[Thảo luận] XXX dừng xe ngã tư Cầu Giấy Nguyễn Phong Sắc nhưng không phạt được

Hắc Ín

Xe tăng
Trong luật làm gì có quy định ko được chuyển làn trong ngã 4! tốt nhất khi bị dừng xe điều đầu tiên cần làm là các cụ bật quay phim, hoặc ghi âm của điện thoại lên, khi xxx nói láo mình dọa lại cho chết ụ nó đi.

ZAD Viet

Xe điện
Chỗ này ngày nào em cũng 4 lượt, đi làn nào cũng được.
Mà ra đến ngã 4, mà đi như cụ chủ thớt chuẩn luôn, em toàn đi thế, vì làn ngoài cùng xuất phát sau gần 10'', vậy mình đi như thế mới giải tỏa GT nhanh.
Còn đi từ Ng P.Sắc ra thì nhiều lúc còn k cần đi qua cái đảo sắt, thế mới đỡ tắc.
Mị a sáng hôm qua và hôm kia em bị dính chỗ đó toàn 30' mới qua được, tại 2 cái thèng đầu đất.
ĐK GT như mứt, làm tắc thêm cả đường.
Hôm nay em k dám đi nữa mà tránh ra đường khác.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Chú XXX ấy chắc ngày xưa học trong trường điểm e dự là "rất" cao :))

Co_Ga_Khoai

Xe máy
Cám ơn bác chủ thớt. Thế là anh em lại có thêm một kinh nghiệm nữa để đối phó với các xxx bẩn, không nắm được Luật trước khi ra đứng đường.

Comeback86

Xe buýt
vote cụ chủ thớt nhé.e dự là cụ cũng có tý tâm trạng.cụ cứ bình tĩnh thôi ạ.vodka hay nếp hả cụ ? :-$

yeswrong

Xe buýt
Thủ đô ơi là thủ đô! sao lại mới ra lò mà xxx đã tha hóa thế này!

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cụ đi theo hướng từ Cầu Giấy về Xuân Thủy, CỤ đứng làn nào cũng được vì biển báo trước ngã 4 có 2 làn đi thẳng, 1 làn rẽ phải. Còn tín hiệu vẽ dưới đường thì có cả mũi tên đi thảng và rẽ trái. Có điều nếu Cụ đi thẳng mà đứng ở làn ngoài cùng bên trái sẽ phải xuất phát sau làn giữa vì đèn xanh làn giữa sáng trước mấy giây. Em khẳng định điều này, các Cụ đi đến đó cứ bình tĩnh không phải xoắn đâu, em vừa đi qua đó về.
Em chiều nào cũng qua đây. Đèn đỏ em toàn dừng ở làn ngoài. Đèn giữa xanh mà đèn ngoài chưa xanh em vẫn vút qua, ngày nào chả thế. XXX nhìn thấy em đi thế còn vẫy tay chào, có bắt gì đâu nhỉ? Hay giờ tan tầm nên XXX cho đi thế khỏi tắc.;;)

toanthangcs

Xe điện
Cụ chủ thớt đi như vậy là chuẩn mà, vì làn ngoài cùng bên trái phải nhường cho xe rẽ về Nguyễn Phong Sắc kéo dài. Cụ đi thẳng nên đỗ ở làn giữa, chỉ cần qua khỏi vạch là cụ được quyền chuyển làn (nếu thấy an toàn). Sao cụ không bảo với chúng nó là luật nào quy định không được chuyển làn ở ngã 4? để xem chúng nó ý kiến thế nào
Đúng! Xử phạt phải theo luật chứ không thể suy diễn. Luật nào qui định không được chuyển làn trong ngã 4? Trong ngã tư cũng kẻ vạch liền để phân làn à?
Làm ăn bố láo. Mình cứ đi đúng luật và to tiếng khi cần thiết, ăn bẩn sẽ phải xấu hổ.

silverhair117

Xe tăng
Kụ rẽ chuyển vào trong như thế thì không sai tuy nhiên hơi bất hợp lý và gây hiểu lầm cho XXX tưởng kụ định rẽ trái từ làn đi thẳng khiến cả kụ cả xxx mất thời gian, bực mình và nguy cơ ách tắc nếu phải giờ cao điểm vì sẽ cản trở các xe muốn rẽ trái. Ngày nào em cũng đi qua đây phải rẽ trái vào NPS kéo dài rất bực mấy bác đi làn giữa rồi tạt từ bên phải qua đầu xe để rẽ trái.

OmegaO9

Xe container
Ở trong nhà cũng nên mặc quần áo mà.:D
Ở trong nhà có thể mặc quần áo...có thể không chứ cụ,hehe :))
Nhưng đi đường thì nên thắt dây.Với em nó là một thói quen không thể thiếu,không thắt dây là không chịu được,cảm giác nó ôm ôm quen rồi ~X(

matizvan

Xe tải
Kụ rẽ chuyển vào trong như thế thì không sai tuy nhiên hơi bất hợp lý và gây hiểu lầm cho XXX tưởng kụ định rẽ trái từ làn đi thẳng khiến cả kụ cả xxx mất thời gian, bực mình và nguy cơ ách tắc nếu phải giờ cao điểm vì sẽ cản trở các xe muốn rẽ trái. Ngày nào em cũng đi qua đây phải rẽ trái vào NPS kéo dài rất bực mấy bác đi làn giữa rồi tạt từ bên phải qua đầu xe để rẽ trái.
Nếu cứ đi thẳng mà không bắt ra làn ngoài cùng cứ đi làn giữa thì xe máy họ nói là minh không biết lái oto, vì làn ngoài cùng chăng có xe nào cả (vì tôi dừng đèn đỏ đầu tiên) mà lại cứ đi vào làn giữa, còn đi thẳng hoàn toàn khác với rẽ tráI (vì có đèn rẽ trái riêng).

lenamhung83

Xe tăng
Ngã tư này luôn có 1 nhóm xxx, cả áo vàng và áo xanh. Hôm vừa rồi ở cơ quan đi ăn cưới, rẽ từ Nguyễn Phong Sắc sang Xuân Thủy, đã bật xi nhan phải nhưng vướng 2b, trả lái nên xi nhan tự tắt, lười chả muốn bật lại, vừa rẽ qua ngã tư thấy 1 chú lao ra, thấy 2 anh em trên xe, chú ấy lại chạy vào , coi như chưa nhìn thấy :))

Chỉnh sửa cuối:

Loong Phoong

Xe điện
bác đanh đá quá

Game Over

Xe điện
Chán...bọn này cứ tuýt bừa...ăn được thì ăn...không ăn được thì nói lảng!^:)^

HT_CRV

Xe tải