[VHGT] XXX bắt bẩn ở dưới đường vành đai 3 đoạn bến xe nước ngầm.

Chicharito_ht

Xe đạp
Chào các cụ ạ! Lời đầu tiên cháu xin phép được chào hỏi các cụ và mong các cụ chỉ bảo nhiều hơn nữa. XIn kính các cụ vài ly.:):):) ( Cháu chỉ dám xưng cháu thôi vì tuổi đời non trẻ, năm nay mới 23 và đang học ĐH, tham gia vào ô tô phở được vài tháng và em chỉ đi 2b thôi ạ)
Cháu xin kể câu chuyện của bản thân về việc bị dừng xe 2 lần tại cùng 1 vị trí ( Dưới chân đường vành đai 3, đoạn ra cổng C8 bến xe Nước Ngầm quay đầu để về Giải Phóng)
Lần thứ nhất: Cách đây tầm tháng rưỡi là lúc mới tham gia vào gđ ô tô phở, chưa có kinh nghiệm vì chưa chịu đọc bài.
5h sáng cháu xuống BX Nước Ngầm đón con bạn A về. Lúc đến đoạn đường ngang xi nhan đầy đủ. Đi thêm chục mét có 1 hội 4 anh XXX đi ăn đêm đến sáng mờ (XXX cơ động) chặn xe. Lúc ấy chưa có kinh nghiệm nên X1 bảo em xuất trình giấy tờ, em làm theo đầy đủ vì em giấy tờ lúc nào cũng nghiêm chỉnh. Xong anh X1 hỏi em biết lỗi gì k? em bảo k. Anh X1 trình bày là e tắt xi nhan sớm, lỗi này lập biên bản e bị phạt 200-400k, sau 1 hồi xin xỏ k được, X1 gợi ý bài 50-50 cho em, bảo sáng sớm thôi mời bọn anh 100-200k uống nước. Lúc đó thôi biết đằng nào cũng mất nên định đưa cho qua chuyện. Đen là ví em có 1 tờ 500k và 1 tờ 50k với mấy đồng bạc lẻ. Em xoay người lại nhanh tay giấu tờ 500k vào túi rồi quay lại khoe ví là em sáng sớm chỉ có từng này. Tên kia vội giật ngay tờ 50k rồi dọi đèn soi ví 1 lượt, trả giấy tờ cho e và đi. Đên đường về nghĩ lại mới ức là quái nào nó đứng xa cả vài chục mét mà dám bảo mình tắt xi nhan sớm, trời thì lờ mờ. Trưa đó em lục hết diễn đàn ô tô phở đọc hết bài viết các cụ và tự hứa lần sau k để nó ăn bẩn thế đâu
Lần thứ 2: Sáng nay cũng 5h sáng nhưng bây giờ kinh nghiệm khá hơn trước
Cũng 5h sáng xuống bến xe Nước Ngầm đón con bạn B ( Số em dại gái mà các bác chứ chả con nào yêu :-s:-s:-s). Vẫn đi qua đoạn đường ngang để quay đầu ấy, có đèn đỏ e đỗ vào vị trí như dưới hình. Mà đoạn đường này k có biển phân làn chỉ có 1 vạch liền chia đôi. Lần này thấy bóng XXX ở trước e cẩn thận để xin nhan lâu hơn cho chắc cú. Đi thêm chục mét là đến chỗ các anh đứng, có 1 xe đi song song với em nữa. Thấy XXX ra hiệu dừng xe nhưng 2 xe nên thôi em lách qua và đi, tưởng xong chuyện thì đi thêm tầm 50m 2 anh XXX đuổi theo và ghe xe em vào lề đường, phía trước có 2 XXX sẵn sàng chặn đầu nếu em chạy.( 4 VS 2 căng rồi đây). Xuống xe thì vẫn là mấy XXX hôm trước. K thèm chào điều lệnh mà XX1 đốp ngay câu là tao ra lệnh dừng xe mà k dừng à? Đi về phường làm việc.
Em trả lời: " Có 2 xe đi song song, thấy các anh ra hiệu e tưởng dừng xe cạnh em nên e đi chứ có biết các anh dừng xe em đâu".
Tên X1 đáp lại " Mày suýt đâm vào anh mà còn cãi à? Đưa giấy tờ ra kiểm tra. Biết phạm lỗi gì k?"
Em đáp lại: " Dạ em có đâm anh đâu, e k vi phạm gì cả anh ạ."
