[Thảo luận] XXX dừng xe ngã tư Cầu Giấy Nguyễn Phong Sắc nhưng không phạt được

nhatrekhongbo

Xe tải
Trong luật làm gì có quy định ko được chuyển làn trong ngã 4! tốt nhất khi bị dừng xe điều đầu tiên cần làm là các cụ bật quay phim, hoặc ghi âm của điện thoại lên, khi xxx nói láo mình dọa lại cho chết ụ nó đi.
Bọn này học luật trong rừng nên nó nói luật có quy định đấy cụ ợ. => Luật rừng.

hxd515

Xe hơi
Hôm qua mình cũng bị bắt lỗi này tại ngã tư này, XXx trẻ bảo anh phạm lỗi bật xi nhan trong ngã tư tại làn đi thẳng (mình định sau khi qua ngã tư thì chuyển từ làn giữa ra làn ngoài cùng, nên bật xinhan trái hơi sớm). XXX già ghi biên bản, bảo lỗi này 1200K, còn hỏi có đủ tiền không?? ,sau một hồi mất 400K.

Chỉnh sửa cuối:

CuTiVoDich

Xe điện
Lx giờ có vẻ cứng, xxx HN có vẻ thất thu nên sinh ra bửn tính bắt bậy hay sao ấy các cụ nhỉ, mềm thì ăn, rắn thì hỏi han mấy câu vớ vỉn rồi lảng, chán!

kqt

Xe tải
Mấy xxx này bắt láo ròi. Họ nắn gân bác lái xem cứng hay mềm, mềm thì nắn, rắn thì buông mà. Xe đã vào giao lộ thì làm gì còn làn nữa.
Nhà nước đang cải cách hành chính, xóa bỏ cơ chế xin cho vậy mà mấy anh xxx vẫn mở mồm ra là xin với cho. Sao họ ko cứ đúng luật mà làm đi, xin xỏ cái gì.

Nếu cứ đi thẳng mà không bắt ra làn ngoài cùng cứ đi làn giữa thì xe máy họ nói là minh không biết lái oto, vì làn ngoài cùng chăng có xe nào cả (vì tôi dừng đèn đỏ đầu tiên) mà lại cứ đi vào làn giữa, còn đi thẳng hoàn toàn khác với rẽ tráI (vì có đèn rẽ trái riêng).

kqt

Xe tải
Xe bác đã đi qua ngã tư vào làn đường bên kia chưa hay là vẫn trong ngã tư.
Mà cái gọi là "lỗi bật xi nhan trong ngã tư tại làn đi thẳng" nghe mô tả hài hài thế nào ấy nhỉ?

Hôm qua mình cũng bị bắt lỗi này tại ngã tư này, XXx trẻ bảo anh phạm lỗi bật xi nhan trong ngã tư tại làn đi thẳng (mình định sau khi qua ngã tư thì chuyển từ làn giữa ra làn ngoài cùng, nên bật xinhan trái hơi sớm). XXX già ghi biên bản, bảo lỗi này 1200K, còn hỏi có đủ tiền không?? ,sau một hồi mất 400K.

vtlam

Xe buýt
Cái ngã 4 vẹo này rất loằng ngoằng. Ngày nào tôi cũng sáng đi chiều về qua nó. Phát bực với các bố quy hoạch đô thị.

taurus214

Xe hơi
Sao nhà cháu chưa nghe cái lỗi này bao giờ nhẩy??? Cụ cẩn thận thế, chuyển làn bật xinhan hẳn hoi lại dính. Cụ cứ đi ẩu ẩu tý chắc lại chẳng sao đâu.... Thỉnh thoảng cứ phải mất tiền oan cho cái bọn này, ức chế các cụ nhẩy...

dapvocaydan

Xe điện
Cái lỗi mà xxx quy cho cụ nó cứ hài hài thế nào ấy:-?

nguyenducduy

Xe điện
xxx định bắt bẩn, nếu gặp các mợ hay các cụ không cứng lý thì lại cho nó 1 đôi trăm, còn không nó lại cho đi\ Nó có mất gì đâu

hxd515

Xe hơi
Xe bác đã đi qua ngã tư vào làn đường bên kia chưa hay là vẫn trong ngã tư.
Mà cái gọi là "lỗi bật xi nhan trong ngã tư tại làn đi thẳng" nghe mô tả hài hài thế nào ấy nhỉ?
vẫn trong ngã tư, đi thẳng nhưng bật xi nhan định khi qua ngã tư thì tấp vào làn ngoài luôn.. thế là bị vịn

kqt

Xe tải
Cái đoạn "trong ngã tư tại làn đi thẳng" đọc lên thấy tối nghĩa và không thể hình dung ra đường xá kiểu gì. Đã trong ngã từ rồi, lại còn có làn đi thẳng thì vớ vẩn quá. Ngã tư thì chả có làn nào vì đó là nơi đường giao nhau, hơn nữa chẳng có gì phân làn trong ngã tư cả.
Bác hoàn toàn có thể hỏi lại xxx rằng lỗi này quy định ở đâu? và giải thích với xxx rằng: tôi bật đèn tín hiệu để báo cho các xe khác là tôi vào làn trái, thằng nào vượt phải thì cứ xin mời tự nhiên.

vẫn trong ngã tư, đi thẳng nhưng bật xi nhan định khi qua ngã tư thì tấp vào làn ngoài luôn.. thế là bị vịn

ngvbang

Xe buýt
Xxx dừng xe như vậy là sai, toàn tưởng tượng ra lỗi, trong ngã tư làm gì có làn mà chuyển làn. Sao bác không ghi lại số của xxx cho nó sợ vãi cả xxx ra

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tại sao cụ không yêu cầu xxx xin lỗi nhỉ. Bảo dừng là dừng, bảo đi là đi sao???[-X
Lâu lâu rồi, đã có chú xxx chặn em lại hoạnh họe đủ thứ chả làm gì được đành bảo đi. Chú đồng ý hủy biên bản, nhưng bắt em viết là vào tờ biên bản là đồng ý với phương án giải quyết của chú ta. Còn lâu nhá, em viết dư lày: tôi đồng ý bỏ qua lỗi của CSGT tên ... cấp bậc ... số hiệu ... Chú ta sợ vãi tè, tiễn tận xe, tâm sự đủ điều, anh anh em em loạn xị cả lên ;))