào có là em nhắc bà cả đánh dấu lại), cách lái xe không mỏi để mỗi ngày chạy 500-800km, chi phí cầu đường, tiết kiệm chi tiêu, xử lý biến cố.... nhiều nhiều nhiều điều muốn chia sẻ với các cụ.... hix, quá giờ giới nghiêm, bà cả bắt em đi ngủ rồi, híc, sáng trên đường thì hốt hoảng, tối trên giường đầu gấu thế...

Chúc cccm ngủ ngon. Em phải ngủ đây.

Quocthai3001

Xe tải
Hi hi fun quá. Crv chạy thì thoải mái đồ đạc òi, cụ làm mấy cái thùng nhựa vứt đồ vô. Phân loại đồ khô, đồ quần áo, đồ ăn riêng,... rất tiện đấy ợ

sonnq74

Xe tăng
Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an