X1: Mày đi sai làn, đi vào làn ô tô ở đoạn trên kia ( Định mệnh tưởng lần này hù được mình tiếp thì phải, đường chả có biển phân làn hay vạch chỉ dẫn mà vẫn to mồm bảo lỗi này, bọn này chắc gì nắm được luật GTĐB)
Em: "E k đi sai làn anh ơi, ở đấy k có biển phân làn nhé, e k có lỗi nên cũng k xuất trình giấy tờ"
X1: " Mày còn cãi à? bọn anh k nhiều thời gian đâu ( Giơ tay doạ đánh em chứ :( :()
Em nhất quyết k đưa và bảo chỉ sai làn ở đâu
Tên X2 đứng cạnh :" K lằng nhằng với nó nữa, dắt về phường làm việc", rồi bảo em đưa khoá xe để chở về phường
Con bạn em đứng cạnh sợ vđ, em thì tỉnh nên cất chìa khoá xe lâu rồi, bảo: " Về phường cũng được, các anh đi trước e dắt xe sau, k thì các anh dắt hộ em"
Tên X1: "Mày dám chống ng thi hành công vụ à, biết bọn anh làm đêm mệt rồi k mà còn lắm lời ( Lôi cái vòng sắt 2 lỗ ra doạ em và đá e 2 phát vào chân giờ vẫn hơi đau)
Lúc đó cũng hơi run vì sáng tinh mơ đường vắng mà chúng thì 4 tên
Em:" E k chống người thi hành công vụ, các anh bảo em sai thì các anh chỉ cho e biển phân làn ở đâu rồi lập biên bản, e k làm sai gì cả. Em biết các anh làm đêm mệt rồi ( Bắt đầu đoạn này e chém thêm tí gió cho nó chùng) :" Em con nhà tướng, gia đình là người trong ngành nên em biêt chứ, phải làm đêm vất vả"
X2: " Mày định lôi ai để doạ bọn anh à? Mày biết anh là ai k? Là cháu giám đốc C.A HN đấy, thế bố mày là ai? ( 100% lời X2 nói thế)
Em: " Chú Nhanh à, e biết ạ! E chả bao giờ đưa bố mẹ ra để xin xỏ gì cả, còn bố e là thiếu tướng quân khu nhưng về hưu rồi, mẹ trước cũng làm ở cục quân nhu ( Chính xác thì bố em cấp thấp hơn nhiều, về hưu lâu rồi và chả có tiếng nói gì cả đâu :-D)
X1 bây giờ mới nhẹ giọng : " Thế mày k dừng xe xin lỗi được 1 câu à? Rồi bọn anh cho đi"
Em: "Dạ e k có lỗi việc gì mà phải xin ạ?
Đôi co thêm 1 lúc X1 bảo: " Thế xuất trình giấy tờ ra kiểm tra k bọn anh bảo xe này là xe ăn trộm đó.
Em đưa giấy tờ ra và bảo: " E xuất trình giấy tờ, đầy đủ thì các anh trả cho em chứ?"
X1: "Mày ra điều kiện với bọn anh à, đưa nhanh lên"
E cầm chặt giấy nhưng bị tên X2 giật mất bằng, rồi cũng đưa cho chúng xem, tất nhiên là đầy đủ hết.
Xong e hỏi: "Em đầy đủ các anh trả chứ ạ, có lỗi cứ chỉ lỗi cho e rồi lập biên bản nhé"
X1 chắc biết k ăn đc e nên đưa giấy tờ cho e và bảo: "Anh bỏ qua cho, lần sau thì nhớ đó"
Em: "E chả sai gì cả"
X1 hỏi câu cuối: " Thế đang học trường gì? năm mấy?
Em: "Em học BK, năm 4 ạ"
X1: "Năm 4 mà đã thế này rồi à"
Em: " Chả thế này để bị bắt sai à các anh"
4 XX lên xe và đi, sáng sớm đen k được tô phở nào.
E tiếp tục chở con bạn về nhưng vẫn ức 2 cú đá vào ống chân
Do sáng sớm e chỉ cầm cái cục gạch nên k ghi âm được, toàn bộ trên e viết là thật 100%, do lần đầu viết bài nên k được suôn sẻ và hơi dài dòng ( Cái gì lần đầu chả thế các cụ nhỉ? :-D)
Qua đây e nhắc các cụ nhất là đi lúc sáng sớm qua chỗ quay đầu này bọn XXX hay bắt bẩn lắm, mà toàn bắt sai luật thôi.
Chiều nay e có việc đi qua chỗ này tiếp nên chụp hình minh hoạ đây ạ, nhưng hơi mờ

Chỉnh sửa cuối:

Du_don

Xe điện
Giữ nguyên hiện trường!
Sẽ có người giải quyết!

Chicharito_ht

Xe đạp
À mấy anh còn nói câu này "Bọn anh là CSCĐ nên từ 22h đến 6h sáng dc phép dừng xe kiểm tra giấy tờ kể cả đi bộ" Các cụ giải ngố cho e câu này xem đúng k? Bọn XX cơ động này còn ngờ u học và bẩn tính hơn XX vàng nên hung hăng lắm

Hắc Ín

Xe tăng
Chúc mừng cụ chủ, kinh nghiệm cứng dần lên đấy, chắc lượt tới đón bạn C thì ngon cả đôi đường rồi nhỉ :D.

mopmi

Xe tăng
Mong sao mọi người dân khi tham gia gt cần học luật gt để ko bị xx ăn bẩn.

mai.thanh10

Xe container
Chúc mừng cụ chủ, kinh nghiệm cứng dần lên đấy, chắc lượt tới đón bạn C thì ngon cả đôi đường rồi nhỉ :D.
Đến bạn C thì tìm chỗ nghỉ tạm đâu đó, hết giờ làm việc của cơ động thì đi cho nó lành cụ nhỉ :)).

vtuevt

Xe tải
À mấy anh còn nói câu này "Bọn anh là CSCĐ nên từ 22h đến 6h sáng dc phép dừng xe kiểm tra giấy tờ kể cả đi bộ" Các cụ giải ngố cho e câu này xem đúng k? Bọn XX cơ động này còn ngờ u học và bẩn tính hơn XX vàng nên hung hăng lắm
Tiêu chí đầu tiên để chọn vào của bọn XX cơ động này là ngờ u học mà cụ

ngungo thien ly

Xe container
Ra đường thì lắm ngã tư
Đời người thì có nhiều bên xoay vần.

Chúc mừng em đã qua được 1 ngã tư và có tinh thần chống ăn bẩn.

Chicharito_ht

Xe đạp
Đến bạn C thì tìm chỗ nghỉ tạm đâu đó, hết giờ làm việc của cơ động thì đi cho nó lành cụ nhỉ :)).
Thôi thì nốt công đưa về nhà "nghỉ" cho lành chứ cụ. Vào chỗ nào nghỉ lại bị XXX đo "lồng độ cồn" thì sao

leanhduc1707

Xe tăng
5h sáng trời lạnh lắm. Lần sau đón đc bạn gái rồi đưa vào nhà nghỉ đợi nắng lên ấm áp rồi về. Chả trách sao cụ kêu chưa đứa nào yêu

Ericsson337

Xe buýt
Chuẩn đấy cụ à, quyền hạn của xxx cơ động là được phép dừng và kiểm tra bất cứ ai trong thời gian từ 22h hôm trước đến 6 h sáng hôm sau. Mấy chú này chắc lúc đấy đầu cũng có vấn đề nên không nói ngay là "CSCĐ chúng tôi được phép kiểm tra tất cả mọi người từ 22h hôm trước đến 6 h sáng hôm sau", mấy chú mà nói câu đấy ngay từ đầu thì cụ ngọng luôn

Becgie

Xe điện
Thôi cụ chủ lần sau mà đón em C, D..... XYZ nào thì cứ gọi em em đón cho nó lành. Thấy cụ chiến với xxx thế em thương :D

chicong298

Xe tải
Bọn XXX cơ động toàn chặn ăn bẩn xe máy thôi . Cờ hứt nó cũng ăn kể cả bao thuốc lá hút dở

Chicharito_ht

Xe đạp
Thôi cụ chủ lần sau mà đón em C, D..... XYZ nào thì cứ gọi em em đón cho nó lành. Thấy cụ chiến với xxx thế em thương :D
Dạ chắc cố ít năm nữa cũng kiếm con 4b để đi đón bạn thì lúc cãi nhau với XXX cũng cho các e ngồi trong xe đỡ lạnh cụ nhỉ :)

phuonghuongngoc

Xe container
*** nó gặp mình sao chúng nó ngoan như chó cún..toàn bắt nạt trẻ con và người già...

Chicharito_ht

Xe đạp
Bọn này bẩn tính lắm. Lúc đầu cứ nghĩ vào đốp ngay cái tội đi sai làn rồi mức phạt này nọ để hù người tiếp đến thì xoa mình bằng cái bài 50-50 để anh e uống nước. Sẵn đang cay cái vụ bắt xi nhan láo tháng trước e quyết cương với chúng luôn. Cái lúc nó dí cổ e đá vài phát vào chân em thì e cũng hơi chùng rồi nhưng thế khác nào mình nhận sai.

3chan4cang

Xe tải
Cảnh cướp giờ cứ lộn tùng phèo, tính tỷ lệ thời gian đóng vai có khi là 3:7